[Funland] Mấy ông ở Tổng LĐLĐ tư duy thời 1.0

hocsinhc

Xe tăng
Không can thiệp hay không được miếng. Tự chủ mà cứ đòi ơn huệ, phải lôi điều lệ Đảng để chụp mũ tự diễn biến (báo lao động)

Còn muốn đúng sai thế nào nữa. Cq chủ quản không can thiệp chuyên môn, còn thì tự chủ phải theo đúng quy định của pháp luật, theo luật; và là đảng viên phải theo các quy định, điều lệ Đ.

TLĐ chưa hề can thiệp chuyên môn TĐTU nhé. A Danh bị xử lý về Đ và bị cách chức do không theo đúng quy định pháp luật và vi phạm điều lệ Đ

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Không can thiệp hay không được miếng. Tự chủ mà cứ đòi ơn huệ, phải lôi điều lệ Đảng để chụp mũ tự diễn biến thì đủ biết là cái tầm đến đâu
Ô hay, đang nói về phát biểu của anh Đam mà?
là đảng viên phải theo các quy định, điều lệ của Đảng. Không theo đúng thì bị xử lý là đúng rồi, phải lôi cái gì ở đây?

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ bôi đậm: ý cụ nói là các trường Công lập tự chủ? 22 trương kia trường nào cũng đều thành công và đều mang lại lợi ích hêt, và đều tự lập cả.
Được cấp vốn liếng khủng như TĐTU thì tự lập và phát triển là điều quá đơn giản.
Là công lập thì phải theo cơ chế công lập. Sai phạm thì bị xử lý Đ, bị cách chức là đúng.
Lương bao nhiêu thì phải do HĐT quyết chứ ông Danh tự quyết là sai.
Giờ 3 cơ quan đang kiểm tra, trong đó có Bộ Nội vụ. Đúng sẽ nói là đúng, sai là sai, như ông Đam nói.
Nhưng cái vụ tự quyết lương thì chả thể nào đúng được. Tự chỉ định thầu 17 công trình cũng có thể khẳng định luôn là SAI. Chẳng qua để các cqkt trong đó có Bộ Nội vụ kết luận cho nó khách quan thôi.

Câu hỏi của cụ: cụ đọc 2 link em đưa, bài pv ông Đặng Ngọc Tùng mà vẫn không biết là TĐT giờ vẫn là công lập hay tư thục sao?
Thực ra em đọc bài link cụ đưa, em cũng hiểu là chỉ có công lập mới được ưu ái như vậy. Nhưng chẳng hiểu sao, em lại thấy cái cách làm việc của ô Danh này , giống như trường tư thục mà ô ta là người toàn quyền quyết định. Giải tán HĐT,.chỉ định thầu,....rồi lại thấy TLĐ không đòi được quyền lợi. Thấy có gì đó không đúng. Hay là có ai to hơn cái TLĐ đứng đằng sau?

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra em đọc bài link cụ đưa, em cũng hiểu là chỉ có công lập mới được ưu ái như vậy. Nhưng chẳng hiểu sao, em lại thấy cái cách làm việc của ô Danh này , giống như trường tư thục mà ô ta là người toàn quyền quyết định. Giải tán HĐT,.chỉ định thầu,....rồi lại thấy TLĐ không đòi được quyền lợi. Thấy có gì đó không đúng. Hay là có ai to hơn cái TLĐ đứng đằng sau?
Thì cách làm việc thế là sai, nên mới bị cách chức. Và vì là trường công, cách chức nó phải theo đúng quy chế nên mới mất mấy năm. Chứ mà là trường tư thì bị sa thải từ lâu rồi. Tư hay công thì đều là của TLĐ chứ không phải của Danh cụ nhé!

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Liên đoàn lao động đang đánh lạc hướng dư luận khỏi vụ 29000 tỷ để nguyên trong ngân hàng ăn lãi thì phải?
Nó để đó là đúng. Cho vay, kinh doanh, đầu tư mà mất vốn thì đi theo ông Hà anh Thắm.

Trình cụ còn non lắm. Tiền công mà vãi ra như thóc, đến lúc gom vào còn đc mấy phần.

