Mazda 3 2010 các cụ độ gì rồi phọt lên cho anh em chiêm ngưỡng với ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toyota Celica

Xe container
Cụ ơi cháu xin lỗi , vì cụ gọi muộn quá cháu lại đang đưa gấu đi chơi ứ chốn được gấu nên chốn các cụ vậy hehe

Toyota Celica

Xe container
Cái viền quanh hốc bánh cụ mua ở đâu đới , giới thiệu cho anh em cái hehe , lâu lâu chả đụng vào xe lại ngứa ngứa

lox bui M3

Xe buýt
Cái viền quanh hốc bánh cụ mua ở đâu đới , giới thiệu cho anh em cái hehe , lâu lâu chả đụng vào xe lại ngứa ngứa
cụ cho hỏi mazda3 2011 bi h thay lốp loại nào tầm bao tiền để lắp lazang gió 18in hả cụ,thay xong có phải đi đăng kiểm ko cụ thankss cụ

Mazda3CB

Xe tăng
cụ cho hỏi mazda3 2011 bi h thay lốp loại nào tầm bao tiền để lắp lazang gió 18in hả cụ,thay xong có phải đi đăng kiểm ko cụ thankss cụ
Lên 17 mà non hơi tí là dính sẹo roài. Còn không thì cứ rón rén mà đi nhá, đường HN ko fai ở Châu Âu hay Nhựt Bổn roài Mỹ đâu.
lên 18 thì em ứ dám hình dung ợ

lox bui M3

Xe buýt
Lên 17 mà non hơi tí là dính sẹo roài. Còn không thì cứ rón rén mà đi nhá, đường HN ko fai ở Châu Âu hay Nhựt Bổn roài Mỹ đâu.
lên 18 thì em ứ dám hình dung ợ
thế để nguyên bản thoai hả cụ :D

Toyota Celica

Xe container
Bình thường , lên 17 không ảnh hưởng gì cả , thực chất bán kính không thay đổi ,
Thứ 2 cái lốp nguyên bản của Taiwan là lốp đểu , nó cứng đơ , cụ lên 17 thay lốp michelin vào nó mềm oặt đi đỡ ồn hơn nhiều ,
18 thì hơi ồn , nhưng chơi thì chả sợ , xe bây giờ cách âm tốt lắm cụ à , vành to cứ chơi lốp tốt , không sợ ồn

mazda236

Xe máy
Cảm ơn cụ

Toyota Celica

Xe container
Độ Ipad TWO 3G in CAR nào
Tự dưng thành cái Tivi Tunner này , GPS này , Video Music này , Đủ các thứ trên đời à cả thêm WIFI HOTSPOT nữa chứ
Cụ nào Đi maz mà chưa mua DVD thì mua cái Ipad 2 cho nó lành

Ý Tưởng thế lày các cụ chú ý là ý tưởng em chụp ảnh em đỡ tay ở dưới roài hehe

Tiến hành ợ , sáng ngày lễ rảnh rỗi nên làm , em làm chả khéo đâu , quan trọng đạt mục đích và thẩm mỹ vừa vừa thôi ạ :D

Vật dụng
1) Bao silicon rẻ tiền ( 100k )

2) 2 cái gài vào hốc gió dư lày

3) Mút dính ( như của cục coolball cho macbook ý các cụ ) Như hình ở mục 1 ý các cụ :) , em khâu 1 mặt vào silicon , 1 mặt vào cái Gài

4) 2 Cái tay của em = Free :D
Vị chi khoảng 150 nghìn ạ

Nó sẽ như này các cụ ạ
Cái gài em gài vào hốc gió sau đó dính vào cái Silicon , tháo cũng đơn giản lắm ạ

Lắp đặt trên xe mắt khoảng 1/2 1/3 phút ạ
Lắp vào hốc gió này

Nó sẽ như lày

Sau đó đặt ngang hoặc đặt nằm thì tùy mình

Đặt thẳng cũng chuẩn đét ạ

Đặt ngang thì nó thế này

Đứng thì thế này , dĩ nhiên là nên trong TH này nên bỏ cái Smart Cover đi ạ

Cụ nào không thích che màn hình thì đặt cao hơn , nhưng cần có Smart Cover đỡ ở sau thì màn nó mới hướng thẳng ạ

Smart cover nó sẽ giữ giúp thế này ạ

Về âm thanh thì đơn giản rồi , qua cổng AUX
Sạc thì em mua cái sạc xịn của Capdase dùng cho nó chuẩn là xong ạ
Vừa có DVD vừa có Ipad 2 3G , GPS , Film , Tra cứu lúc dừng xe ạ
Thẩm mỹ không được chuẩn lắm vì em làm có tý buổi sáng mong các cụ cứ ném đá thoải mái hehe

Chỉnh sửa cuối:

Duonganh2004

Xe tăng

Toyota Celica

Xe container
Em vừa làm xong Version 2 :D đợi tẹo em update lên cho các cụ xem
Thẩm mỹ cao hơn tý hehe

Dùng silicon của cái Ipad cũ nên nó hơi xộc xệch em quyết định hi sinh cái TPU CASE của em :D

Vẫn thế ướm thử

Em dùng keo con vói dán cái Mút vào cho chắc , cực chắc ạ

Sản phẩm hoàn thiện nó thế lày

Lắp lên thì nó chắc , chưa cần dùng Smart Cover vẫn đứng tốt ạ

Nhưng theo em vẫn nên có cái Smart Cover để lúc mình bấm lên màn hình nó đỡ rung hơn

