[Funland] Máy hút ẩm - lọc không khí Daikin

harrynh

Xe container
Hít ẩm hầu như k bao giờ bật lúc ngủ nên quan tâm nó ồn là hơi thừa thãi :)) nó chạy block dàn như điều hoà k ồn sao nó hít dc. Nhà e hnao ẩm lúc đi làm e bật, hẹn giờ 2-4h nó tự tắt. Phòng ngủ hnao cần hít thì trc khi ngủ bật là xong, luôn khô sạch. Cụ nào tư vấn dry của đh là tận dụng thôi, tác dụng k bao giờ = máy hút ẩm dc mà bù lại k khí trong phòng rất lạnh
Nhà em đg dùng con y như của cụ, gấu đg kêu mua cái ít ồn hơn , mà hnay cứ sồn sồn lên đòi mua sharp, em đg bảo để xem kỹ lại chứ ko lại nguyễn y vân.

phuongmit

Xe cút kít
Nhà em đg dùng con y như của cụ, gấu đg kêu mua cái ít ồn hơn , mà hnay cứ sồn sồn lên đòi mua sharp, em đg bảo để xem kỹ lại chứ ko lại nguyễn y vân.
E ở chung cư nên 1 con hít ẩm là đủ, lôi từ phòng nọ sang phòng kia. Máy lọc kk mỗi phòng 1 con rồi, giờ rước thêm hít ẩm về chật mà thời gian dùng nếu biết phân phối thì cũng k cần đến 2 con. Ít ồn mà nó chạy k đạt hiệu quả thì cũng quá tội :))

hanhhdvn

Xe tải
Dùng ổn k cụ, em thấy giá ok mà bảo hành có 6 tháng k biêtr có bền k
Em dùng 2 năm nay rồi, ổn cụ ạ, máy nặng như Mit chân voi nhưng hiện đại, sịn sò hơn. Phần nhựa sịn sò, chắc chắn hơn Mit chân voi, kết nối internet, ruột em ko tháo ra nên ko biết, hút khỏe như Mit, trc em mua bảo hành 1 năm (đã dùng có cả Mit chân rồi, ko nên cuồng quá mà giá lại đắt)

aladanh2000

Xe hơi
Em dùng con Fujie thấy ngon, chạy êm, Có cả màng lọc không khí luôn.

duytrong

Xe lăn
Hút ẩm nó tính theo công suất hút dc bao nhiêu lít 1 ngày chứ k tính diện tích phòng đâu cụ
Nếu phòng to thì lượng ẩm cần hút càng nhiều và ngược lại, vậy nó ghi trên mv có gì là sai đâu cụ.

muachieukyniem

Xe điện
Các cụ nên cân nhắc kỹ, hút ẩm là hút ẩm, lọc không khí là lọc không khí. Muốn hút ẩm hiệu quả thật sự thì phải mua máy chỉ có chức năng hút ẩm.
Em thấy chả liên quan.
Lọc kk đơn giản chỉ là hút kk vào qua mấy cái màng lọc. Hút kk xong hút ẩm vẫn bthuong

nhatld

Xe tăng

hangnhat123.com

Xe hơi
Website
www.hangnhat123.com
Em thấy chả liên quan.
Lọc kk đơn giản chỉ là hút kk vào qua mấy cái màng lọc. Hút kk xong hút ẩm vẫn bthuong
Cụ chưa hiểu nguyên lý hoạt động của máy hút ẩm à, về cơ bản thì nó có 1 bộ phận làm lạnh để ngưng tụ hơi nước lại (như cốc nước đá mà mà bị bám hơi nước ở miệng cốc vậy đó). Bộ phận này bao gồm máy nén, dàn ngưng, hệ thống kiểm soát vì vậy máy hút ẩm thường rất nặng. Còn cái màng mà cụ nói đến nó chỉ có tác dụng lọc bụi mà thôi.

