[Funland] Mẹo để tăng tửu lượng?

Yoshi Hito

Xe tải
Hồi xưa đứa bạn em còn chưa được 50kg, đã gầy lại còn cao, nhưng tửu lượng của nó chấp tất tụi con trai. Rượu nặng rượu nhẹ gì cân tất. Đơn giản vì nhà nó có nghề nấu rượu thủ công gia truyền và nó thường xuyên phải nếm thử (xưa chưa có mấy cái thiết bị đo nồng độ các thứ như bây giờ).
nhà em ở quê trước đây cũng bán rượu, em cũng k ít lần sặc rượu mà k hiểu sao tửu lượng cũng k lên :(

Yoshi Hito

Xe tải
Em thấy bọn teilon bảo thế này:

View attachment 8536522

Đại ý là nếu cơ thể có nhiều cơ bắp thì tế bào cơ sẽ hấp thụ cồn nhanh hơn tế bào mỡ, vậy nên tửu lượng cũng sẽ được cải thiện.
như này nghĩa là tập thể thao cho giảm mỡ tăng cơ thì sẽ cải thiện cụ nhỉ

kt13a2

Xe buýt
Buộc phải uống thì uống thôi chứ uống nhiều quá không tốt, sau mỗi trận uống sâu thì cơ thể làm việc rất mệt.
Còn về tăng tửu lượng thì cứ theo các cụ truyền lại thôi: văn ôn võ luyện. uống đều tự khắc tửu lượng sẽ lên thôi ạ. Trước khi uống em làm bát phở căng bụng cũng yên tâm hơn ^^

chieubuon

Xe tăng
Các cụ có kinh nghiệm nào
để "kéo dài thời gian quan hệ trên bàn nhậu" không? cho em xin ít kinh nghiệm ạ.
Luyện nhiều thôi cụ, trước em uống 2 chén thì say rồi, sau 5 năm làm công việc hay phải nhậu thì giờ uống tầm 500ml được. Nếu trưa uống, tối uống tiếp thì tối uống bao nhiêu cũng không say. nhưng dạ dày và đại tràng sẽ đau

muagiaiphong

Xe hơi
như này nghĩa là tập thể thao cho giảm mỡ tăng cơ thì sẽ cải thiện cụ nhỉ
Em thấy đơn giản là dù thế nào thì cũng nên tập thể thao để tăng khối lượng cơ, dù mục tiêu là tửu lượng hay không :D Nhưng đúng là nếu người đô con khoẻ mạnh thì nhiều cơ hơn, khả năng tuần hoàn máu tốt và trao đổi chất hơn... thì sẽ uống tốt hơn.

tiền soi

Xe đạp
Văn ôn võ luyện cụ chủ nhé. Uống hàng ngày, mỗi ngày một đến hai trận sau một thời gian là lên đô ngay.
Chỉ có lưu ý, uống dần dần, tăng số lượng cho phù hợp với sức khỏe, kẻo được một thời gian chưa kịp lên đô đã nát cmnr. :D

keyon

Xe tăng
Trước uống tầm 15-30 phút cụ làm hộp sữa tươi lót dạ , lúc nhậu vẫn không bị ngang bụng ăn vẫn đc uống sẽ tăng kha khá. Hôm sau cũng đỡ mệt.

thanh040506

Xe trâu
Rượu bia còn lợi tiểu hơn nước nha cụ.
Uống nửa lit rượu mạnh thì cụ phải xơi hết hơn nửa kg mồi là ít. Ăn no quá thì k có chỗ cho rượu vào được chứ sao?
Ý cụ là rượu nhẹ hơn nước nên khi uống vào bụng nó nổi lên trên dễ gây ợ hơi à? ;))

Uống nhiều nước vào thì 30 phút đi đái 1 lần có sao đâu. Con người nhậu trung bình 1 lần hết nửa lít rượu ( bằng 2 vại bia chứ mấy) thì ăn thua gì mà bảo no cơm không uống được? Còn nhậu sâu theo ý của cụ tầm 1-2 lít trở lên thì những thành phần đấy là ngoại hạng không chấp nha :)))

antidau

Xe container
Các cụ có kinh nghiệm nào để "kéo dài thời gian quan hệ trên bàn nhậu" không? cho em xin ít kinh nghiệm ạ.
Đi offline otofun nhiều vào là được
Offers toàn bợm bia chuyên nghiệp không à ;))
Với chăm chỉ tập luyện vận động mạnh cơ bắp thì hấp thụ bia rượu tốt hơn mấy người không tập

Chỉnh sửa cuối:

huyhung123

Xe điện
Cách đơn giản nhất là uống 1 lúc thì vào WC móc bỏ hết, rượu chưa kịp ngấm mấy là mình cho ra rồi.
Em oánh những trận to toàn phải làm thế, ko thì chống vào mắt. Gặp đội khoảng 5-6 ông muốn dập mình thì chả còn cách nào khác yên tâm hơn.

antidau

Xe container
Cách đơn giản nhất là uống 1 lúc thì vào WC móc bỏ hết, rượu chưa kịp ngấm mấy là mình cho ra rồi.
Em oánh những trận to toàn phải làm thế, ko thì chống vào mắt. Gặp đội khoảng 5-6 ông muốn dập mình thì chả còn cách nào khác yên tâm hơn.
Cháu đi nhậu kiểu đọ tửu lượng thì tinh thần đồng khởi, ếu cho mời riêng
Uống đồng đều, say đồng đều

huyhung123

Xe điện
Cháu đi nhậu kiểu đọ tửu lượng thì tinh thần đồng khởi, ếu cho mời riêng
Uống đồng đều, say đồng đều
À nhậu thân thiện thì nó thoải mái mà cụ. Nhậu tiếp khách nó mới mệt.
Có đợt thằng bạn e nó nhờ, 3 thằng em ( trong đó có 1 chủ nhà là bạn e) cân khoảng 20 ông trung tá bộ đội ( 1 lớp nó đang đi học). Trc nhậu làm cái bánh mỳ cho khỏi đói, sau đó muốn tồn tại được chỉ còn duy nhất 1 cách là đi móc. Mời riêng rồi họ mời lại mỗi ng 1 ly thì thành 40 ly rồi, chưa tính đồng khởi với giao lưu thêm.
Nhậu xong lại còn ca 2 đi hát nữa. Thế mà bọn em cân được đấy!

tranthanhhaist

Xe tăng
Có lần e nghe có người mách là trước khi đi uống thì uống ở nhà một chén nhỏ dầu ăn, em cũng làm theo và thấy cũng có chút tác dụng tuy nhiên chưa được hiệu quả như mình muốn. Có cụ nào có mẹo nào hay hơn k ạ?
Cách này hình như là để lâu ngấm rượu thôi, khi hết dầu nó ngấm là vật vã luôn cụ.

MinhGDX

Xe hơi
Trước uống tầm 15-30 phút cụ làm hộp sữa tươi lót dạ , lúc nhậu vẫn không bị ngang bụng ăn vẫn đc uống sẽ tăng kha khá. Hôm sau cũng đỡ mệt.
Chuẩn. Uống Sữa là phương án an toàn, hiệu quả.
Em đi công tác cứ mang theo 2 lốc sữa. Mấy ông cứ bảo là healthy thế mà ko biết là em bảo vệ dạdày =))

HUEVAPE.COM

Xe máy
Website
www.huevape.com
Rượu bia vào mà không say thì uống nhiều làm gì cho phí :-?? Đợi các cụ say thì em đã làm 3-4 giấc rồi >:) nhậu với mấy ông uống mãi không say chán chết đi được :-@