Mazda3At hay ViosG

lapin

Xe container
Gầm thấp chạy hà lội với hcm thì vios là nhất, cam al ci m3 mon ff các loại loại hết. Cái đồng hồ mà kô đặt giữa có mà xếp hàng đến 2020:))

CR-Vic

Xe container
Cụ trí tuệ cao quá em chẳng hiểii gì !
Thông cảm cho cụ ý. Thằng Mini Cooper cũng đặt đồng hồ to như cái bát ô tô ở giữa (chính giữa chứ không chênh chếch như Yaris với Vios thì là cá tính là đẹp. Còn mấy thằng kia là xấu là ngô nghê :))

M3 chắc chắn hay hơi Vios (cái này không phải bàn cãi nhiều) nhưng giá làm gì có chuyện đắt hơn có vài ba mươi triệu thế nhỉ?

30Z

Xe đạp
Bác chủ nói thế nào ấy chứ mình tham khảo thấy M3 MT đã trên dưới 700tr rồi

30Z

Xe đạp
Chắc ý bác ấy nói là xe dành cho dòng taxi ấy mà!
Nhân tiện nhờ tư vấn của các bác ở đây luôn. Tình hình là vừa đi xem 2 chiếc xe về, Vios AT 2008 chạy 48k km giá 450tr, Yaris AT 2009 HB nhập khẩu chạy 30k km giá 570tr mà chiếc nào nhìn cũng còn ngon lắm. Giờ lại thêm cái để phân vân khó ngủ nữa rồi :-?
P/S: sẵn tiện đây các bác cho em hỏi làm thế nào để phân biệt chiếc Yaris nhập cho thị trường nào: châu âu, trung đông or thái lan? Thanks các bác nhìu!

Chỉnh sửa cuối:

Euro2012

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã tham gia sôi nổi! Thực sự thì cái xe đối với đa số A E mình là một đống tài sản, nên ko chỉ mình e mà có lẽ với rất nhiều người cũng có những phân vân trông rất ngô nghê, tuy nhiên cũng ko hoàn toàn ngớ ngẩn!
Còn giá M3At thực sự E ko chém gió đâu! E đặt mua được giá 645tr rồi, tuy nhiên mua ở đâu thì E nghĩ ko nên nói( Lý do ko nên nói thì E cũng ko rành, cứ ngầm hiểu là thế)
E nghĩ cụ nào có ý định lấy cứ ra Đại lý mà hỏi, khi thực sự muốn lấy họ sẽ cho giá tốt nhất chứ cũng ko phải mánh khóe gì
Ấy nhưng mà là các cụ vẫn chỉ chứng minh M3>ViG bằng chủ nghĩa phân khúc (Phankhucism) ợ ! Có cụ nào từng trải hơn ko???

phuongtv_76

Xe container
Cảm ơn các cụ đã tham gia sôi nổi! Thực sự thì cái xe đối với đa số A E mình là một đống tài sản, nên ko chỉ mình e mà có lẽ với rất nhiều người cũng có những phân vân trông rất ngô nghê, tuy nhiên cũng ko hoàn toàn ngớ ngẩn!
Còn giá M3At thực sự E ko chém gió đâu! E đặt mua được giá 645tr rồi, tuy nhiên mua ở đâu thì E nghĩ ko nên nói( Lý do ko nên nói thì E cũng ko rành, cứ ngầm hiểu là thế)
E nghĩ cụ nào có ý định lấy cứ ra Đại lý mà hỏi, khi thực sự muốn lấy họ sẽ cho giá tốt nhất chứ cũng ko phải mánh khóe gì
Ấy nhưng mà là các cụ vẫn chỉ chứng minh M3>ViG bằng chủ nghĩa phân khúc (Phankhucism) ợ ! Có cụ nào từng trải hơn ko???
Cụ gà nhỉ, mua xe thế này cũng phí, nói rõ thế rồi

lapin

Xe container
Thông cảm cho cụ ý. Thằng Mini Cooper cũng đặt đồng hồ to như cái bát ô tô ở giữa (chính giữa chứ không chênh chếch như Yaris với Vios thì là cá tính là đẹp. Còn mấy thằng kia là xấu là ngô nghê :))

