Mazda3 AN, em đang ngâm cứu định múc mà lỗi nhiều thế này, hoang mang

usernames78

Xe buýt
Cái ảnh này là của một cụ bên hội m3 ở fb, em thấy các coment thì hóa ra cái vấn đề check engine này hay báo k chỉ ở 1 xe mà khá nhiều xe cũng bị, nó cứ lúc báo lúc lại ko có vẻ như thế, và nó có liên quan đến cái istop gì đó cũng lúc hoạt động lúc ko gì đó.
Em chưa mua xe mới đang ngâm cứu, thấy một số cụ bị hiện tượng này , k rõ là sao, xe mới mà lỗi gì chứ lỗi động cơ thế này em hoang mang quá.
Đề nghị đại diện ảnh Hải cho tí ý kiến về vấn đề này bằng giải thích kỹ thuật cụ thể cái nhỉ, chứ k là khách hàng phải chung tay lại mà kiến nghị nhà sx thôi.
Lỗi gì chứ lỗi engine xe mới là k ổn tẹo nào.
Ảnh em lấy cua1 cụ bên fb

P/s: có tí góp ý nhỏ, chứ e k có ý gìm hàng gì cả, lẽ đuơng nhiên khi thấy một vấn đề báo lối mà lại là báo lỗi qtrong nhất của 1 chiếc xe vì cái này nó là trái tim là cả hệ thống của chiếc xe lại diễn ra trên khá nhiều xe, hãng cũng đã nhận đc rất nhiều thắc mắc về vấn đề này, em mong là để thể hiện sự chuyên nghiệp cũng như chứng tỏ tính pro của dvu sau bán hagf thì nhà hãng nên là có câu trả lời xác đáng chứ, cũng có thể công nghệ mới chưa update cho thợ vietnam mình thì nhà hãng thử check vs bên nhật xem.
Còn mấy cụ cứ còm kiểu gạch đá thì em mong là k nên, em cũng rất yêu mazda và chuẩn bị cưới, có thể mấy cụ đã mua e nó nên nhiều khi cho qua để đỡ phiền nhưng như thế lại đang chứng tỏ là k yêu e nó đó, chứ ai lại thấy vấn đề lớn mà k đi tìm hiểu nguyên nhân, khác nào là tiêu dùng mà kém hiểu biết, mong mấy cụ k nên còm k có tính xây dựng ợ.

Chỉnh sửa cuối:

usernames78

Xe buýt
Còn đây là các coment của các cụ hội m3, xem ra đúng là rất nhiều xe bị, và ó vẻ như chập trờn.
1 lần nữa e đề nghị anh Hải, đại diện của anh Hải giải thích vấn đề này.
Lỗi nhẹ linh tinh k sao chứ cái động cơ xe mới tinh mà chưa gì đã báo thế kia thì k ổn đâu các cụ

em nhờ mấy cụ chạy m3 AN mà đã từng thấy báo đèn check engine, mấy cụ thử chạy vào hãng, e dự chắc lên Mazda chỗ Ngọc Hồi mới là chính hãng, sau đó bắt kỹ thuật cắm máy scan chạy đọc lỗi tờn bộ , nhớ yêu cầu nó in cái bản scan lỗi đó ra, chứ đừng nghe nói nhé, rồi port lên cho ae ngâm cứu, e dự sẽ có lỗi đấy ợ, các cụ có thể tra mã lỗi như trong cái danh mục dưới này. Link đây:

http://www.engine-light-help.com/mazda-check-engine-light.html

Chỉnh sửa cuối:

luyenok

Xe điện
thế thì tìm M3S cho lành cụ ơi :D

tomtomtomtn

Xe hơi
Xúc thôi cụ ơi, e chưa gặp phải bất cứ một lỗi nào như các cụ kể trên, trừ việc cái đo mức tiêu thụ xăng trung bình nó nhảy loạn quá

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Đèn này sáng thì vào hãng check thôi chứ biết làm sao :D

Cụ nào chịu khó đọc quyển manual thì sẽ thấy istop nó cũng đòi hỏi lắm thứ lằng nhằng, nhưng theo e thì có mấy cái chính có thể làm istop ko hoạt động:
- đang bật sấy kính
- vô lăng ko thẳng
- phanh đạp ko đủ mạnh
- đang dừng ngang dốc
- nhiệt độ trong xe quá cao (phơi nắng)
- đặc biệt là nếu ăc qui bị tháo cọc (độ đẽo gì đó) thì thì có thể báo lỗi engine và phải vào hãng reset
Xe e vẫn chưa thấy báo gì, lúc nào nó có gì thì e sẽ báo các cụ 8-x

