[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

vuot_len_tren

Xe buýt
Bên Au nó để từ số 1 tới số 7 máy làm việc xong bác nhá, bên Ta thì bác chơi từ số 3 hoặc 4 cho em là cũng nhừ lắm roài ạ.
Cụ nghia heniken cho em hỏi cái, em có con Elect dòng T-Driver EWT704EU nó bị hỏng nguồn, em thay bo mới xong bật nguồn lên thì các đèn hiển thị chức năng nó nháy liên tục. Giờ phải tiếp tục khắc phục thế nào cụ?

Kemy

Xe hơi
Giặt xong 1 lúc mới mở đc mà cụ
Vâng bình thường là thế, máy dùng mấy năm rồi mà cụ.Tự nhiên lần này giặt xong mở mãi ko đc, để qua đêm sáng ra tự mở ra được và hôm ấy giờ lại bình thường :))

Litden

Xe tải
Tủ lạnh thì cứ Hitachi mà chọn các cụ nhé.
cứ chọn Hitachi dung tích lớn nhất là tối ưu.
Điều hoà thì Daikin inverter
Máy giặt thì Electrolux 10 kg hoặc LG 14 kg. Số kg càng lớn càng tốt.
Tivi LG Oled 65 inch HDR ít tiền hơn chọn Sony 65" 4K HDR cũng tốt giá = 1/2 LG.
Cơm điện Tiger.
Nồi áp suất Philips.
Bếp từ Bosch.
Máy rửa chén Bosch.
Thiết bị vệ sinh BRAVAT.
Lò nướng Bosch.
Hút khói Bosch.
Điện gia dụng Braun.
Máy phun xịt áp lực Karcher.
Bình nước nóng Electrolux.
Đó là kinh nghiệm sử dụng các thiết bị điện của em gần 10 năm nay của em.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ nghia heniken cho em hỏi cái, em có con Elect dòng T-Driver EWT704EU nó bị hỏng nguồn, em thay bo mới xong bật nguồn lên thì các đèn hiển thị chức năng nó nháy liên tục. Giờ phải tiếp tục khắc phục thế nào cụ?
Nháy liên tục em nghĩ mạch điều khiển của bác đang vẫn còn bị chập do ẩm hoặc dán ạ

Luu Lehong

Xe container
Bác có vệ sinh máy giặt ko? Máy nhà em Elux, loại 7 kg hiện vẫn đang dùng tốt, thỉnh thoảng cũng đã thả các gói tẩy rửa xúc bồn nhưng dùng đã 5-6 năm rồi ko yên tâm! Nếu có làm thì bác pm cho em gía cả nhé, em ở Trung Hòa, Cầu Giấy!

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bác có vệ sinh máy giặt ko? Máy nhà em Elux, loại 7 kg hiện vẫn đang dùng tốt, thỉnh thoảng cũng đã thả các gói tẩy rửa xúc bồn nhưng dùng đã 5-6 năm rồi ko yên tâm! Nếu có làm thì bác pm cho em gía cả nhé, em ở Trung Hòa, Cầu Giấy!
Vân g, em thường làm cho các bác giá là 500k/ trên 1 lần bác.
Bác xem nếu hạp lý thì cho ae nó xúc tiến bác nhé.

Patriots

Xe lăn
E thấy giờ toàn máy cửa trên, hồi xưa ko hiểu sao e chọn lồng ngang này :D
Cửa trên nhưng quay vòng như lồng ngang để tiết kiệm diện tích thì ổn, chứ cửa trên mà quay kiểu xoáy thì giặt không sạch, cũng dễ hỏng quần áo hơn, nhiều loại còn không có chế độ đun nước nên khi giặt xong có vệt xà phòng

