[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cái lưu ý, mục số 6 là thế nào hả Cụ chủ. Em vẫn chưa hình dung ra.
Nếu được Cụ bổ sung thêm cách tự làm vệ sinh gioăng cửa,...những cái đơn giản mọi người có thể tự làm được ý ạ.

ngoclinh89

Xe máy
nhà em cũng dùng cửa ngang

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái lưu ý, mục số 6 là thế nào hả Cụ chủ. Em vẫn chưa hình dung ra.
Nếu được Cụ bổ sung thêm cách tự làm vệ sinh gioăng cửa,...những cái đơn giản mọi người có thể tự làm được ý ạ.
Mục số 6 tức là cụ mở cái cửa nhỏ to bằng lòng bàn tay bên phải chân máy và vệ sinh cái bơm xả dưới đấy ấy cụ. Ngoài ra nếu cụ muốn giữ gioăng cửa bền thì hạn chế giặt ở chế độ nc nóng, lau khô sạch gioăng sau khi giặt, đảm bảo gioăng k bh bị mốc ạ

huyetanhtuxd

Xe tăng
Mục số 6 tức là cụ mở cái cửa nhỏ to bằng lòng bàn tay bên phải chân máy và vệ sinh cái bơm xả dưới đấy ấy cụ. Ngoài ra nếu cụ muốn giữ gioăng cửa bền thì hạn chế giặt ở chế độ nc nóng, lau khô sạch gioăng sau khi giặt, đảm bảo gioăng k bh bị mốc ạ
Tối về em phải ngó xem mới được. Giờ em mới biết :D.
Cái gioăng cửa bị bẩn, lau không sạch thì có mẹo nào để làm sạch không Cụ.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

linhtruongyb

Xe hơi
cháu không bao giờ dùng lồng ngang luôn.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ui zời, thế thì tốt quá cụ ơi. Chứ giờ em toàn phải manual để bơm cho máy giặt :)
Hôm nào cụ chạy qua được để em cong chuẩn bị beer ạ ?
Hình như hôm qua cháu to2í nhà cụ thì phải

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Không phải cụ ạ, em có alo hỏi cụ nhưng em vẫn chưa triển khai đươc :(
Chiều nay xuống nhà cụ rồi, hic cái le chập chờn quá , hy vọng là ổn ạ

Race Dead

Xe điện
Cụ nghia heniken và các cụ cho em hỏi chút ,

Trước kia nhà em dùng MG lồng đứng , khi giặt lượng nước có thể điều chỉnh , em toàn để mức cao nhất , nước ngập luôn vì nghĩ rằng nhiều nước sẽ sạch hơn . Nhưng vừa rồi có chuyển qua MG lồng ngang , nói thật là cái máy lởm nên em chẳng thấy cái nút điều chỉnh mực nước đâu cả , nên khi giặt em có kê ghế ngồi rình . Nhưng khi giặt hoặc vắt , em cũng ko nhìn thấy nước nó ngập lên quần áo , nên cứ lo lo là nó giặt ko sạch vì em nghĩ neus có tiết kiệm thì cũng phải nhìn thấy nhiều nước ở trong cái lông giặt chứ ạ ?

Các cụ giải ngố cho em phát , kẻo tiền mất mà vãn phải mặc quần áo bẩn .

catpv

Xe điện

Trước kia nhà em dùng MG lồng đứng , khi giặt lượng nước có thể điều chỉnh , em toàn để mức cao nhất , nước ngập luôn vì nghĩ rằng nhiều nước sẽ sạch hơn . Nhưng vừa rồi có chuyển qua MG lồng ngang , nói thật là cái máy lởm nên em chẳng thấy cái nút điều chỉnh mực nước đâu cả , nên khi giặt em có kê ghế ngồi rình . Nhưng khi giặt hoặc vắt , em cũng ko nhìn thấy nước nó ngập lên quần áo , nên cứ lo lo là nó giặt ko sạch vì em nghĩ neus có tiết kiệm thì cũng phải nhìn thấy nhiều nước ở trong cái lông giặt chứ ạ ?

Thế mới gọi là chuẩn cụ ạ. Kiểu nó phải thế đấy ạ. Tuy nhiên cụ cho nó uống thêm 5l nước nữa lúc bắt đầu giặt thì sẽ sạch hơn đó. Em toàn làm thêm 3 ca nước nữa lúc ban đầu cho em nó ướt át hết mức ạ. Trộm vía 7 năm rồi mà em nó vẫn ngoan ạ...

Race Dead

Xe điện
Thế mới gọi là chuẩn cụ ạ. Kiểu nó phải thế đấy ạ. Tuy nhiên cụ cho nó uống thêm 5l nước nữa lúc bắt đầu giặt thì sẽ sạch hơn đó. Em toàn làm thêm 3 ca nước nữa lúc ban đầu cho em nó ướt át hết mức ạ. Trộm vía 7 năm rồi mà em nó vẫn ngoan ạ...
Thật thế hả cụ ? Nhưng em vẫn chưa hiểu sao nó dùng ít nước thế thì làm sao mà giặt sạch được ? Mỗi lần em giặt là em nhét nhiều quần áo phết , sợ nó ko đủ nước thì teo .

Máy nhà em nếu có tí nước trong lồng là nó khóa tịt cái cửa lại ko đóng ko mở dc , chắc ko đổ thêm nước vào như cụ nói dc .

catpv

Xe điện
Thật thế hả cụ ? Nhưng em vẫn chưa hiểu sao nó dùng ít nước thế thì làm sao mà giặt sạch được ? Mỗi lần em giặt là em nhét nhiều quần áo phết , sợ nó ko đủ nước thì teo .

Máy nhà em nếu có tí nước trong lồng là nó khóa tịt cái cửa lại ko đóng ko mở dc , chắc ko đổ thêm nước vào như cụ nói dc .
Nhà em lần nào cũng nhét quần áo lên tận nóc lồng luôn ạ.
Máy nào mà chẳng khóa cửa lại khi chạy ạ.
Muốn thêm nước phải tưới từ cửa xà phòng ạ.
Còn làm sao ít nước mà nó sạch thì em chịu...

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

Lồng ngang là thế cụ nhé, néu mà cụ thích ngâm cứu xem nó xới bn lit/ lần giặt thì cụ lôi cái ống xả của máy cho vào cái xô ( thùng sơn 20l ) là biết nó uống mấy lần và mỗi lần bn lít ạ.
Còn đúng như cụ Cap nói ở trên, cụ thấy ít quá k an tâm thì đái thêm, à quên đổ thêm vào quá trình giặt đầu tiên 5l nữa ( sau khi máy cấp xong) là ôk.
Cụ cũng có thể chọn chế độ Cotton, handwash : hai cđ này đều nhiều h2o hơn cả.
Tcụ cứ an tâm mà sd.
Thân ái

Gà Gô

Xe tải
Ủn phát cho thớt nó chạy vào bảng theo dõi :D