Mazda CX-5 và những nhầm tưởng

baythatnhanh

Xe buýt
Dòng CX5 em thấy các cụ bảo ghế đằng sau không có điều hòa nên hơi bí!

Cop_X9

Xe tải
Cụ nghe thôi, chứ đi rồi chỉ cần bật hàng ghế trước thì đằng sau cũng rét run. Bật dàn sau nữa thì lạnh sun "chjm". Điều hoà mazda mát nhanh và sâu lắm ợ ;;)

baythatnhanh

Xe buýt
Cụ nghe thôi, chứ đi rồi chỉ cần bật hàng ghế trước thì đằng sau cũng rét run. Bật dàn sau nữa thì lạnh sun "chjm". Điều hoà mazda mát nhanh và sâu lắm ợ ;;)
Thì em vẫn kết con CX5 mà cụ! hehee

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
thực tế ra cx5 đằng sau không có quạt gió nhưng phía dưới gầm ghế có hai họng gió điều hòa! bật lên cũng mát lạnh cả ngừoi ạ

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Các cụ Sales inbox cho em cái giá CX-5 nhé.
Thanks các cụ!!!
Cụ check inbox giúp giá đang rất tốt và nhiều ưu đãi cho tháng này cụ ạ, thật may mắn nếu được phục phục cụ

Prusten

Xe đạp
Chào các cụ, em cũng đang định mua CX-5, xin hỏi các cụ đã đi rồi em này có bị ồn không ạ? Em đang chạy Premacy, khá là ồn, nhất là tiếng lốp - hay là đi toàn đường xấu nó vậy? :D.
Vụ ghế ngả có cách gì khắc phục không ạ? Em rất kết dáng em CX-5 nhưng mà lãnh đạo nhà em thích ngồi ghế sau, không ngả được thì gay quá :).
Nhân tiện, nếu cụ nào biết cả CX-5 lẫn Qashqai thì cho em xin ý kiến chiên gia so sánh với ạ.

Cảm ơn các cụ,

Prusten

Xe đạp
Làm con Nissan Qashqai đi cụ, đẹp mà option đầy đủ, xe nhập luôn. Con này e mới thấy xứng là đối thủ của CX-5 chứ ko phải CRV hay Keoleos :D (hip toàn xe tên khó đọc vãi ...)
Cụ đi Qashqai rồi ạ? Đời nào thế? Cảm giác động cơ có hơi yếu không ạ? Mà bác mua đại lý nào thế? Em ở Hà Nội, Trung Hòa, search mạng thì không thấy nhiều lắm, Nissan Việt Nam thì không thấy có dòng này.

aotim

Xe container
Kg phải kg có lí do khi xe này toàn bên quân đội đi đâu bác sêu maz ạ :))
Em cũng không hiểu sao con này lại đắt thấy mồ, nhưng một điều lạ là em Xtrail rất hay đeo biển đỏ, em đã gặp rất nhiều, còn so sánh với cx5 thực sự rất khó tìm ra tiêu chí chung cho cả hai xe

Long kts

Xe buýt
E xin thông báo với các cụ đã, đang và sẽ mua CX-5...nhất là với những cụ nào mua r k đc sale trình bày8-|

- Đó là CX-5 có cửa gió phía sau các cụ nhé, điều kỳ lạ mà e chưa thấy xe nào có là nó nằm dưới...gầm 2 ghế trc \:D/ Tức là thổi từ sàn xe ngang ra, các cụ chọn mode điều hòa là gió ngang + gió dưới sẽ thấy mát rượi...bàn chân Việt. K hiểu ai nghĩ ra thiết kế này nhưng e thấy k ổn lắm vì k khác gì quẩy bụi dưới sàn lên khoang xe >-)

- Có cụ bảo k kết nối đc với ip5 nhưng e thử thì chơi nhạc, chọn bài thoải mái qua bluetooth trên màn hình xe với Táo sứt. Loa hay nhưng e vẫn thấy ít treble hơi khô.

- Tự động lock cửa thì vào xưởng dịch vụ Mazda sẽ đc kích hoạt lên từ ecu ạ. Vụ khóa hộc để đồ taplo cực đơn giản vì e đã xử lý với CR-V r...CX-5 nhìn qua cấu tạo lẫy khóa giống. E lắp k khác gì khóa zin như trong hãng mà có 3 tờ xanh lá. Cụ nào có nhu cầu e chỉ chỗ ạ :)

=> Rất đáng để mua CX-5 vì đa dụng, tiện nghi (7 chỗ đi trong phố to quá!) Mà nếu a TH lắp bản 2.5 FWD sắp ra bằng giá 2.0 AWD còn FWD giảm còn 1 củ to thì e nói lời từ biệt với CR-V ngay.

Chắc 2.5 Mazda bốc k kém 2.4 CR-V?? CR-V hơn mỗi cái cảm giác lái tốt, thật hơn và hành lý để khoang sau đc nhiều hơn nếu cụ nào xếp đồ đến tận nóc xe :))

P/s:
- E đang máu CX5 bản Nhật hơn TH lắp ráp. Có cụ nào định bán thì hú e nhé, màu gì cũng đc ạ...O9O chín chín, tám tám tám 93

- Vụ khoá hộc để đồ các cụ đi đến cuối hàng Muối bên trái có cửa hàng nội thất oto, để lại cái lẫy hôm sau quay lại kèm 3 loét là ngon choét luôn
Cụ cho cháu tên cửa hàng để cháu lắp khoá cốp để đồ CRV, thanks cụ nhiều! Vod..

Long kts

Xe buýt
CRV chả có tuổi để so với Cê ích 5 , nhìn 2 xe trên đường em đã thấy 2 cái đẹp khác nhau roài CX5 thanh lịch trẻ trung hiện đại , CRV cục mịch =) , so rì mấy cụ fan của CRV =)
Còn tuỳ cảm nhận của mỗi người mà cụ!

dortmund_2014

Đi bộ
Các cụ sales inbox cho em giá CX5 nhé, e dự là sẽ lấy xe vào giữa tháng 8 bản 2WD.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Các cụ sales inbox cho em giá CX5 nhé, e dự là sẽ lấy xe vào giữa tháng 8 bản 2WD.
Cụ kiểm tra đi! Em inbox cho cụ từ sáng rùi đấy! Có gì cụ ới em 1 câu! Em phục vụ bác hết mình

dortmund_2014

Đi bộ
Cụ cứ chạy thử cả 3 em rồi quyết đinh. em đã đi cả 3 và ý kiến cá nhận là cx5 và crv không có cửa để so với Nissan Xtrail. chúc cụ chon xe ưng ý
Em thấy so sánh như thế thì không chuẩn lắm vì giá của Xtrail cao hơn nhiều so với CX5 mà. Xtrail bản cũ thì dáng hơi cổ nhưng bản mới thì đúng là cũng rất đẹp, không kém gì CX5 :)

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Em thấy so sánh như thế thì không chuẩn lắm vì giá của Xtrail cao hơn nhiều so với CX5 mà. Xtrail bản cũ thì dáng hơi cổ nhưng bản mới thì đúng là cũng rất đẹp, không kém gì CX5 :)
Em thấy Xtrail cũng bình thường! Máy móc thì đỉnh rùi nhưng còn nội ngoại thất ko có gì nổi lắm mà giá lại cao! Cụ chọn cx5 đi cụ!