[Funland] Máy tính của em bị lỗi khó hiểu, nhờ các cụ giúp đỡ.

bb_9650

Xe buýt
mà cụ tick thẳng vào đường link em gửi để vào đó download luôn về cũng được. Chúc cụ thành công

tzutuyen

Xe hơi
Nếu cụ cố tình xơi tiếp con IE của cụ thì cụ thử cái này hộ em.
1. Cụ mở IE ra, vào Tools/internet opptions/advanced
2. Cụ dí mao vào restore advanced settings
3. Cụ dí tiếp mao vào reset...

4. cụ mở lại xem có bị không

ZIL.135

Xe buýt
Máy của cụ bị dính Troijan hoặc adware rồi, cụ down KAS hoặc KIS về quét là hết, nếu trường hợp bị nặng quá em e rằng chỉ có cách cài lại win

kduc

Xe Cứu Trợ
Anh em đã tư vấn bác nhiệt tình vậy mà chưa thấy bác chủ thớt vào thông báo kết quả nhỉ?:-?
Chắc cụ chủ thử xong mấy cách ở trên thì máy die rồi :D nên đang cài lại

tzutuyen

Xe hơi
Chủ thớt làm theo cái bài của em mà không được thì bị spyware nặng lắm rồi, tốt nhât cụ nên cài lại để phòng trường hợp mất thông tin cá nhân.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Nếu cụ cố tình xơi tiếp con IE của cụ thì cụ thử cái này hộ em.
1. Cụ mở IE ra, vào Tools/internet opptions/advanced
2. Cụ dí mao vào restore advanced settings
3. Cụ dí tiếp mao vào reset...

4. cụ mở lại xem có bị không
Thanks cụ nhiều.

Anh em đã tư vấn bác nhiệt tình vậy mà chưa thấy bác chủ thớt vào thông báo kết quả nhỉ?:-?
He he, tình hình cái máy của em nó chưa đến mức nặng lắm, nên em làm theo hướng dẫn của cụ tzutuyen, cũng ấn, cũng dí, rồi lắm lúc lại phải vuốt, xoa.. đủ cả, em cho nó hoạt động thử trong vòng vài ngày và thật sự là chả thấy bị làm sao nữa cả.

Em vừa mời vodka tất cả các cụ / mợ đã tận tình hướng dẫn em.
Em xin chân thành cảm ơn ạh. :)

thule6

Xe điện
khoảng 1 tuần trước em có nhờ 1 cụ cài cho cái phần mềm làm ảnh thôi, nhưng ko bị làm sao, mãi tới khoảng 2 hôm nay mới bị. vấn đề ở chỗ là nó lại ko thường xuyên xảy ra nên chả hiểu là do virus kiểu gì gây ra nữa.
Lâu lâu mới vào thăm cụ nhìn thấy mấy dòng trên làm em nản quá, chẳng hỉu ý tứ của cụ là giề, đọc hết thì thấy trên ô ép mình cũng có nhiều cụ nhiệt tình nên cũng may cho em ko thì .... :D
Em hơi nhạy cảm mong cụ bỏ quá ạ (b)

winsolar

Xe hơi
Website
sun-gard.vn
Thanks cụ nhiều.

He he, tình hình cái máy của em nó chưa đến mức nặng lắm, nên em làm theo hướng dẫn của cụ tzutuyen, cũng ấn, cũng dí, rồi lắm lúc lại phải vuốt, xoa.. đủ cả, em cho nó hoạt động thử trong vòng vài ngày và thật sự là chả thấy bị làm sao nữa cả.

Em vừa mời vodka tất cả các cụ / mợ đã tận tình hướng dẫn em.
Em xin chân thành cảm ơn ạh. :)
Không có gì cụ ạ, ai chả có lúc gặp các tình huống khó hả cụ. Mình nhiệt tình giúp người khác thì đến lúc mình khó mới có người giúp mình chứ cụ :D.

ynhi2208

Xe điện
Cụ thule6 đa nghi quá rồi,tại có người hỏi cụ Hummer xem có cài gì phần mềm gì lạ không thôi mà.Phần mềm của hãng thứ ba được coi là lạ roài ;))

tzutuyen

Xe hơi
Vậy là em bắt bệnh chuẩn đó, cụ bị mã độc tấn công nhưng chưa đến mức độ nặng. Nếu vậy thì em dự cụ có sử dụng trang web nâu :D, chưa đến mức trang đen.

