[Funland] Mc Donald's Bến Thành đóng cửa

beSuSu

Xe điện
Đồ chiên rán nhiều dầu mỡ ở mình ko hợp, các phụ huynh cũng chỉ dám cho F1 ăn vào các dịp nào đó, người lớn ko mặn mà nên tèo là hợp lý
Ko phải là do đồ chiên rán, dầu mỡ. Vn ăn đồ chiên rán có mà cực nhiều. Đồ ăn vỉa hè nào ko dầu mỡ.

Vấn đề gà ở Vn còn phân rõ gà ta gà tây, gà tươi gà đông lạnh. Các món gà kiều fast food ko hợp với đa phần ng Việt. Và giá nữa.

beSuSu

Xe điện
Thuê mặt bằng bt thôi, cứ định vị cao cấp, thuê mặt bàng vip thì chả vỡ mồm.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nối tiếp Statbucks, quán ăn nhanh Mac Donald đóng cửa.

Quán này ăn bình thường, đắt, dịch vụ lại kém: chỗ ngồi bàn ghế nhựa kém sang trọng, tiết kiệm giấy ăn với nước rửa tay lắm. Ai đời bốc gà ăn mỡ màng mà nó phát cho 1 tờ giấy, vào WC rửa tay thì nó set vòi nước tiết kiệm phải thao tác ấn liên tục vài chục phát mới đủ nước rửa tay.

Vừa đắt mà chất lượng món ăn trung bình, dịch vụ kém, nên lần lượt rời khỏi VN.

Trải nghiệm một lần cho biết thì Ok, nhưng ăn thay cơm thì vẫn chưa được.

Phần lớn người Việt Nam ngưỡng mộ nền khoa học kỹ thuật phát triển của Mỹ và các nước phương Tây, còn về ẩm thực thì bình thường. Giới trẻ bị hấp dẫn bởi KFC và Mc.Donald nhưng bên cạnh những nhãn hiệu ấy là rất nhiều các nhãn hiệu tương tự của các nước Châu Á khác nên việc Mc.Donald hay Starbuck rút khỏi thị trường Việt Nam là vấn đề thời gian thôi. Bản chất của loại cửa hàng này là phải có thật nhiều cửa hàng thì mới có lãi chứ một vài cửa hàng thì không ăn thua.

xitruman

Xe buýt
Em kg nhá được các món fastfood của đội tây lông này.
Với em thì gà cứ phải là luộc lên chấm muối, rang với nhiều gừng. Còn bò thì nhúng dấm. Chẹp chẹp.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Em vào Aeon vẫn thấy đông nghịt. Dân ta xếp hàng dài chỉ để ăn mấy cái humbuger với đùi gà công nghiệp tẩm bột.
Thực ra thì nhiều người lớn cũng muốn thử 1 đôi lần cho biết! Bọn trẻ thì thích lấy mấy chỗ đó như 1 điểm check-in ?

Mấy anh Starbuck, McDonald, KFC, Lotteria, Jollibee... vừa đắt, vừa không hợp khẩu vị nên rất khó trụ được ở thị trường VN?
Bên cạnh đó, chi phí vận hành, tiếp thị quá lớn nên mấy anh này (nếu có ngon) cũng không đủ sức cạnh tranh với đồ ăn truyền thống vừa ngon, vừa rẻ, vừa tiện lợi của VN. ..
Starbuck thì đắt, chứ tính ra mấy cái đồ ăn nhanh này xưa có thể là đắt, chứ với mặt bằng hiện giờ thì ko đắt đâu, và ko hợp khẩu vị người VN thôi. E đi nhậu bình dân, 1 người đã hết 300 k, trong khi vào Lotte, làm combo tầm 400 k thì cả nhà 4 người ăn ko hết.

tunglam2806

Xe tăng
Em thấy trẻ con gần như đứa nào cũng khoái món này. Các cụ bảo món chiên rán tụi nó không khoái thì hơi lạ.
Trẻ con họ hàng nhà em và con em không khoái cụ ạ. Cho ăn vải lần cno bảo không ngon bằng nhà làm. Món khoái của chúng nó là pizza, mỳ ý cơ. Thế nên thay vì mac, lote hay key em dẫn cno ra 4s, per hay hut...

Fanta20

Xe tải
Xét về fast food thì em thích Subway nhất, rồi đến McD. Subway thì đc cái nhiều rau dễ ăn, còn McD thì fries ngon. Thì thoảng ăn thì được, ăn thường xuyên ngán lắm hehe

bau67

Xe container
Mc Donald's là hãng ăn nhanh bình dân, giá rẻ và cực kỳ phổ biến.
Họ bán cả kem, bánh ngọt, nhiều loại đồ uống nữa.
Mùa Hè vừa xong, họ có chương trình khuyến mại toàn cầu, cùng giá. Tại Canada là 5 Cad/ suất bánh kẹp, khoai tây chiên và đồ uống. Kem thì 1Cad. Tại Việt nam là 90.000đ/ suất như thế. Kem là 10.000đ.
Các Cụ ra nước ngoài, nếu muốn đi vệ sinh thì vào các quán ăn nhanh luôn sẵn sàng khu vệ sinh cho mọi người dù không mua hàng.
2 vợ chồng nhà Cháu đi đạp xe về, vào làm cốc nước, cái kem và cái bánh Táo ở quán gần nhà.

Chỉnh sửa cuối:

td lines

Xe điện
Vỗ béo người Việt khó phết nhỉ

tung1311 .

Xe container
Đồ ăn nhanh, trà sữa hoặc các đồ mà teen mua ngày 2 lần thì nó k hạp các cụ ốp thôi mà ;)) nhưng 1 số điểm bán khách cứ xếp hàng mua là dc, quan trọng gì :))
Gà rán hơn 10 năm rồi em không ăn. Burger chắc cũng phải đến hơn 5 năm em không ăn. Trước đây những lần em ăn đa phần là vì chẳng có lựa chọn nào khác hoặc đang vội. Nói chung em không hợp ăn đồ ăn nhanh của Tây.
Em vào Aeon vẫn thấy đông nghịt. Dân ta xếp hàng dài chỉ để ăn mấy cái humbuger với đùi gà công nghiệp tẩm bột.
Cơ bản là rẻ, chất lượng đồng đều nên khi muốn tiết kiệm, ăn nhanh thì cứ vào mấy bọn này là ổn nên nó vẫn có đối tượng nhất định. Hà Nội giờ công nhận đắt đỏ hơn hẳn mấy năm trước.

phuongmit

Xe cút kít
Cơ bản là rẻ, chất lượng đồng đều nên khi muốn tiết kiệm, ăn nhanh thì cứ vào mấy bọn này là ổn nên nó vẫn có đối tượng nhất định. Hà Nội giờ công nhận đắt đỏ hơn hẳn mấy năm trước.
Set rẻ nhất của Mc thì rẻ thôi chứ ngoài set đó thì k rẻ đâu cụ ơi :)) rẻ thì có cơm bụi Hanoi giờ 25-30k vẫn có chỗ bán

Patriots

Xe lăn
Cái này là Herry Nguyen đưa vào nhỉ? Còn KFC thì bầu Kiên thiết kế

poiuy

Xe ba gác
Nó đóng cửa địa điểm đắt đỏ chuyển sang chỗ rẻ hơn thôi. Món này tụi trẻ thích nhưng các cụ chê. Các cụ thích thịt gà, bò dai chứ bọn trẻ ghét món dai lắm. Cứ phải bở, mềm mới thích.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Không thấy cụ nào nêu ra thương hiệu Popeyes nhỉ? Bọn trẻ con nhà em sau khi thử Mc Donald, KFC, Loteria, Popeyes thì chốt hạ Popeyes. Em dùng món này như một phần thưởng hay món quà đột xuất cho bọn trẻ con. Mỗi lần được ăn là bọn nó cứ xốn xang rộn ràng hết cả lên 😁
Mà cái Popeyes có vẻ là ngôi sao đang lên thì phải. Em thấy mấy dịp liên hoan vừa rồi, cả trường đứa lớn và đứa bé phụ huynh đều chọn Popeyes 😁

one

Xe điện
Không thấy cụ nào nêu ra thương hiệu Popeyes nhỉ? Bọn trẻ con nhà em sau khi thử Mc Donald, KFC, Loteria, Popeyes thì chốt hạ Popeyes. Em dùng món này như một phần thưởng hay món quà đột xuất cho bọn trẻ con. Mỗi lần được ăn là bọn nó cứ xốn xang rộn ràng hết cả lên 😁
Mà cái Popeyes có vẻ là ngôi sao đang lên thì phải. Em thấy mấy dịp liên hoan vừa rồi, cả trường đứa lớn và đứa bé phụ huynh đều chọn Popeyes 😁
Em cũng thích Popeyes, nhưng chỉ thích gà của nó chứ burger thì em ít ăn nên không ấn tượng gì.

Các cụ cứ dè bỉu Starbucks với McDonald’s chứ em thấy hai bọn này đông khách lắm. Ngoài trẻ con nhà khá giả thì còn một nhóm khách ổn định nữa là người nước ngoài. Nhiều khách sang VN nhưng vì lý do nào đó không muốn ăn uống đồ bản địa liên tục, VD: lo ngại vệ sinh an toàn thực phẩm, không hợp khẩu vị, hoặc đơn giản là lên cơn lười thử món lạ mà muốn ăn uống món gì quen thuộc, họ sẽ tìm đến mấy thương hiệu quốc tế này. Em mà đi tỉnh thành nào nổi tiếng ăn cay của Tàu, Thành Đô Hồ Nam gì chẳng hạn, thay vì vào quán địa phương ăn một bữa cơm toàn dầu mỡ với ớt, chắc em cũng tìm MD hoặc KFC ăn cho qua bữa.

hm.tuan

Xe điện
Ai cũng như em thì những thương hiệu này ko tồn tại.

Dân miền núi TM

Xe điện
Con nhà e ko thích bánh mỳ kẹp.
Chúng thích Pizza, mỳ ý, KFC hơn.

tank_fun

Xe tăng
Món này sao đọ lại thức ăn đường phố của Việt Nam. Toàn trẻ con ăn thôi.