[Funland] Mèo vào nhà các cụ ạ

meotamthe

Xe cút kít
Mỗi ngày em ngủ nằm sát em cũng 3,4 đứa, đứa nằm tranh mất gối, e toàn phải lấy gấu bông của F1 nhà em làm gối đầu, đứa nằm cạnh gối, nằm bên người, đủ kiểu ạ. Còn trong phòng ngủ 15m2 của em thì cũng tầm hơn chục đứa chui rúc trong tủ chăn đệm, tủ treo quần áo, trên bàn học hoặc trên giá sách ạ.
Hồi em mới chuyển về nhà này, nhà rộng mà người ít, em lúc nào cũng sợ, 24/24h bật cam theo dõi lo lắng các kiểu. Từ ngày có các cháu về là tối hay ngày em ko còn biết sợ nữa, ra vào phòng hay lên xuống nhà thấy rất bình thường vì đi đâu cũng có cả đoàn quân đi theo bảo kê ạ :D:D
Kể ra về mặt khoa học thì mèo có thân nhiệt cao, rắn cảm nhận được từ xa nên với đội hình đông thì rắn thường té trước, ngược lại mèo cũng cảm nhận rất tốt về âm thanh, về hình ảnh, đặc biệt là ảnh nhiệt ban đêm, nên cơ bản mèo có mặt thì rắn thường không có mặt, nguy cơ đi ra vườn rộng ban đêm nếu có mèo giảm xuống gần bằng 0. Về mê tín thì người ta vẫn cho là năng lượng của mèo là loại kỳ quái, có khả năng tự vệ rất cao, mệnh của mèo cũng dai, người ta vẫn nói nó là cửu mệnh, nên trong địa bàn của mèo thường ít có tà ma hoặc những gì xung khắc, bản tính con mèo là tò mò hiếu kỳ, nên nó thường tuần tra và hiểu rõ địa bàn nó ở, nếu mèo chọn con người thì năng lượng của nó cũng hoà quanh con người, tính ra là ổn chứ chả có vấn đề gì.

HoaNang79

Xe hơi
Kể ra về mặt khoa học thì mèo có thân nhiệt cao, rắn cảm nhận được từ xa nên với đội hình đông thì rắn thường té trước, ngược lại mèo cũng cảm nhận rất tốt về âm thanh, về hình ảnh, đặc biệt là ảnh nhiệt ban đêm, nên cơ bản mèo có mặt thì rắn thường không có mặt, nguy cơ đi ra vườn rộng ban đêm nếu có mèo giảm xuống gần bằng 0. Về mê tín thì người ta vẫn cho là năng lượng của mèo là loại kỳ quái, có khả năng tự vệ rất cao, mệnh của mèo cũng dai, người ta vẫn nói nó là cửu mệnh, nên trong địa bàn của mèo thường ít có tà ma hoặc những gì xung khắc, bản tính con mèo là tò mò hiếu kỳ, nên nó thường tuần tra và hiểu rõ địa bàn nó ở, nếu mèo chọn con người thì năng lượng của nó cũng hoà quanh con người, tính ra là ổn chứ chả có vấn đề gì.
Cảm ơn cụ đã giảng giải cho em hiểu biết thêm. Nhiều lúc em thấy người ta cứ hay kiêng, tránh mèo trong việc ma chay làm em cũng hơi ghê. Nhưng mà khi cả lũ nó đi theo em thì em lại thấy đông vui và yên tâm ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cảm ơn cụ đã giảng giải cho em hiểu biết thêm. Nhiều lúc em thấy người ta cứ hay kiêng, tránh mèo trong việc ma chay làm em cũng hơi ghê. Nhưng mà khi cả lũ nó đi theo em thì em lại thấy đông vui và yên tâm ạ.
Ma chay tránh mèo vì một số người tin rằng mèo nhảy qua quan tài thì người chết bật dậy thôi mợ à, chứ chẳng có gì đâu.

HoaNang79

Xe hơi
Ma chay tránh mèo vì một số người tin rằng mèo nhảy qua quan tài thì người chết bật dậy thôi mợ à, chứ chẳng có gì đâu.
Vâng, e cũng nghe nói vậy thôi chứ ko biết thực hư thế nào ạ.
Trước em còn đọc 1 thớt nào đó của cụ Trâu Xanh nói về việc có 1 nhà trong chợ Giời ở gần 1 cái giếng mà bị vong nhập hay vong quấy gì đấy. Em nhớ là cụ í bảo lúc đấy nên chuẩn bị 1 con mèo trắng hoặc mèo đen để làm đường dẫn gì đó. Em đọc mà cũng ám ảnh mãi đến giờ. Giờ nhà em sĩ số đông nên em cũng ko còn sợ điều đó nữa nhưng mỗi lần help mèo hoang về, nuôi 1 vài tháng rồi các bạn í bị bệnh mất em vẫn thấy sợ sợ, cảm giác thế nào í mợ ạ :-s