cuky99

Xe buýt
Em đang dùng cái này ngon, bổ và ...miễn phí :D, mà có hẳn công nghệ điện toán đám mây. Cụ cứ dùng thử xem sao

HUMMER H2 SUV

Xe container
Lâu lâu mới vào thăm cụ nhìn thấy mấy dòng trên làm em nản quá, chẳng hỉu ý tứ của cụ là giề, đọc hết thì thấy trên ô ép mình cũng có nhiều cụ nhiệt tình nên cũng may cho em ko thì .... :D
Em hơi nhạy cảm mong cụ bỏ quá ạ (b)
Hicc, cụ nghĩ thế tội em lắm, cái bệnh này nó bị trước khi cụ giúp em cơ. nhưng hôm đó em quên mất ko hỏi cụ, mãi sau nó xuất hiện thêm vài lần, nên mới hỏi các cụ trên đây. Cụ đừng nghĩ như thế em tủi thân lắm :((
@ Cụ Tzutuyen: sao cụ biết, cụ làm ơn đừng nói với ai nhé :)), thực tình em chỉ tình cờ phi vào khi viết nhầm địa chỉ web thôi, ví dụ như nhẽ ra là vào báo laodong.com.vn thì em lại viết thiếu chữ .vn đâm ra nó thế :((

Chỉnh sửa cuối:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em đang dùng cái này ngon, bổ và ...miễn phí :D, mà có hẳn công nghệ điện toán đám mây. Cụ cứ dùng thử xem sao
em thề với cụ là em đọc lướt chữ điện toán đám mây em lại tưởng là phần mềm đánh giá xác xuất trúng sổ xố điện toán :))

thule6

Xe điện
Hicc, cụ nghĩ thế tội em lắm, cái bệnh này nó bị trước khi cụ giúp em cơ. nhưng hôm đó em quên mất ko hỏi cụ, mãi sau nó xuất hiện thêm vài lần, nên mới hỏi các cụ trên đây. Cụ đừng nghĩ như thế em tủi thân lắm :((
@ Cụ Tzutuyen: sao cụ biết, cụ làm ơn đừng nói với ai nhé :)), thực tình em chỉ tình cờ phi vào khi viết nhầm địa chỉ web thôi, ví dụ như nhẽ ra là vào báo laodong.com.vn thì em lại viết thiếu chữ .vn đâm ra nó thế :((
Em đền cụ 2 cái này để cụ tuốt lướt lại con PC của cụ:
IDMAdvanced SystemCare 5
Cụ cứ làm đúng theo hướng dẫn là sẽ có 1 quả PC ưng ý trong 1 thời gian dài :D

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Lỗi này ngày trước em đã bị dính một phát, nếu em nhớ không nhầm thì bị một con virus gì đó.
Cụ thử cài cái Avira miễn phí lên xem có được không?

tzutuyen

Xe hơi
Há há, đó đúng là trang http:// www . sexcamstube . c om/ nó link đến từ những trang chưa có tên miền cụ thể. Cái này không đáng lo ngại gì đâu cụ ạ, em còn chơi với toàn anh bạn web Nga (nơi nổi tiếng hack nhá) mà còn chả sợ vì em dùng User không có quyền admin, em đảm bảo các cụ cứ dùng user như thế thì đến mọt PC cũng chẳng sợ virus mà chẳng cần chương trình hay phần mềm gì hết (nhất là các cụ hay vào web nâu hay có quan hệ với xã hội nâu :D).

thule6

Xe điện
Há há, đó đúng là trang http:// www . sexcamstube . c om/ nó link đến từ những trang chưa có tên miền cụ thể. Cái này không đáng lo ngại gì đâu cụ ạ, em còn chơi với toàn anh bạn web Nga (nơi nổi tiếng hack nhá) mà còn chả sợ vì em dùng User không có quyền admin, em đảm bảo các cụ cứ dùng user như thế thì đến mọt PC cũng chẳng sợ virus mà chẳng cần chương trình hay phần mềm gì hết (nhất là các cụ hay vào web nâu hay có quan hệ với xã hội nâu :D).
Theo em giải pháp đóng băng là hiệu quả nhất

cháu lên 3

Xe container
theo cháu cụ xóa hết cache đi, rồi thử lại, hoặc cụ tải Firefox về mà dùng, em từ khi dùng Firefox thì chả muốn dùng gì khác nữa