[Công nghệ] Máy rửa bát loại nào tốt

Z90

Xe tăng
Em dùng con này đây thấy nó sửa không sạch, chỉ cần bát hơi như nhiều mỡ một chút là xà phòng rửa bát nó dính chặt vào đấy có màu trắng khi rửa xong nói chung bát đũa nồi phải tương đối sạch cho vào rửa mới sạch. Không biết dòng series 6 có khắc phục được điều này không.
E cũng định lấy ss6. Nhưng kể cả ss6 e nghĩ mình vẫn nên tráng qua 1 lượt nước, có dầu mỡ thì lau bằng giấy ăn xong mới cho vào rửa. Người e còn k tin tuyệt đối nên máy móc cũng vậy :D

quandicom

Xe buýt
không có loại tốt chỉ có loại phù hợp thôi. các cụ khen Bosch tốt, đúng nó nhiều tính năng nhưng có vẻ không phù hợp cách dùng và khí hậu VN nên tỷ lệ sửa chữa em thấy khá nhiều. Năm 2010 em mua cái của Korea 12 bộ tầm 10tr, dùng ngon choét đến năm thứ 10 mới có phát sửa bơm lần đầu hết khoảng 2tr và dùng thêm được 2 năm nữa lại có sự cố. Lần này em không sửa mà thay máy khác hãng Kocher của VN. Dùng gần 1 năm em thấy về tính năng thường xuyên hàng ngày đánh giá Kocher dùng ổn, êm và rửa sạch, tiết kiệm điện nước. Bảo hành 3 năm, sản xuất trong nước nên linh kiện và dịch vụ thuận tiện, hình thức cũng khá và giá cũng khoảng >10tr chút. Khấu hao vài năm thay cái mới em thấy đầu tư hợp lý hơn mua cái 20-30tr

• Vodka
Reactions: Z90

fusionvie

Xe điện
Quan bao tham khảo đắn đo, nhà cháu chọn EuroSun thấy cũng ổn, vì Bosch thiết kế cho bàn bếp châu âu, người việt nếu thiết kế theo tiêu chuẩn bếp châu âu thì hơi bị với, mỏi tay khi nấu nướng. Rửa bán sạch, hệ thống sấy khô tốt, vợ bảo sạch hơn rửa tay nhiều.

Z90

Xe tăng
không có loại tốt chỉ có loại phù hợp thôi. các cụ khen Bosch tốt, đúng nó nhiều tính năng nhưng có vẻ không phù hợp cách dùng và khí hậu VN nên tỷ lệ sửa chữa em thấy khá nhiều. Năm 2010 em mua cái của Korea 12 bộ tầm 10tr, dùng ngon choét đến năm thứ 10 mới có phát sửa bơm lần đầu hết khoảng 2tr và dùng thêm được 2 năm nữa lại có sự cố. Lần này em không sửa mà thay máy khác hãng Kocher của VN. Dùng gần 1 năm em thấy về tính năng thường xuyên hàng ngày đánh giá Kocher dùng ổn, êm và rửa sạch, tiết kiệm điện nước. Bảo hành 3 năm, sản xuất trong nước nên linh kiện và dịch vụ thuận tiện, hình thức cũng khá và giá cũng khoảng >10tr chút. Khấu hao vài năm thay cái mới em thấy đầu tư hợp lý hơn mua cái 20-30tr
2010 cụ đã dùng rồi thì e tin vào trỉa nghiệm thực tế của cụ! Cụ cho e xin thông tin máy cụ đang dùng với ạ. Hôm qua e định đưa vợ đi lấy SS6 của bosch nhưng nay may đọc được còm này của cụ

quandicom

Xe buýt
2010 cụ đã dùng rồi thì e tin vào trỉa nghiệm thực tế của cụ! Cụ cho e xin thông tin máy cụ đang dùng với ạ. Hôm qua e định đưa vợ đi lấy SS6 của bosch nhưng nay may đọc được còm này của cụ
em đang dùng cái này đây. Em chọn loại hé cửa vì máy trước em dùng sấy có quạt hút nhưng đánh giá không được khô như hé cửa. Cái quan trọng nhất em thích loại hé cửa vì khi máy dùng lâu năm kiểu gì cũng sẽ hơi có mùi, nhưng khi sấy nóng nhiệt độ cao mà máy tự động hé được cửa thì trong khoang máy thơm tho lắm :). Nhiều người sợ hé thế thì gián chuột ... mấy nhà giờ có gián chuột đâu, mà hơn nữa nó chỉ hé khi sấy. xong thích thì mình tự đóng vào vẫn ok mà. Cụ cứ tham khảo xem có phù hợp nhu cầu không nhé.