AMATAX

Xe điện
Bẩu sao các DNNN luôn tìm mọi cách chống lại cổ phần hóa, mấy ô kễnh ko bỏ tiền vốn thậm chí ko có năng lực chạy đc tí chức...ngồi đớp hít

collector2810

Xe đạp
Không can thiệp hay không được miếng. Tự chủ mà cứ đòi ơn huệ, phải lôi điều lệ Đảng để chụp mũ tự diễn biến (báo lao động)
ngày xưa ông D cũng chơi xấu với GS Hưng, cũng giở chiêu tương tự thôi cụ, giờ coi như là tự làm tự chịu :T

Phía Trường ĐH Tôn Đức Thắng xác nhận nhà trường đã gửi đơn tố cáo, đề nghị “khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với hành vi vu khống cá nhân, bôi nhọ uy tín cơ quan và lừa đảo chiếm đoạt tài sản xã hội chủ nghĩa của ông Nguyễn Đăng Hưng” đến Công an quận 7. Đơn do ông Nguyễn Quốc Bảo làm đại diện nhà trường đứng đơn.

Chỉnh sửa cuối:

traiHNcodon

Xe tăng
5 năm đầu là dân lập tự bơi, 5 năm sau là bán công trực thuộc UBND TP để được cho THUÊ đất mở trường. Giá trị miếng đất THUÊ có đc tính là tài sản hay ko nhỉ, cụ nào thông thái chỉ e cái.

Tuy nhiên, có thể thấy, ko phải đơn giản mà TDT được cho Thuê đất. Value mềm của bên đỡ đầu là có, không cần có các value mềm đó thì sống tự lập luôn ngay từ đầu đi, xin trực thuộc làm zề :D

Value mềm có được ghi nhận là tài sản hay hok thì ko có luật định nào cả. Ở đây cần 1 thứ có thể gọi là đạo đức lập nghiệp, na ná như tính liêm chính trong khoa học; nó không có luật định, ko ai bắt bẻ được anh, nhg rõ ràng là cần phải có :D
dân lập cũng là vốn của liên đoàn lao động tp HCM nhé

asslts33

Xe đạp
Thành tựu đấy có được nhờ trường được TLĐ và thành phố tức nhà nước ưu đãi mọi mặt từ đất đai đến vốn đến cơ chế muốn gì được nấy chứ chả phải của con cừu nào cả. Lợi nhuận nếu có nộp cũng chỉ 30%, 70% lợi nhuận vẫn tha hồ tái đầu tư. Còn việc mua bài báo khoa học để nâng thứ hạng trường thì bỏ là đúng, vì chả giúp gì cho khoa học thì chớ còn tốn ngoại tệ và tạo tiền lệ xấu, thiếu chính trực trong khoa học không đáng được tôn trọng.
Trong đầu tư giáo dục, từ tổ chức giáo dục trực thuộc nhà nước đến tư nhân, từ cấp tiểu học đến trung học, đại học có ông nào mà ko được NN ưu đãi về thuê đất, lãi vay đâu Cụ.
Cụ nói thành tựu đó ko phải có do ông D thì phải xem xem vài năm nữa thay đổi người mới thì mới biết được, thực tiễn chứng minh là chính xác nhất.

asslts33

Xe đạp
Cụ nói vậy cũng không hẳn. Em thấy ông Danh rất có tài. Nếu xem xét tất cả các đơn vị nhà nước thì có khi đó là nơi duy nhất đem lại thành công và lợi ích. Tự lập và phát triển mạnh mẽ như vậy đâu phải chuyện đơn giản .
Ở đây tlđ bắt nộp về nhưng ông không nộp về, quyết giữ lại chi để đầu tư tiếp . Mặc dù chi cho lương của ông ý hơi cao nhưng em thấy nếu có tài và với áp lực công việc như vậy thì cũng xứng đáng . Có lẽ sai của ông này là ở việc tự do quá, lấn quyền cơ quan chủ quản, vi phạm các nguyên tắc khác của tổ chức.
Có lẽ trường hợp này phải cân nhắc rất kỹ khi kết luận.
Em hỏi thêm cụ với, bây giờ TĐT là công lập hay tư thục?
Em đồng quan điểm với Cụ, đây chính xác là cái sai xuất phát từ vượt rào, mà cú vượt rào nên được xem xét có áp dụng được hay không đối với các trường Đh công lập đc giao tự chủ tài chính mà vẫn thuộc CQ chủ quản hiện nay.
Ví dụ như vụ trường hợp của Đh Luật HN, đc giao tự chủ tài chính, rồi tổ chức thi hiệu trưởng mấy năm trước ấy, sau cùng cũng phải đưa thứ trưởng về. Nếu xét ngoài yếu tố chính trị, thì để tự vận hành thì khả năng phát triển có hơn hay không?!

