[Thảo luận] May mà em tuân thủ nghiêm chỉnh luật lệ ATGT

TaxiHN

Xe hơi
Các cụ đừng chủ quan nhé, ngay cả ở trong nội thành cũng nên thắt dây an toàn vì có thể chúng ta gặp tình huống bất ngờ luống cuống đạp nhầm chân ga thì vẫn an toàn. Tất nhiên xác xuất nó nhỏ thôi nhưng vẫn cần cẩn thận.

JrFox

Xe hơi
Em lên xe mà không thắt dây an toàn, xe em nó tưng tưng cho điếc cả tai

Có bác nào biết cách tắt cái tiếng đó không nhỉ :) :-bd

0007

Xe máy
Em lên xe mà không thắt dây an toàn, xe em nó tưng tưng cho điếc cả tai

Có bác nào biết cách tắt cái tiếng đó không nhỉ :) :-bd
Xe bác là xe xịn rồi, không thắt dây mới có tiếng kêu đó. Nếu Bác không dùng Bác tháo ra cho em =))

Just.a.second

Xe buýt
Em lên xe mà ko thắt dây là ko thể lái nổi. Cứ cảm giác ko tự tin, an toàn. Đi vài mét em cũng buộc, cứ buộc mới lái đc.

P/S: nhờ buộc dây mà giờ em còn ngồi đây gõ keyboard đấy .
Đúng là nó thành thói quen đấy bác; em nhiều hôm đánh xe từ sân vào chuồng mà cũng kéo dây đeo vào :D

dht

Xe điện
Thưa các Cụ, em cám ơn các Cụ đã chia sẻ và cho em mấy ly vodka em uống say quá;)
Câu chuyện thế này:
Hôm đó là thứ 6 ngày 25/2, 20h30 em chạy từ Móng cái về Hạ Long vì công tác xa nhà nên nghĩ đến cảnh gấu tắm thơm nằm nghiêng cho róc nước đợi mình nên em nóng ruột khi chạy về hơi vội :!!, xe của em là con Lancer EX 2.0 đời 2008 con này cảm giác lái thì tuyệt vời trong tầm giá.
...
Lỗi này là do gấu thơm quá đây. Cụ bắt ông bà ngoại đền cho cái xe đi

0007

Xe máy

streetwalker

Xe tải
Ơ cụ chủ không vi phạm gì mà xxx vãn kiểm tra được giấy tờ à. Sao xxx giỏi thía! :-bd

0007

Xe máy
Ơ cụ chủ không vi phạm gì mà xxx vãn kiểm tra được giấy tờ à. Sao xxx giỏi thía! :-bd
Em tham gia OF cũng thấy nhiều cụ khi bị vịn thì hỏi XXX là bị lỗi gì, khi nói lỗi rồi mới cho kiểm tra giấy tờ. Em thì không thích lằng nhằng, nghĩ mình đầy đủ thì cho họ kiểm tra, Với lại biết đâu cũng có khi mình mắc lỗi mà không biết.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em vẫn lười thắt dây an toàn khi đi trong phố , đi đường trường thì không bao giờ quên . Có lẽ phải tự điều chỉnh lại bản thân thôi , nhìn mấy cái ảnh cụ đưa lên ghê quá . ( mà cụ có định bán xe không đấy :)) )

sudichat2002

Xì hơi lốp
Bản năng của em là vào xe phát thắt ngay dây an toàn, dù đi trong ngõ, giờ mà khách nào vô xe em, ngồi đằng trước, không thắt là e kêu ngay

boKhoai2008

Xe buýt
Nếu các cụ thấy không cần viết bài này thì cũng xin đừng ném đá em. Hôm qua em có việc về thành phố Vinh lên muộn. gần 12h đêm em lên tới ngã 3 Tuần. Dù đêm tối đường vắng nhưng em vẫn tuân thủ đúng luật lệ ATGT, thắt dây an toàn, đi đúng tốc độ, phần đường. Thâm tâm em vẫn nghĩ chủ yếu mình đi đảm bảo an toàn là chính, chứ giờ này chắc các chú XXX nghỉ cả rồi, vì mấy lần em đi sớm hơn giờ này đều không gặp các chú í. Qua trạm Tuần khoảng 4 km thì thấy một xe CSGT đang đứng bên vệ đường, ánh đèn pin lóe lên ra hiệu cho xe em dừng lại kiểm tra. Xe vừa dừng, chú già nhất cầm đèn pin soi ngay vào ngực em. (Khỏi phải soi nhé, em thắt dây chu đáo). Sau khi yêu cầu kiểm tra giấy tờ, chú í săm soi rất kỹ, thấy không tìm được lỗi nào, chú í hỏi bâng quơ: đi đâu về muộn thía? Tôi đi công việc về! Lên xe rồi em mới nghĩ nếu mình chủ quan mà không thắt dây AT chắc chắn các chú sẽ vặt vài trăm. Mất tiền lại còn ấm ức.

