Mazda 3 2010 các cụ độ gì rồi phọt lên cho anh em chiêm ngưỡng với ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dũng còi

Xe hơi
Cụ Shin thay đèn led vào 2 cái bóng nhỏ nhỏ ở đèn pha à

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Khoảng 25, 26 củ thôi. Mâm 18 tầm 3,5 củ, lốp tầm 3 củ. Quyết nhanh để a còn xin gấu tý đạn #:-s
Em nghĩ là lốp 18 mà giá 3 củ đi không nổi đâu ạ, giá này chỉ có lốp tàu với lốp hàn thôi, ồn kinh lắm. Nếu muốn êm êm thì phải 4,4 củ trở lên.

Toyota Celica

Xe container
Em hỏi thử hôm nay roài ,gần 5 củ lốp michelin thái , em ạ luôn :D

Shin3017

Xe buýt
Website
facebook.com
Em nghĩ là lốp 18 mà giá 3 củ đi không nổi đâu ạ, giá này chỉ có lốp tàu với lốp hàn thôi, ồn kinh lắm. Nếu muốn êm êm thì phải 4,4 củ trở lên.
Mazda lên mâm 18 đi đường ghồ ghề dễ ăn đinh lắm Bác ạ , em cũng thích nhưng chưa bít thế nào , xem đủ đạn nhích được ko đã ..
em đang kết bộ Mâm này đây, ko bít có phải 18 ko .

Shin3017

Xe buýt
Website
facebook.com
Cụ Shin thay đèn led vào 2 cái bóng nhỏ nhỏ ở đèn pha à
Đúng rồi đấy bác ạ , thay vào 2 đèn téc , nhưng Bác phải thay bóng loại tốt chứ loại linh tinh dễ cháy lắm, em thay nhiều lần lắm rồi , nên em bít,

Dũng còi

Xe hơi
Đúng rồi đấy bác ạ , thay vào 2 đèn téc , nhưng Bác phải thay bóng loại tốt chứ loại linh tinh dễ cháy lắm, em thay nhiều lần lắm rồi , nên em bít,
2 bên là 4 đèn đúng o cụ, thay có dễ o ? Cụ thay loại nào, bao xiền ?

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mazda lên mâm 18 đi đường ghồ ghề dễ ăn đinh lắm Bác ạ
cụ nói thế nào ý, em vẫn còn cả bộ 18 đây, dù bây giờ em đang chạy bộ 17". em chạy đường trường suốt, không ăn đinh đâu cụ.
Đây là bộ 18 của em

Còn đây là bộ 17

longbob

Xe buýt
2 bộ mâm của cụ GLpro đẹp quá, cụ chụp ở ĐH Bách khoa à ? Mà sao cụ o thanh lý 1 bộ đi nhỉ :o)

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
em có định lấy 17 đâu, lúc em bị mòn lốp, tìm hơn 1 tháng mà không kiếm được cái lốp mic pilot sport, cuối cùng phải lấy dunlop chạy tạm, được 2 tháng ồn không chịu nổi thế là đành mua thêm bộ 17 để dễ kiếm lốp :D
Giờ bộ 17 để em đi làm, bộ kia dành lúc nào thích racing thì vác ra chạy, thật là bán cũng chả được bao nhiêu mà cái bộ đấy xưa em cũng vất vả mới mua được nên cũng tiếc ạ. :D

Chỉnh sửa cuối:

Shin3017

Xe buýt
Website
facebook.com
cụ nói thế nào ý, em vẫn còn cả bộ 18 đây, dù bây giờ em đang chạy bộ 17". em chạy đường trường suốt, không ăn đinh đâu cụ.
Đây là bộ 18 của em

Còn đây là bộ 17
Bộ 18 Bác mua ở đâu đẹp thế ..

Toyota Celica

Xe container
Em cảm giác cái hốc bánh của M6 nó to các cụ nhỉ , lắp em 18 vào mà nhìn vẫn như không :) , M6 các cụ phải làm quả 19 vào hehe

Toyota Celica

Xe container
Thừa thời gian ngồi nghĩ chuyện :))
Trong có tởm không các cụ , photoshop em thì kém tắm roài

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Thừa thời gian ngồi nghĩ chuyện :))
Trong có tởm không các cụ , photoshop em thì kém tắm roài

trông thể thao mà kụ chánh .nhưng em thấy hơi nhiều chữ thành ra hơi rối:(
trình photoshop chỗ vàng vàng em cho 7 điểm:P:P:P

katot

Xe máy
Chào các cụ, lâu em mới quay lại thớt nên đóng góp tí
@longbob: Vẫn còn nợ cụ vụ gương mà chưa có dịp gặp cụ, thôi em cứ nợ cụ tiếp khi nào có dịp :P

Nỗ lực nâng M3 TW thành M3 JP ;))

Em để xe ở bãi ngoài trời, nhiều hôm về tối khi lùi chen vào giữa các xe rất khó chịu vì không có đèn lùi bên lái nên chẳng thấy gì cả, em bật cái đèn sương mù sau thì ánh sáng đỏ cũng chẳng khá hơn. Hôm em xuống Vinamazda bảo dưỡng có hỏi thay cái đèn như xe JP thì được báo giá 3,1M, không có sẵn phải đặt ít nhất 2 tuần. Chát quá em ra soi lại cái đèn xe em thì phát hiện hóa ra nó có thêm 1 miếng nhựa đỏ so với bên phụ. Hơhơ, ngon roài em phi ra cụ minhkhoi nhưng các cụ ở đó dội cho em bát nước bảo là cái thể loại đèn này thì bó tay không ai tháo ra được đâu vì nó ép nhiệt và chỉ cho em cách cuối cùng là ra đồng nhân có khi gặp thằng nào liều nó làm cho may ra không vỡ :13::13:[-O<
Nhưng hóa ra đan rổ hơn thế nhiều các cụ ợ, em rẽ vào 30 đồng nhân và cu em thợ dùng 2 cái dao như dao mổ bác sỹ sau khoảng 5 phút thì tóe loe ra thế này

