Thảo luận Mazda 3 1st Gen (2004-2008)

Letuansl

Xe hơi
Thế là tấm nỉ nắp cốp của em là không thực hiện được ạ, các cụ có cao kiến gì không giúp em với. Mỗi làn mở cốp nhìn thấy cả đống xương cốp bực lắm, trông nó như mình không quần ch...ip :)):)):)):)) :)). Cụ nào không muốn mặc để lại em nhé=))=))=))

HIHIKI

Xe tải
Em bận quá chưa thực hiện được, tất cả vẫn nằm nguyên trong cốp, sốt ruột quá mong đến ngày thực hiện.
Cách âm xe em làm rồi, nhưng nếu có cơ hội thay xe khác em sẽ không bao giờ dán nữa...
Cụ cho em hỏi vật liệu lót hốc bánh là loại gì ạ?
xe mình dán ok mà, rất yên tĩnh, tấm lót hốc bánh bằng nỉ plastic đặt hàng gửi cho mọi người rồi đấy, có ốc chốt kèm theo mọi người chỉ cần 15 phút là lắp xong .
Tấm chống rung này nó như nào a nhỉ, có mua về tự làm đc k ạ?!
xe anh đang làm là tấm 3M Acounstic

Chỉnh sửa cuối:

HIHIKI

Xe tải
Thế là tấm nỉ nắp cốp của em là không thực hiện được ạ, các cụ có cao kiến gì không giúp em với. Mỗi làn mở cốp nhìn thấy cả đống xương cốp bực lắm, trông nó như mình không quần ch...ip :)):)):)):)) :)). Cụ nào không muốn mặc để lại em nhé=))=))=))
để tớ quyết tâm đặt cửa hàng khác lần thứ 3 xem thế nào, ko có tấm này mở cốp nhìn cứ trống trải thế nào í

HIHIKI

Xe tải

Letuansl

Xe hơi
Vâng, vất vả cho bác quá, nhưng bác cố gắng bác nhé, bao giờ lên SL em bù cho bác bằng RAU SẠCH được chuyển từ Đồ Sơn lên...:)):)):)):)) (em thấy báo là sạch, còn thực tế em chưa kiểm tra).

yang123

Xe buýt
các cụ me_ accord Quynhkun yang123 TuanTITAN Letuansl đã lắp xong các tấm lót hốc bánh sau chưa ? tình hình cải thiện gì đáng kể ko ?

Các cụ nên kết hợp với dán tấm chống rung cách âm trần xe - rất hiệu quả :D

xe của mình mới dán chống rung cách âm trần xe, sàn xe, lót hốc bánh mà đi qua các đường gằn sỏi , răm đã....ồn ơi ...ta xin chào mi ...rồi:D nếu qua ổ gà thì vẫn lục kục :D cái đó thuộc về phạm trù giảm sóc , bao giờ chảy dầu em mới thay :D
Đợt này bận quá chưa làm được gì với xế hộp cả các cụ ạ hehe!:D:D:D

Quynhkun

Xe tăng
các cụ me_ accord Quynhkun yang123 TuanTITAN Letuansl đã lắp xong các tấm lót hốc bánh sau chưa ? tình hình cải thiện gì đáng kể ko ?

Các cụ nên kết hợp với dán tấm chống rung cách âm trần xe - rất hiệu quả :D

xe của mình mới dán chống rung cách âm trần xe, sàn xe, lót hốc bánh mà đi qua các đường gằn sỏi , răm đã....ồn ơi ...ta xin chào mi ...rồi:D nếu qua ổ gà thì vẫn lục kục :D cái đó thuộc về phạm trù giảm sóc , bao giờ chảy dầu em mới thay :D
Sao dán trần xe mà nó lại hết ồn ở đường đá răm đc hả anh? em chưa hiểu lắm ;))
Mà may quá a me_ accord ạ, xe em hồi mới lấy về nghe tư vấn định thay bơm xăng luôn cho ăn chắc, k ngờ cẩn thận tháo ra kiểm tra mã phụ tùng bơm xăng trc để ship về cho ăn chắc thì hóa ra chủ cũ mới thay rồi, bơm nhìn còn mới tinh :))