M3 chắc chắn hay hơi Vios (cái này không phải bàn cãi nhiều) nhưng giá làm gì có chuyện đắt hơn có vài ba mươi triệu thế nhỉ?
Chắc ý bác ấy nói là xe dành cho dòng taxi ấy mà!
Nhân tiện nhờ tư vấn của các bác ở đây luôn. Tình hình là vừa đi xem 2 chiếc xe về, Vios AT 2008 chạy 48k km giá 450tr, Yaris AT 2009 HB nhập khẩu chạy 30k km giá 570tr mà chiếc nào nhìn cũng còn ngon lắm. Giờ lại thêm cái để phân vân khó ngủ nữa rồi :-?
P/S: sẵn tiện đây các bác cho em hỏi làm thế nào để phân biệt chiếc Yaris nhập cho thị trường nào: châu âu, trung đông or thái lan? Thanks các bác nhìu!
http://www.toyota-global.com/showroom/vehicle_gallery/all/#/yaris/gallery/
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/08/toyota-yaris-the-he-moi-dau-tien-ve-viet-nam/page_2.asp
Các cụ kô tiếp thu hãng nó cũng đã làm rồi:P Có điều em sedan sao vẫn để vậy?

blackpaint

Xe container
Em nói lại với bac fadco cho vui chứ có tham gia mua bán đâu mà phải cay với cú. Bác quá biết em rồi còn gì :))
Nhưng nếu giá 2 cái same same nhau thì em cũng ko mua Maz3 thật vì ko thích cái mặt cười quá cỡ mà lại mua Vios đấy. 3 năm trước em cũng đã xem thử và lái thử ở Kylin 1 cái maz3 của Đài Loan thấy nội thất cứ đen thùi lùi mà chất liệu nhựa thì quá chán, máy 1.6 thì cũng có hơn gì Vios 1.5 G mấy, thà cứ mua Vios lại có bảo hành bảo tỏi chính hãng! :-?
Vâng, bạn em bảo chọn Vios cho nó sang, đi về quê ng ta bẩu xe này mới là Nhật, còn cái xe có cái cánh chim ấy là xe Khựa :>

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em cũng ứ biết tại sao M3 lại hơn Vios nhể, nhưng chắc chắn 2 thằng này mà đấu đầu trực tiếp thì M3 nó đè bẹp Vios.
Nhưng em biết con mecS đời 96 nó trang bị công nghệ ngang và cao hon con mecE đời 2003 :))

Chỉnh sửa cuối:

30Z

Xe đạp
Bác Euro 2012 ơi!
Em vừa pm riêng cho bác 1 cái tin đấy, bác dành tí thời gian giúp em với nhé!
Tiện đây cho hỏi, chiếc xe bác đặt giá đấy thì đã có thêm option gì chưa vậy?

30Z

Xe đạp

aston_martin123

Xe tăng
Bản S nó thêm mấy option thôi mà cụ ! Nhưng giá đắt hơn! Có nhiều lựa chọn về option lắm, tùy đk kinh tế mà cụ chọn bản tương ứng! E thấy Vinamazda bán hqngf như thế rất linh hoạt!!!
em thấy cách bán hàng của Vinamazda như thế là rất hay, không có định option của xe, như thế giá xe sẽ linh hoạt cho người mua, nhiều tiền thì nhiều option.
bản đời trước khác bản 3S ở cái hộp số cụ ạ, trước là 5.AT còn 3S là 4.AT

30Z

Xe đạp
em thấy cách bán hàng của Vinamazda như thế là rất hay, không có định option của xe, như thế giá xe sẽ linh hoạt cho người mua, nhiều tiền thì nhiều option.
bản đời trước khác bản 3S ở cái hộp số cụ ạ, trước là 5.AT còn 3S là 4.AT
M3 hay M3S đều là 4AT cả mà cụ.