Thảo luận Mazda 3 1st Gen (2004-2008)

me_ accord

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

me_ accord

Xe buýt
Tạm thời em dùng cái này đặc trị cá vàng

ãnhco

Xe tải
  1. mình chỉ biết dùng với Torque thôi (bản full ) , cụ xoá lỗi bằng phần mềm gì thía :D
    Torque quét và xóa lỗi tốt mà cụ, cái này nếu dùng với forscan có thể can thiệp sâu hơn và nhiều module hơn trong xe đấy cụ ạ.

me_ accord

Xe buýt

1. Torque quét và xóa lỗi tốt mà cụ, cái này nếu dùng với forscan có thể can thiệp sâu hơn và nhiều module hơn trong xe đấy cụ ạ.
Em cũng như anh thôi. :D:D. Quan trọng đời này không có nhiều module để mình can thiệp.

ãnhco

Xe tải
tưởng các cụ có bản full android :D
Hì, e thấy tính năng bản android cũng k hơn thằng torque đâu ạ, torque còn ngon hơn vì hỗ trợ nhiều plugin. Bản ưin mới thấy giá trị, thiệt là xe mình gần như k cônfig gì đc nhưng nó có 1 số các bài test cũng như hỗ trợ đọc thông số các cảm biến, nếu có kiến thức sâu 1 chút thì đây là 1 công cụ hỗ trợ rất tốt cho thợ chuẩn đoán bệnh a à.

tuanha04

Xe tải
Rảnh rỗi kể chuyện thay bơm xăng xe em và xem như đó là bài học. Chả là cái bơm xăng mazda 3 muốn thay lọc tinh hoặc súc rửa thì phải hạ bình xăng ( Cái này là chuối nhất). Do để lâu không vệ sinh nên hôm đó cái bơm bị tèo, hiện tượng tèo thì các cụ biết rồi. Lang thang tìm khắp thì bơm có hai loại, loịa hịn tầm 6 củ, loại ở Tiến Hoàng gần 3 củ, đang mùa kém thóc lúa nên lấy của Tiến Hoàng.

Hàng về hạ bình xăng là thay luôn, không kiểm tra lại bơm cũ và cất vào kho. Thay xong chạy ngon choét nhưng bổng một ngày đẹp trời ( hai tháng sau nên khỏi bảo hành) thì khởi động khó nổ và diễn ra liên tục. Chẳ lẻ lại phải thay bơm, đem lên gara quen bảo nó hạ thùng xăng xuống và nhân tiện khoét một lỗ trên ghế sau để nhỡ có gì khỏi hạ thùng xăng cho nó nhanh.

Đem bơm ra thử áp thì bị tụt từ 4kg/cm2 xuống còn 2kg. Tiêu rồi và choáng, mất gần tháng luơng rồi
Post tới đây đã, bác nào online cho xin tí rượu đê
Cụ làm e hoang mang quá , bình xăng xe e chắc từ lúc ng ta mua mới rồi về đến tay e chắc gì đã có ai vệ sinh cho e nó huhu

HIHIKI

Xe tải
các cụ me_ accord Quynhkun yang123 TuanTITAN Letuansl đã lắp xong các tấm lót hốc bánh sau chưa ? tình hình cải thiện gì đáng kể ko ?

Các cụ nên kết hợp với dán tấm chống rung cách âm trần xe - rất hiệu quả :D

xe của mình chỉ dán chống rung cách âm trần xe, sàn xe, lót hốc bánh mà đi qua các đường gằn sỏi , răm đã....ồn ơi ...ta xin chào mi ...rồi:D nếu qua ổ gà thì vẫn lục kục :D nhưng cái đó thuộc về phạm trù giảm sóc , bao giờ chảy dầu em mới thay :D

Chỉnh sửa cuối:

ãnhco

Xe tải
các cụ me_ accord Quynhkun yang123 TuanTITAN Letuansl đã lắp xong các tấm lót hốc bánh sau chưa ? tình hình cải thiện gì đáng kể ko ?

Các cụ nên kết hợp với dán tấm chống rung cách âm trần xe - rất hiệu quả :D

xe của mình mới dán chống rung cách âm trần xe, sàn xe, lót hốc bánh mà đi qua các đường gằn sỏi , răm đã....ồn ơi ...ta xin chào mi ...rồi:D nếu qua ổ gà thì vẫn lục kục :D cái đó thuộc về phạm trù giảm sóc , bao giờ chảy dầu em mới thay :D
Tấm chống rung này nó như nào a nhỉ, có mua về tự làm đc k ạ?!

Letuansl

Xe hơi
Em bận quá chưa thực hiện được, tất cả vẫn nằm nguyên trong cốp, sốt ruột quá mong đến ngày thực hiện.
Cách âm xe em làm rồi, nhưng nếu có cơ hội thay xe khác em sẽ không bao giờ dán nữa...
Cụ cho em hỏi vật liệu lót hốc bánh là loại gì ạ?