Thảo luận Mazda 3 1st Gen (2004-2008)

tuanha04

Xe tải
Cái Aux này chắc là cụ Tuấn cắm cái cục AUX vào giống xe em a Hải ạ, nghe nhạc qua điện thoại, USB, thẻ nhớ :D
Dạ e ko căm qua cục nào cả , e tháo đầu ra e tự đấu theo trên mạng là đc cụ à :))

Quynhkun

Xe tăng
xe của mình 2 bóng cos thì cùng 1 loại giống nhau mà ballast hiện là 2 loại khác nhau nên nó cho ánh sáng nhiệt độ màu khác hẳn nhau luôn :D chờ mãi 1 bên nào die trước để thay cho cùng màu mà nó chưa die :D

Đang tính giải pháp tạm thời chuyển đổi 2 con ballast pha (toàn chạy city nên rất ít dùng pha) xuống thay ballast cos cho cùng k màu mà chưa có thời gian vọc :D

ko biết ballast pha 55w hay 35w các cụ nhỉ ?
Bóng pha của em là 55w a ạ. Nhưng bóng pha của em là halogen, của a sao lại mỗi bên 2 bi khác xe em nhỉ. A độ thêm ạ? :D

Quynhkun

Xe tăng
Dạ e ko căm qua cục nào cả , e tháo đầu ra e tự đấu theo trên mạng là đc cụ à :))
Ặc cụ đỉnh thế ạ? Trước khi mua cục này em đã đến mấy hàng nội thất, audio cho xe, sang cả bên cụ gì ở Long Biên mấy cụ bên HTX giới thiệu mà chả ông nào dám nhận vì bảo đầu CD 6 đĩa M3 mình kỳ lắm, động vào hay bị hỏng nên k dám đấu hay hàn gì cả. Nên em mua bộ Aux cắm ngoài mất 8 loét đó cụ :))

Thế thì cụ post cách đấu dây cho anh em tham khảo đi ạ he he :D

HIHIKI

Xe tải
Ặc cụ đỉnh thế ạ? Trước khi mua cục này em đã đến mấy hàng nội thất, audio cho xe, sang cả bên cụ gì ở Long Biên mấy cụ bên HTX giới thiệu mà chả ông nào dám nhận vì bảo đầu CD 6 đĩa M3 mình kỳ lắm, động vào hay bị hỏng nên k dám đấu hay hàn gì cả. Nên em mua bộ Aux cắm ngoài mất 8 loét đó cụ :))

Thế thì cụ post cách đấu dây cho anh em tham khảo đi ạ he he :D
đầu zin theo xe đời này cũng cắm AUX đc à ? anh có lần cũng mua dây và giắc về tự đấu nhưng không ăn thua :D
góc bên phải trên đầu là chữ media thì nó mới hiện chữ AUX trên màn hiển thị của đầu hay sao í, đầu của anh nó có chữ MD/TAPE

Quynhkun

Xe tăng
Anh chuẩn bị xong hết dây nhợ, giắc cắm,... chưa ạ? Để bộ CC kia về là đấu luôn cho nóng a ạ :)) Em cũng mong chờ a đc quả CC này quá. Nhất là mấy a hay chạy cao tốc như a yang123 chắc cũng mong chờ lắm a nhỉ :)) :))
Sơ bộ sơ đồ độ CC, em post lên dần để cụ nào quan tâm cùng ngâm cứu:
Sử dụng bộ CC của mazda 626:
sơ đồ:

Vss (lấy từ Instrument Cluster):

........

Quynhkun

Xe tăng
đầu zin theo xe đời này cũng cắm AUX đc à ? anh có lần cũng mua dây và giắc về tự đấu nhưng không ăn thua :D
Cắm đc mà a, mua bộ AUX về cắm vào cái cổng chờ sẵn của đầu, Plug and Play luôn k phải đấu nối gì cả. Trước em mua của cụ trên HTX, 8 loét. A tìm link trên taobao có khi rẻ hơn. Để em xem cái ảnh đâu rồi gửi anh :D

yang123

Xe buýt
Anh chuẩn bị xong hết dây nhợ, giắc cắm,... chưa ạ? Để bộ CC kia về là đấu luôn cho nóng a ạ :)) Em cũng mong chờ a đc quả CC này quá. Nhất là mấy a hay chạy cao tốc như a yang123 chắc cũng mong chờ lắm a nhỉ :)) :))
Anh cũng đang ngóng chú M.A ngâm cứu xong là uýnh thui mà hehe:D:))

TuanTITAN

Xe hơi
Website
www.tuantitan.com
Sao ít thế a nhỉ? Em đi trong phố toàn tầm 12L/100km, nếu mùa hè nóng có khi còn 13L ấy, đường trường tầm 9L ạ. Có khi em phải điều chỉnh lại chân thôi ạ :)) Mà xe a dùng DVD hàng theo xe luôn hay DVD của hãng khác ạ? Hôm qua cắm vào k hiển thị đc em thấy tiếc quá :D
Ừm, Anh đo thủ công bằng cách đổ đầy bình, reset trip, chạy xong lại đổ đầy bình để xem tốn bao nhiêu tiền ứng với số km đã đi (hoặc số lít ở đồng hồ case xăng).
Vậy nên không sai được đâu :)
Suốt 327km đó, chạy theo đúng biển báo: nội thành 40~50kmh, ngoại thành 60~80kmh, cao tốc 100~120kmh, quạt gió điều hoà nấc 2.

DVD Anh đang dùng là của Pioneer.

TuanTITAN

Xe hơi
Website
www.tuantitan.com
Ở đây ghi có support iPod và Android.
Thanh cho Anh hỏi, khi cắm iPhone vào qua USB port thì có chuyển bài được trên đầu CD không ?

Để đạt chất lượng âm thanh tốt, vk2 Anh đang xài đầu Pioneer - kết nối đầu với iPod or iPhone thông qua USB port.
Sync trực tiếp với DVD, chọn bài hát theo album, playlist,...trên đầu DVD.
Âm thanh chạy trực tiếp từ bộ xử lý âm thanh của iPod đến Amply ra Loa, không thông qua bộ xử lý âm thanh của đầu nữa.

Thanks.

HIHIKI

Xe tải
ANh tìm trên taobao xem giá cả thế nào ạ. Em đang dùng ngon tuyệt a ạ. QUan trọng nhất là Plug and Play a ơi :))
ở chế độ AUX thì màn hình theo đầu nó hiển thị những gì Thanh ơi, bộ điều khiển audio trên vô lăng có chuyển bài đc ko ? :D

anh tìm thấy bộ này nhưng ko biết có phù hợp với đầu đời xe mình ko (nó ko có nút MEDIA)
https://world.taobao.com/item/18052749921.htm?spm=a312a.7700714.0.0.Mi3amI#detail

Quynhkun

Xe tăng
Ở đây ghi có support iPod và Android.
Thanh cho Anh hỏi, khi cắm iPhone vào qua USB port thì có chuyển bài được trên đầu CD không ?

Để đạt chất lượng âm thanh tốt, vk2 Anh đang xài đầu Pioneer - kết nối đầu với iPod or iPhone thông qua USB port.
Sync trực tiếp với DVD, chọn bài hát theo album, playlist,...trên đầu DVD.
Âm thanh chạy trực tiếp từ bộ xử lý âm thanh của iPod đến Amply ra Loa, không thông qua bộ xử lý âm thanh của đầu nữa.

Thanks.
Cái em đang dùng tất nhiên là Không chuyển đc bài trên CD đâu a ơi, chỉ chuyển trên điện thoại thôi ạ. Còn tính năng nghe trên USB thì em chưa thử ạ :))

Quynhkun

Xe tăng
ở chế độ AUX thì màn hình theo đầu nó hiển thị những gì Thanh ơi, bộ điều khiển audio trên vô lăng có chuyển bài đc ko ? :D

anh tìm thấy bộ này nhưng ko biết có phù hợp với đầu đời xe mình ko (nó ko có nút MEDIA)
https://world.taobao.com/item/18052749921.htm?spm=a312a.7700714.0.0.Mi3amI#detail

Nó hiển thị mỗi cái chữ EXT thay vì chữ CD in a ạ. Tại em cắm đt vào thì k chụp ảnh đc nữa nên chưa có ảnh :)) Để em bố trí chụp lại rì pọt ạ :D

dung2it

Xe hơi
Em xài, thấy mấy thông số vế trái ổn:
- số km còn lại (cho đến khi hết xăng)
- mức tiêu hao nhiên liệu hiện tại (curent)
- mức tiêu hao nhiện liệu trung bình (average)

Ở giữa thì là thông tin từ cd lên, Em xài dvd nên vẫn trắng phớ.

Vế phải thông số về điều hoà, tốc độ gió blah blah thì hiển thị thông tin mặc định - không thay đổi gì khi mình điều chỉnh <--- có vẻ chỉ support điều hoà tự động thôi.

Như vậy là Em hài lòng rồi.
Cụ ở Hn thì hẹn cf Em đưa cho mà thử.

Thanks.

Hay quá cụ ạ, nghe cụ tả em thấy thoả mãn rồi. để em check xong order cái xem sao