[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ nghĩa ơi giúp em với help me! help me!
tình hình là như này, đợt vừa rồi cái máy giặt nhà em tự nhiên gặp sự cố nó không làm việc gọi thợ vào thì tháo mấy cái vỏ ra cho chạy thử thì lại được mà lắp lại thì không chạy, thợ phán nghi ngờ do bơm nước ra của máy giặt làm việc không ổn định nên máy báo lỗi, nên không xử lý được, chủ nhật tuần vừa rồi em ở nhà tháo ra vệ sinh toàn bộ cả lồng và ruột bên trong, trước khi tháo em đã cẩn thận dán băng dính đánh số ghi chú đánh dấu tưng dây rắc 1 rồi tránh khi lắp lẫn lộn, khi lắp xong thì cho chạy thử chọn chế độ bơm nước ra thì oke rồi, nhưng cho giặt thì máy chỉ bơm được nước vào mà chẳng thấy nó chạy. trên bảng điều khiển vẫn báo đang giặt mà máy cứ im lìm. khi vệ sinh máy em cẩn thận che đậy cái mô tơ tránh để nước vào rồi,
Cụ này cẩn thận quá ạ, cháu biết trường hợp của cụ rồi, cuối tuần này cháu xuỗng kt nhé

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhà cháu thì dùng máy nội địa Nhật, trc ở HN thì dùng con Na-V81 thấy ngon lắm, nhưng chuyển vào SG lúc đầu lấy con Hitachi BD-v1100 thì nó rung muốn sập nhà, mới đổi sang con Na_v82 mà cháu đi vắng chưa biết ở nhà dùng ra sao. Vào đây hóng các cụ, cụ nào cũng dùng máy nội địa chia sẻ ạ.
NA thì chuẩn quá rồi cụ ạ,
siêu bền đấy ạ, cụ cẩn thận mỗi chuột cắn dây thôi, che hết ( bịt kín ) tát cả những lỗ xung quanh chân máy là ô ke

soulstar

Xe hơi
Vâng ạ, có gì cần cụ cứ hú cho chÁU Ạ
nhà cháu có 1 cái mitsubishi dùng từ lâu rồi, giờ nước vào nhưng xả ra liên tục nên không giặt được. Cháu tìm thì lỗi van xả, nhưng gọi thợ vào họ không sửa được.

Cho cháu hỏi có thể sửa lỗi này không ạ. Và chi phí hết bao nhiêu.

Nếu đắt quá thì cháu đổi luôn sang máy lồng ngang mới với chi phí khoảng 15 triệu ạ. Các cụ tư vấn cho cháu 1 cái.

Cảm ơn cụ.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
nhà cháu có 1 cái mitsubishi dùng từ lâu rồi, giờ nước vào nhưng xả ra liên tục nên không giặt được. Cháu tìm thì lỗi van xả, nhưng gọi thợ vào họ không sửa được.

Cho cháu hỏi có thể sửa lỗi này không ạ. Và chi phí hết bao nhiêu.

Nếu đắt quá thì cháu đổi luôn sang máy lồng ngang mới với chi phí khoảng 15 triệu ạ. Các cụ tư vấn cho cháu 1 cái.

Cảm ơn cụ.
Cụ ngửa cái máy ra và kiểm tra phần cơ của nó xem thế nào, con van xả thường hay bị dét đồ lặt vặt vào ( tăm , gọng nịt áo ngực phụ nữ ,... ) nên không đóng được , nếu có thì rút ra và ấn vắt không xem nó có tự kéo van xả ra không , và tắt ngay tr0ng 5s xem cái van nó có tự động đóng vào không .
thân ái ( đến 95% là máy nhà cụ bị tắc ạ :D )

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
thỉnh thoảng cháu lại bổ sung ở trang 1 đấy ạ , các cụ vào tham quan nhé :D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

forwin

Xe buýt
Em vừa hỏi cụ thớt bên kia, cụ inbox cái báo giá thay bi cho máy giặt cửa ngang elec giúp.
Tks cụ.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em vừa hỏi cụ thớt bên kia, cụ inbox cái báo giá thay bi cho máy giặt cửa ngang elec giúp.
Tks cụ.
Cháu thaybộ bi cho các cụ máy lồng ngang là 500kcụ nhé, nếu có thay thì cụ bớt cho cháu khoảng 2h nhé cụ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cảm ơn các cụ đãquan tâm và đã ủng hộ dv của nnà cháu :D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hẹn cụ t2 or t3 ạ cháu lại vueớng cái đám hiếu ở quê ạ
cụ thông cảm nhé :D
Nay cháu đã ở HN rồi nhé, cCụ nào cần thì hú cháu , chứ cứ ở NĐ thì gọi hoài ạ :D

hcmt

Xe điện
Vừa đọc bài báo có cháu bé chui vào lống máy giặt bị ngạt thở mà chết. Ghê quá. May nhà em dùng lồng đứng, ko thì lại phải làm lưới bảo vệ tránh trẻ em.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vừa đọc bài báo có cháu bé chui vào lống máy giặt bị ngạt thở mà chết. Ghê quá. May nhà em dùng lồng đứng, ko thì lại phải làm lưới bảo vệ tránh trẻ em.
Cụ cứ nói đùa, làm nhà cháu sợ quá :D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nguy hiểm quá thế thì các cụ mợ phải đề phòng nhé

luuhienqn

Xe đạp
Một là em chưa nghĩ ra cách đóng cửa máy lồng ngang từ phía trong
Hai là máy lồng ngang có khóa trẻ em (cái nhà em loại nội địa có, các máy khác em không dám chắc)
Cuối cùng là đọc bài báo xong em cũng hãi, chạy ra máy kiểm tra lại chức năng khóa trẻ em ngay & luôn các cụ ạ :3