Z90

Xe tăng
em đang dùng cái này đây. Em chọn loại hé cửa vì máy trước em dùng sấy có quạt hút nhưng đánh giá không được khô như hé cửa. Cái quan trọng nhất em thích loại hé cửa vì khi máy dùng lâu năm kiểu gì cũng sẽ hơi có mùi, nhưng khi sấy nóng nhiệt độ cao mà máy tự động hé được cửa thì trong khoang máy thơm tho lắm :). Nhiều người sợ hé thế thì gián chuột ... mấy nhà giờ có gián chuột đâu, mà hơn nữa nó chỉ hé khi sấy. xong thích thì mình tự đóng vào vẫn ok mà. Cụ cứ tham khảo xem có phù hợp nhu cầu không nhé.
Vâng e cám ơn cụ nhiều ạ. .!

winnghiepdu

Xe điện
Cụ nào thử mua con elec 8 bộ xem có 7 triệu thương hiệu elec thì cũng tốt, trước đây có một cụ khen dùng tốt.

Z90

Xe tăng
Cụ nào thử mua con elec 8 bộ xem có 7 triệu thương hiệu elec thì cũng tốt, trước đây có một cụ khen dùng tốt.
Elec thì e thấy vẫn thương hiệu nổi tiếng mà. Nhiều người chê máy giặt hay lỗi nhưng trộm vía 2 năm nay e chưa thấy sao cả. NÊn máy rửa bát e nghĩ sẽ OK thôi, có điều đồ điện tử thì k khẳng định 100% được. Ai đen vớ phải cái lỗi thì chê hơn vạc

Z90

Xe tăng

E mua của eurosun rồi cụ ạ.
Nhưng cái autodoor này là khi sấy nó tự hé, khi xong nó tự đóng vào à cụ? Sáng dậy e thấy cửa vẫn đóng k hé ra. Dù e bật ECO nó setup sẵn auto door rồi ạ?

quandicom

Xe buýt

E mua của eurosun rồi cụ ạ.
Nhưng cái autodoor này là khi sấy nó tự hé, khi xong nó tự đóng vào à cụ? Sáng dậy e thấy cửa vẫn đóng k hé ra. Dù e bật ECO nó setup sẵn auto door rồi ạ?
loại cụ mua thì em không rõ vì em dùng của Kocher. Khi sấy cửa nó tự hé ra ở trên 1 chút chứ không nhiều đâu và chỉ tự hé ra chứ không tự đóng vào được cụ à. Cụ đọc sách hướng dẫn xem sao, nó đã rửa hết chu trình chưa, cụ có hẹn giờ không ? Nếu không rõ thì alo cho bên bán xem, máy như của cụ em chưa dùng nên không rõ các tính năng

• Vodka
Reactions: Z90

Z90

Xe tăng
loại cụ mua thì em không rõ vì em dùng của Kocher. Khi sấy cửa nó tự hé ra ở trên 1 chút chứ không nhiều đâu và chỉ tự hé ra chứ không tự đóng vào được cụ à. Cụ đọc sách hướng dẫn xem sao, nó đã rửa hết chu trình chưa, cụ có hẹn giờ không ? Nếu không rõ thì alo cho bên bán xem, máy như của cụ em chưa dùng nên không rõ các tính năng
Vâng e đang theo dõi thêm. Để xem hôm nay nó có hé không, ngồi chầu chực như đợi cửa nhà người yêu cụ ạ. :D

ivanovic.

Xe máy
Nếu bận công việc các cụ nên mua loại máy của nhất hàng bãi dùng rất tốt

ivanovic.

Xe máy
Hàng trong siêu thị dùng yên tâm về chế độ bảo hành nhưnh rửa không được sạch như ý mình

ivanovic.

Xe máy
Loại máy rửa bát có nước nóng tráng bắt hiện nay bán giá bao nhiêu ai

ivanovic.

Xe máy
Có cụ nào biết máy hut bui bán ở đâu không vậy

quandicom

Xe buýt

quandicom

Xe buýt
Í em nói dùng máy bằng cơm của nhà là tốt và sạch nhất theo ý mình cụ ạ
thực sự máy bằng cơm là number 1 rồi cụ à, nhưng nhiều khi muốn giảm tải cho máy xịn đó thì phải phân chia thôi. Cái gì cũng có tuổi thọ nhất định, dùng nhiều nó hư vặt thì mệt lắm , lại lỗi vài chức năng khác thì toi =))