HIHIKI

Xe tải
Mà may quá a me_ accord ạ, xe em hồi mới lấy về nghe tư vấn định thay bơm xăng luôn cho ăn chắc, k ngờ cẩn thận tháo ra kiểm tra mã phụ tùng bơm xăng trc để ship về cho ăn chắc thì hóa ra chủ cũ mới thay rồi, bơm nhìn còn mới tinh :))
Trần xe của mình mỏng lắm :D tiếng ồn, độ rung chuyền qua các cột A B C lên làm trần rung và dội tiếng ồn xuống trở lại trong xe - khiến xe nó...ồn :D dán là hết , đi mưa còn đỡ ồn hơn
Tin vui là Cột A của xe đời này được dán 1 lớp bông cách âm khá tốt rồi, cột B và C thì chưa có gì :(

me_ accord

Xe buýt
Bơm nó ít khi hỏng lắm, trừ khi hay đi xe kiểu cạn kiệt nhiên liệu trong bình thôi. Do khó tháo nên cái lọc trong bình bị bẩn và cái roăng lâu ngày nó kém nên bị tụt áp. Em còn quả bơm cũ đây. Nhà nào cần em quẳng cho. Áp suất vẫn 6 kg nhé
Bên anh hoàn còn mấy chai súc rửa két nước, qua nhảy đi mà phân phát cho anh em,lão để cho em mà kêu.em ra lấy. Híc

tuanha04

Xe tải
Xe e giờ lại có tiếng kêo cạch cạch , ở phần đầu xe mà ko biết ở đầu , đi vào chỗ sóc mạnh thì êm còn chỗ hơi sóc thì nó kêu cạch cạch tìm mãi ko ra các cụ ạ

HIHIKI

Xe tải
Xe e giờ lại có tiếng kêo cạch cạch , ở phần đầu xe mà ko biết ở đầu , đi vào chỗ sóc mạnh thì êm còn chỗ hơi sóc thì nó kêu cạch cạch tìm mãi ko ra các cụ ạ
thử đỗ xe bật hết điều hoà mạnh nhất, đạp ga làm thế nào cho xe nó rung lên xem nó có kêu lạch cạch ko, nếu có nghĩa là chỗ nào đó chưa khít, gãy, thiếu chốt, chưa vặn chặt, lắp ráp bị tì đè lên nhau...tiếp tục mở 4 cửa, capo, cốp sau và check để khoanh vùng kêu.... Nếu ko kêu khi đỗ thì có thể nguyên nhân từ hệ thống chuyển động (rotuyn, càng, bi...) cái này vào xưởng check dễ hơn vì có cầu nâng

tuanha04

Xe tải
thử đỗ xe bật hết điều hoà mạnh nhất, đạp ga làm thế nào cho xe nó rung lên xem nó có kêu lạch cạch ko, nếu có nghĩa là chỗ nào đó chưa khít, gãy, thiếu chốt, chưa vặn chặt, lắp ráp bị tì đè lên nhau...tiếp tục mở 4 cửa, capo, cốp sau và check để khoanh vùng kêu.... Nếu ko kêu khi đỗ thì có thể nguyên nhân từ hệ thống chuyển động (rotuyn, càng, bi...) cái này vào xưởng check dễ hơn vì có cầu nâng
Tiếng kêu này e cảm giác như kiểu con ốc nào bị rơi ra hoặc có cái gì đó bị tuột ốc nó va đập vào ấy

HIHIKI

Xe tải
Tiếng kêu này e cảm giác như kiểu con ốc nào bị rơi ra hoặc có cái gì đó bị tuột ốc nó va đập vào ấy
trước mình thay bóng đèn cốp cũng ấn tụt 1 quả bóng đèn vào khoang khung xương tapi cốp, đi thỉnh thoảng có tiếng lóc cóc, rồi quyết tâm tháo tung các kiểu mới lôi được nó ra , mấy cái tiếng động này đi đường nhiều lúc nghe cũng bực mình lắm :D

tuanha04

Xe tải
trước mình thay bóng đèn cốp cũng ấn tụt 1 quả bóng đèn vào khoang khung xương tapi cốp, đi thỉnh thoảng có tiếng lóc cóc, rồi quyết tâm tháo tung các kiểu mới lôi được nó ra , mấy cái tiếng động này đi đường nhiều lúc nghe cũng bực mình lắm :D
Nghe quá bực đấy ạ

tuanha04

Xe tải
Báo cáo các cụ là e vừa thay dây cu roa song , bây giờ đánh lái lại ko thấy lái gừ gừ nữa ạ , thế là thế nào nhỉ các cụ

ãnhco

Xe tải
xe mình dán ok mà, rất yên tĩnh, tấm lót hốc bánh bằng nỉ plastic đặt hàng gửi cho mọi người rồi đấy, có ốc chốt kèm theo mọi người chỉ cần 15 phút là lắp xong .

xe anh đang làm là tấm 3M Acounstic
Cái này giá cả thế nào a Hải nhỉ?