Sori các cụ là lúc đó em căng thẳng quá quên cả ghi chép lại nên khi gắn lại rồi mới thêm được cái ảnh này

Và đây là kết quả

Để tăng hiệu quả chiếu sáng em nhờ cụ stin bên shiptaobao ship cho em đôi bóng siêu sáng (LED CREE R5) http://item.taobao.com/item.htm?id=9061128971

+ Để như xe JP các cụ chỉ việc cắt dây + ở sau đèn sương mù cũ rồi nối sang đèn lùi là ok. Nhưng em muốn hơn thế 1 tí cho nên em chơi 2 con diode 2A để chặn dòng ngược và em nối qua diode và 2 đèn với nhau. Kết quả là khi cần báo bác nào phía sau quen ko hạ đèn pha em bật tắt 1, 2 lần công tắc đèn sương mù là bác ý hiểu và hạ pha cho em. Cụ nào có camera lùi có thể chủ động bật lên xem phía sau mà ko cần vào số lùi đâu :P
Mời các cụ góp ý

Chỉnh sửa cuối:

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Ngon phết Kụ nhỉ ,trông nó đỡ lệch chứ em thấy bên trắng bên đỏ không đẹp lắm .Kể ra Kụ cũng liều ,tách một phát là đi 3 chai mốt:)):)):)) May mà ko sao

Bank6688

Xe buýt
@ cụ katot:
Sao cụ không lắp cam lùi nhỉ, như vậy mỗi khi cụ lùi cũng yên tâm không húc phải lỗ thoát nước hoặc ổ voi, ở HN nguy hiểm lắm, nên cứ làm cái cho lành, hơn nữa tích hợp vào đầu DVD cũng tiện dùng mà.
@ Cụ Chánh:
Kụ đừng làm thêm cái viền nhé, em nhìn thấy không mỹ quan bằng trước.

Dũng còi

Xe hơi
@ katot: Led cụ mua là 1 bóng hay 4 bóng/ Mà e thấy giá 30 đồng 1 đèn hay thế nào ạ

Sonotc

Xe tải
Chào các cụ, lâu em mới quay lại thớt nên đóng góp tí
@longbob: Vẫn còn nợ cụ vụ gương mà chưa có dịp gặp cụ, thôi em cứ nợ cụ tiếp khi nào có dịp :P

Nỗ lực nâng M3 TW thành M3 JP ;))

Em để xe ở bãi ngoài trời, nhiều hôm về tối khi lùi chen vào giữa các xe rất khó chịu vì không có đèn lùi bên lái nên chẳng thấy gì cả, em bật cái đèn sương mù sau thì ánh sáng đỏ cũng chẳng khá hơn. Hôm em xuống Vinamazda bảo dưỡng có hỏi thay cái đèn như xe JP thì được báo giá 3,1M, không có sẵn phải đặt ít nhất 2 tuần. Chát quá em ra soi lại cái đèn xe em thì phát hiện hóa ra nó có thêm 1 miếng nhựa đỏ so với bên phụ. Hơhơ, ngon roài em phi ra cụ minhkhoi nhưng các cụ ở đó dội cho em bát nước bảo là cái thể loại đèn này thì bó tay không ai tháo ra được đâu vì nó ép nhiệt và chỉ cho em cách cuối cùng là ra đồng nhân có khi gặp thằng nào liều nó làm cho may ra không vỡ :13::13:[-O<
Nhưng hóa ra đan rổ hơn thế nhiều các cụ ợ, em rẽ vào 30 đồng nhân và cu em thợ dùng 2 cái dao như dao mổ bác sỹ sau khoảng 5 phút thì tóe loe ra thế này

Sori các cụ là lúc đó em căng thẳng quá quên cả ghi chép lại nên khi gắn lại rồi mới thêm được cái ảnh này

Và đây là kết quả

Để tăng hiệu quả chiếu sáng em nhờ cụ stin bên shiptaobao ship cho em đôi bóng siêu sáng (LED CREE R5) http://item.taobao.com/item.htm?id=9061128971

+ Để như xe JP các cụ chỉ việc cắt dây + ở sau đèn sương mù cũ rồi nối sang đèn lùi là ok. Nhưng em muốn hơn thế 1 tí cho nên em chơi 2 con diode 2A để chặn dòng ngược và em nối qua diode và 2 đèn với nhau. Kết quả là khi cần báo bác nào phía sau quen ko hạ đèn pha em bật tắt 1, 2 lần công tắc đèn sương mù là bác ý hiểu và hạ pha cho em. Cụ nào có camera lùi có thể chủ động bật lên xem phía sau mà ko cần vào số lùi đâu :P
Mời các cụ góp ý
Hay quá cụ katot, hôm nào e phải theo cụ thôi, hy vọng của e không bị tạch hehe

Trạng thái
Thớt đang đóng