[Funland] MC Lại Văn Sâm và các MC đẳng cấp hiện nay

Chelski

Xe điện
Bác Sâm này nói nhạt, đôi khi cố tình hài hước hoặc gây cười nhưng cũng gượng gạo .....nên nghỉ

Hôm qua em đang ngồi đóng hàng cho khách, vô tình ngồi nghe TV mẹ mình mở thì thấy có chương trình "Ký Ức Vui Vẻ" này. Đoạn từ phút 32 đến phút 37 là đoạn MC Lại Văn Sâm kể về cuộc đời sự nghiệp của mình, nghe nó truyền cảm mà thấm từng chữ
làm mình đang làm việc khác cũng phải bỏ dở mà nghe.

Không biết bây giờ ngoài Lại Văn Sâm, Nguyễn Ngọc Ngạn ở hải ngoại liệu có MC
dẫn trực tiếp nào phong cách dẫn thu hút được như vậy không các cụ nhỉ? Từ giọng nói, phong thái, hồn truyện....Trước có MC Chiến Thắng giọng tự sự cũng hay, nhưng dẫn trực tiếp thấy không tốt lắm. Bác Sâm cũng nhiều tai nạn nhỏ trước đây, nhưng tìm được người hơn chắc là hơi khó các cụ

Công nhận, nghe giọng Chiến Thắng đọc rất dửng dưng nhưng lại có ngữ điệu hút người nghe đến lạ. Dẫn trực tiếp thì ko phù hợp vì thời gian ko cho phép đọc rề rà như phim tài liệu :)). Bác Sâm thì già giơ thôi.

vieteuro

Xe container
Lại Văn Sâm hả?
Dông dài thôi rồi.
Chơi ai là triệu phú:
Người ta chỉ cần biết trả lời đúng hay sai để còn phắn, mà cứ dông dài
- Có 70% khán giả đồng ý với bạn (Kệ mẹ họ chứ)
- Bạn của bạn cũng đồng ý với bạn (Kệ mẹ nó chứ)
- Chúng tôi cũng đồng ý với bạn (Kệ mẹ bọn ông chứ)

Chỉ cần nói:
Đáp án bạn đúng, câu tiếp
Hoặc
Đáp án bạn sai, biến
Cụ éo làm mc được rồi
Mc nói luẩn quẩn nó mới là mc

vieteuro

Xe container
E quam tâm chiện chchj xoạc của nhà đài
Cụ nào biết kể đê

dpl

Xe lăn
Hôm qua em đang ngồi đóng hàng cho khách, vô tình ngồi nghe TV mẹ mình mở thì thấy có chương trình "Ký Ức Vui Vẻ" này. Đoạn từ phút 32 đến phút 37 là đoạn MC Lại Văn Sâm kể về cuộc đời sự nghiệp của mình, nghe nó truyền cảm mà thấm từng chữ
làm mình đang làm việc khác cũng phải bỏ dở mà nghe.

Không biết bây giờ ngoài Lại Văn Sâm, Nguyễn Ngọc Ngạn ở hải ngoại liệu có MC
dẫn trực tiếp nào phong cách dẫn thu hút được như vậy không các cụ nhỉ? Từ giọng nói, phong thái, hồn truyện....Trước có MC Chiến Thắng giọng tự sự cũng hay, nhưng dẫn trực tiếp thấy không tốt lắm. Bác Sâm cũng nhiều tai nạn nhỏ trước đây, nhưng tìm được người hơn chắc là hơi khó các cụ

E thấy cậu này nói cũng hay phết

Đúng là đến thời điểm này bác Sâm nhà mình vẫn là số 1, từ giọng nói đến phobg thai

atoxet

Xe tăng
Cụ Sâm này nổi vì là người tiên phong dẫn mấy chương trình trò chơi có tương tác với người chơi nhiều như SV96 hay Trò chơi liên tỉnh, sau này em thấy dẫn ko còn hay nữa (nhưng lúc ấy thành gạo cội rồi nên có cái phong thái rất tự tin)

Mc chiến thắng giọng nghe có nam tính nhưng thực tế là bóng nặng. Ngoài đời cứ ưỡn ẹo, điêu ngoa thì thôi rồi
Lần đầu tiên em thấy có người khen giọng Chiến Thắng nam tính, em nghe cụ ấy nói đã thấy bóng nặng rồi, rất điệu và "ướt" (em ko biết dùng từ gì để diễn tả), cụ này đọc lời bình hay hoặc phỏng vấn kiểu quay rồi phát lại thì ổn, dẫn trực tiếp ko hay lắm.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Sâm này nổi vì là người tiên phong dẫn mấy chương trình trò chơi có tương tác với người chơi nhiều như SV96 hay Trò chơi liên tỉnh, sau này em thấy dẫn ko còn hay nữa (nhưng lúc ấy thành gạo cội rồi nên có cái phong thái rất tự tin)

Lần đầu tiên em thấy có người khen giọng Chiến Thắng nam tính, em nghe cụ ấy nói đã thấy bóng nặng rồi, rất điệu và "ướt" (em ko biết dùng từ gì để diễn tả), cụ này đọc lời bình hay hoặc phỏng vấn kiểu quay rồi phát lại thì ổn, dẫn trực tiếp ko hay lắm.
Nhìn ngoài phát khiếp. Em sợ mấy ông bóng

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Bác Lại Văn Sâm ngày xưa học ở bên Nga thì phải
Hình như ở Anh hay Mỹ chứ. Em thấy phiên dịch cho ngôi sao nào đó của quốc tế khi đến Việt Nam cách đây mấy năm mà.

tienaka

Xe điện
Cái chương trình đó hno e nghe mỗi trần hiếu hát. Còn lại chẳng xem thêm hôm nào nữa. Mấy đứa trẻ trẻ cứ làm như cảm xúc cảm động lắm là hét um tùm. Diễn cũng chả đạt

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Ông Sâm này thuộc hạng chém gió max level rồi, đôi khi ông ấy nói luẩn quẩn lắm, được cái thần thái thôi. Cụ nào xem Xuân phát tài 9 vừa rồi sẽ thấy cụ Sâm dẫn như sh*it.
Chuổn cụ! A Sâm là kiểu chột làm vua xứ mù. Chiếc đũa dài nhất trong bó đũa. Sao sánh được với anh Ngạn em
:)

puredoll

Xe điện
E thích MC Diễm Quỳnh, Anh Tuấn, Mỹ Linh và Phí Linh
Ghét số 1: Xuân Bắc
Ghét số 2: Thanh Bạch, Trấn Thành
Ghét số 3: Thành Trung

Trungthanh_Mc

Xe máy
Em vẫn thích bác sâm dẫn chương trình , giọng nói hay và đầy tính nhân văn ạ .

Future 141.48

Xe buýt
Cụ nói như sách:)) Ông Sâm này chương trình nào cũng thế, chỉ khác là chương trình nằm ngoài kiến thức bố ấy cũng nhảy vào dẫn, thành ra như sh*it, Xuân Phát Tài là 1 ví dụ.

Ngoài ra ông này dẫn solo còn được chứ dẫn cùng bạn thì khá tệ, không có sự tung hứng kết nối với nhau 1 cách linh hoạt.
Xuân phát tài họ là cty tư nhân , em nghĩ họ cũng cân đong đo đếm chán đến người dẫn trương trình cụ ah
Trong hàng vạn khán giả Việt, bác Sâm luôn là idol trong lòng mọi người