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Câu này lạ nhỉ? Bỏ bi nhiêu thế cụ?

"Chúng tôi có 5 năm (1997-2003) là trường dân lập. Vì là trường dân lập nên chúng tôi không có ngân sách đầu tư của nhà nước hay của Công đoàn vì luật không cho phép."

dân lập cũng là vốn của liên đoàn lao động tp HCM nhé

traiHNcodon

Xe tăng
Câu này lạ nhỉ? Bỏ bi nhiêu thế cụ?

"Chúng tôi có 5 năm (1997-2003) là trường dân lập. Vì là trường dân lập nên chúng tôi không có ngân sách đầu tư của nhà nước hay của Công đoàn vì luật không cho phép."
trường dân lập nhưng do liên đoàn lao động tp HCM bỏ vốn cụ ạ, ông ấy nói phét không phải lối,chính vì thế nó moi xin trờ thành bán công rồi công lập để hưởng ưu đãi cao hơn,cấp đất này kia."Tiền thân của Trường Đại học Tôn Đức Thắng là Trường Đại học Công nghệ Dân lập Tôn Đức Thắng, được thành lập theo quyết định 787/TTg-QĐ ngày 24 tháng 9 năm 1997 của Thủ tướng Chính phủ. Trường do Liên đoàn lao động TP HCM sáng lập [6], đầu tư và lãnh đạo trực tiếp thông qua Hội đồng quản trị nhà trường do Chủ tịch Liên đoàn Lao động Thành phố đương nhiệm qua các thời kỳ là Chủ tịch".Không biết thi nghe và đọc đừng có tỏ ra nguy hiểm

Chỉnh sửa cuối:

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Ô ý nói phét thì ô ý chịu trách nhiệm, cụ chứng minh dc ô ý nói phét thì tốt quá rồi, đỡ dc ối tiền đi thanh kiểm tra đấy. Và LĐ đầu tư bao nhiêu trong 5 năm đầu thì cụ chưa show ra con số nhé, ô ý đang nói Zero kìa.

trường dân lập nhưng do liên đoàn lao động tp HCM bỏ vốn cụ ạ, ông ấy nói phét không phải lối,chính vì thế nó moi xin trờ thành bán công rồi công lập để hưởng ưu đãi cao hơn,cấp đất này kia."Tiền thân của Trường Đại học Tôn Đức Thắng là Trường Đại học Công nghệ Dân lập Tôn Đức Thắng, được thành lập theo quyết định 787/TTg-QĐ ngày 24 tháng 9 năm 1997 của Thủ tướng Chính phủ. Trường do Liên đoàn lao động TP HCM sáng lập [6], đầu tư và lãnh đạo trực tiếp thông qua Hội đồng quản trị nhà trường do Chủ tịch Liên đoàn Lao động Thành phố đương nhiệm qua các thời kỳ là Chủ tịch".Không biết thi nghe và đọc đừng có tỏ ra nguy hiểm

traiHNcodon

Xe tăng
Ô ý nói phét thì ô ý chịu trách nhiệm, cụ chứng minh dc ô ý nói phét thì tốt quá rồi, đỡ dc ối tiền đi thanh kiểm tra đấy. Và LĐ đầu tư bao nhiêu trong 5 năm đầu thì cụ chưa show ra con số nhé, ô ý đang nói Zero kìa.
Hỏi anh hay quá cả cái HDQT từ 1997 đến 2002 là người của liên đoàn lao động thành phố chả có tên ông Danh.Vậy không là tiền của LĐLĐ thì của của ông Danh à, nên nhớ lúc đấy ông Danh chỉ là giảng viên thôi.Tiền của ai và ai góp không có lượt ông ta lên tiếng.Ông ta còn giải tán hội Đồng trường không cho thanh kiểm tra kìa

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Đăng báo cãi thì có bằng chứng kiểm toán đàng hoàng, ko nói chơi được. Vậy là cụ cũng ko có con số gì nhé. Khỏi quote pls.

