Thảo luận Mazda 3 1st Gen (2004-2008)

Quynhkun

Xe tăng
các cụ ơi cho em hỏi xe em cứ có tiếng rẹt rẹt vào hãng thì bị bảo hỏng ở lốc điều hòa - Báo giá thay mất 10 củ :((. Các cụ có biết chỗ nào k ạ?
Cụ ơi nghe cụ miêu tả thì cụ bị đúng bệnh em vừa xử lý xong, nếu lốc chỉ bị ở cổ góp hoặc ly hợp thì cụ sửa tốn ít thôi tầm củ đổ lại, còn nếu bị kêu ở trong lốc như em thì thay khá tốn em đó cụ. Em vừa thay lốc Mazda 3 2010 lúc sáng đây ạ, cụ order hàng Taobao về thì giá hợp lý tầm hơn 3 củ, nếu mua ở đây tầm 7-10 củ cụ ạ.

Chỗ Trần Quang này điều hòa thì em thấy họ làm quá ổn rồi ạ, giá cũng hợp lý, trời đang lạnh, các xe lại đi lễ nhiều nên xưởng vắng chứ nắng nóng lên thì mình chờ lâu lắm cụ ạ :))

onggiadiba

Xe tải
Cụ ơi nghe cụ miêu tả thì cụ bị đúng bệnh em vừa xử lý xong, nếu lốc chỉ bị ở cổ góp hoặc ly hợp thì cụ sửa tốn ít thôi tầm củ đổ lại, còn nếu bị kêu ở trong lốc như em thì thay khá tốn em đó cụ. Em vừa thay lốc Mazda 3 2010 lúc sáng đây ạ, cụ order hàng Taobao về thì giá hợp lý tầm hơn 3 củ, nếu mua ở đây tầm 7-10 củ cụ ạ.

Chỗ Trần Quang này điều hòa thì em thấy họ làm quá ổn rồi ạ, giá cũng hợp lý, trời đang lạnh, các xe lại đi lễ nhiều nên xưởng vắng chứ nắng nóng lên thì mình chờ lâu lắm cụ ạ :))
hix đúng là đau đầu vãi. đi xa nó lại yếu cứ kêu kẹt kẹt khó chịu lắm cụ ạ. trước kêu nhỏ giờ kêu to hơn r :((. Để em mang qua đó xem thế nào vậy.

huusang

Xe buýt
Xe em md3 1.6 2005 At, em vừa thay mấy thứ này : Toàn bộ bi mayơ, bi tỳ, bi tăng tổng, dây cu roa, các cao su bạc gầm, bu gi, bơm xăng, dàn lạnh, lốc đh, thụt trước sau...bây giờ đi như xe mới các cụ ah.

Quynhkun

Xe tăng
hix đúng là đau đầu vãi. đi xa nó lại yếu cứ kêu kẹt kẹt khó chịu lắm cụ ạ. trước kêu nhỏ giờ kêu to hơn r :((. Để em mang qua đó xem thế nào vậy.
Vâng nhưng lốc cụ cứ hỏi gái đã nhé có khi nên ship về rẻ hơn cụ ạ, nếu cụ sẵn lúa thì k phải nghĩ ạ :D

Quynhkun

Xe tăng
Xe em md3 1.6 2005 At, em vừa thay mấy thứ này : Toàn bộ bi mayơ, bi tỳ, bi tăng tổng, dây cu roa, các cao su bạc gầm, bu gi, bơm xăng, dàn lạnh, lốc đh, thụt trước sau...bây giờ đi như xe mới các cụ ah.
Thay tôgnr cộng bao xiền hả cụ? Cụ thay ở đâu thế? :D

dloirumattroi

Xe hơi
Dạ vâng ạ, lục tốn em cũng đau lòng a ạ, nhưng sắp hè rồi, em làm đợt này vắng xe 3-4 thợ lao vào phục vụ liên tục. Chứ mấy hôm nữa nắng nóng mới làm thì chết a ạ :( mà chiều mai thứ 3 07/2/2017 mấy a e HN tụ tập ở Tano nướng ngõ 4 Duy Tân (gần bxe Mỹ Đình), a có thời gian k ra cho vui ạ :D :D
dung2it ; Lush nguyenvi2k BTC_CTB

