[Thảo luận] Mẹo vặt giao thông, nào mời các cụ cùng em đi đường tắt!

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Đường tắt, một khái niệm quá bình thường với các cụ trong otofun, nhưng không phải cụ nào cũng biết được đi đường tắt thế nào trong Hà Nội, nơi mà ngày một thay đổi bởi những biện pháp an toàn giao thông mới được SGTCC Hà Nội áp dụng.
Mạn phép các cụ em xin phép đăng tải một số bài về mẹo vặt giao thông đúc kết từ kinh nghiệm bản thân em, nhằm mục đích giúp các cụ rút ngắn được quãng đường, thời gian đi lại chỉ xin các cụ ít rượu, càphe.
Quận Cầu Giấy:
(5) Tuyến: Hoàng Quốc Việt đi Hoàng Hoa Thám, Lạc Long Quân
(4) Tuyến Cầu Tô Lịch, Trần Duy Hưng rẽ trái ra Hoàng Đạo Thúy
Quận Ba Đình:
Tuyến Giảng Võ - Nguyễn Chí Thanh
(3) Kim Mã ra rẽ phải ra Liễu Giai
(2) Tuyến Liễu Giai, Vạn Phúc; Đội Cấn, Vạn Bảo rẽ trái ra Kim Mã:

đường Đại La -> Trường Chinh, Vọng

(1) Tuyến Kim Mã, Nguyễn Chí Thanh đi Đào Tấn!
Trước đây khi chưa có sự thay đổi thì các cụ đi từ hướng Kim Mã, Nguyễn Chí Thanh có thể rẽ trái ngay ở Đào Tấn, nhưng từ ngày làm cái phân cách mới thì các cụ phải vòng tít xuống dưới Vạn Bảo rồi rẽ trái, vòng lại.

Nay em xin được mạn phép giới thiệu một cách đi tắt phục vụ các cụ không phải đi vòng như vậy nữa, cách đi như sau:
Trước đây các cụ đi từ Kim Mã thì rẽ phải vào Liễu Giai; Các cụ đi từ Nguyễn Chí Thanh thì đi thẳng sang Liễu Giai : rồi vòng lại

Bây giờ, các cụ đi từ hướng Kim Mã thì đi thẳng; các cụ từ Nguyễn Chí Thanh thì rẽ trái qua khách sạn Deawoo, sau biển cấm đỗ xe thì rẽ phải đi vào đường của khách sạn DAEWOO, đi xuyên qua vòng tròn, đi thẳng rồi rẽ trái ra Đào Tấn ngay.

Nếu bình thường giờ cao điểm thì các cụ vừa tích kiệm được 600m, 5phut chạy xe, và đương nhiên là vài nghìn tiền xăng ...thay vì đấy cụ chỉ tốn ít voka cho em là ổn.

Cách đi này, hiện chưa được cập nhật trên thiết bị GPS của các cụ đâu, cái này do CC tự sưu tầm thui, các cụ vote đi, và cùng chia sẻ các đường tắt mà các cụ biết cho anh em còn đi nhé:)

Chỉnh sửa cuối:

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
ít xe thì không sao, chớ nhiều xe cái là mấy ông bảo vệ KS chặn ngay thôi cụ ợ. Làm gì có chiện đi ngang nhà người khác như không thế:77:

Carens2009

Xe điện
Cụ nhầm ở chỗ cái ngày trước cụ phải rẽ phải từ Kim Mã sang Liễu Giai nhé.Nếu rẽ Trái sang Liễu Giai là cụ đì từ hường Cầu Giấy về Deawoo đấy.Lúc đấy sang Đao Tần thì họ rẽ ngày từ đầu Cầu Giấy rồi.
Đi qua khách sạn của nó ,nó không đuổi hả cụ

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
ít xe thì không sao, chớ nhiều xe cái là mấy ông bảo vệ KS chặn ngay thôi cụ ợ. Làm gì có chiện đi ngang nhà người khác như không thế:77:
Hình như họ chặn cụ vào rải đinh :) chứ em đi 24/24 chưa thấy cụ nào chặn em cả! Đường chung mà, của riêng ai!

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm ở chỗ cái ngày trước cụ phải rẽ phải từ Kim Mã sang Liễu Giai nhé.Nếu rẽ Trái sang Liễu Giai là cụ đì từ hường Cầu Giấy về Deawoo đấy.Lúc đấy sang Đao Tần thì họ rẽ ngày từ đầu Cầu Giấy rồi.
Đi qua khách sạn của nó ,nó không đuổi hả cụ
Thank's cụ em đã chỉnh sửa,tuy nhiên cũng còn có một số trường hợp đi từ chiều Cầu giấy lên Kim Mã rồi mới rẽ trái ra Liễu Giai. Cụ không cần đi đến các đường ngược chiều đấy, mà rẽ phải ngay trước để đi tắt qua khách sạn.

Chỉnh sửa cuối:

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Cái đường của khách sạn sao gọi đường chung được cụ ơi
Của riêng khách sạn, nhưng cụ đi được thì gọi là chung. Giống như đường bộ Việt Nam có phải của riêng Nhà nước Việt Nam đâu, mà là của chung của dân mà cụ. Em chỉ chỉ đường tắt, các cụ bắt bẻ nhau quá, đường tắt đi được cũng tốt hơn cho anh em thôi mà, sao cụ "xoi" ác thế :) mời cụ (c)!