Trước đây đôi khi em cũng hay mắc lỗi quên thắt dây an toàn. Nhưng qua việc này em thấy nên tuân thủ chặt chẽ luật lệ ATGT mọi lúc mọi nơi. Em nói thế có thừa không các cụ ơi?
Thừa là thừa thế nào, lên oto thì thắt dây an toàn, lên xe máy thì đội mũ bảo hiểm, quy định nhà cháu là thế, áp dụng cho gấu + F1 + nhà cháu. Mời cụ 1 ly rồi nhá.

0007

Xe máy
Thừa là thừa thế nào, lên oto thì thắt dây an toàn, lên xe máy thì đội mũ bảo hiểm, quy định nhà cháu là thế, áp dụng cho gấu + F1 + nhà cháu. Mời cụ 1 ly rồi nhá.
Ô cảm ơn cụ đã mời rượu!

thanh_hoi

Xe điện
Em thực hiện thắt dây an toàn kể cả khi ngồi ghế phụ và thắt từ khi chưa có Luật bắt buộc thắt dây an toàn. Thắt dây an toàn là cho mình, chứ ko phải đối phó.

ndcuong

Xe tải
cháu đồng ý cà 2 tay với các cụ, cứ trèo lên xe là buộc ngay dây cho an toàn. Tính mạng là trên hết các cụ nhỉ.

lemdao

Xe buýt
Cháu cũng thành thói quen lên xe là thắt dây an toàn, ngồi ko thắt dây cảm giác nó cứ thế nào ấy, ko lái được.
Dưng mà hồi mới biết lái thì lười đeo, vì đi ko chuẩn cứ phải nhổm dậy để căn đường, sau thì đeo suốt.

Chỉnh sửa cuối:

musso2000

Xe tải
Nên thắt dây an toàn các Cụ ạ, không phải vì để chống xxx phạt mà là cho chính mình, cách đây hơn 1 tháng nếu không thắt seatbelt thì em cũng đã tỏi rồi, xe em rơi xuống vực nát bét mà người không hề hấn gì. Gửi các Cụ tấm hình của xe em ( chụp tại xưởng khi kéo xe về)
xe của cụ là lancer io à,cũng cứng ra phết cụ nhỉ,mấy e LD thì ko biết thé nào

donggach

Xe đạp
Nên thắt dây an toàn các Cụ ạ, không phải vì để chống xxx phạt mà là cho chính mình, cách đây hơn 1 tháng nếu không thắt seatbelt thì em cũng đã tỏi rồi, xe em rơi xuống vực nát bét mà người không hề hấn gì. Gửi các Cụ tấm hình của xe em ( chụp tại xưởng khi kéo xe về)
Thế bác thanh lý em nó chưa, đi con này an toàn quá các bác nhể :x

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Sau gần một năm bị tai nạn, em lôi thớt này lên tý để cảnh báo các Cụ nhà mình, tết nhất đến nơi rồi, ông công ông táo về trời, nhậu nhẹt tất niên, tổng kết chia tay...rượu vào chân ga nhấn sâu lắm, nên cẩn thận các Cụ nhá(b)
Thưa Cụ musso2000: xe em là con Lancer EX 2.0 nhập ở nhật về không phải IO của đài loan Cụ ạ, ,lúc em mua là 42.600 con IO là 37.000:(
Thưa Cụ đonggach: ngay sau khi tai nạn em đã thanh lý được 300 củ, em mua con Inova V đi được mấy tháng chán quá lại bán rồi, bây giờ đang đi bộ Cụ ạ, cảm ơn các Cụ đã hỏi thăm(b)

Chỉnh sửa cuối: