[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

phongpham

Xe buýt
@nghia heniken Nhà cháu có con Panasonic na vr5500 khi vắt kêu như máy bay phản lực ( không bị rung lắc cụ nhé) cụ có phán được bệnh không. Cháu thì nghi động cơ. Tốc độ càng cao thì kêu càng to.
Cảm ơn cụ trước.

Chỉnh sửa cuối:

TepKem

Xe tăng
Đang định nhờ cụ xem cho con Elec cũ nhà e với, đc gần 20 năm rồi, dạo này ko thấy cụ vào thớt này
He, cụ thông cảm cháu dạo này bận việc gđ nên ít vào thớt ạ, máy nhà cụ bị sao ạ :D
Nhà e có con Elec EW 541 F hình như là nhập Tây Ban Nha, loại núm chỉ quay đc xuôi chiều kim đồng hồ ý, bây giờ chạy đến số 5 (giũ) là nó dừng lại ko chạy tiếp nữa, toàn phải rút điện ra cắm lại vài lần thì nó mới chạy cụ a

cuongbui512

Đi bộ
Đọc thớt cụ xong thấy bổ ích quá nên ngồi mần cái thớt này của cụ suốt buổi tối rồi ạ :))
Tình hình là em cũng mới thay con lồng đứng hitachi gần chục năm bằng 1 em elec (ewp85752) lồng ngang giá rẻ . Có điều là hình như nó tiết kiệm nước quá (có lẽ khoảng 2 xô nước 1 lần xả) nên em cảm giác vết bẩn nó ra khỏi cổ và tay áo nhưng lại chạy sang quần áo khác. Bằng chứng là mấy cái áo sơ mi trắng nó có hiện tượng cổ và tay thì hết vết bẩn nhưng tổng thể cái áo lại đang có xu hướng đổi màu cháo lòng (giặt đồ trắng, sáng màu riêng ạ)x-(. Em có thử đổ thêm nước vào khi máy giũ thì quần áo sạch hơn trông thấy:|. Tính e cũng hay táy máy nên đã mở cái máy giặt ra, xoay xoay vặn vặn cái sensor nước chán chê mà chả thấy nước nó dâng lên tí nào nên lại vặn lại như nguyên bản rồi :|
Theo những gì em tìm hiểu thì cái sensor con máy nhà e thì nó là loại "low frequency analog pressure", chỉ có 1 cái vít duy nhất để chỉnh mà e chỉnh hoài ko xong cụ ạ. Cụ có cao kiến gì thì tư véo giúp em với chứ cứ tình trạng canh nước như hiện giờ thì nhọc quá. Em chỉ mong chỉnh sao để nước ngập cái mép dưới cửa là được rồi chứ lên cao quá em nghĩ nước nó vào bi phớt chắc cũng không ổn lắm. Nhà em không ở HN nên mới phải dài dòng dãi bày vs cụ thế lày đây ạ.
Biết cụ bận việc gia đình nhưng vẫn mong cụ sớm hồi âm từng ngày :-h

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đọc thớt cụ xong thấy bổ ích quá nên ngồi mần cái thớt này của cụ suốt buổi tối rồi ạ :))
Tình hình là em cũng mới thay con lồng đứng hitachi gần chục năm bằng 1 em elec (ewp85752) lồng ngang giá rẻ . Có điều là hình như nó tiết kiệm nước quá (có lẽ khoảng 2 xô nước 1 lần xả) nên em cảm giác vết bẩn nó ra khỏi cổ và tay áo nhưng lại chạy sang quần áo khác. Bằng chứng là mấy cái áo sơ mi trắng nó có hiện tượng cổ và tay thì hết vết bẩn nhưng tổng thể cái áo lại đang có xu hướng đổi màu cháo lòng (giặt đồ trắng, sáng màu riêng ạ)x-(. Em có thử đổ thêm nước vào khi máy giũ thì quần áo sạch hơn trông thấy:|. Tính e cũng hay táy máy nên đã mở cái máy giặt ra, xoay xoay vặn vặn cái sensor nước chán chê mà chả thấy nước nó dâng lên tí nào nên lại vặn lại như nguyên bản rồi :|
Theo những gì em tìm hiểu thì cái sensor con máy nhà e thì nó là loại "low frequency analog pressure", chỉ có 1 cái vít duy nhất để chỉnh mà e chỉnh hoài ko xong cụ ạ. Cụ có cao kiến gì thì tư véo giúp em với chứ cứ tình trạng canh nước như hiện giờ thì nhọc quá. Em chỉ mong chỉnh sao để nước ngập cái mép dưới cửa là được rồi chứ lên cao quá em nghĩ nước nó vào bi phớt chắc cũng không ổn lắm. Nhà em không ở HN nên mới phải dài dòng dãi bày vs cụ thế lày đây ạ.
Biết cụ bận việc gia đình nhưng vẫn mong cụ sớm hồi âm từng ngày :-h
ơ cái giống này nó là cảm biến điện tử cụ nhé, chỉnh không tác dụng ạ. :D
trứuoc khi giặt cụ ấn thêm vào chỗ cháu chỉ mũi tên này nhé , quần ÁO CỤ SẠCH HƠN RẤT NHIỀU

theanhasse

Xe tải
Cụ nghĩa ơi cụ thay cho E cái vòng bi máy Elec nó ko rung nua nhưng kêu quá dc sau vinaconec 9

