member OtoFun và OtoSaigon offroad chung 21 tháng 3, 2009

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
chắc trong đám này con mút sôi là kém nhất. con vàng vàng là khủng nhất phải khong ợ

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Cảm ơn các bác đã ủng hộ AE trong này để lên tinh thần để tiếp tục lên đường.

Nhìn chung chuyến đầu tiên đi off chung với hội Os vậy là rất vui, trước giờ FJ toàn đi offroad một mình, nay mới thấy đi đông mới thấm thía thế nào là team work!

Mình đi FJ độ tới bến qua còn thấy đã nhưng nghĩ lại thấy anh em đi xe rin mà cũng qua được là cả 1 vấn đề.

Nhất là Dmax và Musso, tuy 4x4 nhưng gầm thấp, lại dài đòn lại không có khóa vi sai lái qua đá tảng là cực khó, không được đi quá nhanh, nhưng không được tắt máy, vì tắt máy coi như xe tuột xuống vừa nguy hiểm vừa uổng công gầm rú leo lên. Ví như Dmax đang leo tự nhiên bị treo bụng tiến thoái lưỡng nan.

Bác Nhâm suýt phải trả giá ít nhất 2 lần vì 'vượt tốt độ tối đa cho phép' là dưới 10 km/h. Trò leo đá này mà để tắt máy là dễ trả giá đắt. Giao cho mình Musso hay Dmax chưa chắc đã lái hay bằng các bác ấy. FJ số tự động lại có Rear lock differential với A-track chuyên dụng thì việc leo đá dễ như lái qua chỗ tắt đường trong thành phố. Thế mới thấy các bác ấy máu cỡ nào.

Qua chuyến này mới thấy Su Vit offroad đáng nể, nhỏ gọn, ngắn đòn thế mà nhẹ nhàng vượt gian nan, chớ nên coi thường loại xe này. Chế gầm cao lên tí cộng bánh béo nữa thì không thua gì Niva của Nga ngố.

Có điều đi đường đá các bác không nên mở nhạc dập quá vì người lái dễ bị kích động lái mất tập trung, thứ hai không nghe được tiếng đá va vào gầm xe, đến lúc nghe thì vỡ đã lốc nhớt hay gẫy cầu không chừng. Đợt vừa rồi có mấy xe trang bị dàn âm thanh cũng khá mở nhạc như một phi đội đang vào rừng kiếm chỗ để.... bay :) cũng vui nhưng qua chổ hiểm thì nên tập trung lái cho an toàn. :69:

Trong này đi off cũng ớn, chỗ nào cũng còn bom mìn, nhỡ uỳnh phát... nghĩ lại còn thấy ghê ghê. Đang đi thấy quả cối 107 ly nằm chình ình thấy cũng lạnh gáy. :redface:

Thêm một vài hình ảnh nữa cho nó máu

Đi offroad chở theo em này để dò đường rất tiện, nhất là mùa khô khi nhiệt độ trong rừng lên gần 40 độ

Sau cùng có một AE hỏi về tời và máy bơm hơi của FJ, tời loại HP Dual Force sức kéo 9500 lbs nhưng có tích hợp luôn máy nén khí 100 PSI để dùng súng hơi tháo vỏ hay bơm rất tiện, chuyến này cũng phải sử dụng đến chức năng này vì Dmax nổ vỏ 2 lần nên thỉnh thoảng phải quay lại bơm để có thể đi tiếp. Vỏ A/T còn phải chào thua mấy gốc bằng lăng khô có rất nhiều trong những khu vực núi đá.

Galaxy

Xe hơi
Thích quá! nhìn các bác hoành tráng như vậy em chỉ muốn bỏ làm theo các Bác luôn!

meoxinh

Xe tăng
:41::41::41: chuyến offroad thành công
bác chụp ảnh đẹp wa(l)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhìn con đường này chẳng ai nghĩ nó là con đường... Phục các pác quá! Nhìn mí quả đá lỉa khỉa thế mà chơi vào gầm thì.. :102:
Ảnh chụp đẹp thật.. E hơi tò mò cái con đường này..(b)

TÔM

Xe buýt
Phục các bác quá. !!! (c)(c)(c)(c)(c)

luclo233

Xe buýt
Vẫn là không có bùn và tuyến hơi ngắn:102:nhưng vẫn chúc mừng các Bác hoàn thành chuyến offroad đầu tiên(b)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Hoan hô các cụ
Các cụ SG xem xét chuyển 1 đội ra tham gia Vô Lăng Vàng ngon đấy(b)
Hôm tới vào SG các bác cho em ké xe với nhé(b)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Hoan hô các cụ

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Chỉ là hình ít chứ e ko nghĩ là ngắn đâu!
Mà mí pác có lên tới đỉnh để ngắm biển ko? Hay chỉ vòng lên 1 đoạn rồi vòng xuống???

mintoo

Xe tải
bác FJ máu độ quá nhỉ? Thiệt hại tổng thể có cân đo đong đếm nổi ko bác?:77::77:

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Hoan hô các cụ
Thanks bác đã ủng hộ tinh thần AE (b), nói chung một số AE mới đi chuyến đầu chưa có nhiều kinh nghiệm nhưng đi đến nơi về đến chốn là đã máu lắm rồi.
Chắc đi thêm cỡ chục chuyến nữa là bắt đầu thành lập đội 'những cây vợt hạt giống' đăng ký giải Vô Lăng Vàng 2010 là vừa.

