[Funland] Mazda 6 húc xe cấp cứu vượt đèn đỏ, ai đúng ai sai

Mu_coi

Xe máy
Cái này đã có pháp luật sử lý cứ hóng là biết ngay thôi ấy mà

aotim

Xe container
Cái duy nhất ta có là cái clip câm, chất lượng thấp.
Đến cái đèn bác còn không nhìn thấy rõ ràng.

Và ông Ambulance chỉ có ưu tiên khi và chỉ khi có đủ ĐÈN và CÒI MARTIN.
Đôi khi cái khi và chỉ khi nó mong manh lắm í

tienaka

Xe điện
Các cụ cứ bảo ko gấp. Ngta cũng vì chữ hấp hối mới phải chạy. Xe cc đi qua ngã 4 cũng chậm chứ nhanh đâu. Tóm lại cái ý thức nhường xe ưu tiên chưa có

Dqlong

Xe tăng
Chả cần xe cứu thương, chỉ cần đi qua ngã ba, ngã tư nguyên tắc phải giảm tốc độ đến mức an toàn, quan sát và đi qua, không phải là đèn xanh thì cứ phi như điên, giả dụ có CSGT hay người đi bộ sang đường chưa xong thì cũng đâm chăng ?

lacettiGG

Xe điện
Em đã cân nhắc trước khi còm rồi bác!
Nhưng các bác cứ để ý, mấy năm gần đây sau khi mazda thay đổi kiểu dáng và lắp linh kiện tàu, uốn vặn kiểu xe hàn lạ mắt khi xưa, xu thế giá xe có giảm nên nhiều người có điều kiện chuyển từ xe máy, thích trào lưu mới nên mua xe mazda! Nhưng do văn hóa chưa kịp chuẩn bị, toàn trẩu, ngáo trán ngắn, mặt trứng cá đi rất ngơ ngáo, cứ tưởng ngỡ xe mình là siêu xe! Điển hình là nhiều CX5, Mazda3, 2 đang đi thì rẽ, đậu đỗ bất thình lình như mấy ông xe máy; mới mua xe thì lững lờ cá vàng do mới lấy bằng, làm ách tắc giao thông, người thạo đi 1 chút là gào rú luồn lách phóng nhanh vượt ẩu, độ nháy đèn loạn xạ!
Trước thấy có nhiều cụ chửi morning, hay mấy cái xe hay chạy taxi, sau lại có cụ chửi bán tải, giờ cụ lại chửi mazda... Thế theo cụ phải đi xe gì cho nó ngoan :))

Hai Toan

Xe container
Em cho rằng, xe cc mà kg còi đèn là xe cc như xe thường, chấm hết. Kg ai có thể xác định đc một xe cc khi nó kg có đèn còi, vì chính đèn còi là để người khác phát hiện nó từ xa.
Đặc biệt nó có đèn còi nhưng đc phép sử dụng hay kg???. Trong trường hợp lấy xe cấp cứu chở nhau đi chơi rồi buồn tình chen lấn kg đc lại lấy còi đèn ra để hù nhau mà kg có giấy phép đi đường ây da, vô tù như chơi.
Như vậy trong trường hợp này cần phải xác minh đây có phải là một trường hợp cấp cứu theo luật hay là kg.
Em cá rằng đây kg phải là một trường hợp cấp cứu. Vì thế xe cấp cứu đã sai.
Còn về xe m6 em kg có ý kiến.
Nếu không phải là trường hợp cc mà vẫn bật đèn còi đòi ưu tiên thì sẽ tính ở lỗi khác.Nó đang ở trường hợp ưu tiên(Có đèn và còi)mà không nhường nó là sai lè(Mà M6 một là quá non,hai là quá điên mới qua giao lộ kiểu đó).

Hai Toan

Xe container
Tôi cố nhòm mấy lần mà không thấy "xe cc đang nháy đèn".
Chắc mắt kém cmnr.
Em xem mấy lần thấy có đèn mà cụ,rõ nhất là lúc vượt cái xe máy đang chờ đèn đỏ,còn chả rõ có bật ú oà không.

Xe gòng

Xe điện
xe con sai là không làm chủ tốc độ,xe cấp cứu sai là ko bật đèn khẩn cấp
vớ vẩn, xe cấp cứu ko bật đèn thì xác định luôn là đi vì nó chỉ là xe thường còn nó mà bật rồi thì xe m6 khỏi bàn. Cuối cùng là cả 2 thằng đều dở chỉ có thằng dở ít và thằng dở nhiều thôi, qua giao lộ hạ tốc xuống thì có chết ai

duchbk123

Xe máy
Có Clip hẳn hoi rồi. Cấp cứu qua gần hết giao lộ, ông nội Mazda 6 đâm sau hông, vệt thắng thì không có ( có để ý đâu mà thắng). Mazda sai hoàn toàn

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em xem mấy lần thấy có đèn mà cụ,rõ nhất là lúc vượt cái xe máy đang chờ đèn đỏ,còn chả rõ có bật ú oà không.
Thế ạ, vậy thì khả năng cao là có ĐÈN.
Và ở vụ này, ĐÈN có giá trị hơn CÒI.
Nếu đúng vậy thì cậu Mazda dựa cột rồi.

duchbk123

Xe máy
Em đã cân nhắc trước khi còm rồi bác!
Nhưng các bác cứ để ý, mấy năm gần đây sau khi mazda thay đổi kiểu dáng và lắp linh kiện tàu, uốn vặn kiểu xe hàn lạ mắt khi xưa, xu thế giá xe có giảm nên nhiều người có điều kiện chuyển từ xe máy, thích trào lưu mới nên mua xe mazda! Nhưng do văn hóa chưa kịp chuẩn bị, toàn trẩu, ngáo trán ngắn, mặt trứng cá đi rất ngơ ngáo, cứ tưởng ngỡ xe mình là siêu xe! Điển hình là nhiều CX5, Mazda3, 2 đang đi thì rẽ, đậu đỗ bất thình lình như mấy ông xe máy; mới mua xe thì lững lờ cá vàng do mới lấy bằng, làm ách tắc giao thông, người thạo đi 1 chút là gào rú luồn lách phóng nhanh vượt ẩu, độ nháy đèn loạn xạ!
Bác nói quá chuẩn.Em cũng có vài thống kê bổ sung ý bác.
  • Các thể loại Mazda đa phần là lần đầu mua xe,lý do mua mazda thì em thấy đa phần là: " xe của NHẬT BỔN, kiểu dáng loi choai(đánh vào tâm lý của dân đen),giá vừa phải, ngân hàng cho trả góp".
  • Thể loại cầm tài Mazda thì ôi thôi.Nào là thanh niên trả góp( rất hung hăng) ,Mấy chị xồn xồn mượn xe của chồng ra oai với hội chị em, Các anh chồng U50 ngày xưa cuộc sống khổ cực-bao năm tích cóp dành dụm ko dám tiêu sài để mua con Mát Đa nên rất đắc ý.
  • Đặc biệt con hàng Mát Đa 3, Mát Đa 2, Mát Đa 6 chủ xe thường mua tem rẻ tiền có dòng chữ: Sport, product chữ ký lèo nghèo trang trí.Con hàng CX-5 thì được ưu ái dòng chữ Đít Cô Ve Ry trước nắp capo
  • Đi đâu thì luôn mồm ca tụng Mát Đa vô địch thiên hạ blabla.Đến khi chạy thử Mẹc thì lại tắt tiếng ca=((=((=((=((

slaz8

Xe ba gác
Xe cấp cứu có sd đèn còi lúc ấy ko các cụ nhỉ?
Xe cấp cứu này có bật đèn với còi vì xe này là chuyễn bệnh nhân gần qua đời trong miền Nam về quê đó các Cụ. Chỗ này 30_4 mấy năm trước lấy đi mấy mạng sao mấy ông lái xe không sợ nhỉ
chưa có ai muốn đi hay muốn người khác nhường đường mà không ra tín hiệu cả.
Nếu Mada đâm vào xem ưu tiên thì do không làm chủ tốc độ
Nếu xe ưu tiên đâm vào xe mada còn phải xét..

toan1477

Xe điện

Sonduong.BMV

Xe container
Để khỏi chết đường chết chợ đấy cụ, em cũng thấy lạ sao nhiều người thắc mắc bệnh viện trả về hoặc tự xin về chết ở nhà mà lại phải khẩn cấp.
Đi cho nhanh và nhiều bệnh nhân phải nằm thở cụ ạ

Sonduong.BMV

Xe container
Ông nói như con că.c tôi.Ông nghĩ bệnh viện trả về thế nhỡ người ta điều trị xong rồi về nhà điều trị tiếp thì sao?Mà quãng đường từ SG về Hà tĩnh ông biết bao cây ko?Chả nhẽ đi từ từ bắt bệnh nhân mệt mọi trên xe cứu thương?Mà trên xe cứu thương ko đủ thiết bị y tế nhỡ bệnh nhân biến chuyển xấu đi chậm ko đến viện kịp thời lăn ra chết thì sao?Mà dù có là bệnh viện trả về đi nữa,người ta cũng xứng đáng được ưu tiên đi nhanh trên đường để được về nhà.
Mồm ông ko khác cái hố xí nhà tôi.Không biết bao nhiêu tuổi mà não phát triển kém thế
Cụ này nói theo cảm tính

Sonduong.BMV

Xe container
Em nghĩ khả năng không bật đèn và còi báo hiệu. Dựa vào tuyến đường đi của xe cấp cứu từ Hcm và Hà Tĩnh thì đoán đây là xe trả bệnh nhân về nhà, như vậy cũng bình tĩnh mà đi chứ đâu cần gấp gáp quá.
Đến Khánh hoà thì bệnh nhân đã chết