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

sonmail23

Xe hơi

Cám ơn cụ chủ về thớt rất bổ ích, e cũng đang dùng máy National nội địa Nhật thấy cụ có ghi hướng dẫn của máy có phần Vệ sinh lồng giặt. Cụ cho em hỏi cái này dùng ntn cụ nhỉ, tks cụ.

Minhnd

Xe điện
Cháu xin bổ sung ý kiến, các mợ có giặt thì trong lúc giặt không được ngồi lên nóc máy giặt (các cụ thì được) :P

chanthat123

Xì hơi lốp
Máy nhà em bị hiện tượng là bọt xà phòng vẫn còn bám vào cửa máy giặt thì xử lý như thế nào các cụ? Em đặt một ít đồ nhẹ trên nóc máy như máy xay sinh tố, nồi cơm điện có sao ko các cụ nhỉ

Cobekeongot

Xe hơi
Oánh dấu ngâm cứu. E cũng mới ringh một em lồng ngang của elextrolux.

hungold

Xe buýt
Cụ [@nghia heniken;204591] cho em hỏi cái. Cái máy giặt lồng đứng LG bị chùng dây curoa thì có chỉnh căng được không, hay phải thay ạ?
Cảm ơn cụ.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ [@nghia heniken;204591] cho em hỏi cái. Cái máy giặt lồng đứng LG bị chùng dây curoa thì có chỉnh căng được không, hay phải thay ạ?
Cảm ơn cụ.
Cụ ngả máy ra, dùng tròng 13( :D) nới con moter ra là ok, đừng chỉnh căng quá máy nó kêu ạ .

chuotdong

Xe điện
@ nghia heniken: máy gặt của em bị mất cái túi lọc gắn ở trong lồng, có cần thay cái khác không cụ ? vai trò thật sự của nó là gì vì em vẫn giặt tháng này không biết quần áo có bị bẩn hơn khi có nó không

chanthat123

Xì hơi lốp
Cụ ngả máy ra, dùng tròng 13( :D) nới con moter ra là ok, đừng chỉnh căng quá máy nó kêu ạ .
Em bị bọt xà phòng nó dính vào cửa thì làm sao cụ nhỉ.
Với cả em thấy chế độ giặt nhanh nó giặt có 2 nước ko sạch được bọt xà phòng? làm sao để tối ưu cụ nhỉ [@nghia heniken;204591]

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
ơ cái giống này nó là cảm biến điện tử cụ nhé, chỉnh không tác dụng ạ. :D
trứuoc khi giặt cụ ấn thêm vào chỗ cháu chỉ mũi tên này nhé , quần ÁO CỤ SẠCH HƠN RẤT NHIỀU
Bác Nghĩa giải thích thêm giùm: Cái nút Rinse + để làm gì vậy, mà hình như tôi ko có nút này trên máy (Model EWF 10751), thì làm dư nào để quần ÁO CỤ SẠCH HƠN RẤT NHIỀU.

Xin cảm ơn.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
@ nghia heniken: máy gặt của em bị mất cái túi lọc gắn ở trong lồng, có cần thay cái khác không cụ ? vai trò thật sự của nó là gì vì em vẫn giặt tháng này không biết quần áo có bị bẩn hơn khi có nó không
cụ tìm chỗ bán cái ấy ( ra chợ giời bán có 30k :))
cái ấy ngăn cho cái xơ quần áo không quay trở lại dính vào q.áo ạ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bác Nghĩa giải thích thêm giùm: Cái nút Rinse + để làm gì vậy, mà hình như tôi ko có nút này trên máy (Model EWF 10751), thì làm dư nào để quần ÁO CỤ SẠCH HƠN RẤT NHIỀU.

Xin cảm ơn.
thêm chế độ xả thôi mà cụ,
máy nhà cụ bù lại có chế độ giặt = chân =)) thây cụ
Hand Wash ( giặt cẩn thận như giặt tay_ như ngày xưa các cụ mang quần áo ra bờ cầu ao giặt ạ _, và lấy nhiều nước hơn ạ )
mà có chứ cụ : đây thấy

;;)

Chỉnh sửa cuối:

sandisk35

Xe tăng
Em biết thợ này có uống bia rượu được chưa nhỉ ;))

luckytom87

Xe hơi
Nhà em có cái máy giặt lồng ngang INDESIT xài gần 20 năm mà chưa thay hay bị hư xíu nào ! nó quay mạnh đến nỗi dịch chuyển khi đang chạy luôn :)):)) Hix e cũng k biết bảo trì sao cho tốt các cụ