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu trước cũng thi thoảng đi qua cái đường lày, dưng mờ kô thích lắm ợ - cảm zác khi chạy qua dư mình hơi thiếu đàng hoàng, xin xin xỏ xỏ làm sao ấy *-)

Nói vậy dưng cụ C&C cứ phát huy đi ợ, tìm hiểu không phải để dùng ngay mà để có khi cần dùng tới, cụ nhẩy (b)

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
(2) Tuyến Liễu Giai, Vạn Phúc; Đội Cấn, Vạn Bảo rẽ trái ra Kim Mã:

Trước đây cụ ở Vạn Bảo chờ đèn xanh đèn đỏ là rẽ trái đi lên đường Kim Mã

Sau khi thay đổi thì cụ từ Vạn Bảo rẽ phải lên Kim Mã, ra đễn bãi xe Ngọc Khánh thì vòng lại

Bây giờ các cụ từ Vạn Bảo rẽ trái luôn đường dưới đường Kim Mã, chỗ nhà ma 300 Kim Mã, FPT và các đại sứ quán, đến đoạn giao Núi trúc gặp đèn xanh đỏ thì rẽ phải, qua bùng binh rẽ trái là ra Kim Mã:

Các cụ cứ thử xem có nhanh hơn không?

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
cụ cứ khéo luồn lách

donguoi

Xe tải
Đi từ Kim Mã ra Liễu Giai các bác cũng có thể đi qua Vạn Phúc và bãi đỗ xe Ngọc Khánh sau đó là ra được Liễu Giai mà không bị chờ đèn đỏ(b)

Hoang Tat Thang

Xe tăng
CN này đưa F1 đi học em sẽ thử phát. Thanks bác, thỉnh thoảng đi nhờ đường của KS tý bác nhỉ.(b)(b)

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
(4) Tuyến Cầu Tô Lịch, Trần Duy Hưng rẽ trái ra Hoàng Đạo Thúy

Trước đây các cụ đi từ Cầu Tô Lịch, thẳng vào Trần Duy Hưng, rồi đợi đèn xanh đỏ rẽ trái vào Hoàng Đạo Thúy

Bây giờ các cụ đi từ Cầu Tô Lịch, thẳng Trần Duy Hưng, đi gần đến Hoàng Minh Giám thì vòng lại rồi rẽ phải vào Hoàng Đạo Thúy

Đường tắt:
Các cụ đi từ Cầu Tô Lịch, thẳng Trần Duy Hưng, rẽ trái ở chỗ rẽ đầu tiên, đi thẳng vào ngõ 61 Trần Duy Hưng, đi thẳng rẽ phải ở phố Hoàng Ngân, đi thẳng rẽ trái là ra Hoàng Đạo Thúy.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Đi xuyên qua bãi đỗ xe hả bác
Qua bãi đỗ xe chỉ đi được trước 5 giờ chiều thôi cụ ah, tránh được chờ đèn xanh đèn đỏ. Đây cũng là dùng đường riêng của bãi xe Ngọc Khánh, bảo vệ nhiều nhưng cụ cứ đi vô tư đi!

Chỉnh sửa cuối:

rfs

Xe điện
Cám ơn cụ, rất hữu ích, nhiều khi phải dùng tới. VOKA

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
(5) Tuyến: Hoàng Quốc Việt đi Hoàng Hoa Thám, Lạc Long Quân (đã có 1 cụ viết về đoạn này)

Trước đây cụ đi thẳng Hoàng Quốc Việt rồi rẽ trái lên dốc rẽ phải đi ra Hoàng Hoa Thám, hoặc đi thẳng vào Lạc Long Quân

Bây giờ: cụ đi thẳng Hoàng Quốc Việt, rẽ phải theo đường ven sông, đến chỗ rẽ đầu tiên rẽ trái lên đường Bưởi, rẽ trái đi thẳng theo đường bưởi rồi rẽ phải ra Hoàng Hoa Thám hoặc đi thẳng ra Lạc Long Quân

Đường tắt: Cụ đi thẳng Hoàng Quốc Việt, đến chỗ rẽ phải theo đường bờ sông thì cụ rẽ trái đi theo đường vòng lại Hoàng Quốc Việt, di thẳng rẽ phải vào ngõ đầu tiên, đi men theo cống thẳng ra đến bùng binh giao với đường Thụy Khuê, cụ rẽ phải (ĐÂY CÓ BIỂN CẤM RẼ TRÁI) rồi vòng lại đi thẳng ra Lạc Long quân, hoặc đi thẳng rẽ trái ra Hoàng Hoa Thám.

* Lưu ý, đường tắt này có thể dùng cho chiều đi từ Lạc Long Quân ra Hoàng Quốc Việt.
Tuy nhiên đây là đường tắt đi qua chợ, nên các cụ tránh đi giờ cao điểm như buổi sáng 7-9 giờ, buổi chiều từ 16-18h00.
Đường Thụy Khuê là đường 1 chiều, các cụ đừng đâm vào nhé :)

Chỉnh sửa cuối: