Thảo luận Mazda long biên mất uy tín quá!

Mẹ mặt mẹt

Xe đạp
Co
chỗ gần bộ công an ấy mợ ơi, đang làm đường nên hơi khuất ạ. số em 0938907973. có gì cần mợ ới em nhé, bên e lắm chương trình giao lưu với khách hàng phết
Có chương trình lái thử 2017 ko mợ ??? E lỡ ctrinh đó :)) muốn lái thử lại

MK2007

Xe tăng
thôi các cụ bình tĩnh đi ạ. Chỉ là 1 số con sâu làm rầu nồi canh thôi cụ ạ. Cụ cứ đem 1 cá nhân ra chửi 1 tập thể mà bọn e cố gắng thì cũng tủi lắm cụ. Cụ cần gì thì báo lên ban lãnh đạo cho ra nhẽ ấy cụ sẽ được giải quyết thỏa đáng ạ.
Mợ cho Em số điện thoại của Ban lãnh đạo để Em làm việc xem có phải chỉ đạo từ trên hay con sâu làm rầu nồi canh.

Hungproda

Xe tải
e k thảo luận vấn đề hỗ trợ hay nhiệt tình nhưng cảm giác thu nhập tháng đc 9-10tr, bán 1 xe cắt máu ra 1-2tr, 3 xe là 3-6tr, các cụ thử tính ra xem sống ở Hà Nội ăn tiêu kiểu gì ạ? Bên e lúc nào cũng rất nhiệt tình nhưng các bác thương sales với ạ :'(
Thế thì k bán nữa đỡ bị cắt :))

ncs67

Xe tăng
Thứ nhất Em không mua xe của Mợ, ai cũng là người đi làm thuê, thuận mua vừa bán. Em không cọc kiếc gì mất thời gian, có xe alo Em đến trả đủ lấy xe luôn, những cái thuộc trách nhiệm bảo hành của hãng thì phải thực hiện, đừng có những lý do để thoái trách nhiệm là không ổn rồi.
Sale bán xe xong là thôi, việc bảo hành bảo dưỡng là việc của bộ phận khác thuộc đại lý cụ ạ.E mua mấy xe rồi , hãng nào cũng vậy

Nguyenbaha

Xe đạp
Xe của Em MD3 hôm nay đi thấy tình trạng gằn máy kêu to cứ khục khục đạp chân ga không tăng tốc được đôi khi còn chết máy. Tắt quạt gió, quạt điều hòa đi lại ga đi bình thường. Mấy hôm trước thấy tình trạng điều hòa kém mát rồi. Sáng mai đang định mang lên MAZDA GIẢI PHÓNG kiểm tra thì lại đọc được cái tin này của Cụ thấy lo ạ. Không biết xe Em có phải hỏng lốc điều hòa không ạ? Cụ nào biết tư vấn giúp Em với ạ?

dangphatmanh

Xe đạp
e k thảo luận vấn đề hỗ trợ hay nhiệt tình nhưng cảm giác thu nhập tháng đc 9-10tr, bán 1 xe cắt máu ra 1-2tr, 3 xe là 3-6tr, các cụ thử tính ra xem sống ở Hà Nội ăn tiêu kiểu gì ạ? Bên e lúc nào cũng rất nhiệt tình nhưng các bác thương sales với ạ :'(
thế mục đích ông làm cái nghề sale để làm j vậy? bán xe để kiếm tiền mà cắt máu cho ngta mua thì hóa ra ông đi làm từ thiện à, nói cái j cũng có lý tí =)) bảo là giảm thu nhập từ cái xe bán đc ấy thì ngta còn tin, ví dụ bán đc cái xe lãi 5tr ông cắt 2 3tr bớt cho khách thì ok, đằng này bảo bỏ tiền túi ra cho khách mua thì trẻ con nó tin ông à

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
thế mục đích ông làm cái nghề sale để làm j vậy? bán xe để kiếm tiền mà cắt máu cho ngta mua thì hóa ra ông đi làm từ thiện à, nói cái j cũng có lý tí =)) bảo là giảm thu nhập từ cái xe bán đc ấy thì ngta còn tin, ví dụ bán đc cái xe lãi 5tr ông cắt 2 3tr bớt cho khách thì ok, đằng này bảo bỏ tiền túi ra cho khách mua thì trẻ con nó tin ông à
ở 4rum này e chưa từng nói dối :)

