mẹo vặt để làm sạch kính ô tô hiệu quả

nqt

Xe tải
Em lại moi ra cho amh em nghiên cứu . Bỏ qua rượu cũng được .

_Black_Jack_

Xe buýt
Kính xe em đang mốc,đọc được bài này của bác sướng quá!hí..hí...hí! :D

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em nghĩ cái này sạch những vết ố nhìn thấy được thôi, còn những mảng bám mà không nhìn thấy được thì chưa chắc. Màng cặn mỏng bám trên kính thì sẽ gây hiện tượng dính nước nhiều hơn là kính sạch. Vì vậy muốn thử thì dùng nước đổ lên rồi dùng tay lau qua xem độ dính nước thế nào.

3_banh

Xe điện
Xe em mấy hôm nay tự nhiên bị lốm đốm rất nhỏ toàn bộ kính lái nhìn như hạt mưa dính vào, nhưng mà phun nước dùng cần gạt mưa ko hết, lấy giẻ ướt và rửa xà phòng cũng ko hết. Ko biết là bị sao?

bvhadelpiero

Xe lăn
cảm ơn cụ về kinh nghiệm này

SẼ LÀM EM SƯỚNG

[Tịch thu bằng lái]
thank cụ e thử về triển khai như cụ hướng dẫn xem có h quả ko

GANHO

Xe buýt
Xe em mấy hôm nay tự nhiên bị lốm đốm rất nhỏ toàn bộ kính lái nhìn như hạt mưa dính vào, nhưng mà phun nước dùng cần gạt mưa ko hết, lấy giẻ ướt và rửa xà phòng cũng ko hết. Ko biết là bị sao?
Kính bị mốc cụ à, cụ ra mấy chỗ chăm sóc xe họ cho tý hóa chất cọ vèo phát là xong ngay mà, hôm trước em vào chỗ cụ Lý quỳ làm mất khoảng 15phútt thôi

necromancevn

Xe tải
Xe của em đi rửa xe ở ngoài hàng bị các ông ấy dùng nước giếng khoan nên bị ố hết kính và sơn nhưng sơn thì đánh xi là hết . khi vào dọn nội thất ở Toy giải phóng và hỏi những chỗ khác đều bó tay,kể cả đánh xi cũng không hết váng . em nghĩ mãi,mua một lọ bình xịt con vịt chuyên để xịt toilet phun lên kính và những phần inox bị ố,dùng giẻ bôi đều lên kính ( lưu ý là không được để dính vào các phần sơn ) sau 5phút thì lấy giẻ ướt lau lại là kính lai trong vắt . riêng kính lái,do dùng nước rửa kính nên phần gạt mưa không gạt tới nên tạo thành vết lâu ngày thì các Cụ làm lại khoảng 2 or 3 lần là OK . trên đây là mẹo nhỏ của em,nếu Cụ nào thấy hiệu quả thì (b)(b)(b) em nhé . Cảm ơn các Cụ .
Cái con vịt này các cụ dùng hết sức cẩn thận nhé, vì nó có tính tẩy rửa rất mạnh. Có lần nhà cháu rưới con vịt này lên phần inox của cái vòi nước trong lúc cọ nhà vệ sinh, do không kịp thời xịt nước tẩy rửa nên phần inox đã bị ố màu, trông rất mất thẩm mỹ. Nhưng công nhận bôi cái này tới đâu, chỗ ấy sáng choang lên ngay

necromancevn

Xe tải
Cháu dự cụ đỗ xe dưới gốc cây và không dùng bạt phủ đúng không ạ. Nhà cháu cũng bị đốm như vậy và sau khi tìm hiểu thì biết đây là nhựa cây. Các cụ trên này mách là ra siêu thị Mê Linh Plaza hoặc chỗ nào đó rồi mua cái bình xịt chuyên trị nhựa cây của Sonax thì hết. Cháu đang định mua, xong lần sau để dưới gốc cây thì phủ bạt lên cho lành.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Em bị đốm lấm chấm ở kính lái ( 02 xe đã sử dụng rồi sau 1 thời gian là bị) chỉ cần cắt lấy nửa quả chanh chà nhẹ lên ; xong dội nước sạch là kính xe trong veo vẻo!
Khả năng kính mốc, ố là do chất lượng nước và môi trường nóng ẩm ở ta nhiều can xi, sau khi rửa đóng cặn và mốc; khi gặp axit nhẹ như nước chanh là tan ra và long chân mốc, chà xong rồi chỉ dội nước cho sạch và lau khô là xong!
Các cụ cứ thử 1 năm làm 2-3 lần là ok, chẳng cần hoá chất cho hại tay hay mấy chú thợ rửa xe bịp gà cái loại gì khác!\:D/
Các cụ hãy thử kiểm định và :!! cho em!

