Chi hội Mazda 3 bị nước vào

Truong.1708

Xe máy
chào các bác . có bác nào biết nguyên nhân của xe em không ạ . e đang đi con mazda 3s 2012 xe của đài loan . hiện tại xe e có hiện tượng nước vào sàn sau của bên lái . bên e đang mưa to e đỗ ngoài sân không đi đâu cả kính tất cả đều kéo lên . hôm nay e đi xe và thấy nước vào sàn sau của xe . vậy theo kinh nghiệm của các bác nó bị sao ạ . E xin chân thành cảm ơn
đây là link đoạn video e ghi lại

Kiabuoisang

Xe container
Do cửa sau, khu vực nước vào đã từng bị tháo tappi; dựt tấm nilon ra để làm gì đó làm cho có 1 đoạn keo nào đó ko còn dính. Hoặc do lâu ngày tự bong dẫn tới nước chảy qua và vào sàn xe. Xử lý: dán lại bằng keo chuyên dụng của nó, trường hợp ko có thì mua keo epoxi dán lại. Cách kiểm tra đơn giản nhất: tháo tapi cửa xong đóng lại, nhờ người ngoài phun nước sẽ thấy nó chảy vào hết sức diệu kì:D

khkdgs

Xe điện
f1 nhà cụ có nghịch ngợm không

khkdgs

Xe điện
Do cửa sau, khu vực nước vào đã từng bị tháo tappi; dựt tấm nilon ra để làm gì đó làm cho có 1 đoạn keo nào đó ko còn dính. Hoặc do lâu ngày tự bong dẫn tới nước chảy qua và vào sàn xe. Xử lý: dán lại bằng keo chuyên dụng của nó, trường hợp ko có thì mua keo epoxi dán lại.
cụ đã tháo tapbi cửa bao giờ chưa. ngay cả cụ có bỏ tấm linon đó đi thì nước mưa cũng không vào xe được đâu. cái này cần thời gian theo dõi. trời mưa cụ chủ vào xe ngồi phục kích thôi. em dự là tác nhân do người hoặc lỗ thoát nước ở cạ h dưới cửa tắc hoặc cụ khép cửa không kỹ hoặc kính không lên hết.

Truong.1708

Xe máy
cụ đã tháo tapbi cửa bao giờ chưa. ngay cả cụ có bỏ tấm linon đó đi thì nước mưa cũng không vào xe được đâu. cái này cần thời gian theo dõi. trời mưa cụ chủ vào xe ngồi phục kích thôi. em dự là tác nhân do người hoặc lỗ thoát nước ở cạ h dưới cửa tắc hoặc cụ khép cửa không kỹ hoặc kính không lên hết.
bữa trước vợ cả e đi bị xịt lốp ko biết thay thế có người đứng giúp mà cũng ama tơ nên kích xe lên thì bị móp phần này e chụp ảnh cụ coi ko biết nó có liên quan ko ạ

Kiabuoisang

Xe container
Riêng em không có chuyện phán bừa cụ nhá. Em nói là trên cơ sở đã trải qua thực tiễn. Ai chả biết cửa có lỗ thoát, nhưng đấy là điều kiện tấm nilon ko bị bong, còn nếu đã có bong thì nó chảy vào chỗ bong và phi xuống sàn.

Truong.1708

Xe máy
Do cửa sau, khu vực nước vào đã từng bị tháo tappi; dựt tấm nilon ra để làm gì đó làm cho có 1 đoạn keo nào đó ko còn dính. Hoặc do lâu ngày tự bong dẫn tới nước chảy qua và vào sàn xe. Xử lý: dán lại bằng keo chuyên dụng của nó, trường hợp ko có thì mua keo epoxi dán lại. Cách kiểm tra đơn giản nhất: tháo tapi cửa xong đóng lại, nhờ người ngoài phun nước sẽ thấy nó chảy vào hết sức diệu kì:D
dạ xe e mua lại nên ko biết có bị tháo hay chưa e kiểm tra gioăng cửa thì ko thấy nước ướt

Kiabuoisang

Xe container
dạ xe e mua lại lên ko biết có bị tháo hay chưa e kiểm tra gioăng cửa thì ko thấy nước ướt
Cụ kiểm tra như em nói là thấy thôi. Tháo tapi ra, ngồi trong, đóng cửa lại. Phun nước ở bên ngoài sẽ thấy nó chảy vào sàn. Bị chỗ nào thì xử lí chỗ đó. Tại sao phải tháo tapi: để rộng mắt dễ nhìn hơn thôi ợ.

Truong.1708

Xe máy
Cụ kiểm tra như em nói là thấy thôi. Tháo tapi ra, ngồi trong, đóng cửa lại. Phun nước ở bên ngoài sẽ thấy nó chảy vào sàn. Bị chỗ nào thì xử lí chỗ đó. Tại sao phải tháo tapi: để rộng mắt dễ nhìn hơn thôi ợ.
e sẽ mang ra thợ để thử chứ nhà cũng ko có đồ để xem nó . cảm ơn cụ nhé

tranvinhhp

Xe hơi
chào các bác . có bác nào biết nguyên nhân của xe em không ạ . e đang đi con mazda 3s 2012 xe của đài loan . hiện tại xe e có hiện tượng nước vào sàn sau của bên lái . bên e đang mưa to e đỗ ngoài sân không đi đâu cả kính tất cả đều kéo lên . hôm nay e đi xe và thấy nước vào sàn sau của xe . vậy theo kinh nghiệm của các bác nó bị sao ạ . E xin chân thành cảm ơn
đây là link đoạn video e ghi lại

cụ cho e hỏi xe cj có bị va chạm gì hu vực quanh bên đó ko ạ, nước vào khi trời mưa chỉ có dột gioăng cửa vào hoặc trên nóc có đường ốc thoát nước cửa nóc nó bị dò gỉ vào đó thui ạ

Truong.1708

Xe máy
cụ cho e hỏi xe cj có bị va chạm gì hu vực quanh bên đó ko ạ, nước vào khi trời mưa chỉ có dột gioăng cửa vào hoặc trên nóc có đường ốc thoát nước cửa nóc nó bị dò gỉ vào đó thui ạ
xe này của em thì ko đâm đụng vào đâu ạ , em cũng mới bị trường hợp này ngày trc cầm ra thợ cho nó lắp camera lùi thấy nó tháo tung cả chỗ đó ra để đi dây điện nên ko biết có bị sao ko ạ

Truong.1708

Xe máy
cảm ơn các cụ nhé . nguyên nhân là do điều hoà bị tắc ở ngay đoạn gần chân phanh nên nước nó chảy từ đó chảy xuống làm ngập . e đã thay thế nó và giờ ngon lành