Mẹc S đời 2005

dung_taybien

Xe tăng
@HuynhC240 ko biết bác nghĩ thế nào chứ nếu là em thì e lấy tiền định mua em này + với 10ktieenf sửa đó mang đi tin\mf mua e khác còn hơn

dongnat

Xe điện
@HuynhC240 ko biết bác nghĩ thế nào chứ nếu là em thì e lấy tiền định mua em này + với 10ktieenf sửa đó mang đi tin\mf mua e khác còn hơn
Con khác có chắc là ko phải sửa gì không ạ, sửa liệu có ít hơn không ạ.
Mà lạ, các cụ cứ bảo Mec nó bền, khung gầm chắc chắn ngon,... thế mà chạy tầm 6 vạn đã thay hết cả một số hạng mục gầm, chạy 6 năm là thay mất mấy chục triệu, kể cả cái model cao nhất là S mà chạy 2002 đến giờ cũng sửa bét nhè, thay cả 4 giảm sóc đi mất 110 củ, thế thì nó bền ở đâu ạ.
Trong khi ngày trước em đi con Camry 1988, ngót 20 năm khung gầm độc có thay mấy cái cao su chân máy và bộ rotuyn đứng là hết vi, đi vẫn chắc bình bịch (nói về khung gầm thôi nhé).
Cuối cùng thì ra sao ạ, vì em thấy Mec cũng hay phải sửa chữa nhiều, mà lại phức tạp.... sao lai thế được nhỉ
Em cũng đang định rước 1 em E về, nhưng cũng hơi run.
Thấy mấy cậu bạn bảo Mec nếu mua xe cũ chỉ mua tầm 5 năm đổ lại thôi, cũ hơn chết tiền sửa, chả nhẽ nó lởm thế

dlamtv

Xe buýt
Con khác có chắc là ko phải sửa gì không ạ, sửa liệu có ít hơn không ạ.
Mà lạ, các cụ cứ bảo Mec nó bền, khung gầm chắc chắn ngon,... thế mà chạy tầm 6 vạn đã thay hết cả một số hạng mục gầm, chạy 6 năm là thay mất mấy chục triệu, kể cả cái model cao nhất là S mà chạy 2002 đến giờ cũng sửa bét nhè, thay cả 4 giảm sóc đi mất 110 củ, thế thì nó bền ở đâu ạ.
Trong khi ngày trước em đi con Camry 1988, ngót 20 năm khung gầm độc có thay mấy cái cao su chân máy và bộ rotuyn đứng là hết vi, đi vẫn chắc bình bịch (nói về khung gầm thôi nhé).
Cuối cùng thì ra sao ạ, vì em thấy Mec cũng hay phải sửa chữa nhiều, mà lại phức tạp.... sao lai thế được nhỉ
Em cũng đang định rước 1 em E về, nhưng cũng hơi run.
Thấy mấy cậu bạn bảo Mec nếu mua xe cũ chỉ mua tầm 5 năm đổ lại thôi, cũ hơn chết tiền sửa, chả nhẽ nó lởm thế
Cụ nghe Tây nó đồn đúng không?
Xe nào cũng vậy, của bền tại người, càng áp dụng nhiều kỹ thuật mới thì càng phải kỹ.
Muốn cái xe bền tốt thì chủ xe phải biết chăm chút nghe ngóng kiểm tra thường xuyên thì nó mới phục vụ tốt cho mình được.
Em cũng từng đi nhiều loại xe cũ, hiện tại cả Mẹc trăng tròn nữa nhưng chưa đến mức mỗi lần sửa mất vài trăm củ đâu...thật.
Đồ Mẹc tuy đắt thật nhưng chất lượng, tham rẻ tý là gặp đồ nhái ngay, đưa cho mấy ông lx thuê đi sửa xe thì cả xe tăng cũng ăn đồ chế như thường.
Bằng chứng là em lấy cái xe cũ của cty đi, lx chú nào cũng giãy ra mà em bỏ tiền vào sửa để đi, không nhiều lắm nhưng khi sửa xong kể cả lx cty cũng ko nhận ra cái xe nữa là.

dlamtv

Xe buýt
Đó là em thấy cũng lạ thật, xe em bộ gầm 15 năm vẫn chạy tốt, qua cụ SHD kiểm tra thấy bẩu là hỏng á...còn lâu.

Nhưng em ghét mua phải cái xe cũ mà bị máy mó nhiều....cũng bựa lắm.

nixSon

Xe tải
nge nói cũng hơn run rồi anh Huỳnh nhi ? có lẽ cứ để Gs chạy cho lành /;))

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
@ Đồng nát: Ông hãy mua mẹc đi và trải nghiệm xem xe mẹc nó có bền hay không nhé. Của bền tại người là điêu đầu tiên tôi muốn nói, điều thứ 2 là Xe nào càng áp dụng nhiều công nghệ thì càng hay bị lỗi, ông không thể so sánh 1 chiếu toyota với 1 chiếc mẹc được còn nếu so xe nhật có công nghệ gì với xe Mẹc thì tôi đảm bảo xe Mẹc sẽ bền hơn gấp nhiều lần ông ạ.

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Đó là em thấy cũng lạ thật, xe em bộ gầm 15 năm vẫn chạy tốt, qua cụ SHD kiểm tra thấy bẩu là hỏng á...còn lâu.

Nhưng em ghét mua phải cái xe cũ mà bị máy mó nhiều....cũng bựa lắm.
Hi bác, em thấy xe của bác còn đẹp lắm, cái quan trọng là biết sử sụng đúng cách mà thôi.

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
nge nói cũng hơn run rồi anh Huỳnh nhi ? có lẽ cứ để Gs chạy cho lành /;))
Run hả, muốn hết run không tớ cho mượn xe S của tớ chạy thử vài tháng xem có sướng không, có hơn GS không và có hay hỏng không nhé..

TheOne

Xe điện
Bác DongNat cứ xét xem là xe toy nếu có bị lỗi thì nó có chỗ nào để báo lỗi ko ?

dongnat

Xe điện
@ Đồng nát: Ông hãy mua mẹc đi và trải nghiệm xem xe mẹc nó có bền hay không nhé. Của bền tại người là điêu đầu tiên tôi muốn nói, điều thứ 2 là Xe nào càng áp dụng nhiều công nghệ thì càng hay bị lỗi, ông không thể so sánh 1 chiếu toyota với 1 chiếc mẹc được còn nếu so xe nhật có công nghệ gì với xe Mẹc thì tôi đảm bảo xe Mẹc sẽ bền hơn gấp nhiều lần ông ạ.
he he, bạn HuynhC240 như đỉa phải vôi ấy, mới thắc mắc có tẹo đã ông tôi, gớm gớm, he he, thế thôi ko thắc mắc nữa, không có đi mua xe ông không đi xem hộ tôi thì chết.
Đùa thế thôi, chứ kể cả nó hay hỏng vẫn máu, mấy năm rồi không có cảm giác đi sửa xe, hế hế, chắc là hôm nay xem con E 240, nếu ngon là quất thôi.
Thế nhé các cụ, em chỉ thắc mắc tẹo cho nó sáng tỏ thôi, chứ có chê bai quái gì đâu, nói rõ thế rồi mà, em mù tịt loại xe công nghê cao này

Trông vẫn ngon nhỉ các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

hetdat89

Xe đạp
Em ko biết gì về Mec nên ko tư vấn được cho Cụ,đành hóng hớt tham khảo các cụ khác

calibrationwater

Xe điện
Nghe các cụ ca tụng Mẹc chắc đây sẽ là mục tiêu phấn đấu của mình mất !
Nhà cháu từ trước đến giờ đi xe cỏ nhưng được cái toàn đập hộp.....MẸC đập hộp thì chắc là mơ vài năm nữa mà chơi xe cũ thì lo ngay gáy .........
Mà nhìn con MEC cũng đẳng cấp .......kg biết đi nó có ra nhiều HĐ hơn kg ? 8->