andytran171

Xe hơi
Em mua cái xe tiền tỷ, theo hướng dẫn sử dụng Em vào trang mazda để chạy chương trình mazda tool, sau khi cắm thẻ vào xe thì nó không chỉ đường đc, vào hãng bảo hành thì bla bla, nhân viên *** đủ trình độ giải thích, Em bảo tao dùng xe hơn chục năm rồi, có phải thằng ngu đâu, mày đã đọc kỹ hướng dẫn và sổ bảo hành chưa, trong sổ ghi rõ thẻ SD đc bảo hành trừ trường hợp lỗi vật lý, Em hỏi nó mày có biết lỗi vật lý là như nào không? thằng nv ngơ ngơ phát chán. Mẹ khiếp khi mua thì săn săn đón đón, mua xong như mớ rau vấy chợ. Em tặng lủn chúng nó bảo hành bảo trì, ra gara quen thay dầu,
bảo dưỡng cho lành.
Vd xe tiền tỉ là bác mua m6 à?

May vãi tí nữa e cũng mua m6 ròi

MinhHoangMazda

Xe tải
Ý bạn ấy chia sẻ thực tế hiện tại như vậy đang làm cho nghề sale ô tô trở nên rất khó khăn. Đâu phải cứ mang về cho đại lý đôi ba chục hoa hồng 1 xe thì sẽ được chia 4,5 củ. Các cụ đa số cứ tưởng sale ô tô là lắm tiền, nên ép ngược ép xuôi chả k cắt máu thì sao ạ. Chứ nói dối cụ thì bọn e cũng đc cái xơ mít gì đâu mà trẻ con với ng lớn.

ali_33

Xe hơi
Ý bạn ấy chia sẻ thực tế hiện tại như vậy đang làm cho nghề sale ô tô trở nên rất khó khăn. Đâu phải cứ mang về cho đại lý đôi ba chục hoa hồng 1 xe thì sẽ được chia 4,5 củ. Các cụ đa số cứ tưởng sale ô tô là lắm tiền, nên ép ngược ép xuôi chả k cắt máu thì sao ạ. Chứ nói dối cụ thì bọn e cũng đc cái xơ mít gì đâu mà trẻ con với ng lớn.
Em thấy từ trước đến nay phần thiệt luôn thuộc về thượng đế chứ ông bán có chịu thiệt bao giờ.

MinhHoangMazda

Xe tải
Em thấy từ trước đến nay phần thiệt luôn thuộc về thượng đế chứ ông bán có chịu thiệt bao giờ.
Bọn e chỉ là công nhân bán xe nằm giữa thượng đế và ông bán thôi cụ ạ. Nhưng có cái gì bọn e cũng bị lôi cổ ra đầu tiên đấy.

dangphatmanh

Xe đạp
thế tôi hỏi ngu là ông bán xe mà phải bỏ tiền túi ra thì ông bán làm j vậy?

ali_33

Xe hơi
Bọn e chỉ là công nhân bán xe nằm giữa thượng đế và ông bán thôi cụ ạ. Nhưng có cái gì bọn e cũng bị lôi cổ ra đầu tiên đấy.
Thớt bức xúc khâu dịch vụ sau bán hàng chứ các cụ giao xe cho khách xong là hoàn thành nhiệm vụ rồi còn gì ai kêu ca gì nữa.
Đưa xe vào hãng là chấp nhận bị chém rồi mà vẫn ko đủ tin tưởng nữa thì nông dân như bọn em biết làm sao.

Patriots

Xe lăn
Cụ nói vậy là sai rồi, mua bán là thỏa thuận 2 bên. Ngay cả cái hợp đồng mẫu của Mazda nói riêng và các hãng xe hơi khác nói chung Em thâyd đã không phe rồi, LÀm éo gì có chuyện hợp đồng mẫu, luôn thiệt về người tiêu dùng, Người tiêu dùng bỏ tiền mua cái xe tiền tỷ thì họ hoàn toàn có quyền đòi hỏi phải sửa các điều khoản trong hợp đồng mẫu.
- Cụ thể người mua đặt cọc 15củ để lấy xe, đúng ngày mà không có xe thì Ông ký hợp đồng phải hoàn trả người mua 30củ. Em thấy nhân viên nói là nói nọ khó sửa thế này thế kia, mịa toàn tình cảm kiểu trẻ con.
Cụ nói vậy cũng không đúng, hợp đồng không vừa ý cụ ai bắt cụ phải mua? Cùng lắm là cụ next hoặc sửa hợp đồng theo ý cụ, thứ hai là thuận mua vừa bán cụ đúng thì cứ lôi hợp đồng ra mà phệt họ, còn kinh doanh cụ gì trên nói đúng đấy, ở đời méo có gì ngon, bổ, rẻ cả không bớt chỗ lọ thì phải thụt chỗ chai, như cháu làm dịch vụ cũng thế thôi, khách hàng thích bớt 500 cháu cũng bớt được nếu thích so bì, trong đầu cháu lúc đó nghĩ ngay sẽ bớt dịch vụ gì để bù vào 500 đó, nhưng cháu không làm thế mà bảo chỗ khác rẻ 500 thì khách nên đi chỗ khác, cơ bản cháu muốn khách hàng hài lòng khỉ sử dụng dịch vụ chứ không chiều khách, nhưng không phải ai cũng hiểu, chủ yếu chỉ thích ngon, bổ, rẻ

Hungproda

Xe tải
Bởi vậy nghề sale có tính đào thải rất cao cụ ạ :) e làm qua mấy mặt hàng rồi mới đến ô tô. Nói ra thì cũng là nhân viên tiếp thị chứ có cái gì đâu cụ. Cụ bảo ra trường đi xin việc kinh nghiệm không có thì chỗ nào nhận ngoài cái nghề này ra. Mà không làm thì đói làm mà k chịu nổi thì phải nghỉ. Tháng này cụ ra showroom xem xe tháng sau nhân viên có khi đổi quá nửa rồi cụ ạ
Cụ này nói chuẩn :))
Sale thì bán dc hàng thì có tiền k bán dc thì đói. K cần bằng cấp cao siêu
Nhưng cụ kia bảo cắt máu vào lương thì điêu quá. Chỉ là thu nhập giảm thì là bt :)) ngành nào chả phải cắt máu
Mới ra trg thích sạch sẽ lương cao thì phải chấp nhận thôi :)) thử đi làm cn xem lương có khi còn cao hơn khối mà xin cái dc ngay :))

Hungproda

Xe tải
Cụ nói thế chứng tỏ chỉ nhìn về một phía. Sale của Thaco khác tất cả các hãng khác. Câi gì biết thì nên nói cụ ah còn gì chưa tỏ thì nên xem xét rồi phát biểu. Sale của Thaco chỉ ăn lương cứng và không có thưởng đầu xe như những hãng khác hay đại lý của Thaco nên câc cụ đừng nghĩ bán đc một xe bọn e có mấy triệu.
À vâng e trình độ nông cạn đâu sánh dc với các anh :))
Sale mà ăn lương cứng thì kb bên đấy tính lương ntn nhỉ :))
Áp doanh số chăng :))

Hungproda

Xe tải
Thế thì cụ nên nhìn hai mặt đi cụ nhé. Còn nhiều thứ cụ chưa biết đc Sale Sr của THaco. Cụ hỏi những Sale ở HN này có Mazda Long Biên, Mazda Giải phóng. Mazda Phạm Văn Đồng xem e chia sẻ có đúng ko? Đại Lý e không nói nhé.
Đang hỏi cụ xem tính kiểu gì đấy :)) k muốn trả lời à :))

Hungproda

Xe tải
Tính theo Lương Văn Phòng tấm 7-8tr. Bán một xe cũng thế, bán 3 xe cũng thế. Thấy cụ bảo Sale không cần bằng cấp cao siêu nên e nghĩ Thaco chỉ trả thế thôi cụ ah. :))
K cần cao siêu chứ k phải là k cần
Cụ hiểu chứ. Dh cũng dc cd cũng dc k phải ngành kinh tế cũng dc . Kỹ thuật thì tốt mà k sư phạm cũng ok :))
Nếu bán 1 xe hay 3 xe cũng thế thì chắc trêu :))
Hoặc 1-3 xe là thuộc 1 nhóm lương thì chịu :()
Thé bán 1 xe vói 10 xe có khác nhau k

hungera

Xe đạp
Các bác trong mazda cũng nhiều, em có đôi lời muốn nói với các bác:
- Ai mua xe cũng cần dịch vụ sau bán hàng chuẩn. Bọn em đã chấp nhận đắt để vào hãng cho an tâm thế mà các bác còn đang tâm thịt nốt bọn em, lấy đi chút niềm tin cuối thì bọn em biết tin ai bây giờ, mà rõ khách hàng là thượng đế!
- kính xin các bác làm dịch cụ có lương tâm để bọn em nhờ, đừng coi bọn em gà để thịt nữa.
- các bác cứ nói " con sâu làm dầu nồi cach " chứ thực ra ai cũng biết " nồi rau toàn sâu, chỉ còn vài cọng rau thôi "
- nói các bác trong nghề tự ái nhưng đấy là sự thực các bác cần thay đổi. Thời buổi bây giờ chất lượng, uy tín đứng hàng đầu nếu ko các bác sẽ bị loại khỏi cuộc chơi.