Gaucoi07

Xe hơi
tiếng kêu từ sau máy, và nhìn miệng lồng giặt thì thấy có hiện tượng dơ lồng giặt.
Đã chắc được nguyên nhân > vỡ bi.
Cháu với hì hục tháo Bung máy ra để thay bi .. mất khoảng gần 1h để mở tung máy ra, nhưng trao ôi, khi mở lồng bung ra thì máy móc bên trong tệ hại quá :(
- Vỡ Bi đón bạc đạn,
- Hư doăng,
- Gãy trục giữ lồng giặt,
- Thùng ngoài lồng giặt ( phần tĩnh ) bị lồng quay lệch tâm nên mài và bục gần hết .
Sau một hồi hỏi chủ nhân sử dụng thì :
Nhà cụ thường để chế độ mặc định ( nhiệt độ nước là 40*, Vòng Vắt Là 1200v/p)
và ảnh đây cho các cụ chiêm ngưỡng , rất tai hại .
máy mới tinh, chưa 1 tì vết
[/URL][/IMG]
cháu mở tung tóe trong tg gần 1 tiếng
[/URL][/IMG]
phần ở vỏ nhựa bị tì vào có hình khía vòng đen đã bị bục vỏ nhự

**
**
**
**
**
Em có cái RÌ VÊu về Hướng Dẫn kiểm tra Bi xem có bị vỡ hay không, Thụt Hỏng nht, tình trạng rung kiểu gì ạ.
**
**
**
**
và bi em này đây ạ : vỡ tan nát ( nếu chạy giặt lâu nữa thì hỏng trục và lồng chắc luôn )
Máy elec trong video trên EWF 1074:

Kinh nghiệm của cháu :
1-Các Cụ, Mợ sử dụng máy giặt lồng ngang là không nên giặt quần áo ở chế độ vòng vắt cao, nhiều cụ cứ nghĩ là giặt ở tốc độ tối đa ( 1400 or 1200 V/p thì quần áo sẽ sạch sẽ hơn :)) ) đây là hoàn toàn sai lầm ạ , bởi khi chọn chế độ mặc định, nhiều máy sẽ có chu trình cao nhất ở vòng vắt là 1200v/p > quần áo chỉ khô hơn thôi ạ bởi đây là vòng vắt cơ ạ . Nên chọn vòng vắt là 400 tới 800 cho tất cả để Vòng Bi, thụt có tuổi thọ kéo dài hơn. ( VD: xe máy hay oto các xe đều cho tốc độ tối đa, thử hỏi các cụ nhà mình đã ai chạy = ấy chưa , xe máy Dream cho cao là 160km/h, Các Cụ Chạy tới 80km/h thì máy móc đã gầm rú lên rồi ạ . )

2- Nhiệt độ nước cũng thế , không nên thường xuyên để ở nhiệt độ cao, bởi khi đung cho nước nóng lên thì cái doăng ngăn cho nước tiếp xúc với vòng bi sẽ nỏ dần, nỏ dần thì tới một lúc doăng nỏ đủ để cho nước chảy tới vòng bi... > vòng bi lại có mỡ bôi trơn + nước thì đương nhiên là thối mỡ và hỏng vỏng vòng bi. NÊN : Giặt nước lạnh là tốt nhất .

3- Trọng lượng quần áo cũng cho vừa đủ, chứ nhiều gia đình cứ ấn chặt quần áo ( nhà cháu thi thoảng với ấn chặt ạ :)) bởi máy lồng ngang là Lồng , Động cơ ... thùng giặt + quần áo hoàn toàn bị treo lên bởi 2 sợi lò so + 2 thụt giữ và tự điều chỉnh thăng bằng khi giặt và vắt, quần áo quá tải thì thứ nhất là không sạch, thứ 2 là Vòng Bi, Dây coroa, Động cơ, ... THụt + lò so đều nhanh hư hại. Nên Giặt vừa đủ .

4- Nước cấp , thi thoảng cũng nên tự vệ sinh lưới lọc đầu nguần nước vào máy để tránh hư hỏng không đáng có+ lưu lượng nước vào nhanh và tốt hơn cho máy .

4-1 Sử dụng đúng loại bột giặt: Đối với các loại máy giặt cửa trước, người dùng cần sử dụng loại bột giặt chuyên dụng .Loại bột giặt cho máy cửa trước có ít bọt, ít nhớt hơn, chống tình trạng trào bọt, bám chất nhớt vào trục quay có thể xảy ra khi dùng nhầm bột giặt dành cho giặt tay.

5-Và cũng còn nhiều cái khác hữu ích nhưng nay chaú chưa thể nghĩ ra luôn và ngay ạ, mong các cụ lướt qua rồi bổ sung ạ .