Chỉnh sửa cuối:

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Khi đi đổ xăng mà chất lượng xăng không đảm bảo thì cũng rất dễ hiện đèn cảnh báo check engine cụ à! chứ không phải lỗi động cơ mới hiện. cụ thử kiểm tra lại nhiên liệu xem sao nehs

datto70

Xe container
Cái lỗi cơ bản là : Áp dụng nhiều công nghệ, nhất là liên quan đến điện tử, nhưng chi phí phải giảm dẫn đến chất lượng không đảm bảo. Các cụ cứ so sánh M3 với Altis, theo tôi M3 chỉ hơn Altis cái giá rẻ hơn gần 100 tr, còn không hơn được Altis một cách tổng thể , máy thì 1.5 = vios, kích thước kéo to và dài gần bằng Altis.

izaghi

Xe hơi
Cái lỗi cơ bản là : Áp dụng nhiều công nghệ, nhất là liên quan đến điện tử, nhưng chi phí phải giảm dẫn đến chất lượng không đảm bảo. Các cụ cứ so sánh M3 với Altis, theo tôi M3 chỉ hơn Altis cái giá rẻ hơn gần 100 tr, còn không hơn được Altis một cách tổng thể , máy thì 1.5 = vios, kích thước kéo to và dài gần bằng Altis.
vâng cụ cứ mua altis, những cái còn lại bọn em biết rồi ạ

Bachunchun

Xe tải
Chắc cụ này thích đua xe 100 triệu em đổ xăng được 5 năm

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Chả hiểu sao bình thường đang đi mà vặn điều hoà về lạnh nhất là trên đồng hồ hiện chữ i stop, chuyển về lạnh vừa vừa lại tắt chữ, chả hiểu sao các cụ ạ.
@cụ chủ: tóm lại cụ thêm tiền mua Altis mà đi.

love_football

Xe tải
Cụ sâu Mazda Nguyễn Trãi cho em hỏi là có xe lái thử thường xuyên không? hay phải hẹn trước?

Phucyenxanh

Xe điện
lăn tăn cụ làm ẻm khác
còn cháu vẫn khoái cái form nè ạ

datto70

Xe container
Chả hiểu sao bình thường đang đi mà vặn điều hoà về lạnh nhất là trên đồng hồ hiện chữ i stop, chuyển về lạnh vừa vừa lại tắt chữ, chả hiểu sao các cụ ạ.
@cụ chủ: tóm lại cụ thêm tiền mua Altis mà đi.
Mua Altis hợp lý hơn, 1.8 giảm giá có 774 tr thôi, M3 làm gì có cửa để so với Altis, máy M3 = 1.5 = vios, kích thước M3 làm rộng và dài hơn mà thôi.

ieltscnr

Xe tải
Mua Altis hợp lý hơn, 1.8 giảm giá có 774 tr thôi, M3 làm gì có cửa để so với Altis, máy M3 = 1.5 = vios, kích thước M3 làm rộng và dài hơn mà thôi.
hình như bản 774 của cụ là bản MT thì phải, muốn lên đời cái hộp số cũng mất thêm 2k$ nữa thì phải...

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

trungbattu

Xe buýt
Cụ sâu Mazda Nguyễn Trãi cho em hỏi là có xe lái thử thường xuyên không? hay phải hẹn trước?
Có xe lái thử thoải mái cụ ạ. 1 em m3 1.5 trắng ngọc trinh chuyên phục vụ các cụ nhà mình lái thử. Trc khi qua cụ cứ alo cho em trc là đc cụ ạ

Pham Vinh

Xe buýt
Cụ nào gần bên em thì qua bên em lái thử các cụ nhé. Cụ nào qua cứ ới em trước để em cbi xe, các cụ đỡ pải chờ lâu các cụ ak.

habeck

Xe hơi
Xe e chưa xuất hiện lỗi gì, e may mắn; về nội dung mua xe này hay altis thì e thấy altis "đắt quá" sau này bán đi có được nhiều tiền hơn (do giữ giá ) 100 trẹo cũng dễ hiểu thôi. với cá nhân e thì mỗi xe đều chỉ là 1 sự lựa chọn như bao lựa chọn khác; không hơn không kém. Kết quả lựa chọn thì e chọn m3 rồi và thời gian qua thống kê doanh số bán hàng vama cho e thấy là e đi đúng trào lưu; còn e cảm nhận xe em là tốt đới. e thay quả lốp mit hoặc con tinetall comfor CC thì chắc cách âm tuyệt luôn.