Hỏi anh hay quá cả cái HDQT từ 1997 đến 2002 là người của liên đoàn lao động thành phố chả có tên ông Danh.Vậy không là tiền của LĐLĐ thì của của ông Danh à, nên nhớ lúc đấy ông Danh chỉ là giảng viên thôi.Tiền của ai và ai góp không có lượt ông ta lên tiếng.Ông ta còn giải tán hội Đồng trường không cho thanh kiểm tra kìa

td lines

Xe điện
Thật sự là đáng buồn khi T LĐLĐ ko còn bài nào để công kích ông Danh nên phải dùng báo chí tấn công thông qua thu nhập của ông Danh.

Việc đó thật đáng hổ thẹn, ông Danh lương nhận 10 tỷ/ tháng đi chăng nữa thì vẫn xứng đáng. Chắc chắn ông Danh đi ra đường dám ngẩng mặt lên mà đi. Các ông ở T LĐLĐ còn chường mặt lên báo để công kích chuyện lương bổng. Thật đáng hỏi thẹn
Tờ lờ đờ lờ đờ dịch ra là gì ạ , chơi khó thế

traiHNcodon

Xe tăng
Đăng báo cãi thì có bằng chứng kiểm toán đàng hoàng, ko nói chơi được. Vậy là cụ cũng ko có con số gì nhé. Khỏi quote pls.
Bí quá hỏi kiểm toán hả,Biết chắc người ta có cũng ko thể show,vì đấy là tài liệu nội bộ.Cụ có không show ra xem, Đừng tỏ khôn quá.Một thằng Cha ất ơ ở đâu xông đến, hưởng hết ưu đãi này khác rồi coi đó là của mình,biến thành đại học quảng ngãi.Cãi cùn không phải lối

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Ko bjết thì ngồi im chờ cq hữu quan cho kết luận nhé, ko cần phải vội vàng chém luyên thuyên thế đâu.

Blacklist nhé.

Bí quá hỏi kiểm toán hả,Biết chắc người ta có cũng ko thể show,vì đấy là tài liệu nội bộ.Cụ có không show ra xem, Đừng tỏ khôn quá.Một thằng Cha ất ơ ở đâu xông đến, hưởng hết ưu đãi này khác rồi coi đó là của mình,biến thành đại học quảng ngãi.Cãi cùn không phải lối

traiHNcodon

Xe tăng
Ko bjết thì ngồi im chờ cq hữu quan cho kết luận nhé, ko cần phải vội vàng chém luyên thuyên thế đâu.

Blacklist nhé.
hehe bỏ chạy hả, kl rồi đấy thây đúng thì chẳng bị cả thành ủy tổng liên đoàn đá đít, sau tránh ra nhé đừng có luyên thuyên

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Này thì tự bơi:

... ngày 24.9.1997, thành lập Trường Đại học Công nghệ dân lập Tôn Đức Thắng, vốn thành lập 500.000.000 đồng là kinh phí của LĐLĐ TPHCM - không có vốn của bất kỳ một cá nhân nào tham gia...

... năm 1999, LĐLĐ TPHCM cấp cho trường 6.650.000.000 đồng để trường mua nhà xưởng của Công ty Dệt may Gia Định tại số 98 Ngô Tất Tố, quận Bình Thạnh làm trụ sở chính của trường. Tôi - Đặng Ngọc Tùng - là người đứng tên Chủ tịch HĐQT Trường Đại học Công nghệ Dân lập Tôn Đức Thắng mua và được UBND TPHCM cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở và quyền sử dụng đất ở cho Trường Đại học Công nghệ Dân lập Tôn Đức Thắng (thuộc sở hữu của tổ chức Công đoàn).

Sau khi mua xong, đập bỏ nhà xưởng cũ để xây dựng cơ sở mới của trường, nhà trường vay vốn kích cầu của UBND TPHCM 37.000.000.000 đồng và của LĐLĐ TPHCM 4.000.000.000 đồng để xây dựng cơ sở vật chất ban đầu của trường tại số 98 Ngô Tất Tố trên 2.870m2 diện tích đất với tòa nhà mới xây cao 5 tầng có 8.715m2 sàn sử dụng, sau đó hoàn trả dần vốn vay.

Có thể nói, từ khi có Ban Giám hiệu từ trường đại học đại cương về lãnh đạo (thầy Bùi Ngọc Thọ, thầy Khanh, thầy Thành) và có cơ sở mới, trường bắt đầu ổn định và có uy tín dần dần.

Một trong các lý do khiến Danh bị xử lý, kỷ luật Đ đó là nói phét nói sai nhiều quá, phủ nhậnvai trò TLĐ với sự hình thành phát triển TĐTU đấy!

Chỉnh sửa cuối: