[Funland] Máy tăm nước có khiến răng lung lay

MrTyphn

Xe tải
Em bỏ cả tăm lẫn chỉ nha khoa lâu rồi. Ăn xong làm ấm trà, súc súc vài cái rồi nuốt ực là sạch :D
[/QUOTE]
Nhiều khi nông ná nó dắt răng cụ nhuốt cả thì nghẹn chết.

danhnguyeen

Đi bộ
tăm nước mà sao làm hở chân răng được cụ nhỉ. E thấy nó còn lành tính hơn dùng chỉ nha khoa.

HTDA

Xe buýt
tăm nước mà sao làm hở chân răng được cụ nhỉ. E thấy nó còn lành tính hơn dùng chỉ nha khoa.
Đấy là những gì e cảm nhận sau 2 năm dùng máy ạ. Rõ ràng là thức ăn bị mắc vào răng nhiều hơn trước khi dùng máy và khi đi lấy cao răng nha sĩ cũng nói vậy. Nhưng e lo là nếu mình dùng máy lâu năm có thể sẽ ảnh hưởng tới độ chắc của răng vì ngày nào cũng 2 _3 lần sịt vào kẽ răng để đẩy thức ăn ra. Ní là sịt nước chứ ko phải kiểu mát sa lợi ((

Cái này khó phết, em thử các cách mà bất tiện hoặc không hiệu quả.
Giờ em dùng mỗi bàn chải điện và cố gắng chải mấy lần trong ngày ngủ dậy ăn xong đánh răng, trưa ăn xong rửa đánh luôn và ăn tối đánh. Nhưng mà bận cái hay đi ra ngoài là quên luôn, thường xuyên :)):)):))

thinhtd

Xe container
Cụ nào có ảnh hay link máy tăm nc cho e xem với, e mới nghe đến cái này lần đầu
Như cái vòi xịt thôi cụ.
E thấy quảng cáo hay cũng mua một e mà từ đó tới nay k dùng, hihi, thấy cũng lích kích và lúc xịt đau ghê toàn chảy máu
Dùng thời gian lợi sẽ không bị nữa chứ ạ. Em thì dùng chỉ, lúc đầu bị chảy máu nhưng giờ thì quen rồi.

hai.tranhr

Xe container
Cụ ở bẩn vãi, ăn xong phải lấy ra luôn chứ. E toàn lấy móng tay ngoáy ra, vê vê cho nó tròn xong búng tách 1 cái, thú vị phết
Ối... hehe vừa móc, vừa ngoáy, nước bọt trào 2 khóe môi, mẫu thịt dích trong kẽ móng tay bóng lưỡng, ướt át và búng tách tách... vừa giữ gìn vệ sinh răng miệng mà vừa thú vị Lão nhuề :D

MiTa

Xe lăn
Cụ ở bẩn vãi, ăn xong phải lấy ra luôn chứ. E toàn lấy móng tay ngoáy ra, vê vê cho nó tròn xong búng tách 1 cái, thú vị phết
Các cụ toàn lãng phí, e vê vê lại đưa lên mũi ngửi xong bỏ miệng nhai tiếp.

Nguyetkd

Đi bộ
E đang dùng máy tăm nước của H2ofloss 2 năm nay thấy oke phết bác ạ kẽ răng k bị to ra đâu

