[Funland] Mẹo để tăng tửu lượng?

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ hỏi các cụ bs Bát man, Dr Thanh Bui ý
Báu bở gì khoản nhậu nhẹt đâu cụ, trẻ thì hăng hái chứ có tuổi là biết ngay.
Uống đúng nơi, đúng chỗ và đúng đối tượng.
Như e hàng năm chỉ uống tầm 5 bữa đúng nghĩa. Giờ bọn em cứ chọn rượu dưới 30 độ, uống vừa vui vừa đỡ mệt người, chúc tụng khá thoải mái.
Còn muốn nâng trình uống thì tập thể dục thể thao, trước khi uống tráng dạ dày cái gì đó như canh, tí đồ mỡ, tránh uống chay, khi uống thì uống kèm nước, thấy gần tới ra nhà vệ sinh móc họng.... Nhiều lắm cụ ạ, nhưng mất hay.

vkthang

Xe container
Có lần e nghe có người mách là trước khi đi uống thì uống ở nhà một chén nhỏ dầu ăn, em cũng làm theo và thấy cũng có chút tác dụng tuy nhiên chưa được hiệu quả như mình muốn. Có cụ nào có mẹo nào hay hơn k ạ?
Dầu ăn cụ dùng sau khi nhậu say chứ ai lại dùng trước thế =)) em fun tí thôi.

Trước khi nhậu cụ ăn mấy miếng phô mai con bò cười thử xem hiệu quả hơn không nhé.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Em thấy cách tăng tửu lượng dễ nhất là tăng cân. Càng béo thì càng dễ hấp thu chất cồn hơn.

Thằng bạn đại học, hồi xưa nhớ rõ là nó gầy có 50kg, uống vài chén nó đã say tí bỉ. Bây giờ nó nặng phải gấp đôi ngày xưa và thấy bảo là uống bia như vại mà không say.
Cái cụ nói không có cơ sở.

Những ông tửu lượng tốt mà em biết 10 ông thì quá nửa gầy nhẳng. Uống rất kinh.

muagiaiphong

Xe hơi
Cái cụ nói không có cơ sở.

Những ông tửu lượng tốt mà em biết 10 ông thì quá nửa gầy nhẳng. Uống rất kinh.
Em thấy bọn teilon bảo thế này:

Đại ý là nếu cơ thể có nhiều cơ bắp thì tế bào cơ sẽ hấp thụ cồn nhanh hơn tế bào mỡ, vậy nên tửu lượng cũng sẽ được cải thiện.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em bỏ rượu vì đơn giản là không khoái!
Đã không uống được hoặc không thích thì cố làm gì?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thấy cách tăng tửu lượng dễ nhất là tăng cân. Càng béo thì càng dễ hấp thu chất cồn hơn.

Thằng bạn đại học, hồi xưa nhớ rõ là nó gầy có 50kg, uống vài chén nó đã say tí bỉ. Bây giờ nó nặng phải gấp đôi ngày xưa và thấy bảo là uống bia như vại mà không say.
Hồi xưa đứa bạn em còn chưa được 50kg, đã gầy lại còn cao, nhưng tửu lượng của nó chấp tất tụi con trai. Rượu nặng rượu nhẹ gì cân tất. Đơn giản vì nhà nó có nghề nấu rượu thủ công gia truyền và nó thường xuyên phải nếm thử (xưa chưa có mấy cái thiết bị đo nồng độ các thứ như bây giờ).

thanh040506

Xe trâu
1. Trước khi vào trận làm trước vài cái bánh mỳ. Ăn thật no. Bánh mỳ nó hút nước rất kinh.

2. Trong lúc nhậu phải uống thật nhiều nước lọc. Cứ uống 1 chén rượu thì 3 ngụm nước lọc. 5 chén hết 1 chai nước lọc. Không có nước lọc thì uống canh.

