Mec C200 Hay Camry 2.4

ducletrung

Xe container
Cụ chủ cứ ra lái thử, mang cả vợ con (những người hay đi cùng) ra ngồi thử, rồi xin lấy cái báo giá bảo dưỡng, hỏi han kỹ về việc sửa chữa, chi phí vận hành. Sau đó về tính kỹ lại khả năng tài chính. Lúc đó chọn cũng chưa muộn :)
Thế xe của bác bảo dưỡng, sưẳ chữa ở chính hãng hay ở gara ngoài?Em đoán xe nhà bác chắc hết hạn bảo hành rồi đúng k?

Chỉnh sửa cuối:

Kenz

Xe tải
Ngoài cụ ợ :P hết bảo hành rồi. Vào háng sợ lắm :)) cái gì cũng x3, x4 "giải thưởng". Đọc báo giá là hết muốn chạy xe luôn cụ ợ :))

Thế xe của bác bảo dưỡng, sưẳ chữa ở chính hãng hay ở gara ngoài?Em đoán xe nhà bác chắc hết hạn bảo hành rồi đúng k?

ducletrung

Xe container
Ngoài cụ ợ :P hết bảo hành rồi. Vào háng sợ lắm :)) cái gì cũng x3, x4 "giải thưởng". Đọc báo giá là hết muốn chạy xe luôn cụ ợ :))
Nếu thế cứ phải dọa nhau giá vào hãng để làm cái gì hả cụ?

Kenz

Xe tải
Ôi em tưởng cụ là cụ chủ thớt, xin lỗi em không để ý, chứ không cũng chẳng quote cụ làm gì mất thời gian. Em dọa dẫm gì ai đâu :)) cung cấp thông tin cho cụ chủ thớt thôi mà. Biết đâu cụ chủ thớt thích vào háng chẳng hạn?

Nếu thế cứ phải dọa nhau giá vào hãng để làm cái gì hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

casauking

Xe tăng
Cụ chắc mới đi xe Đức.
Đi merc thì việc bảo dưỡng là tuỳ nhu cầu từng người cụ ạ, không phải ai cũng ra ngoài để sửa chỉ vì lí do chi phí rẻ hơn trong hãng. Như em đi mãi chả thấy hỏng gì quan trọng, em toàn phi ra ngoài để thay dầu nhớt các thứ. Tuy nhiên có nhiều người họ có tiền thì họ vào hãng để sửa chứ họ ko đi sửa ở gara ngoài.
Mỗi người 1 lựa chọn, ai lắm tiền nhàn rỗi thì vào hãng, ai muốn để tiền làm việc khác thì ra gara ngoài. Không cần phải đưa cái giá sửa của hãng ra rồi doạ người khác làm gì cả cụ ạ.

FrankieKao

Xe hơi
Merc C chứ còn gì nữa cụ, h còn Cam gì nữa :D

dungslayer

Xe tăng
Cụ mua để đi, để dùng, để sướng vào thân hay là mua để... bán?

kaka410

Xe máy
cụ chọn c200 đi ah. nhìn c200 quá sành điệu và trẻ trung

Kenz

Xe tải
Chuẩn luôn cụ. Em mới lấy xe có hơn tháng thôi. Kể cả ra ngoài thì chi phí sửa chữa và bảo dưỡng của Merc cũng là trở ngại cho những người "mới" như em rồi cụ ạ. Không nói về khả năng kinh tế tới đâu, đang chi có dăm bảy triệu 1 lần bảo dưỡng, giờ báo giá cả mấy chục triệu thì cũng hoảng hốt ra phết. Em dọa nạt gì ai làm gì. Em đang đi Merc, nên cũng mong có nhiều người đi Merc cho nó zui chớ. Em có phải sales hãng nào vào ngáng đường đâu mà cụ dùng từ dọa nghe ghế quá. Em chỉ mong cụ chủ thớt có cái nhìn chính xác về việc sử dụng Merc. Chuẩn như ý cụ nói, có phải ai cũng ra ngoài/vào hãng đâu. Nhiều cụ gà mờ thì cứ thò vào hãng cho họ chém, chuẩn bị tinh thần trước vẫn là hơn.

Cụ chắc mới đi xe Đức.
Đi merc thì việc bảo dưỡng là tuỳ nhu cầu từng người cụ ạ, không phải ai cũng ra ngoài để sửa chỉ vì lí do chi phí rẻ hơn trong hãng. Như em đi mãi chả thấy hỏng gì quan trọng, em toàn phi ra ngoài để thay dầu nhớt các thứ. Tuy nhiên có nhiều người họ có tiền thì họ vào hãng để sửa chứ họ ko đi sửa ở gara ngoài.
Mỗi người 1 lựa chọn, ai lắm tiền nhàn rỗi thì vào hãng, ai muốn để tiền làm việc khác thì ra gara ngoài. Không cần phải đưa cái giá sửa của hãng ra rồi doạ người khác làm gì cả cụ ạ.

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com
E thích Mec hơn Camry cụ à. Cơ mà cụ mua xe nào cũng qua bên e mua thảm cao su nhập khẩu Thái cụ nha.

duythanh_1710

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng 25 tuổi và cảm thấy kém cỏi vì giờ chưa kiếm đủ tiền để phân vân như cụ :(

seoultran

Xe máy
Tất nhiên là Mec rồi. C200 đời 2015 nhìn đẹp thật!

ducletrung

Xe container
Chuẩn luôn cụ. Em mới lấy xe có hơn tháng thôi. Kể cả ra ngoài thì chi phí sửa chữa và bảo dưỡng của Merc cũng là trở ngại cho những người "mới" như em rồi cụ ạ. Không nói về khả năng kinh tế tới đâu, đang chi có dăm bảy triệu 1 lần bảo dưỡng, giờ báo giá cả mấy chục triệu thì cũng hoảng hốt ra phết. Em dọa nạt gì ai làm gì. Em đang đi Merc, nên cũng mong có nhiều người đi Merc cho nó zui chớ. Em có phải sales hãng nào vào ngáng đường đâu mà cụ dùng từ dọa nghe ghế quá. Em chỉ mong cụ chủ thớt có cái nhìn chính xác về việc sử dụng Merc. Chuẩn như ý cụ nói, có phải ai cũng ra ngoài/vào hãng đâu. Nhiều cụ gà mờ thì cứ thò vào hãng cho họ chém, chuẩn bị tinh thần trước vẫn là hơn.
Xe bác mua cũ nhưnng đời khá cao, bác làm những gì mà mất mấy chục củ vậy? Chắc vài 3 món dầu hộp số, lọc xăng, dầu phanh chứ gì? ;))

Chỉnh sửa cuối:

hoa1983tc

Xe hơi
Cụ chủ tuổi trẻ tài cao đi c200 chuẩn hơn đi camry cụ ơi! Trẻ tuổi cứ mer c mà đi , đi camry em thấy hơi giừ và dành cho người đứng tuổi

hoa1983tc

Xe hơi
Xe của cụ e300 tầm này mà vào hãng or vào các gara gần như hãng thì cũng đến máy chục củ rồi! Vì biết cụ mới mua xe họ cứ báo thay dầu máy 8 lít x277k , dầu hộp số 8 lít x550k , bugi 6 cái x550k , càng A càng nhôm, thay lọc xăng , lọc dầu, bảo dưỡng bướm ga, vệ sinh cổ hút, vệ sinh kim phun, thay luôn cả 6 modun, thay má phanh, thay lọc gió điều hoà, lọc gió động cơ, cộng thêm cụ muốn sơn tỉa vài chõi xước sát chẳng hạn, or xe hỏng một cảm biến má phanh nhưng họ báo thay cả 4 cảm biến, họ cứ bảo là theo đúng quy trình bảo dưỡng là 5 vạn phải thay một lần, nếu xe mình gần tới số km đó thì tiện thể thay luôn, còn nếu mới khoảng 6-7 vạn thì họ lại có võ bảo là odo họ tua rồi, rồi thì bảo dưỡng vệ sinh điều hoà, bơm ga cho điều hoà ...v...v.. , ôi dời ơi em ko thể nhớ hết đc mấy thứ mà lần đầu em chơi mer đi vào mấy gara làm dv như hãng, or vào hãng , nói chung là chơi mer cũ mà ko biết gì về xe và có tinh thần thép thì em nghĩ là sẽ nộp học phí khá là nhiều đấy, em đọt trc mua xe xong đánh vào hãng, hãng báo cho như thế đấy tính ra đến hơn 40 củ khoai , em nghe xong cười bảo là vậy để anh về chuẩn bị thóc rồi hôm sau anh một đi ko quay lại luôn, và ra một gara khác cũng y như hãng chuyên môn tốt , nhưng dc như hãng họ cũng báo khoảng 20 củ, em chỉ vào đó lựa ra khoảng 6 mục làm như là thay dầu máy, lọc dầu máy, lọc gió động cơ, bảo dưỡng bươm ga, vệ sinh kim phun, cứ cái nào hạt dẻ mà em cảm thấy cần thì làm, còn lại cái nào chưa hỏng thì em ko làm, mà đã là bảo dưỡng thì chỉ cần làm thế thôi! Chứ còn theo chỉ tiêu của họ thì xe vận hành như mới à!