Đánh giá Mazda từ chối bảo hành như thế có đúng không các cụ nhỉ

CuTiVoDich

Xe điện
Nhà em mua con CX5 từ 2014 tuần vừa rồi bị lỗi không cụp được gương bên lái, vặn núm về chế độ cụp phải dùng cơm hỗ trợ đẩy nhẹ thì gương có thể cụp lại, còn vặn núm về chế độ mở thì lại tự mở bình thường.Túm lại là gương bên lái có thể tự mở ra nhưng không thể tự cụp:). Sáng em định chạy ra gara Goodi của cụ asimo thay cái mô tơ cụp gương (cái này rẻ thôi) nhưng chiều mới chợt nhớ ra xe còn bảo hành độ 1 tuần nữa mà từ hồi mua xe đến giờ cũng chưa có dịp bảo hành gì thế là mang ra xưởng sửa chữa của Maz ở Lê Đức Thọ.
Các bạn cố vấn dịch vụ ở đây thì nhiệt tình thôi nhưng cũng tư vấn là nhiều khả năng Maz sẽ không bảo hành vì gương bị xước. Hãng không cần biết va quệt nặng hay nhẹ mà chỉ cần xước là sẽ từ chối bảo hành. E đang nhờ các bạn cvdv làm đúng các bước để gửi lên hãng bảo hành và yêu cầu nếu có từ chối bảo hành thì phải có văn bản.
E đi honda civic trước va chạm vỡ cả gương mà củ gương vẫn gập ầm ầm.
Thực ra giá trị nó không lớn nhưng nghĩ quyền lợi của mình thì mình đòi hỏi chính đáng. Đang ngồi đợi có tí bức xúc tâm hự cùng các cụ. Phải chăng Maz luôn đẩy trách nhiệm về phía người tiêu dùng hay chất lượng Maz như lol:D
Vết xước đây ạ. Đây là củ gương, nếu chẳng may dại mồm hỏng góc một số bộ phận khác mà Maz lại bảo xe xước có va chạm rồi không bảo hành thì sao các cụ nhỉ. Hay mua Maz về phải đắp chiếu để không bị xước có gì còn đi bảo hành:D

Chỉnh sửa cuối:

Toietmoi

Xe điện
Muốn được bảo hành cụ phải chứng minh được lỗi do Mazda.
Thách cụ kiện đấy :P

Three thuốc đỏ

[Tịch thu bằng lái]
Muốn được bảo hành cụ phải chứng minh được lỗi do Mazda.
Thách cụ kiện đấy :P
Khách hàng không phải chứng minh cụ ạ! Khách chỉ cần mang xe bị hư hỏng vẫn trong thời hạn bảo hành đến hãng yêu cầu bảo hành là đủ. Hãng muốn từ chối bảo hành thì phải chứng minh lỗi của người sử dụng. Vấn đề là hãng nó củ chuối thì khách hàng rất khó chứng minh vì chả mấy ai là chuyên gia kỹ thuật đủ trình để bác bỏ nó cho dù họ đúng 100%!

xepmetmoi

Xe tải
Sau vụ BT50 em thấy dịch vụ của Mazda như lol

CuTiVoDich

Xe điện
Sau vụ BT50 em thấy dịch vụ của Mazda như lol
Máy BT50 tiền cứ cho là to đi (với khách hàng chứ với TH thì nó không bằng hạt bụi) nhưng cái lỗi của xe em giá trị nó bé tí, thậm chí ngay cả với khách hàng mà Maz cũng từ chối thì đúng là không ngửi nổi:D Nói thật đi lại mất công nhưng cứ thử em dịch vụ Maz thế nào:D
Em đang đợi xem sau khi bạn cvdv gửi văn bản lên háng xem háng giả nhời về dư lào rồi bẩm các cụ.