harman_kardon

Xe điện
Nhà em thì chẳng nuôi chó mèo gì. Tối qua tầm 23h em đi về để cửa ko đóng lại luôn mà để mở cho nó mát, đang ngồi một mình xem tv ở phòng khách thì bất chợt giật mình nhìn vào trong bếp có con mèo khoang nó đi bộ trong bếp, thấy em nhìn nó, nó cũng nhìn em, 2 đứa nhìn nhau 5s rồi em cầm dép đuổi nó đi, tổ sư nó chạy ra ngoài sân mà ko đi luôn cứ quay lại nhìn nhìn em các cụ ạ. Điên em đập đập dép đuổi thẳng nó ra khỏi nhà.. Đang băn khoăn tưởng yên thân rồi 10 phút sau lại thấy nó thò đầu vào nhà em. Điên em cầm dép lia cho phát nó lại chạy chạy ra sân rồi nhìn em :(

Em thì cũng chẳng mê tín gì nhưng có hiện tượng bất thường trong nhà nên cũng lên mạng tìm mèo vào nhà xem có j xấu ko, con mèo này lông vàng khoang trắng, nhìn sạch sẽ chứ ko phải mèo hoang. Lần này ko phải lần đầu nó sang nhà em, có 1 lần ô hàng xóm chạy sang xin mèo chạy sang (chắc con này) em cũng ko để ý lắm.

Kỳ lạ là sáng nay đang đứng trên ban công cq nhìn xuống bãi đỗ xe tự nhiên thấy 1 con mèo trắng (khác con hôm qua) đang đứng dưới gầm xe cứ nhìn nhìn em, trước giờ em chả bao giờ thấy mèo miếc kiểu này bao giờ. Cũng thấy hơi lạ :(

Nhờ các cụ cao tay vào gieo quẻ giúp em với em search mạng mèo vào nhà đọc ko ổn chút nào :(

View attachment 4810721
Xong, điềm cực xấu rồi, mèo nó có đôi mắt âm dương. Nó nhìn thấy ma, bổn mạng thuộc âm nên dễ bị ma nhập. Nó cứ nhìn chằm chằm là có chuyện rồi. Rằm tháng 7 đến nơi rồi. Lúc đó cửa địa ngục mở vô số âm ma thoát ra ngoài.
Phải dâng sao giải hạn ngay. Hạn này gọi là thất sát âm hồn. Nặng lắm rồi
100 củ em làm lễ hóa tai kiếp thành không. Nếu muốn vận mạng năm nay tốt đẹp. Lần ăn thuận lợi thì thêm 50 củ nữa. Chỗ ỜF với nhau. Chứ bên ngoài em lấy gấp 2..3 lần. Vô lượng thiên tôn.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Mèo đén thì khó chó đến thì giàu. Nhưng nuôi đi.

Hoangsonacv

Xe tải
Cứ vào nhà ta là ta đươc. Có khi lại được gặp chủ của mèo xinh tươi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng, e cũng nghe nói vậy thôi chứ ko biết thực hư thế nào ạ.
Trước em còn đọc 1 thớt nào đó của cụ Trâu Xanh nói về việc có 1 nhà trong chợ Giời ở gần 1 cái giếng mà bị vong nhập hay vong quấy gì đấy. Em nhớ là cụ í bảo lúc đấy nên chuẩn bị 1 con mèo trắng hoặc mèo đen để làm đường dẫn gì đó. Em đọc mà cũng ám ảnh mãi đến giờ. Giờ nhà em sĩ số đông nên em cũng ko còn sợ điều đó nữa nhưng mỗi lần help mèo hoang về, nuôi 1 vài tháng rồi các bạn í bị bệnh mất em vẫn thấy sợ sợ, cảm giác thế nào í mợ ạ :-s
Do mợ bỏ công nuôi dưỡng, chăm sóc, yêu thương các bạn ý nên mợ cảm thấy đau buồn, hụt hẫng thôi, không có gì phải sợ đâu mợ à.

Hoàng Trang

Xe ngựa

Nam Minh

Xe buýt
Phàm nhà nào có con vật vào ở cùng là lành cụ ạ. E ko nói mấy con kiến gián vì nó cắn mình. Nhà mình phải có cái gì đó okie lắm chúng nó mới tới nương tựa. Theo e đó là điềm lành.

Với tại e ở với người Hoa họ rất khoái mèo, coi việc mèo vào nhà là hên, đầu năm cũng hay đi xin mèo về nuôi

buikhacthinh

Xe tăng
Hồi năm 1983 thì phải nhà mình cũng bắt được con mèo hoang lạc về nuôi.
Từ ấy làm ăn khá dần lên,công việc thuận lợi...con mèo ấy sau nhà mình nuôi hơn 10 năm nó mới chết già

meotamthe

Xe cút kít
Hồi năm 1983 thì phải nhà mình cũng bắt được con mèo hoang lạc về nuôi.
Từ ấy làm ăn khá dần lên,công việc thuận lợi...con mèo ấy sau nhà mình nuôi hơn 10 năm nó mới chết già
Với mèo mà nuôi 10 năm là nó khoảng 80+ đấy cụ ạ