[Công nghệ] Máy lọc không khí có tác dụng thực sự không

0904223800

Xe buýt
Có máy nào tốt mà giá tầm 3tr đổ lại không các cụ. Bây h thì mua ở đâu tốt nhỉ
Tầm dưới 3 tr em thấy máy Xiaomi đời 2 là ổn nhất. Xem review trên mạng bọn Tây Lông cũng đánh giá cao, nhược điểm là tuổi thọ màng lọc hơi ngắn chỉ có 6 tháng

santana189

Xe tải
Tầm dưới 3 tr em thấy máy Xiaomi đời 2 là ổn nhất. Xem review trên mạng bọn Tây Lông cũng đánh giá cao, nhược điểm là tuổi thọ màng lọc hơi ngắn chỉ có 6 tháng
Ăn dc mấy em hàng nhật bãi không cụ. E xem qua máy lọc xiao mi thấy cứ đơn giản sợ không hiệu quả mà trên mạng cũng ko thấy người dùng đánh giá thực tế. Ko biết khoản khử mùi của xiao mi thế nào :(

chothuexemoi

Xe điện
Website
thanhmochuong.com.vn
Ăn dc mấy em hàng nhật bãi không cụ. E xem qua máy lọc xiao mi thấy cứ đơn giản sợ không hiệu quả mà trên mạng cũng ko thấy người dùng đánh giá thực tế. Ko biết khoản khử mùi của xiao mi thế nào :(
Ăn dc cụ ah nhưng màng lọc chỉ dc có mấy tháng thôi và không có bù ẩm! Nói chung là tốn hơn nội địa nhiều!

santana189

Xe tải
Ăn dc cụ ah nhưng màng lọc chỉ dc có mấy tháng thôi và không có bù ẩm! Nói chung là tốn hơn nội địa nhiều!
thế thì chẳng chơi :)). mà cháu vừa đọc dc bài đánh giá máy lọc xiaomi 2 này để chế độ auto thì bật mà vẫn bụi bẩn như ko bật :(

0904223800

Xe buýt
thế thì chẳng chơi :)). mà cháu vừa đọc dc bài đánh giá máy lọc xiaomi 2 này để chế độ auto thì bật mà vẫn bụi bẩn như ko bật :(
Cụ đọc bài review trên vnreview đúng không?
Theo em người viết bài này chưa tìm hiểu kỹ về máy lọc không khí cho lắm. Máy lọc không khí chỉ có thể lọc được các loại bụi lơ lửng trong không khí, nếu bụi đã bám vào sàn, tường hay các vật dụng trong phòng thì chỉ có máy hút bụi hay khăn lau mới xử lý được, không phải nhiệm vụ của máy lọc không khí.
Để đánh giá chất lượng máy lọc không khí chính xác phải có máy đo độ bụi PM2.5, đo trước và sau khi bật máy, phần chênh lệch chính là hiệu quả của máy.
Về máy xiaomi, với mức giá 3 tr bạn nếu máy Sharp bạn chỉ có thể mua được F30, dòng này không có màng lọc than hoạt tính nhà em đang dùng loại này. Pana 3tr thì không có màng lọc Hepa (theo em cái này quan trọng hơn). Tuy nhiên Xiaomi thì có cả màng than hoạt tính và Hepa (H11). Dòng này được dân tây ở Bắc Kinh khuyên dùng, đây là link tham khảo:
Để biết những lời khuyên về sức khỏe rất hữu ích của bác sĩ y khoa Richard Saint Cyr ở Bắc Kinh, xemwww.myhealthbeijing.com blog.
Xiaomi có công suất lớn 400 cadr (máy sharp F30 chỉ có 180 cadr thôi) vì vậy tuổi thọ màng lọc sẽ ngắn hơn là đương nhiên các bác, nếu không khí nhà các bác ít ô nhiễm thì tuổi thọ màng lọc sẽ cao hơn.
Có một câu hỏi là lúc nào cần thay màng lọc: Các bác dùng máy lọc ít quan tâm đến vấn đề này, thật ra màng lọc của máy rất đắt. Hôm vừa rồi em mua 2 cái HEPA mà đã bằng 1/2 giá máy rồi. Màng HEPA khi nào đổi sang mầu đen thì các bác thay giúp em nhé, lưu ý cái này quan trọng đấy ợ
Gửi các bác review các máy lọc không khí giá rẻ tại Trung Quốc: http://www.myhealthbeijing.com/china-public-health/the-best-air-purifiers-under-1000-rmb-my-test-results/

thangaccent

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
smartcar.vn

cái lợi của nó không nhìn thấy bằng mắt thường ạ, tiện thể em còn dư bộ này cụ nào cần thì pm em ạ, lọc không khí kiêm bù ẩm và tạo ion âm ạ

gàconlonton111

Xe tải
các cụ xài r cho cháu hỏi. phòng 2 vợ chồng nhà cháu có hơn 16m2. Mà vợ thì cứ bắt đóng kín cửa phòng cho yên tâm đi ngủ.. Vậy máy lọc kk này có dùng đc khi đóng kín cửa phòng mà k bật điều hòa k (vì trời mát đâu cần bật đh hoặc mùa đông ấy). Đóng kín cửa bật có bị thiếu oxy k ạ