Các cụ mai ra tụ họp cho vui ạ :D :D

Em đang bảo a yang123 hay mai mấy a e HN xuống HP quậy phá rồi đêm về nhưng chưa thấy hồi âm trên fb ạ :)) :))
Chán quá chiều mai A phải chốt với đối tác cung cấp thép rồi, híc

Lush

Xe buýt
Dạ vâng ạ, lục tốn em cũng đau lòng a ạ, nhưng sắp hè rồi, em làm đợt này vắng xe 3-4 thợ lao vào phục vụ liên tục. Chứ mấy hôm nữa nắng nóng mới làm thì chết a ạ :( mà chiều mai thứ 3 07/2/2017 mấy a e HN tụ tập ở Tano nướng ngõ 4 Duy Tân (gần bxe Mỹ Đình), a có thời gian k ra cho vui ạ :D :D

Em đang bảo a yang123 hay mai mấy a e HN xuống HP quậy phá rồi đêm về nhưng chưa thấy hồi âm trên fb ạ :)) :))
Dạ tiếc quá chắc nhà cháu không đến được ạ. Đợt này vợ cháu đang bầu bí, cháu phải đưa đón đi- về nên không có thời gian tụ tập được. Khi nào thuận lợi nhất định cháu sẽ góp mặt ạ.
Cảm ơn cụ đã có lời mời ạ :D

Quynhkun

Xe tăng
Dạ tiếc quá chắc nhà cháu không đến được ạ. Đợt này vợ cháu đang bầu bí, cháu phải đưa đón đi- về nên không có thời gian tụ tập được. Khi nào thuận lợi nhất định cháu sẽ góp mặt ạ.
Cảm ơn cụ đã có lời mời ạ :D
Dạ okie cụ, lúc nào có đk cụ tham gia cho vui cụ nhé :D

quatao83

Đi bộ
Kính chào các Cụ, hôm nay em mới hóng được thớt của các cụ. em lướt 1 lèo từ trang 1 đến trang 61, đọc và thấy rất bổ ích và vui ạ, em có vk2 nhưng đời 2009, form thì y hệt đời trước rồi. em xin phép vào hóng và tiện thể khoe luôn với các Cụ ạ :D.

Em cũng muốn tham gia vào hội m3 2009 nào đó để học hỏi và giao lưu quá mà tìm mãi ko có. em xin phép vào đây hóng ạ :D
Cụ cho em cái link đuôi gió nhé

onggiadiba

Xe tải
Vâng nhưng lốc cụ cứ hỏi gái đã nhé có khi nên ship về rẻ hơn cụ ạ, nếu cụ sẵn lúa thì k phải nghĩ ạ :D
em không sẵn lúa nên chắc đưa ra gara chỗ cụ giới thiệu trước để xem hỏng gì. Hy vọng nhẹ nhàng không chết tiền :(. Xe em đi thì ngon mỗi cái lốc điều hòa két két thi thoảng k mát khó chịu lắm :(.
Cụ có link của mua lốc thay không cụ em chuẩn bị thóc k chết tiền.
Mà M3 nhà mình hay off lúc nào cụ? ở đâu ạ? Với cả anh em trong hội hay bảo dưỡng máy móc em M3 này ở đâu hả cụ?

nguyenvi2k

Xe buýt

E đã chuẩn bị đi hội rùi lại có việc đột xuất :(( Xin phép các cụ lần tới e có mẹt nhé

HIHIKI

Xe tải
hỏng con nào múc con ấy chứ múc cả 4 phí quá :)

meccameng

Xe tải
Báo cáo e đã thay cái su,... cảm giác giờ vẫn còn phê cụ ạ, cái món mà theo e là đáng đồng tiền nhất từ lúc cưới v2 đến giờ, cả 1 năm trời sống chung với nó, cả 1 năm trời e ao ước mua xe mới khi leo lên mấy con M3 đời mới.... bây giờ thì ... hehe, êm chẳng thua gì xe mới, xe cũng hết ù luôn các cụ ạ, cái vụ giật chuyển số 1-2 cũng giảm gần như k có luôn mới hay chứ... hehe, quá là hài lòng, chỉ hơi tiếc sao k thay sớm hơn :):)
Cụ cho mình cái link mua cái này cho loại 2.0 nhé