programervn

Xe tải
Chết thật, em đang nhắm CX5 mà có vẻ còn lắm điều phải quan tâm, xem xét quá các cụ à

phamvietnd

[Tịch thu bằng lái]

minhrau13

Xe hơi
xe e đời 2014 cũng mới bị như cụ và gương bên lái cũng xước một ít , còn 2 tháng bảo hành, e đem ra hãng các chú cvdv kiểm tra, chụp choẹt gì đó sau hẹn e một tuần sau quay lại thay mô tơ ngon lành luôn cụ a ! mà sao cái mô tơ CX5 này dễ hỏng vậy . e rất ít gập gương chắc chỉ khoảng trên dưới chục lần thôi cụ ạ , vì xe e ở tỉnh .

Heavy Stone

Xe tải
Nghe muốn chửi thằng Mazda quá.

CuTiVoDich

Xe điện
xe e đời 2014 cũng mới bị như cụ và gương bên lái cũng xước một ít , còn 2 tháng bảo hành, e đem ra hãng các chú cvdv kiểm tra, chụp choẹt gì đó sau hẹn e một tuần sau quay lại thay mô tơ ngon lành luôn cụ a ! mà sao cái mô tơ CX5 này dễ hỏng vậy . e rất ít gập gương chắc chỉ khoảng trên dưới chục lần thôi cụ ạ , vì xe e ở tỉnh .
Nói thật là lần đầu tiên e nghe thấy cvdv nói gương mà bị xước thì nhiều khả năng Maz sẽ từ chối bảo hành với lý do Maz không thể xác định được tai nạn nặng hay nhẹ, em bị bất ngờ và cảm thấy rất hụt hẫng đấy:D

MBK

Xe hơi
Đúng như cụ nói thì không ổn chút nào với kiểu bạo hành này :-?

kenlyhuyhoang

Xe tải
ở cái thiện đường này em xin lỗi chứ hãng nào trả vậy cụ , thôi 9 bỏ vào mồm tự đi sửa cho nó đỡ bực mình ( giá mà cụ ko bị xước ở gương thì tình hình có khả quân hơn ko ? )

kamelo

Xe buýt
Máy BT50 tiền cứ cho là to đi (với khách hàng chứ với TH thì nó không bằng hạt bụi) nhưng cái lỗi của xe em giá trị nó bé tí, thậm chí ngay cả với khách hàng mà Maz cũng từ chối thì đúng là không ngửi nổi:D Nói thật đi lại mất công nhưng cứ thử em dịch vụ Maz thế nào:D
Em đang đợi xem sau khi bạn cvdv gửi văn bản lên háng xem háng giả nhời về dư lào rồi bẩm các cụ.
Khi kiểm tra lỗi này thì bác có giữ tờ báo cáo kiểm tra của CVDV không bác? Em nghi là chỉ nói miệng rồi sau khi xe bác hết bảo hành thì hãng hỗ trợ sữa chữa với giá 9 củ

ncs67

Xe tăng
Khi kiểm tra lỗi này thì bác có giữ tờ báo cáo kiểm tra của CVDV không bác? Em nghi là chỉ nói miệng rồi sau khi xe bác hết bảo hành thì hãng hỗ trợ sữa chữa với giá 9 củ
Phải xem lại chế độ BH của TH.Vết xước tí ty vậy xe nào chả bị để lấy lý do từ chối.Gương điện gập tay còn hại bằng mấy lần thế nhưng có sao

CuTiVoDich

Xe điện
Em có chụp lại chứ cụ. CVDV mở nắp gương ra chụp lại lòng mề vẫn nguyên đai nguyên kiện từng con ốc.
E xác định là ko cần bảo hành rồi vì cái này chỗ gara e quen thay cũng rẻ. E xem Maz nó cư xử thế nào thôi vì từ vụ cụ thông với vụ cá vàng em cũng thấy Maz bốc mùi lắm rồi.
Nói gì thì nói thật sự dịch vụ sau bán hàng thằng Maz không xách dép được cho bạn Honda:)