Lx2009

Xe buýt
Nhà em có cháu nhỏ nên bỏ giường nằm đất, lúc chưa dùng lọc kk ngủ dậy rất ể oải và mệt; em nghĩ do thiếu 02. Em mua thử 1 chiếc sharp E50 về dùng em thấy ngủ ngon hơn, sáng dậy khỏe mạnh và tỉnh táo. Nói chung tiền nào của đấy thôi các cụ ah, chẳng phải tự nhiên mà người ta phát minh ra cái máy lọc kk đâu, cụ nào có đk thì nên dùng cho nó sướng phần người

chothuexemoi

Xe điện
Website
thanhmochuong.com.vn
các cụ xài r cho cháu hỏi. phòng 2 vợ chồng nhà cháu có hơn 16m2. Mà vợ thì cứ bắt đóng kín cửa phòng cho yên tâm đi ngủ.. Vậy máy lọc kk này có dùng đc khi đóng kín cửa phòng mà k bật điều hòa k (vì trời mát đâu cần bật đh hoặc mùa đông ấy). Đóng kín cửa bật có bị thiếu oxy k ạ
Nó có sinh ra oxy đâu mà cụ hỏi? Nó chỉ lọc thôi cụ ah! Nên đóng kín là toạch đấy!

gàconlonton111

Xe tải
Nhà em có cháu nhỏ nên bỏ giường nằm đất, lúc chưa dùng lọc kk ngủ dậy rất ể oải và mệt; em nghĩ do thiếu 02. Em mua thử 1 chiếc sharp E50 về dùng em thấy ngủ ngon hơn, sáng dậy khỏe mạnh và tỉnh táo. Nói chung tiền nào của đấy thôi các cụ ah, chẳng phải tự nhiên mà người ta phát minh ra cái máy lọc kk đâu, cụ nào có đk thì nên dùng cho nó sướng phần người
cụ ngủ có đóng kín cửa k ạ mà thiếu õxy

gàconlonton111

Xe tải
Nó có sinh ra oxy đâu mà cụ hỏi? Nó chỉ lọc thôi cụ ah! Nên đóng kín là toạch đấy!
móa, thế sao các cụ bảo bật máy lọc kk mà mở cửa thì xài máy lọc kk làm gì. thế làm sao giờ nhể. hay chế thêm cái quạt thông gió chăng

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
sao máy lọc kk nhà e khi mỗi lần chạy có mùi thơm thoang thoảng trong phòng hả cụ ?

0904223800

Xe buýt
móa, thế sao các cụ bảo bật máy lọc kk mà mở cửa thì xài máy lọc kk làm gì. thế làm sao giờ nhể. hay chế thêm cái quạt thông gió chăng
---------------------------------

Bác mà lắp quạt thông gió thì lọc không khí mắt tác dụng luôn.

Nếu không khí bên ngoài trong sạch, thì mở cửa sử dụng không khí ngoài là tốt nhất. Nếu không khí bẩn thì đóng kín cửa để bụi không vào và dùng máy lọc. Trường hợp bác có điều kiện thì lắp ông thông gió cưỡng bức, lọc sạch không khí trước khi bơm vào phòng mà dùng

0904223800

Xe buýt
em bật điều hòa tầm 12h/ngày nên không khí cũng hơi bí cụ ah
Ngày xưa Panasonic có loại điều hòa bổ sung oxi trong phòng, luôn đảm bảo tỷ lệ ô xi để thở. Tuy nhiên chỉ bán được vài năm rồi không thấy bán nữa

gàconlonton111

Xe tải
---------------------------------

Bác mà lắp quạt thông gió thì lọc không khí mắt tác dụng luôn.

Nếu không khí bên ngoài trong sạch, thì mở cửa sử dụng không khí ngoài là tốt nhất. Nếu không khí bẩn thì đóng kín cửa để bụi không vào và dùng máy lọc. Trường hợp bác có điều kiện thì lắp ông thông gió cưỡng bức, lọc sạch không khí trước khi bơm vào phòng mà dùng
Vậy cửa kín mà bậT máy này có bị hết oxy k ạ. Phòng e bé mà nhiều đồ. Ngủ có 8 tiếng sợ hết oxy k ;))

ENTEC LED

Xe tải
Đương nhiên là tốt hơn khi cm ko sử dụng rồi nhg em thật các cty đag bán giá quá cao so với giá thực tế. Cccm nếu kd hag này đug giận em ah.