Mazda 6 đời 2006 muốn độ đèn

DriveBravo

Xe buýt
Chào các bác.
Em chạy con M6 này được hơn 3 năm rồi nhưng đến giờ đèn pha của em nó bị mờ và tối. Em định đợt này đầu tư nâng cấp làm lại cho em nó ngon lành nên muốn nên đây hỏi các bác xem M6 độ đèn sao cho đẹp và sáng, địa chỉ tại Hà Nội.
Note: ngoài ra em cũng muốn độ lại thêm về hình thức cho em nó luôn
Hiện tại: xe màu bạc, đã dán kính, làm chống ồn, CD 6 đĩa, âm thanh tạm ổn, ghế da. Còn lại em chưa làm gì cả. Ngân sách dự định đầu tư khoảng 30-40tr
Cảm ơn các bác đã quan tâm

DriveBravo

Xe buýt
Em muốn hỏi thêm các bác có kinh nghiệm là xe chạy 7 vạn rồi không biết đã phải thay thế côn, phanh gì chưa nhỉ. Từ lúc mua đến giờ em chỉ thay lốp và dầu thôi.

DriveBravo

Xe buýt
Không có bác nào trả lời em nhỉ?

LED&HID4auto

Xe tải
Website
mernat.com.vn
Chào các bác.
Em chạy con M6 này được hơn 3 năm rồi nhưng đến giờ đèn pha của em nó bị mờ và tối. Em định đợt này đầu tư nâng cấp làm lại cho em nó ngon lành nên muốn nên đây hỏi các bác xem M6 độ đèn sao cho đẹp và sáng, địa chỉ tại Hà Nội.
Note: ngoài ra em cũng muốn độ lại thêm về hình thức cho em nó luôn
Hiện tại: xe màu bạc, đã dán kính, làm chống ồn, CD 6 đĩa, âm thanh tạm ổn, ghế da. Còn lại em chưa làm gì cả. Ngân sách dự định đầu tư khoảng 30-40tr
Cảm ơn các bác đã quan tâm
Em thì chỉ làm được phần đèn đóm cho cụ thôi gồm LED và Bi-Xenon, các phần khác cụ ra Lê Văn Lương nhé

DriveBravo

Xe buýt
Em thì chỉ làm được phần đèn đóm cho cụ thôi gồm LED và Bi-Xenon, các phần khác cụ ra Lê Văn Lương nhé
Cám ơn cụ, em cũng chua đi tham khảo thị trường thêm được. Đành chời đợi vậy, chăng biết lúc có thời gian đi thì có còn tiền không (cuối T9 là đi giải đua 1000 năm Thăng Long mất gần tháng rồi)

Liuba

Xe buýt
Chào các bác.
Bộ đèn pha dùng mới 4 năm mà đã mờ rồi, coi chừng bị lọt nước. Trước hết bác nên mang ra hàng để họ kiểm tra, đánh bóng mặt đèn và súc choá đèn, kiểm tra lọt nước... Việc độ lại đèn hoặc mua bộ đèn pha mới chỉ thật sự cần thiết khi đã làm hết các khâu trên mà vẫn mờ. Không biết bộ đèn pha zin của xe bác giờ trên thị trường có ko, chứ em mua bộ đèn pha mới cho xe em (Daewoo Espero 1995) có 2tr8 thôi, lắp vào sáng quắc, ko phải độ chế chi hết. Nhìn nguyên bản vẫn hay hơn. Nếu ko có hàng thì mới cần độ bác ạ.

Em muốn hỏi thêm các bác có kinh nghiệm là xe chạy 7 vạn rồi không biết đã phải thay thế côn, phanh gì chưa nhỉ. Từ lúc mua đến giờ em chỉ thay lốp và dầu thôi.
Bác nên mang ra gara để họ kiểm tra mấy hạng mục: Dầu hộp số, lọc xăng,, lọc gió động cơ, lọc gió điều hoà, súc béc phun xăng nếu cần thiết. Hệ thống phanh thì cần kiểm tra dầu, má phanh, đĩa phanh, nếu mòn quá thì thay.
Hệ thống côn và lái thì nếu thấy có biểu hiện khác thường thì mới cần kiểm tra, sửa chữa, thay thế.
Em ước chừng làm hết các công đoạn trên cùng lắm là trên dưới 10m, còn thừa lại bác mời em uống 1 chầu bia hơi nhé =))

Chỉnh sửa cuối:

DriveBravo

Xe buýt
Cảm ơn bác Liuba nhé, để em mang ra Gara xem họ có giúp được gì không. Cũng tại vì nó ít được em sử dụng nên chẳng mấy khi được chăm sóc.

MC911

Xe đạp
E muốn hỏi bác chủ thớt làm chống ồn bằng chất liệu gi vậy, hiệu quả có ok ko bắc? E cũng đang muốn làm chống ồn cho M6 của e.

cuchuoi79

Xe hơi
gặp bác khactrung đi, bác đấy nổi tiếng thần đèn đó

moivaodoi

Xe đạp
nghe bác đầu tư nâng cấp tận 40T cho xế, em nghe mà thèm quá đi. từng ý tiền nghe chừng làm xong thì tuyệt vời luôn rồi.[-(