Máy vẫn nổ khi chìa khóa đã cách xa

lamgiaodau

Xe máy
Vâng, thế cảm ơn các bác quá, thông tin của các bác giúp em đỡ áy náy.

_fel1x_

Xe hơi
mấy cụ ko biết gì kĩ thuật thì cũng đừng có ném đá người ta như thế,sao các cụ ko tự đặt mình vào tình huống là "mù" kĩ thuật như người ta xem sao?
@lamgiaodau: xe cụ ko có vấn đề gì đâu, chẳng qua cụ vô ý đi ra quên tắt máy xe, xe có báo tít tít khi cụ đeo chìa khóa đi ra khỏi cabin lái nhưng cụ không để ý thôi. Còn cái vụ tiêu hao nhiên liệu em xin trả lời hộ là ở chế độ không tải thì các cụ có treo xe nổ cả tuần may ra hết có 1 lít xăng thôi ạ, vì 1 lần nổ là công sinh ra đủ kéo cả cái xe, nói gì việc giữ xe nổ máy thì cái công đó là quá thừa. tiêu hao nhiên liệu là có nhưng ko đáng kể nên vạch kim xăng cũng chả nhích là bao nhiêu, nhầm lẫn là chuyện bình thường
cụ chủ thớt lần sau nhớ tạo thói quen ra khỏi xe thì ấn cái nút 1 cái cho nó tắt máy làn ăn chắc nhất cụ ơi

khanhpro

Xe tải
Chuyện bình thường đối với xe dùng start/stop mà, xe em cũng dính vụ xe thì đi về quê, chìa khóa vẫn ở Hà Nội :D . Nói chung chả sao hết .
chìa khóa ở hà nội thì cụ làm thế nào.chẳng nhẽ không tắt máy vì tắt máy thì không đề lại được.

khanhpro

Xe tải
Vụ ko tốn tí xăng nào thì chắc kụ chủ có nhầm lẫn gì đó thôi.Còn e thì cũng 1 lần để xe và chìa chia lìa đôi lứa mà xe vẫn chạy bình thường.E và ô bạn đi chơi.Nó đòi lái và để chìa trong túi quần.Lúc sau nó xuống và quên ko trả lại chìa.E về gần đế nhà (cách khoảng 2-3km) mới nhớ ra là chưa lấy lại chìa quá.Đánh xe vòng lại lấy ..xe ko tắt máy là đựoc.CŨng chẳng thấy xe nó kêu hay báo gì cả.Kể cũng lạ.E nghĩ nó phải có cảnh báo gì đó chứ.(hoặc là có nhưng e cũng ko để ý)
chắc chắn có kêu nhưng cụ không để ý thôi.nó kêu tiếng tít dài khoảng mấy giây thôi

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
chìa khóa ở hà nội thì cụ làm thế nào.chẳng nhẽ không tắt máy vì tắt máy thì không đề lại được.
Đương nhiên là không tắt máy cụ à vì ở quê em cũng có chìa mà. Nếu không biết mà tắt máy thì chỉ có nước gọi điện cho người nhà đem chìa khóa đến.

newvip

Xe tải
Đúng là khi máy nổ ma xe dừng thì ko tiêu hao nhiên liệu mấy. Còn vụ khóa xa xe mà nó vẫn nổ thì em cũng lo thật, đúng là biếu thằng ăn trộm. Vụ này cũng là em khó chịu như tình huống quên khóa cửa xe mà nó không tự động khóa, nhiều lúc đêm khuya về nhà rồi vẫn phải lóc cóc ra bãi đỗ khóa xe. Sướng mỗi cái đứng xa mà vẫn khóa được xe =120m