May mắn và nuối tiếc.

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Sáng qua trời mưa vội vàng đi làm. Em đang lao đi như mây như gió trên đường KHuất Duy Tiến thì thấy 1 hót girl hồng hộc đuổi theo đằng sau. Anh ơi! Anh ơi!
Em đi từ từ lại quay sang cười rất duyên: Hí hí!
- Anh làm rơi ví tiền rồi.
ôi thôi bỏ mẹ! sờ ra túi sau thấy hụt hẫng trống vắng vô cùng. Thôi xong! chắc là em gái thấy em quay lại nhìn phía sau với ánh buồn mênh mang vời vợi nên Em gái an ủi thêm 1 câu: Nhưng có người nhặt được rồi. Tim em rớt ịch 1 cái xuống tận ruột thừa.
Em dừng lại đi ngược dòng người ko có hy vọng ai đó sẽ chả lại cho mình cái ví. Một em niza trẻ có đôi mắt rất đẹp đỗ xịch ngay trước mặt nhoẻn miệng cười (em hình dung ra thế): Anh làm rơi cái ví này. rồi chìa cái ví ra trước mặt em. Em run rẩy cầm lấy, nhìn nó không thể tin được rằng cái ví thân yêu nó đang nằm trên tay mình. Sau giây phút bàng hoàng, em quay lại thì người đó đã đi xa rồi. Người ta không muốn nhận lời cám ơn của em nên đã di ngay các cụ ạ. Chạy vội vàng đuổi theo cám ơn và nếu có thể làm quen, xin số dt luôn mà không ra hình bóng của người ấy.
Cả ngày đi làm mà chỉ nghĩ đến người con gái đó với chữ : Giá như.... Hận rằng mình đã không kịp làm gì để giữ người ta lại. Biết đâu đó chính là người con gái mà em đang tìm kiếm trên cuộc đời.

Cám ơn 2 em nhé! Chúc 2 em và gia đình mãi gặp điều tốt lành, may mắn trong cuộc sống như điều tốt lành mà các em đã mang đến cho anh.
Túm lại trong ví không có hìu nào , chỉ toàn giấy tờ:D

pipilazi

Xe tăng
Zời ơi chán cụ quá :D

Văn Đoành

Xe điện
Phúc bất trùng lai, Kụ được trả lại cái ví roài lại còn đòi thêm nữa à? Mà biết đâu nếu làm quen được với ân nhân trả ví thì sau này lạ tốn mấy cái ví như thế ấy chứ!

Chỉnh sửa cuối:

goldsunhn

Xe buýt
Cụ muốn gặp lại người con gái này: dễ thôi (chỉ sợ cụ không dám thôi) cụ ôm cái biển toto 1 chút đứng đúng chỗ mất ví giơ cao 1 tuần nội dung tùy "Tôi xin cám ơn và muốn kết bạn: ĐT..." còn cụ muốn lâm li hơn thì tùy ;)) chắc cụ sẽ gặp lại hoặc cụ sẽ đc lên báo (vừa đc nổi tiếng..vừa dễ tìm nàng). Cụ như bị đánh cắp trái tim rồi hehe..(*)
Em định khuyên kụ y hệt cụ này, nếu cụ thực sự là có duyên, cụ sẽ gặp lại người ta.
P/S : em tin là cụ còn mất hồn dài dài đến khi gặp lại được người con gái đó. Chúc cụ may mắn!

Furious

Xe điện
Hị hị! Cụ có biêt đâu là em nó cũng xốn xang khi gặp cụ & cái ví dày khự của cụ, dưng tư cách là con gái nên em nó không dám thổ lộ, cũng tiếc hùi hụi lắm chứ. Từ giờ đi làm cụ đi chậm thôi, biết đâu cụ gặp lại em nó....:x

