[Funland] Mấy tuổi thì cho con đi nhà trẻ được các cụ

phihanhgia

Xe container
2 nhóc nhà e thì 24 tháng cho đi, đi xong về nghỉ 1 tháng vì ốm rồi lại đi tiếp. Nói chung cụ phải xác định đi học là ốm vì môi trường thay đổi
Là lây nhiễm virus của nhau nên ốm liên tục. "Môi trường thay đổi" nghe ngoại giao quá.
Trẻ nào cũng vậy. Sau một thời gian cơ thể có kháng thể miễn dịch với các loại virus thông thường. 4-5 tuổi sẽ ít ốm.

phihanhgia

Xe container
2 tuổi - 24 tháng là đi OK
Nhà không có người trông thì 1 tuổi hoặc sớm hơn đã phải gửi đi lớp.
Nếu có người trông thì 2-3 tuổi đi lớp là vừa đẹp.

Nhà nào có điều kiện và trình độ home schooling được, thì học ở nhà cũng rất tốt, chỉ cần cho trẻ giao lưu với trẻ ở ngoài.

maybach57

Xe tăng
Em ở 1 huyện của tỉnh lẻ.
Bé gái thứ 2 nhà em tính đúng hôm nay tròn 1.5 tuổi (18 tháng) các cụ ạ, đứa đầu em thì bà ngoại trông cho đến 4 tuổi mới đi học mẫu giáo, nhưng ông anh vợ chuẩn bị đẻ, vì vậy bà ngoại phải đi trông cháu nội.
Vợ chồng em lăn tăn quá ạ, em thì em thấy con bé còn nhỏ quá, 18 tháng còn chưa biết nói (mới bập bẹ vài từ), nếu cho đi gửi trẻ thì em sợ nô đùa, va chạm đau cũng không biết kêu, ăn uống thì cũng không được như ở nhà, nhiều lúc nghĩ thương con mà em chưa dám cho con đi nhà trẻ. Hoặc định cho về bà nội trông, nhưng bà nội chỉ có 1 mình, già rồi đau lưng trông thì vất cho bà quá.
Không biết theo các cụ em có nên cho cháu đi trẻ không ạ, F1 các cụ mấy tuổi thì cho đi trẻ ạ.
Bà nội không trông mà giám sát
Bố mẹ thuê người về bế con, bà giám sát cho

buicongchuc

Xe ba gác
Bé gái thứ 2 nhà em tính đúng hôm nay tròn 1.5 tuổi (18 tháng) các cụ ạ, đứa đầu em thì bà ngoại trông cho đến 4 tuổi mới đi học mẫu giáo, nhưng ông anh vợ chuẩn bị đẻ, vì vậy bà ngoại phải đi trông cháu nội.
Vợ chồng em lăn tăn quá ạ, em thì em thấy con bé còn nhỏ quá, 18 tháng còn chưa biết nói (mới bập bẹ vài từ), nếu cho đi gửi trẻ thì em sợ nô đùa, va chạm đau cũng không biết kêu, ăn uống thì cũng không được như ở nhà, nhiều lúc nghĩ thương con mà em chưa dám cho con đi nhà trẻ. Hoặc định cho về bà nội trông, nhưng bà nội chỉ có 1 mình, già rồi đau lưng trông thì vất cho bà quá.
Không biết theo các cụ em có nên cho cháu đi trẻ không ạ, F1 các cụ mấy tuổi thì cho đi trẻ ạ.
18 tháng tuổi trường mn công đã nhận trẻ rồi.
Cùng cc nhà em có 2 vc bộ đội, cho con đi gửi nhà trẻ tư từ lúc 9 tháng tuổi, đợt dịch vẫn phải đi gửi vì không ai trông cho. Trộm vía, đứa bé về vẫn ngoan, khoẻ, giờ đã 4t rồi.

MuathuHN252

Xe cút kít
18 tháng tuổi trường mn công đã nhận trẻ rồi.
Cùng cc nhà em có 2 vc bộ đội, cho con đi gửi nhà trẻ tư từ lúc 9 tháng tuổi
Đi học sớm cũng có cái lợi. Con nề nếp tự lập hơn ạ. Em cũng thích con đi học sớm, tv bọn nhà e đi học cũng ít ốm, con cũng thấy vui và thích đi học, mẹ cũng khỏe hơn. Em thấy ổn nhưng rất nhiều ng lại tỏ ý thương hại với cả nói những câu như Bắt nó đi học sớm thế, tội thế em ko hiểu tội gì ở đây cả

Red2010

Xe điện
Nhà e cứ chập chững tập đi là cho đi lớp. Cả 2 đứa nhà e cứ ngoài 3 tháng là theo ba mẹ lượn khắp nơi :))

dpl

Xe lăn
Học trg tư có camera cụ ạ
Trc f1 nhà 15 tháng đã đi lính :D

Tommytep

Xe tăng
Đi học sớm cũng có cái lợi. Con nề nếp tự lập hơn ạ. Em cũng thích con đi học sớm, tv bọn nhà e đi học cũng ít ốm, con cũng thấy vui và thích đi học, mẹ cũng khỏe hơn. Em thấy ổn nhưng rất nhiều ng lại tỏ ý thương hại với cả nói những câu như Bắt nó đi học sớm thế, tội thế em ko hiểu tội gì ở đây cả
đứa lớn nhà em 18 tháng đi học khóc ngặt nghẹo, 1 tháng đổi 3 trường mới êm. nghĩ cũng tội thật nhưng ở nhà với bà thì 2 bà cháu chỉ ru rú trong nhà xong chiều nó thì cũng quá. đứa thứ 2 em lại kệ hơn, vạ vật hơn từ ăn uống sinh hoạt thì nó lại ngoan hơn, cái gì cũng ăn đc. cũng cứ tính cho đi học mà dền dứ mãi vì ngại. Tết rồi e cho về quê mấy tuần trv nó khỏe mạnh cứng cáp hơn bao nhiêu. cái tệ nhất ở phố là môi trường: ô nhiễm, thiếu tiếp xúc ánh sáng mặt trời, nhiều bệnh nên trẻ dễ lây chéo nhau và sức đề kháng yếu.

Trungpv

Xe điện
Em có 2 nhóc gần 1 tuổi cũng tính cho đi lớp khi biết đi. liệu chúng nó có hay ốm ko các cụ?

MuathuHN252

Xe cút kít
đứa lớn nhà em 18 tháng đi học khóc ngặt nghẹo, 1 tháng đổi 3 trường mới êm. nghĩ cũng tội thật nhưng ở nhà với bà thì 2 bà cháu chỉ ru rú trong nhà xong chiều nó thì cũng quá. đứa thứ 2 em lại kệ hơn, vạ vật hơn từ ăn uống sinh hoạt thì nó lại ngoan hơn, cái gì cũng ăn đc. cũng cứ tính cho đi học mà dền dứ mãi vì ngại. Tết rồi e cho về quê mấy tuần trv nó khỏe mạnh cứng cáp hơn bao nhiêu. cái tệ nhất ở phố là môi trường: ô nhiễm, thiếu tiếp xúc ánh sáng mặt trời, nhiều bệnh nên trẻ dễ lây chéo nhau và sức đề kháng yếu.
Vâng. Con e bạn lớn thì lúc 1t đi học là ra theo cô luôn, e thấy càng đi học sớm nó càng dễ dạn. Bạn bé ở nhà với mẹ nhiều quá, như mấy năm dịch, cv của e cũng dc làm ở nhà, cứ quanh quẩn có mỗi mẹ với con, ko có bố với bà, sau đi học nó khóc cũng mất mấy hôm nhưng rồi nó cũng thích đi học

Trungpv

Xe điện
Vâng. Con e bạn lớn thì lúc 1t đi học là ra theo cô luôn, e thấy càng đi học sớm nó càng dễ dạn. Bạn bé ở nhà với mẹ nhiều quá, như mấy năm dịch, cv của e cũng dc làm ở nhà, cứ quanh quẩn có mỗi mẹ với con, ko có bố với bà, sau đi học nó khóc cũng mất mấy hôm nhưng rồi nó cũng thích đi học
này em có thêm động lực cho con đi học sớm rồi. thanks mợ

hongnhungdo

Xe buýt
Em 3 nhóc, 2 nhóc đầu thì 3t mới đi học, còn có gv hoặc ông bà. Nhóc 3 đi từ 9th vì nhà không ai trông. ĐI học sẽ ốm lên ốm xuống mấy tháng trời em xót lắm nhưng quen môi trường là bé khỏe và em nhận ra nếu biết sớm thế này em cho 2 thằng đầu đi học sớm. Con ăn ngoan ngủ ngoan đúng giờ, ăn tốt hơn so với mẹ cho ăn rất nhiều, nhanh nhẹn tiếp thu nhiều khôn hơn hẳn. Tóm lại em thấy đi học tốt hơn ở nhà rất nhiều ạ.