[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

ribina

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi là máy nhà các cụ khi vắt có bị lắc lắm không?
Cháu dùng một cái lồng nghiêng nội địa (VR1200 của National), đã cân chỉnh thăng bằng (bọt nước đã chỉnh vào trong vòng tròn cân bằng), nhưng hôm nay giặt có khoảng 0,5kg quần áo thôi (quần áo trẻ em) thì thấy lúc vắt máy lắc khá nhiều. Chỉ khi tốc độ quay tăng lên thì mới có vẻ bớt lắc hơn.

Các cụ cho cháu hỏi là hiện tượng như vậy có bình thường hay không???

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ cho cháu hỏi là máy nhà các cụ khi vắt có bị lắc lắm không?
Cháu dùng một cái lồng nghiêng nội địa (VR1200 của National), đã cân chỉnh thăng bằng (bọt nước đã chỉnh vào trong vòng tròn cân bằng), nhưng hôm nay giặt có khoảng 0,5kg quần áo thôi (quần áo trẻ em) thì thấy lúc vắt máy lắc khá nhiều. Chỉ khi tốc độ quay tăng lên thì mới có vẻ bớt lắc hơn.

Các cụ cho cháu hỏi là hiện tượng như vậy có bình thường hay không???
con nhà cụ như thế cháu nghĩ là đang bị vấn đề thụt cụ nhé

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Mù tịt về vụ máy giặt luôn. E chỉ thấy kêu ở chỗ phía dưới lồng, kêu ngày càng to mà ko bit mở ra kiểm tra. Lúc nào tiện cụ đến chek sửa cho e được ạ?
Cụ xử đc nó chưa, hay là bộ ly hợp nhỉ ?

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Mai hoặc ngày kia tuỳ cụ bố trí qua e sửa em cái Electrolux bị tuột dây cu roa vài lần rồi với cụ Fix hộ em cho nó chạy ổn định với .E làm cái sơ cua giăt đồ trắng :(
Bệnh của nó mà em hay vấp hiện giờ :
1 Ko vắt phải xả nước ở van dưới nó mới chạy ( thi thoảng )
2:Tuột dây curoa( dạo này hay bị, )
Dây thép e :090.42.35154
Thank cụ
Chiều e ghé qua nhà cụ nhé

thaomotobay

Xe tải
ghét lồng ngang.giặt đc ít rồi lại cúi xuống lấy quần áo, chán hẳn

Lò Văn Lột

Xe tải
Phần bảo dưỡng bi , thụt, mâm theo em nghĩ là không nên, vì em đọc hướng dẫn sử dụng không hề nói tới vấn đề này, và như máy nhà em cũng Elec lồng ngang dùng đến 6 năm rồi chỉ thỉnh thoảng dùng bột vệ sinh lồng máy giặt chuyên dụng, và lâu lắm mới rủa hốc máy bơm... nói chung cứ làm theo cataloge HDSD giờ vẫn đang chạy ngon lành, chứ tự nhiên tháo máy ra động chạm vào bi, thụt, mâm làm gì nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Phần bảo dưỡng bi , thụt, mâm theo em nghĩ là không nên, vì em đọc hướng dẫn sử dụng không hề nói tới vấn đề này, và như máy nhà em cũng Elec lồng ngang dùng đến 6 năm rồi chỉ thỉnh thoảng dùng bột vệ sinh lồng máy giặt chuyên dụng, và lâu lắm mới rủa hốc máy bơm... nói chung cứ làm theo cataloge HDSD giờ vẫn đang chạy ngon lành, chứ tự nhiên tháo máy ra động chạm vào bi, thụt, mâm làm gì nhỉ
thế hỏi cụ , máy giặt bây giờ vỡ bi thì là lý do gì cụ ơi ??/

tuanphong_chip4

Xe tải
Về bi ,thụt , mâm, theo e hiểu về cơ khí là do máy máy chạy qua 1 thời gian thì phớt cao su nó ải theo Tg , --> hở , nước ,xà phòng cũng sẽ dần rỉ vào đó, hoặc do độ rung ,lắc của máy gây ra. Bảo dưỡng hoặc thay thế được cũng là tốt chứ không có nhà sx nào họ đề xuất điều này trên phiếu, hặoc HDSD đâu .

Máynhà cụ dùng 6 năm Ko sao cũng là ngon rồi, nhưng cũng có con chạy lệch tâm như conmáy của nhà e thay thụt là điều bình thường. Thay hết 1,3m :(

@ cụ nghia heniken : rất cảm ơn cụ đã qua check giúp em , Gấu e quyết định thanh lý cho đồng nát cái máy sáng nay rồi. e hẹn cụ một dịp khác mời cụ bia nhé.
E cảm ơn cụ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Về bi ,thụt , mâm, theo e hiểu về cơ khí là do máy máy chạy qua 1 thời gian thì phớt cao su nó ải theo Tg , --> hở , nước ,xà phòng cũng sẽ dần rỉ vào đó, hoặc do độ rung ,lắc của máy gây ra. Bảo dưỡng hoặc thay thế được cũng là tốt chứ không có nhà sx nào họ đề xuất điều này trên phiếu, hặoc HDSD đâu .

Máynhà cụ dùng 6 năm Ko sao cũng là ngon rồi, nhưng cũng có con chạy lệch tâm như conmáy của nhà e thay thụt là điều bình thường. Thay hết 1,3m :(

@ cụ nghia heniken : rất cảm ơn cụ đã qua check giúp em , Gấu e quyết định thanh lý cho đồng nát cái máy sáng nay rồi. e hẹn cụ một dịp khác mời cụ bia nhé.
E cảm ơn cụ
Làm gì mà cụ lại thay THỤT 1,3m ( một triệu ba ) ???
thợ nào thay cho cụ thế, e đây thay có 450k mà bảo hành tận 6 tháng ạ

tuanphong_chip4

Xe tải
Làm gì mà cụ lại thay THỤT 1,3m ( một triệu ba ) ???
thợ nào thay cho cụ thế, e đây thay có 450k mà bảo hành tận 6 tháng ạ
He he , em post thiếu : thụt , bi , phớt và công hết tất cả 1300, thay năm 2013 :)

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
He he , em post thiếu : thụt , bi , phớt và công hết tất cả 1300 :)
3 cái ấy cộng lại e thay com bo 950k, ( có khi còn sale 50k ấy )
hu hu, :((:(( đúng là "" Thẳng thắn thật thà thường thua thiệt """""