Em dùng sim vina + đăng ký gói xem Tivi mỗi tháng 50 nghìn thế là tự dưng có cái Tivi xem , ca nhạc , film , thời sự , chứng khoán bét nhè

Để không trong xe trông nó hơi tởm thế này , tối em về em dán cái Carbon trắng hoặc đen vào mặt trong là chiến ngay

Về hốc gió , không phải em bịt hết nên chả có vấn đề gì cả , còn thừa rất nhiều khoảng cho gió ra
Cụ nào sợ thì để gió theo hướng khác không cho ra = 2 cái ô đấy nữa , chuyển MODE hehe
Cụ nào sợ Ipad nóng hoặc xem film xxx nhiều trên xe nó nóng máy Ipad thì để gió lạnh tạt vào *** em Ipad cho nó nguội hehe
Em vẫn thích phương án để trên thế này
Thứ 1 : Không cản tầm nhìn như các cái Ipad Holder bán trên thị trường ( Gắn từ kính lái xuống )
Thứ 2 : Không mất DVD
Thứ 3 : Nhìn 2 cái màn vẫn chiến hehe

Về độ chắc thì em dự là rât chắc vì
1 : Bản thân cái Ipad 2 nó nhẹ tênh và mỏng tênh nên không sợ giề
2 : Cái mút chắc vãi dựt không ra đâu phải dựt khéo luồn tay theo nó mới ra

Các cụ hỏi Ipad 1 có làm đc không em trả lời luôn là làm được nhưng Ipad 1 nặng hơn nên cũng phải test thử xem thế nào

Duonganh2004

Xe tăng
Em dự, cụ độ nhiều thế này chẳng còn tâm trí lái xe thì chít L-)

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Theo nhà cháu nghĩ cụ nên sơn hoặc chọn miếng ốp sau không màu. Trong veo nhìn ... bửn bửn :)) Thế là cứ lên xe phải lắp máy vào cho đảm bảo thẩm mĩ hả cụ :))

Toyota Celica

Xe container
Độ thế này thì phế luôn 2 cái hốc gió điều hòa à =))
Ngồi sau xe mày mùa hè này coi như chết rồi Toy ơi =))

Thoải mái :))) , cho quạt gió sang 2 bên roài , Ipad mát mà người cũng mát , nhìn nghiên thì khoảng cách khá rộng ,thoải mái gió bay ra .
Mà mùa hè khuyến cáo không nên cho quạt tốc thẳng mặt , thường bao giờ cũng cho gió đi lên hướng trên để hơi mát nó mát toàn xe
Cái holder này có tác dụng dẫn luôn mát :D :D lên trên

Cái HOLDER này còn có thể tụt xuống = DVD được hế hế , thiết kế hơi chuẩn
Bỏ cái Smart Cover đẹp liền , gió cứ gọi là vi vu

Thực ra đối với xe cao như Land Rover , Caynne , Land cruiser , Kia Sorento vv... thì dễ để Ipad chứ xe thấp mà để cái HOLDER từ kính xuống thì che hết tầm nhìn hehe
Mà có Ipad ko thể hãm cái sung sướng là vứt vào xe được :D :D , tạm thời thiết kế thế đã , sẽ cải tiến dần dần hehe

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Theo nhà cháu nghĩ cụ nên sơn hoặc chọn miếng ốp sau không màu. Trong veo nhìn ... bửn bửn :)) Thế là cứ lên xe phải lắp máy vào cho đảm bảo thẩm mĩ hả cụ :))
Chuẩn :D :D , cháu sẽ dán cái Carbon đen vào phía trong , nhìn lại chiến ngay ạ
Mai là có kết quả :D

Hnay cháu đang trực đêm ở đơn vị đã hehe

Mazda3CB

Xe tăng
hehe, nói chung là xe mày xe ko thể ngồi sau dc nữa rồi, sẽ nóng kinh người. Bình thg ngồi sau trong mùa hè còn nóng, làm thế này tao chả dám nghĩ nữa. Tốt nhất, vứt hết đi, đi xe đạp cho nó tiết kiệm =))

Toyota Celica

Xe container
hehe, nói chung là xe mày xe ko thể ngồi sau dc nữa rồi, sẽ nóng kinh người. Bình thg ngồi sau trong mùa hè còn nóng, làm thế này tao chả dám nghĩ nữa. Tốt nhất, vứt hết đi, đi xe đạp cho nó tiết kiệm =))
:D :D
Chung béo mùa hè thì chắc tèo hehehe , tập ioga giảm béo đê :D :D

xilanh

Xe buýt
Hóa ra là mày hẹn tao ra cửa hàng để làm cái vụ này hả hỡ hỡ
Mày nên bán cái màn hình trên xe của mày đi rồi chơi con ipad này vào là hay nhất keke mày có sẵn mặt dưỡng rồi tao sẽ khoét ra chế thêm bộ giữ nữa là xong, nguồn thì cấp từ dưới tẩu thuốc lên. Cái quan trọng là loa đài thôi.. mà tao cũng có cách rồi hơ hơ còn camera thì thay luôn trên gương là ổn

Trạng thái
Thớt đang đóng