Be Grace

Xe điện
cụ đăng lên báo hay TV mục Tìm Người Thân .nội dung như sau
" Ngày tháng năm .tôi có đánh rơi 1 cái ví trên đoạn đường .......Sau đó có 1 cô gái đã nhặt được và trả lại cho tôi .nhưng do tôi xúc động quá chưa kịp cám ơn và xin số Đt làm quen thì cô ấy đã đi rồi .nay tôi đăng báo đài .Em là người con gái đã trả ví cho anh ..hãy trả lại trái tim cho anh .số đt của anh là ............"

pipi

Xe hơi
nếu mà có duyên và đúng là ng con gái kụ tìm kiếm thì chắc chắn sẽ con gặp lại! kụ yên tâm!! ;)
Ôi giời, lúc này mà tìm được được rồi kết thân .... xyz, vài năm sau lại có cái thớt " chăng biết duyên hay nợ ". Cụ chủ chả phải tiếc đâu

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Em ninza có đôi mắt đẹp nhoẻn miệng cười, sau khi em tháo khẩu trang ra là một bộ mặt yêu kiều đầy trứng cá bọc và hàm răng 9630. Em đảm bảo lúc đó mắt cụ mờ đi và ngã ra đằng sau ;))

phamthanhLE

Xe tải
Em ninza có đôi mắt đẹp nhoẻn miệng cười, sau khi em tháo khẩu trang ra là một bộ mặt yêu kiều đầy trứng cá bọc và hàm răng 9630. Em đảm bảo lúc đó mắt cụ mờ đi và ngã ra đằng sau ;))
không đỡ được cụ này...kể ra cũng hơi tiếc cho cụ chủ

Oldstar

Xe tăng
Sự thật phũ phàng!!! b-(b-(b-(
Em gặp cảnh đó chắc em vứt mệ nó ví, quay xe chạy thẳng. Mất cái ví này còn mua đc vài cái ví khác, chứ đời zai thì chỉ có một =))

Chỉnh sửa cuối:

koj.k0ol

Xe tăng
chắc cái ví nhiều xèng quá nên quên hết cả cảm ơn mới cả làm quen....phản ứng chậm quá, em cũng thấy tiếc.....
nếu có duyên kiểu gì cũng gặp lại cụ ạ.

Streamline

Xe điện
Nói chung là cụ cũng không nên tiếc quá. Bởi vì trong cái rủi lại có cái may. Biết đâu:
Em ninza có đôi mắt đẹp nhoẻn miệng cười, sau khi em tháo khẩu trang ra là một bộ mặt yêu kiều đầy trứng cá bọc và hàm răng 9630. Em đảm bảo lúc đó mắt cụ mờ đi và ngã ra đằng sau... ;))
...Vừa lúc đó, một chiếc xe tải 2,5 tấn chạy tới. Lái xe không kịp phanh....X_X
@: Em fun tý. Cụ đừng chửi em nhé.:P

mr.ken_no1

Xe container
E đồng ý với cụ. Nhưng phải bổ xung thêm xiền gấp đôi chỗ đang có mới mong gặp lại người cũ
Nhân tiện cụ hỏi luôn xem chủ thớt rơi ở chỗ nào nhá, dạo này nhà cháu cũng rỗi rãi, ra đó hóng xem có gặp may hem, hì.

Cuộc đời này vẫn còn nhiều người tốt và nhiều điều tốt đẹp lém các cụ ợ!!!!!!
Chúc mừng cụ chủ thớt đã may mắn!!
Mong cụ hãy cứ hy vọng đi cụ nhá!

3_banh

Xe điện
Hoặc là gái đã có chồng, hoặc là từ phía cụ :) hihi em fun tí.

viciv

Xe buýt
Sáng mai cụ lại ra chỗ đó, và lại đánh rơi ví tiền. Làm lại lần nữa, sẽ có kinh nghiệm hơn.

30X-7631

Xe hơi
Cụ chủ sao đụt thế, cụ còn day dứt rất lâu vụ này.

tratida

Xe container
Đồ ninza cũng hay nhỉ, đường Việt Nam bụi bẩn lại hay, sinh ra những tâm hồn lãng mạn kiểu này.
Dù sao mừng cụ chủ thớt gặp người tốt :D, em thì ko được may như cụ