TheOne

Xe điện
Nghe các cụ ca tụng Mẹc chắc đây sẽ là mục tiêu phấn đấu của mình mất !
Nhà cháu từ trước đến giờ đi xe cỏ nhưng được cái toàn đập hộp.....MẸC đập hộp thì chắc là mơ vài năm nữa mà chơi xe cũ thì lo ngay gáy .........
Mà nhìn con MEC cũng đẳng cấp .......kg biết đi nó có ra nhiều HĐ hơn kg ? 8->
nhiều HĐ hơn hay ko thì còn tùy vào cái ông sở hữu xe, nhưng dám chắc với bác sướng hơn là chắc chắn có .

calibrationwater

Xe điện
nhiều HĐ hơn hay ko thì còn tùy vào cái ông sở hữu xe, nhưng dám chắc với bác sướng hơn là chắc chắn có .
Ý nhà cháu là cũng ông ý mà chỉ đổi xe chứ lỵ ! :!!
Tăng 20% cháu cố vay đổi ngay MEC :-bd

trinhhai1974

Xe hơi
Bác DongNat cứ xét xem là xe toy nếu có bị lỗi thì nó có chỗ nào để báo lỗi ko ?[/QUOTE..

Có chứ bác lỗi không chạy được nữa vào gara họ báo lỗi cho.
Xe bác bán được chưa, em giới thiệu mấy người bạn xe của bác nhưng họ thích màu đen và biển 52 cũng là 1 rào cản nữa, em mua xe rồi biển 29U đầu 83.. màu đen, công nhận đi mer thích thật (tự sướng tí);););)

Evo

Xe tải
Em cũng đang chạy S / W220. Nhận xét là lành, em chạy hơn 1 năm (1.2 vạn km) chỉ thay dầu, đổ xăng và bơm lốp. Chạy nhanh rất thích, chạy trong phố thì hơi to, thỉnh thoảng tắc đường bị dân tình kỳ thị

dongnat

Xe điện
The one bán xe rồi đúng không, chúc mừng nhé, giá đấy anh mà biết cũng khuân.
TRưa nay đi xem Mec 240 với Huỳnh mới biết tin cậu vừa bán xe lúc sáng.
Tiếc

TheOne

Xe điện
em vừa nhận cọc trưa nay, sáng sớm vừa nghe khách hàng khiếu nại liên tục nên tai nó cứ lùng bùng. sau rồi nghe điện thoại bác Mr TrungKien và HuynhC240 em chỉ biết dạ dạ gật gât. nghỉ trưa mới nhớ ra à mình vừa bán xe xong hehhehehehe>:D<

ptd74

Xe tải
Có phải S350 biển 29X-2555 ko hả bác, nếu đúng xe này thì em bị mất 200k với mấy chú xxx trên Yên Phụ vì lỗi vượt phải! :DNhưng nếu rổ giá như vậy thì phải em cũng múc, vẫn ăn đứt C230 hay C250 và C300, đẳng cấp hơn nhiều, chỉ chê mỗi phom chìa khóa hơi xấu so với đời bây giờ :P
Không phải bác ạ, em nó là 29x 3555 , chắc xe có vấn đề nên mãi vẫn chưa sút được .

ptd74

Xe tải
Xe của ASEM thì S tất cả đều là S350 bán thanh lý, xe giờ hầu hết cũng còn ít xe ngon, mua vào cũng tốn khá nhiều tiền vì đến thời gian bắt đầu bảo dưỡng. Đi S tất nhiên sướng hơn E hay C là điều tất nhiên, nhưng để đỡ đau đầu, mệt mỏi và tốn tiền thì cố tí mua E250 cũng được.
Em thấy cụ nói có lý đấy , đến lúc bảo dưỡng vào xưởng các chú lại ưỡn ẹo .