Hindu

Xe tải
Em bị đốm lấm chấm ở kính lái ( 02 xe đã sử dụng rồi sau 1 thời gian là bị) chỉ cần cắt lấy nửa quả chanh chà nhẹ lên ; xong dội nước sạch là kính xe trong veo vẻo!
Khả năng kính mốc, ố là do chất lượng nước và môi trường nóng ẩm ở ta nhiều can xi, sau khi rửa đóng cặn và mốc; khi gặp axit nhẹ như nước chanh là tan ra và long chân mốc, chà xong rồi chỉ dội nước cho sạch và lau khô là xong!
Các cụ cứ thử 1 năm làm 2-3 lần là ok, chẳng cần hoá chất cho hại tay hay mấy chú thợ rửa xe bịp gà cái loại gì khác!\:D/
Vote Cụ chủ, em rót rượu mời cụ.

3_banh

Xe điện
Để chiều nay em thử xem kquả thế nào. Cứ vodka cụ trước.

linkng

Xe tăng
Chính xác ạ, thành phần của Con Vịt có một lượng lớn axit ( chính vì thế nó mới ăn mòn canxi là các cặn bẩn nhà WC), thế nên em Gia Cát Dự là các cụ sau khi xoa Con Vịt lên kính, để 1 lúc thì nên dùng 1 cái khăn ẩm lau sạch vài lần rồi hãy xả nước, nếu không axit theo nước chảy xuống dưới, dính vào các chi tiết kim loại thì tác hại lắm lắm.
Bất tắc dĩ mới dùng cách này thôi cụ, khi sd nên pha loãng ra. Nếu tiện các cụ qua hàng bán đá phong thủy hỏi, họ có nước để làm sạch ố bám trên đá thạch anh đấy.

musiclife

Xe tăng
Bác này nói chuẩn, để khử chất Caco3 bám trong bỉnh phíc hoặc ấm đun nước chỉ cần cho ít dấm hoặc nước vắt chanh để một lúc là Ok

HAICON

Xe điện
Em đã thử cách này. Xi đánh bóng sơn của hãng 3M, bôi lên kính cả kính lái, kính hông, sau, viền inox hoặc gáo gương. dùng máy đánh 1 tý. sạch tinh, bóng nhoáng.

litt

Xe máy
OF nhiều bác giỏi ghê

toanthangcs

Xe điện
Em đã thử cách này. Xi đánh bóng sơn của hãng 3M, bôi lên kính cả kính lái, kính hông, sau, viền inox hoặc gáo gương. dùng máy đánh 1 tý. sạch tinh, bóng nhoáng.
Cách của Cụ có lẽ khả dĩ nhất và nhanh nhất.

peroxide

Xe buýt
Chả là nhà cháu là dân hóa chất ạ. Cách đây 1 tháng nhà cháu nghe khen cái bọn ở Liễu Giai ghê quá nên ghé qua đo cho chúng nó tẩy vết ố 7 sắc cầu vồng trên kính lái, chúng nó đòi 500k, kết quả cũng gần hết nhưng vẫn còn lại 1 lớp hơi mờ, cái nhà cháu cú là chúng nó lấy ra 1 chai lavie trong vắt và đánh bằng tay (nhà cháu cứ tưởng nó đánh bằng phớt).
Đên hôm nay, làm hộ kính xe cho ông chú mà trong lòng cứ chửi mình ngu vì đã mất 500k.

Cũng chẳng có gì to tát đâu ạ, cái hóa chất của nhà cháu là thuộc 1 dạng axit HCL ( tỷ lệ pha 1 axit >> 4 nước). Thời gian là 5p, dùng xong thì dội 1 xô nước lên chỗ vừa tẩy để trung hòa axit.

Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
Chả là nhà cháu là dân hóa chất ạ. Cách đây 1 tháng nhà cháu nghe khen cái bọn ở Liễu Giai ghê quá nên ghé qua đo cho chúng nó tẩy vết ố 7 sắc cầu vồng trên kính lái, chúng nó đòi 500k, kết quả cũng gần hết nhưng vẫn còn lại 1 lớp hơi mờ, cái nhà cháu cú là chúng nó lấy ra 1 chai lavie trong vắt và đánh bằng tay (nhà cháu cứ tưởng nó đánh bằng phớt).
Đên hôm nay, làm hộ kính xe cho ông chú mà trong lòng cứ chửi mình ngu vì đã mất 500k.

Cũng chẳng có gì to tát đâu ạ, cái hóa chất của nhà cháu là thuộc 1 dạng axit HCL ( tỷ lệ pha 1 axit >> 4 nước). Thời gian là 5p, dùng xong thì dội 1 xô nước lên chỗ vừa tẩy để trung hòa axit.
thế cái hóa chất của nhà bác là gì và mua ở đâu ?