muachieukyniem

Xe điện
Cụ chưa hiểu nguyên lý hoạt động của máy hút ẩm à, về cơ bản thì nó có 1 bộ phận làm lạnh để ngưng tụ hơi nước lại (như cốc nước đá mà mà bị bám hơi nước ở miệng cốc vậy đó). Bộ phận này bao gồm máy nén, dàn ngưng, hệ thống kiểm soát vì vậy máy hút ẩm thường rất nặng. Còn cái màng mà cụ nói đến nó chỉ có tác dụng lọc bụi mà thôi.
Thì đúng rồi. Kk trước khi vào hút ẩm sẽ qua màng lọc là thành 2 in 1. Chả có lý do gì phải dùng 2 loại riêng. Trật nhà

ChuCuoiCayDa

Xe tải
e để dry 26độ mấy tiếng mà độ am giảm đc có 2%, hic
Cụ để thấp hơn nhiệt độ đọng sương ngày hôm đó khoảng 1 độ ấy thì nhanh hơn và giảm dc nhiều

Giống e mua thành 2, 3 con edison - elec - xiaomi. Cứ mong nó hết ồn cuối cùng con nào cũng ồn ko ngủ được. Thấy có 1 cụ bảo có con công nghệ mới êm ngư máy lọc kk mà e quên mất tên rồi

hanhhdvn

Xe tải
Bản chất máy hút ẩm dùng máy nén thì phải ồn thôi

dovanhiep

Xe hơi
Em dùng 2 năm nay rồi, ổn cụ ạ, máy nặng như Mit chân voi nhưng hiện đại, sịn sò hơn. Phần nhựa sịn sò, chắc chắn hơn Mit chân voi, kết nối internet, ruột em ko tháo ra nên ko biết, hút khỏe như Mit, trc em mua bảo hành 1 năm (đã dùng có cả Mit chân rồi, ko nên cuồng quá mà giá lại đắt)
Cụ cho e tham khảo model và nơi mua với.
Em dùng con Fujie thấy ngon, chạy êm, Có cả màng lọc không khí luôn.
Em hôm qua định mua em này nhưng nghe nói là kiểu chỉ tên giống Nhật chứ lắp ráp ở bên anh Tập và công ty lại của VN. Em thấy bảo hút ẩm quan trọng nhất cái lốc.

nhatld

Xe tăng
Vậy mua con nào ổn vậy các Cụ ơi.
E đang nhắm con này ạ. Để phòng ngủ tầng 2 (khoảng 20m2, phòng tắm mở cửa ra phòng ngủ)

beSuSu

Xe điện
Hít ẩm hầu như k bao giờ bật lúc ngủ nên quan tâm nó ồn là hơi thừa thãi :)) nó chạy block dàn như điều hoà k ồn sao nó hít dc. Nhà e hnao ẩm lúc đi làm e bật, hẹn giờ 2-4h nó tự tắt. Phòng ngủ hnao cần hít thì trc khi ngủ bật là xong, luôn khô sạch. Cụ nào tư vấn dry của đh là tận dụng thôi, tác dụng k bao giờ = máy hút ẩm dc mà bù lại k khí trong phòng rất lạnh
Những ng bảo dùng đh hút ẩm dry thì thường là chưa dùng hút ẩm chuyện dụng bao giờ.
Và nghĩ vậy là ok để ko nghĩ việc mua máy hút ẩm. Chứ mua rồi thì suy nghĩ khác ngay :))

chuotdong

Xe điện
Lạnh thì đắp chăn thôi😂

beSuSu

Xe điện
Em thấy chả liên quan.
Có liên quan, lọc thì qua màng lọc than hoạt tính rồi màng lọc hình như gọi tên kiểu hepa, sau là vào thẳng quạt thổi lên.

Hút ẩm thì kk qua lọc sơ sài rồi qua giàn lạnh rồi giàn nóng rồi mới thổi ra.
Lắp hepa cho hút ẩm thì hiệu quả hút ẩm thấp.
Chưa kể máy lọc kk chuyên dụng nó còn dùng thanh vó điện tích để giữ bụi bẩn. Máy hút ẩm ko có.
Rồi lại ion nọ kia.