@vàng anh: trong này có vùng Nhơn Trạch gặp mùa hè mưa các bác tha hồ mà đi spa, có điều nhớ mang theo thuốc chống vắt không bọn nó hút bác cạn đến từng giọt tiết cuối cùng đấy. Mùa mưa trong này vắt nhiều kinh khủng. :15:

@mintoo: thiệt hại chừng 10k nhưng đáng giá lắm, nhất là công đặt hàng rồi ship về.

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Đường khủng phết, đông vui quá xá , chúc mừng các bác đã hoàn thành chuyến phá xe tốt đẹp .

Hòn đá ấy chỉ cần cái xà beng hay cây gỗ là giải quyết xong thôi .
:21:
Con lạy cụ :77:, toàn dân gõ keyboard với nha sĩ chữa răng bác bảo dùng xà ben lăng đá nặng nữa tấn trong cái nóng gần 40 độ có mà bảo các bác ấy về đi cho rồi.

Cục nào nặng quá AE không đẩy nổi mới phải dùng tời chứ những em cỡ 10 - 50kg thì AE lăng mỏi tay, ra khỏi rừng em nào 2 tay cũng run như bệnh parkinson :21:

Bác coi hình anh bạn Su Red này do lăng đá nhiều, lại nóng mất nước nên mới ra nông nổi này, nhìn xót không chịu được :P:P:P

Vụ đấu tời thôi bác cho em xin luôn đi, mấy môn đối kháng em chơi hơi kém. Có dịp bác với em đấu Ken nghe có vẻ hợp lý hơn đấy (b)

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Lần đầu em thấy phía Nam có offroad ,rừng khô quá , ít lá , nắng to thế này mệt lắm .

Bác độ hết 10K thì hơn đứt cả con cứu hộ nhà em . Bác nên mang theo 1 ít cáp bạt và dây xích để buộc đá với cây, đừng dùng móc thép móc vào dây cáp như trong hình này sẽ làm xước cáp, lúc quấn cáp vào sơ ý nó đâm thủng tay ra. Trang bị thêm 1 ít puly và maní nữa nhỉ .

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
anh em trong Nam cố gắng đi xa để tìm đường,anh em ngoài bắc sẽ cố gắng tìm tất cả các loại đường đến khu vực Đà Nẵng,tiến tới tổ chức hành trình OF TROOPHY vào năm 2011,chơi đường offroad từ HN đến SG(b)

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Lần đầu em thấy phía Nam có offroad ,rừng khô quá , ít lá , nắng to thế này mệt lắm .

Bác độ hết 10K thì hơn đứt cả con cứu hộ nhà em . Bác nên mang theo 1 ít cáp bạt và dây xích để buộc đá với cây, đừng dùng móc thép móc vào dây cáp như trong hình này sẽ làm xước cáp, lúc quấn cáp vào sơ ý nó đâm thủng tay ra. Trang bị thêm 1 ít puly và maní nữa nhỉ .
@LXC:
Cảm ơn bác đã góp ý chân tình và rất đúng, do hàng đặt chưa về kịp nên bất đắc dĩ phải xài như vầy chứ lúc kéo cũng cũng xót tời lắm. Em đang chờ một số phụ kiện như puly, tree trunk, hi-lift...
Cùng về đợt này còn có thùng nước dẻo 52 lít chứ đem theo mấy chai nước suối ực phát hết veo sau đó khát đuối không chịu được.
@Gaz69:
Coi bộ sắp tới có nhiều việc phải làm đây hehe (b)

Jolie

Xe đạp
Ở miền Nam khó tìm đựoc địa điểm phù hợp cho Offroad với lại thời tiết khá nóng nên sẽ mất nhiều sức hơn:))

Chúc mừng các bác, hy vọng lần sau tìm được một địa điểm có...bùn:69:

sunnyhanoi

Xe điện
Chúc mừng các bác đã có 1 chuyến offroad an toàn và thành công! Công nhận các bác dũng cảm khi offroad trong địa hình toàn đá to và nhiệt độ cao như thế :41::41::41: