Thảo luận Mazda 3 FL 2019 - Xe bồng bềnh sau khi vào cua

ToanNAT

Đi bộ
Kính chào các cụ.
Em là newbie không những trong forum này mà còn là newbie trong cả thâm niên vần vô lăng.
Con vợ 2 của em dạo này em thấy nó rất lạ nhưng không rõ đây là bệnh hay do em còn non kinh nghiệm nên cảm giác thế.
Chả là con vợ 2 M3 Fl 2019 của em mới được gần 6000 km, vừa mới đi bảo dưỡng 5000. Nhưng dạo gần đây, mỗi lần em vào cua và sau khi trả lái thì có cảm giác xe nó bị bồng bềnh ở hai bánh sau. Em thử đổi sang cả ghế phụ nhưng vẫn cảm nhận rõ nét sự bồng bềnh.
Gần đây xe em có gắn với một vài sự kiện như sau:
1. Xe đi bảo dưỡng 5000, có đổ dung dịch vệ sinh buồng đốt của đại lý Mazda (xe em để trong đại lý cả tuần do em bận đi công tác).
2. Bị dính đinh bánh sau, sử dụng tạm lốp sơ cua một hai hôm rồi lắp lại bánh zin sau khi đã vá.
Em tính mang ra đại lý để họ kiểm tra lại nhưng do đang dịch nên đành đợi.
Các cụ có nhiều kinh nghiệm, đã ai có gặp hoặc có cảm giác giống em không.
Em cảm ơn các cụ.

Chul_lee

Xe máy
Bạn nên ra hãng nhờ siết lại gầm bệ xem sao. Xe mình Cx5 sau 5000km cũng mới bảo dưỡng lại đi vững hơn hẳn. Nếu không nói thì họ không siết đâu vì mốc này chưa kiểm tra gầm bệ. Khi kết cấu xe vững chắc thì đỡ ồn và vững vàng hơn.

ToanNAT

Đi bộ
Cảm ơn bác. Hôm rồi em cũng mang xe ra hãng kiểm tra lại, họ cũng check lại gầm bệ rồi cả áp suất lốp. Nhưng hiện tượng vẫn vậy.

tntnb

Xe điện
Kính chào các cụ.
Em là newbie không những trong forum này mà còn là newbie trong cả thâm niên vần vô lăng.
Con vợ 2 của em dạo này em thấy nó rất lạ nhưng không rõ đây là bệnh hay do em còn non kinh nghiệm nên cảm giác thế.
Chả là con vợ 2 M3 Fl 2019 của em mới được gần 6000 km, vừa mới đi bảo dưỡng 5000. Nhưng dạo gần đây, mỗi lần em vào cua và sau khi trả lái thì có cảm giác xe nó bị bồng bềnh ở hai bánh sau. Em thử đổi sang cả ghế phụ nhưng vẫn cảm nhận rõ nét sự bồng bềnh.
Gần đây xe em có gắn với một vài sự kiện như sau:
1. Xe đi bảo dưỡng 5000, có đổ dung dịch vệ sinh buồng đốt của đại lý Mazda (xe em để trong đại lý cả tuần do em bận đi công tác).
2. Bị dính đinh bánh sau, sử dụng tạm lốp sơ cua một hai hôm rồi lắp lại bánh zin sau khi đã vá.
Em tính mang ra đại lý để họ kiểm tra lại nhưng do đang dịch nên đành đợi.
Các cụ có nhiều kinh nghiệm, đã ai có gặp hoặc có cảm giác giống em không.
Em cảm ơn các cụ.
Vậy tuyệt vời quá rồi còn gì, để có được cảm giác đó phải là sedan hạng sang với treo khí nén.