clicklacp

Xe buýt
Các cụ tham khảo sản phẩm bên cháu nhé
Em dùng của cụ này, vì của em là loại 9 6 3 0, toàn dắt răng sau khi ăn. Của đáng tội nếu cụ ăn sáng có thịt, không đánh răng thì chiều mà dùng xịt thế nào cũng ngửi thấy cái mùi đáng hâm mộ. Nhìn chung cho đến giờ em hài lòng, còn loại này mới ra nên chưa ai dùng đến 50 năm để xem nó có ảnh hưởng ra sao đến kẽ răng, vì nó chính là loại xịt như phòng nha.
Em mua loại đắt, có thể cho nước muối hay listerine vào một cái lọ nhỏ để xịt kèm, nhưng sau em thấy là không cần thiết. Nên khuyến nghị cụ nào định mua thì chỉ cần loại căn bản, vì rẻ hơn ít.
Em kiến nghị cụ Fyai là nếu như đúng cụ "tự sản xuất" thì nên nghĩ thêm cái loại di động mà không cần điện ý, không hiểu sao em không thích loại dùng điện. Nghĩa là cụ chế một kiểu ống nối cút vạn năng sao đó để nếu em dùng mang đi chỉ cần vào nhà vệ sinh, lắp vào vòi nước, là dùng được. Nếu được thế em sẽ ủng hộ thêm 1 cái.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Em dùng của cụ này, vì của em là loại 9 6 3 0, toàn dắt răng sau khi ăn. Của đáng tội nếu cụ ăn sáng có thịt, không đánh răng thì chiều mà dùng xịt thế nào cũng ngửi thấy cái mùi đáng hâm mộ. Nhìn chung cho đến giờ em hài lòng, còn loại này mới ra nên chưa ai dùng đến 50 năm để xem nó có ảnh hưởng ra sao đến kẽ răng, vì nó chính là loại xịt như phòng nha.
Em mua loại đắt, có thể cho nước muối hay listerine vào một cái lọ nhỏ để xịt kèm, nhưng sau em thấy là không cần thiết. Nên khuyến nghị cụ nào định mua thì chỉ cần loại căn bản, vì rẻ hơn ít.
Em kiến nghị cụ Fyai là nếu như đúng cụ "tự sản xuất" thì nên nghĩ thêm cái loại di động mà không cần điện ý, không hiểu sao em không thích loại dùng điện. Nghĩa là cụ chế một kiểu ống nối cút vạn năng sao đó để nếu em dùng mang đi chỉ cần vào nhà vệ sinh, lắp vào vòi nước, là dùng được. Nếu được thế em sẽ ủng hộ thêm 1 cái.
Vâng tks cụ ạ, loại đấy nó còn liên quan đến vòi, gắn lưu động rút ra rút vào roăng và bộ kết nối nó chưa đáp ứng được... còn loại mà bơm bơm lấy áp xịt thì cũng nhanh hỏng và ko được bao nhiêu nước.
Chia ra trường phái dủng ở nhà thì dùng loại cố định gắn vòi.
Trường phái lưu động dùng tạm tăm điện cầm tay là hợp lý nhất
Tuy nhiên e vẫn sed nghiên cứu sản phẩm như cụ gợi ý vì e cũng nghĩ tới nó để khắc phục nhược điểm ko mang đi mang lại được.
Tks cụ cho e nhá sản phẩm mới, thiết kế mới

formen

Xe lăn

Vâng tks cụ ạ, loại đấy nó còn liên quan đến vòi, gắn lưu động rút ra rút vào roăng và bộ kết nối nó chưa đáp ứng được... còn loại mà bơm bơm lấy áp xịt thì cũng nhanh hỏng và ko được bao nhiêu nước.
Chia ra trường phái dủng ở nhà thì dùng loại cố định gắn vòi.
Trường phái lưu động dùng tạm tăm điện cầm tay là hợp lý nhất
Tuy nhiên e vẫn sed nghiên cứu sản phẩm như cụ gợi ý vì e cũng nghĩ tới nó để khắc phục nhược điểm ko mang đi mang lại được.
Tks cụ cho e nhá sản phẩm mới, thiết kế mới

cái có đầu như bàn chải dùng ntn cụ ơi.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm thì nên xài 1 bàn chải cơ đánh mặt trong,mặt ngoài xài bàn chải điện, tính năng rung massage lợi cũng góp phần tránh tụt lợi. Tại sao chỉ nên đánh mặt ngoài vì bàn chải điện khó đánh mặt trong như bàn chải tay. Tóm lại nên dùng kết hợp chỉ nha khoa, chải cơ và điện, thời gian vệ sinh răng chính là lúc thư giãn, đặc biệt đánh răng lâu sẽ nhanh tỉnh ngủ các cụ nhé!

harman_kardon

Xe điện
Nên dùng các món này, tuy nhiên đều có tác dụng phụ cả thôi. Nhưng 1 điều quan trọng là cần phải đi lấy cao răng. nhiều người ko chịu lấy. miệng luôn có mùi thum thủm. tệ nhất là cao răng nó bị sâu vào trong lợi. nếu không chụp thì cũng khó mà biết đc. ông bà nào 3,4 năm ko chịu đi lấy thì gần như là bị cao răng ăn sâu vào chân lợi hết.

Nletgo

Xe buýt
e dùng cái này