3. Trong lúc nhậu vận động thật nhiều, nói cười thật nhiều, lấy cớ đi đái thật nhiều vào wc xả, lấy nước lạnh rửa mặt. Nhậu mà cứ ngồi im im hồi lâu rất dễ say.
Ăn no trước khi uống và uống nhiều nước lọc trong khi uống rượu chỉ áp dụng ở cuộc nhậu vừa phải, nếu ở cuộc nhậu sâu, no bụng k uống được đâu ạ. Với lại uống nhiều nước quá cũng no, đầy bụng, mà rượu nhẹ hơn nước vào bụng mà đầy, dễ ợ gây buồn nôn nha cụ.

poiuy

Xe ba gác
Bạn em thời mới đi làm uống tí rượu là say ngất. Sau hàng chục năm tu luyện giờ uống thành thần, không bao giờ thấy say.

Vomoicuoi

Xe tăng
Cứ nước canh mà nốc. Mỗi tợp rượi là lại làm bát nước canh. Nhiều lúc cũng ngại nhưng vì nhiều ng mời quá mà chối thì bất lịch sự

MyMac

Xe điện
Rồi lại thân làm tội mình tội vợ con thôi. Qua 40 thỉ rối loạn đủ thứ rồi lại đến viện gửi gắm tấm thân.

hai rau pham

Xe buýt
Giờ lại hỏi uống thế nào ko say !!!! Cứ chơi thể thao cật lực vào thì sẽ ngồi lâu hơn mấy bố ko chơi thể thao......HẾT

son.nguyen.1979

Xe tăng
Ăn no trước khi uống và uống nhiều nước lọc trong khi uống rượu chỉ áp dụng ở cuộc nhậu vừa phải, nếu ở cuộc nhậu sâu, no bụng k uống được đâu ạ. Với lại uống nhiều nước quá cũng no, đầy bụng, mà rượu nhẹ hơn nước vào bụng mà đầy, dễ ợ gây buồn nôn nha cụ.
Ý cụ là rượu nhẹ hơn nước nên khi uống vào bụng nó nổi lên trên dễ gây ợ hơi à? ;))

Uống nhiều nước vào thì 30 phút đi đái 1 lần có sao đâu. Con người nhậu trung bình 1 lần hết nửa lít rượu ( bằng 2 vại bia chứ mấy) thì ăn thua gì mà bảo no cơm không uống được? Còn nhậu sâu theo ý của cụ tầm 1-2 lít trở lên thì những thành phần đấy là ngoại hạng không chấp nha :)))

Diep1979

Xe container
Em giờ cơm bữa ở nhà là không đụng đến rượu, để giành nếu có việc gì thì còn có dức mà đỡ nhưng tháng cũng chỉ một đôi lần thôi, thấy người khoẻ ra nhưng bạn thì có vẻ nhạt nhẽo hơn trước, thôi kệ.
Bạn thì nhà cháu gắn kết kiểu khác.
Hô hào cafe, trà đá nhiều hơn
Mãi nó cũng quen

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Tập thể dục nhiều lên. Người khỏe + tâm lý vui vẻ uống rất vào.

tienaka

Xe điện
rượu bia luyện lắm thành tật :) nên cụ cứ uống nhiều khắc lên thôi
xưa cty em có ông anh uống 3 chén là lăn quay ra ngủ, mà một thời gian ở cùng sau này ông ấy uống khỏe nhất hội
giờ bia rượu ngta cũng hạn chế rồi, uống đủ là dừng nó mới vui, say quá mệt

Doan TS

Xe tải
Để tăng tửu lượng thì cứ uống say bét nhè liên tiếp là nó tự tăng thôi (cơ chế thích nghi mà). Nhưng để làm gì đâu, uống nhiều chỉ để vui lòng bạn nhậu nhưng lại phiền lòng vợ con và nguy hiểm cho chính bản thân mình.

Yoshi Hito

Xe tải
Dầu ăn cụ dùng sau khi nhậu say chứ ai lại dùng trước thế =)) em fun tí thôi.

Trước khi nhậu cụ ăn mấy miếng phô mai con bò cười thử xem hiệu quả hơn không nhé.
vâng cụ để e thử phô mai con bò cười :D

Yoshi Hito

Xe tải
Em bỏ rượu vì đơn giản là không khoái!
Đã không uống được hoặc không thích thì cố làm gì?
không hẳn là không thích cụ ạ, đôi khi gặp đúng cạ hoặc là những người quan trọng thì em cũng rất thích uống cùng nhưng tửu lượng lại hơi đuối nên mới tìm mẹo đây cụ