6.Thỉnh thoảng ( 6 tháng ) lôi cái nắp ở dới cùng bên phải máy , để tháo cái chặn bơm ra, trong này nhiều cấn bẩn ạ . [/SI>

*** Trước khiHiệu để phát hiện ra máy giặt nhà các Cụ, các Mợ đang bị hỏng Bi :

- Máy có hiện tượng kêu to ( kèm theo tiếng két két lạ thường ) ở chế độ vắt không tải, và cho quần áo vào vắt lại càng kêu to.--> Kiểm tra sơ bộ, mở cánh cửa Máy Giặt ra, lấy tay chống vào lồng INOX bên trong, đấy lên xuống, thấy bị rơ là bi đã hòng.
=(( Những dấu Hiệu để phát hiện ra máy giặt nhà các Cụ, các Mợ đang bị hỏng bộ Đối Trọng:
- máy có hiện tượng kêu khi ở chế độ vắt có tải + với có thể bị xê dịch, bị văng ( nhảy tăng gô :D ), mặc dù kiểm tra độ thăng bằng của máy vẫn tốt ( kt độ thăng bằng cháu đã đề cập ở trên :)) )

Các Cụ dạy rất chuẩn ạ , cháu nhất thời nên quên , các cụ nhớ nhé
Các cụ VOD cho những cụ này rượu đê :D ( cháu vod rồi )
máy nhà cháu dạo này hơi kêu k biết bệnh gì nữa

Chỉnh sửa cuối:

Gaucoi07

Xe hơi
theo cháu là cụ cứ Elec mà phang, còn có điều kiện thì làm em châu âu ( tây banha ý đức... ) , hoặc là chấu á ( nội địa nhật )
Nhà cháu dùng Electrolux EWw 1273 , luc nao co nhu cau sua sang se goi Cu giup

Chỉnh sửa cuối:

tuanbac

Xe tăng
Cụ nghia heiniken xem giúp em cái máy giặt Electrolux đời Tống, thợ phán gãy trục ạ. Số đt của em: 0913212722. Tks Cụ!

Luu Lehong

Xe container
Vân g, em thường làm cho các bác giá là 500k/ trên 1 lần bác.
Bác xem nếu hạp lý thì cho ae nó xúc tiến bác nhé.
Vâng, em sẽ sắp xếp thời gian nghỉ sẽ gọi bác cho ae đến xử lý nhé! Thế phải tháo tung ra hết để vệ sinh hả bác và thời gian khoảng bao lâu để em còn sắp xếp ạ?

thuexe_ngominh

[Tịch thu bằng lái]
Ôi. Cao nhân đây rồi. Nhà cháu chết dở với con Ew 85761. Nhà nhiều rán quá nên nó *** vào làm tèo mất cái bo trung tâm. Gọi thở đến sửa thì sửa xong nó chỉ dùng được đúng 1 chế độ giặt và một tốc độ vắt. Ngoài ra các chức năng khác hỏng hết. Đến giờ thì nó lại tèo rồi. Giờ nên xử lý thế nào và chi phí hết bao nhiều hả cụ? Cụ giúp e phát.
===
Cái này chỉ có bán thui

Gyn G.O

Xe hơi
Vụ này e xử lý xong rồi cụ ạ. Tìm được thợ sửa bo 18 năm trong nghề. Cụ ấy thấy e tháo mỗi bo mang đến tưởng e là thợ. Làm lại cả bo trên bo dưới hết có 200k :))

bab3y

Xe hơi
E có con sharp lâu rồi máy cửa trên, thi thoảng có lần giặt ok thi thoảng đang giặt nó kêu tít tít tít nhanh khoảng 5s xong dừng(đèn vẫn chạy) phải bấm nút bắt đầu thì nó lại chạy tiếp, cứ đang giặt 1 phát đang xả 1 phát dừng như thế @@ lỗi này có phải lỗi hệ thống ko ạ
Vớii lại riêng quần tối màu từ kaki jean đến âu vải đều giặt xong lại bị vết bụi như kiểu quẹt vào tường ý, hay bị nhất ở đầu gối, ống đồng @@ em lộn mặt trong ra rồi mà vẫn bị( lộn mặt trong ra thì bên trong bẩn, ko lộn thì bên ngoài bẩn) mà lúc giặt quần ko có vết bẩn đấy, thế có phải do máy giặt bẩn ko các cụ. Giặt xong e lên bỏ ra phơi có luôn nên ko chuyện do phơi quând ướt xong bị chạm vào tường cả