[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
máy giặt Elex lồng ngang, vắt kêu to kinh khủng (chắc vong bi) , cái này thay bao siền Cụ Nghia? thời gian bao lâu? tks Cụ
Thay vòng bi ạ , giá rẻ thôi cụ ạ nhưng để cháu pm qua cho cụ để tránh làm Lũng đoạn giá rổ ạ
Thank cụ đã quan tâm

turbin_engine

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi là nhà e mới lấy con LG WD 14660 được hơn 2 tháng. nhưng cảm giác của e là máy giặt có vẻ hơn ồn và lồng giặt hơi lắc khi vắt. E đã thử kiểm tra vắt ở chế độ không tải thì thấy miệng lồng rơ khoảng độ 3mm khi quay. Liệu máy nhà e có vấn đề j không cụ?

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Đây , cháu đây ạ :D
theo cháu thì nếu Kinh tế cụ vững thì cứ Lồng Ngang ( hay lồng ngang chéo _ là dòng nội địa NHẬT ) mà phang ạ
Vâng cảm ơn cụ, em lại ko Vodka được cụ thêm cái nữa, cho em nợ nhé :D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ cho em hỏi là nhà e mới lấy con LG WD 14660 được hơn 2 tháng. nhưng cảm giác của e là máy giặt có vẻ hơn ồn và lồng giặt hơi lắc khi vắt. E đã thử kiểm tra vắt ở chế độ không tải thì thấy miệng lồng rơ khoảng độ 3mm khi quay. Liệu máy nhà e có vấn đề j không cụ?
cụ ơi quan trọng là cụ nhìn cái lồng inox khi quay nó có bị dơ hay không ( quay tay và xem thử :D)
còn mà cái doăng với cái lồng thì cụ nhìn không tinh thì nó dơ là chuyện bình thường dưới huyện ạ ( bởi doăng thì nó không chính xác tuyệt đối so với lồng ạ)
có vẻ hơi ồn là sao ạ , dòng này quay tối Đa là 1400 v /p đấy cụ nhé , cụ nên hạ thấp xuống thôi :))

java250

Xe tải
Em có cái máy giặt pana lồng đứng 12kg giặt quần áo còn đọng lại nhiều cặn trên quần áo, e cần bỏa dưỡng và vệ sinh toàn bộ, máy sấy electrolux 6kg thì phải lấy tay quay mồi vài phát lồng thì nó mới quay, trước nó cũng bị bệnh này và thợ của hãng thay dây curoa thì hết bây giờ lại bị lại. Cụ báo giá giúp em chi phí làm 2 con này nhá, thời gian dự tính làm hết khoảng bao lâu nữa ạ. Thanks cụ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em có cái máy giặt pana lồng đứng 12kg giặt quần áo còn đọng lại nhiều cặn trên quần áo, e cần bỏa dưỡng và vệ sinh toàn bộ, máy sấy electrolux 6kg thì phải lấy tay quay mồi vài phát lồng thì nó mới quay, trước nó cũng bị bệnh này và thợ của hãng thay dây curoa thì hết bây giờ lại bị lại. Cụ báo giá giúp em chi phí làm 2 con này nhá, thời gian dự tính làm hết khoảng bao lâu nữa ạ. Thanks cụ
Cháu đã in box cho cụ toàn bộ những gì cụ hỏi rồi đấy ạ,
cảm ơn cụ đã ghé qua và chúc cụ nhiều niềm vui.

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ chủ in box cho E để khi cần còn có căn cứ gọi đến nhé, hì hì hì.

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Chủ thớ cho em hỏi phát.
làm sao kiểm tra độ phẳng của máy giặt . tại chô nhà em em cảm nhận không được bằng phẳng lắm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cháu Xin phép mạo muội viết lên đây mấy dòng chia sẻ cùng Các Cụ, Các Mợ sau thời gian cháu được cọ sát về bộ môn này ạ, ,.
Trong bài cũng chỉ là chút ít kinh nghiệm từ bản thân cháu, nếu cháu viết có gì sai, thiếu sót mong các Cụ, Mợ bổ sung thêm cho Diễn Đàn OF ngày càng nhiều ý kiến hay và hữu ích ạ.
Nhưng cứ sử dụng khoảng 3 năm thì nên gọi cháu để bảo dưỡng ạ , Bi, Thụt, Mâm ...

Các cụ VOD cho những cụ này rượu đê :D ( cháu vod rồi )
Bác @ nghia heineken cho xin cái Chi phí bảo dưỡng máy đi bác.
Tôi có cái Electrolux, 2 năm rồi, hiện tại thì chưa có vấn đề gì, ngoài việc lâu lâu phải tháo ra vệ sinh cái lọc nước.

toanthangcs

Xe điện
Cụ nghĩa trước ở Đức Giang, Long Biên, phải không ạ.

Trahoanu

Xe đạp
Hữu ích, em oánh dấu phát

chanquayxoan

Xe buýt
máy nhà em lồng ngang elextronic, vừa rồi nó vắt kêu to như bò rống. ông bà nội gọi người đến sửa , về em thấy ông bảo là thay bi động cơ. nhưng bgio nó giặt kiểu gì đó. lồng quay xiay bên phải , bên trái 1 lần, cứ đua đưa chứ ko thấy quay phải trái vài vòng như trc. nhờ kụ heniken phán hộ bệnh phát.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ nghĩa trước ở Đức Giang, Long Biên, phải không ạ.
Chuản cụ ạ , cháu ở đấy gần 2 năm . Nhưng mà vấn đề nhà cửa nên cháu phải ssng phố để chen dét ạ

Sao cụ biết thế

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
máy nhà em lồng ngang elextronic, vừa rồi nó vắt kêu to như bò rống. ông bà nội gọi người đến sửa , về em thấy ông bảo là thay bi động cơ. nhưng bgio nó giặt kiểu gì đó. lồng quay xiay bên phải , bên trái 1 lần, cứ đua đưa chứ ko thấy quay phải trái vài vòng như trc. nhờ kụ heniken phán hộ bệnh phát.
cái này thưa ụ là cháu phải xem nó lv khoảng tg ngắn với biết đc
Chứ nếu mà ae thay bi thì k sao chứ cụ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chủ thớ cho em hỏi phát.
làm sao kiểm tra độ phẳng của máy giặt . tại chô nhà em em cảm nhận không được bằng phẳng lắm.
Cụ đặt cái livo nước đi , ok ngay