Mazda CX-5 và những nhầm tưởng

justinlong

Xe tải
Tôi thấy hầu hết xe tầm trung giở lên đều có cửa gió ở gầm ghế xe, kể cả Escape, Everest, Camry, E-class v.v...

Trước nay thấy mỗi Kia Morning là thiếu cửa gió gầm ghế, chắc xe bé quá không bõ làm. Một số xe không thấy có là do ... trải bạt sàn xe, thợ ẩu quên không cắt lỗ !!!

Khéo khi thế thật, chả lẽ e tháo ghế trả sàn ra xem lại :-s Đa phần mọi ng để chế độ gió ngang và ngồi lái nên ít khi biết ghế sau có món này. Thanks cụ chỉ bảo!

bmw 740li

Xe tải
E đang ngồi ngắm CX 5 đây? So về kiểu dáng thì CR V k có cửa ak? Nhưng mà người dân mình vẫn khoái CV hơn... Mặc dù kiểu dáng Cv mới e thấy tụt lùi..

justinlong

Xe tải
E đang ngồi ngắm CX 5 đây? So về kiểu dáng thì CR V k có cửa ak? Nhưng mà người dân mình vẫn khoái CV hơn... Mặc dù kiểu dáng Cv mới e thấy tụt lùi..
Cụ quyết múc đi, hơn nhiều thứ như bên trên e viết. CR-V cả nội thất cũng tụt lùi...k thoáng và tiện ích như cũ: kê tay, hộc đồ giữa to, khoảng trống giữa 2 ghế trc, màn hình đa năng đẹp - biết cửa nào chưa đóng...

justinlong

Xe tải
Công nhận là rất ức chế vs vụ này. Trong xưởng dịch vụ còn báo giá cho vụ này. Làm ăn lôm côm quá. E thà gạt tay còn hơn.
Cái này làm giảm hình ảnh thương hiệu quá, tiện ích rất cơ bản đã có mà k cho. Tiện thể khi nào e lấy xe sẽ hỏi xưởng dv còn chức năng nào chưa kích hoạt thì kích hết lên nhưng...tính vào giá bán đc khuyến mại xem có đc k? Khéo khi ra cả đống chức năng như Merc, Bim. Haha =))

dunghl9

Xe hơi
Cái này làm giảm hình ảnh thương hiệu quá, tiện ích rất cơ bản đã có mà k cho. Tiện thể khi nào e lấy xe sẽ hỏi xưởng dv còn chức năng nào chưa kích hoạt thì kích hết lên nhưng...tính vào giá bán đc khuyến mại xem có đc k? Khéo khi ra cả đống chức năng như Merc, Bim. Haha =))
Cụ hỏi được xưởng nào xì e phát. E cũng đang định xuống xưởng làm cho ra nhẽ vụ này. Éo ai lại lấy tiền trong khi chỉ cần kích hoạt là xong. E nhớ ko nhầm thì cả chức năng tắt máy gập guơng cũng chỉ cần kích hoạt. Tổng 2 món này hãng nó đòi 2 củ hay sao ý. E có tờ báo giá đàng hoàng. Ko lại bảo '' Làm j có chuyện đấy"

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
GLK thì rất hay rùi nhưng ăn uống của em nó rất đã luôn cụ nhé , em chơi với 1 cụ đi con này , bảo trong thành phố đi đồng hồ báo 22l-24l / 100km là điều hoàn toàn bt :) ,

Giữa CRV - Mazda Cx 5 thì Cx 5 thắng tuyệt đối , từ ngoại hình đến nội thất và máy móc !
Cx5 thua ở 1 điểm là thương hiệu HONDA được dân VN CHUỘNG hơn là Mazda !
Em nói thật cụ đừng giận em rất ghét bọn nghe hơi nồi chõ xong vào phán như đúng rồi, nghe nói với thực tế khác xa nhau cụ ạ. Bạn cụ chắc chờ đèn đỏ vừa đạp chân ga và chân phanh thì mới ăn ác thế. Còn bạn cụ khẳng định GLK ăn ác thế thì để em lái nhé chỉ cần 15-16l thôi các cụ thịt em thoải mái còn không thì em ị vào mồm 2 cụ nhé được ko.

lead2011

Xe container
Ơ...cx5 tuyệt thế cơ à? Hay CRV quá đểu nhỉ?

SmallRiver

Xe điện
Dựng hơn CR-V chút xíu thôi mà cụ...đc cái ôm lưng hơn, êm hơn. Ngồi sau càng đỡ say cho các mợ
Đi xa xa tý mới hay tác dụng của cái chút xíu này đấy ạ, ngồi mỏi lắm, CRV còn ngả được khoảng 7cm về sau nữa nhé.

kien truc su

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã nêu rõ nhiều vấn đề anh em còn chưa biết. Bài viết thật giá trị với em.

BND

Xe máy
Cái vụ cửa gió dưới ghế trước đến Cà rem nhà em còn có đấy, bụi thì em thề là nó mà thiết kế cho bụi qua chỗ này thì những xe kiểu này thành máy hút bụi hết. Có nhiều bác trải sàn nó phủ lên luôn, xe em cứ để truồng nên cứ ngồi băng sau là thấy.

cuhaifus

Xe container
Em xem CX 5 rất kỹ và quả là khó chịu với hàng ghế thứ 2 quá, giá mà nó thiết kế ngả được thì ngon toàn tập

otohagiang

Xe container
Em nói thật cụ đừng giận em rất ghét bọn nghe hơi nồi chõ xong vào phán như đúng rồi, nghe nói với thực tế khác xa nhau cụ ạ. Bạn cụ chắc chờ đèn đỏ vừa đạp chân ga và chân phanh thì mới ăn ác thế. Còn bạn cụ khẳng định GLK ăn ác thế thì để em lái nhé chỉ cần 15-16l thôi các cụ thịt em thoải mái còn không thì em ị vào mồm 2 cụ nhé được ko.
xem trên đồng hồ và thực tế có thể khác nhau nhé
cụ ấy nói rõ là xem trên đồng hồ nhé
OF không phải là chỗ để nói từ "ị" lung tung được đâu nhé

BND

Xe máy
Về hàng ghế sau thì em nói thật, em ngồi phía trước chân cũng dài 1,78 nên phải đẩy ghế về phía sau, thằng em ngồi phía sau kêu oai oái. Em phàn nàn với chiên gia thì họ giải thích cái này đem 100% lắp ráp bên Nhật qua, chưa điều chỉnh và vì do bên bển mỗi thằng có một xe không kiểu gia đình bên mình nên nó tập trung vào thằng lái. Họ cũng nói ghi nhận những đặc thù tại VN và sẽ điều chỉnh kéo băng hai/ và ngả (trong khi khoang hành lý thì mênh mông tình buồn) nhưng em chưa biết đến bao giờ. Bản thân em cũng thích CX5 tuy nhiên chỉ khi nào nó làm hai cái trên thì em mới mua, còn không M6, 2.0 hoặc nhiều thằng khác cũng là giải pháp.

SmallRiver

Xe điện
Đấy, thì em đã bảo từ trước về hàng ghế sau rồi mà! Kết CX5 lắm nhưng ghế vậy đành chịu.

justinlong

Xe tải
Đi xa xa tý mới hay tác dụng của cái chút xíu này đấy ạ, ngồi mỏi lắm, CRV còn ngả được khoảng 7cm về sau nữa nhé.
E lúc nào cũng để ngả hết cỡ vì ít để hành lý phía sau, có lẽ CX-5 đi đường dài sẽ rõ. Cơ mà có cụ bảo chế lại cái lẫy giữ ghế sau CX-5 lùi lại 1 ít...e nhìn qua thấy là miếng sắt chữ U. Chắc đơn giản thôi :>

justinlong

Xe tải
Cái vụ cửa gió dưới ghế trước đến Cà rem nhà em còn có đấy, bụi thì em thề là nó mà thiết kế cho bụi qua chỗ này thì những xe kiểu này thành máy hút bụi hết. Có nhiều bác trải sàn nó phủ lên luôn, xe em cứ để truồng nên cứ ngồi băng sau là thấy.
Tại mọi ng ít bật gió dưới nên k biết...e cũng chưa ngồi xe nào như thế. Bụi nó trên thảm bật gió mạnh là quẩy lên ngay

justinlong

Xe tải
Về hàng ghế sau thì em nói thật, em ngồi phía trước chân cũng dài 1,78 nên phải đẩy ghế về phía sau, thằng em ngồi phía sau kêu oai oái. Em phàn nàn với chiên gia thì họ giải thích cái này đem 100% lắp ráp bên Nhật qua, chưa điều chỉnh và vì do bên bển mỗi thằng có một xe không kiểu gia đình bên mình nên nó tập trung vào thằng lái. Họ cũng nói ghi nhận những đặc thù tại VN và sẽ điều chỉnh kéo băng hai/ và ngả (trong khi khoang hành lý thì mênh mông tình buồn) nhưng em chưa biết đến bao giờ. Bản thân em cũng thích CX5 tuy nhiên chỉ khi nào nó làm hai cái trên thì em mới mua, còn không M6, 2.0 hoặc nhiều thằng khác cũng là giải pháp.
Đấy, thì em đã bảo từ trước về hàng ghế sau rồi mà! Kết CX5 lắm nhưng ghế vậy đành chịu.
Nếu chiên gia tiếp thu mà khắc phục đc cho cả những xe mua r thì tốt quá r!! M6 quá đẹp nhưng 1 củ 2 to hơn Cam 2.0 nhiều quá và gần mua đc 320i r...k chặt chội lắm mà đi cực hay, công nghệ thú vị

Totii

Đi bộ
Nếu chiên gia tiếp thu mà khắc phục đc cho cả những xe mua r thì tốt quá r!! M6 quá đẹp nhưng 1 củ 2 to hơn Cam 2.0 nhiều quá và gần mua đc 320i r...k chặt chội lắm mà đi cực hay, công nghệ thú vị
Bác nói em mới để ý vụ hàng ghế sau..em cũng đang quan tâm Cx5 này.

Maz Tran

Xe tải
Cảm ơn cụ nhiều, có lẽ sang tuần đi bảo dưỡng em cũng phải hỏi ve cái lock cửa tự động và cụp gương khi tắt bật máy mới được.
Xe em CX5 bản nhập hôm vừa rồi có chạy Đà Nẵng trên cung đường HCM e thấy ngon choét. Có đoạn em test thử lên 160km/h mà vẫn cảm thấy xe có thể lên đc nữa nhưng e k dám lên. Mấy thằng bạn đi cùng cũng phải công nhận xe chạy bốc và cảm giác lái cực thích