Mazda Premacy: Đánh giá từ trong ra ngoài (inside out)

binhtri

Xe hơi
em xin bổ sung tiếp nhé:
-nâng cấp âm thanh cho em Pre (các bác mới nói đến màn hình thôi), thay đầu CD, nâng cấp 4 loa, gắn ampli, sub tùy khả năng các bác, có thể ủng hộ TT Audio hay OS
-lắp thêm ốp gỗ cho nội thất xe
-dán v-kool để ngồi cho mát

he he, các bác tiếp nhỉ???

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến. Em đã tập trung lại và phân loại rồi đưa lên bài đầu tiên rồi, như thế thì anh em mới cũng sẽ dễ tìm hiểu hơn.

Riêng về phần cho điểm thì đấy là quan điểm cá nhân em, bác nào không đồng ý thì cứ cho ý kiến nhé. Nếu nhiều người phản đối thì em sửa theo số đông :D

Xin mời các bác tiếp tục đóng góp về em Premacy. Nếu bác nào có thông tin chi tiết + hình ảnh về những nâng cấp, thay đổi cho em Pre thì các bác đăng lên đây cho anh em tham khảo nhé.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác Tuandq có nói về giá nóc cho Premacy, em post vài kiểu baga để các bác tham khảo nhé, còn 2 cái thanh bắt cố định trên mui ở ngoài bán nhiều lắm, giá cả thì em không rõ.

Mấy cái này chở được đến 75kg cơ đấy, tháo lắp cái này dễ dàng.

Cái này bắt vào lỗ có sẵn trên mui, nhưng là loại có giằng ngang.

Còn cái giá này để bắt lên trên các loại giằng ngang, dọc. Cái giá này thuê thợ sắt làm là OK, miễn là vít viếc chuẩn để tháo lắp cho nó dễ

Còn nếu mà thích hộp đựng đồ thì dùng cái này, giá £100.00 trở lên tùy theo dung tích.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mui của Premacy có sẵn 2 cái nẹp dọc trên mui bằng chất dẻo, chắc nó để sẵn để khi mình khoan bắt ốc vào nước nó không bị ngấm vào trần.

Các bác tham khảo đoạn video dưới đây hướng dẫn bắt cái nẹp vào mui bằng khoan nhé:

http://www.customautotrim.com/install_videos/racks_video_ms_hi.htm

Chỉ có mấy loại tháo lắp thì mới không phải khoan, nhưng kiếm được loại tháo lắp ở nhà chắc hơi khó.

Nếu bác dùng Pre mà muốn chở xe đạp phía sau thì chế cái như thế này. Nó mang theo được 2-3 cái xe đạp mà không cần phải gập.

Nếu mà vì mang theo cái xe đạp mà phải lắp thêm giá nóc thì các bác nên tìm hiểu thêm xe đạp gập rồi cho vào trong xe. Hôm trước em định mua cho đứa lớn nhà em, hỏi ở ngoài Bà Triệu (HN) 1 cái inox đẹp lắm, gập cực gọn nhưng giá hơi chát mà nó phải học nhiều, ít dùng nên thôi không mua. Còn nhiều loại chắc chắn, mà cũng gập được nhưng giá mềm hơn vì không phải làm từ inox.

tuandq

Xe máy
GiaoThong nói:
Chỉ có mấy loại tháo lắp thì mới không phải khoan, nhưng kiếm được loại tháo lắp ở nhà chắc hơi khó.
Cái xe hôm trước tôi nhìn thấy lắp cái giá nóc AeroRack bình thường mà. Nhưng không nhớ rõ anh em lắp thế nào vì Premacy không có chỉ viền như Zace và Jolie???

binhtri

Xe hơi
em nghĩ Premacy là dòng xe hạng hackbatch nhỏ gọn thì không nên lắp thêm những cái giá nóc cho rườm rà, với lại nếu có gắn lên thì khi chở đồ liệu mấy ****có bỏ qua hay không? phải không bác Giaothong? cám ơn bác đã cho anh em hình đẹp và bổ ích

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Vầng em cũng nghĩ giống bác. Ít khi dùng đến cái giá nóc ấy mà dáng của Pre bắt một cái giá to uỵch cũng không hợp, nếu thích thì làm hai cái thanh nẹp dọc trên nóc thôi cho nó thanh mảnh.

tuandq

Xe máy
Tôi đâu có nói là lắp cố định đâu các bác. Chỉ khi nào đi xa thì mới cần để chở đồ thôi, lúc đó đâu cần xấu đẹp gì.
Còn vụ CSGT thì không lo đâu, ít nhất là ở mấy tỉnh phía Bắc. Năm nay tôi đi ba chuyến với cả đống đồ trên nóc mà chẳng sao cả.

MZP

Xe tải
Mấy hôm nay bi giờ mới nhớ. E xin bổ xung một ưu lần nhược điểm của em Pre là tay lái hơi nặng, nói chung đi quen thì cũng ko vấn đề j, nhưng nếu là nữ lái thì e lại hơi nặng mặc dù lúc đi nhanh thì khá là thích vì ko phải lo dễ bị nguyệch lái. TÚm lại là vừa ưu vừa khuyết, cũng ko rõ thế nào. Em chỉ nghĩ giá như nó nhẹ hơn chút thì tốt.

binhtri

Xe hơi
bác lo chi??? phụ nữ bi giờ khoẻ lắm, cái gì họ cũng bẻ tuốt lo gì tay lái ! hihihi
khi xe nhích bánh là tay lái nhẹ ngay thôi mà, chứ quá nhẹ thì em lại không ham:P

Các bác cho em hỏi một tý em muốn chống ồn chi pre thì phải làm những gì và làm ở đâu, giá cả thế nào. Em ở Hà Nội, rất mong các bác chỉ giáo

Muốn chống ồn cho Pre có rất nhiều lựa chọn, bác có thể hỏi ở những nơi làm dịch vụ tân trang nội thất ô tô như gara Bắc Nam 45 Thái Hà, Âu Mỹ 91 Lĩnh Nam... theo k/n của tôi thì Pre chỉ cần làm cách âm cánh cửa và trần xe vì sàn xe đã có lớp xốp và cách âm khá dày rồi. giá làm cách âm ở Bắc Nam cả xe là 1.7tr (cách đây hơn 1 năm) - bác tham khảo thêm.

binhtri

Xe hơi
làm cách âm cánh cửa có thêm ưu điểm là khi nghe nhạc thì chất lượng tăng thêm rất nhiều, xe em đang đợi đủ xiền múc bộ ampli + loa rồi làm cách âm cửa luôn

t549665

Xe tải
Noi gi thi noi nhung 9l/100km la khong dung roi...no la 10l/100 duong truong con 13-14l/100km duong thanh pho.

moi thu deu chinh xac. noi that chinh la cua Mazda 323 hoac ford laser. giong het luon

Super_FOX

Xe đạp
Ơ cái tên Giao Thông này định đi Pre cả đời à, hơn 3 năm rồi đấy, chuẩn bị đổi đi thôi (h)

Super_FOX

Xe đạp
Tóm lại Pre là 1 giai đoạn quá độ để đi lên CNCS thôi (h) , ví dụ điển hình

- SonTT: Pre (1117) => BIM (8558)
- Giangtrọc: Pre (...) => M6 (...ko phải Motosport)
- Fox: Pre (quên mất biển rồi) => BIM (0990)
- còn nhiều lắm (nhưng ko kể 1 số trường hợp đi lùi :P )

tungford

Xe buýt
Bác nào lên đời để Prê cho iem nhớ!
Em thì CNCS=Prê:D :D :D