[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

violon135

Xe hơi
Em tòan vắt 600-800 thôi, vắt kiệt quá hại quần áo các cụ nhỉ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
em bận quá hôm nay mới cám ơn cụ Nghĩa được , hôm trước cụ có qua nhà em bên Sài Đồng thay vòng bi con elec nhà em , bây giờ nó chạy êm ru , cảm nhận cụ rất nhiệt tình , bắt bệnh chuẩn , giá phải chăng . chúc cụ sức khỏe , làm ăn phát đạt nhé !
Ôi chội ôi, cảm ơn Cụ chủ đã động viên ... đọc xong Còm của Cụ cháu thấy "" Nhìn Quê Hương Mắt Thấy Cay Cay "
Cảm ơn cụ với đúng vì đã tạo việc làm cho Cháu Và Động viên cháu = Còm rất đúng mực.
Cũng chúc Cụ Và Gấu+ GĐ sức khỏe và nhiều niềm vui với Oto Fun :D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ Nghĩa cho em hỏi: máy lồng ngang LG nhà em khi vắt nó cứ nhảy chồm chồm, chạy tứ tung. Vậy nó bị lỗi gì, giá sửa khoảng bao nhiêu ạ. Cụ ở HN hay SG?
Thưa cụ Cháu ở Hà Lội phố à ( cụ nhìn vào bên phải cái AVATAR của cháu đi ) , nếu HN thì cháu làm từ Cầu Đuống Gia lâm tới Tận Ngã 4 Trôi 5 cây nữa ạ :))
chắc Cụ ở Sài Gềnh à???
Cóa 1 Dòng của LG , sửa xong vẫn Bị đấy cụ nhé , cháu gửi giá vào Hòm thư cho cụ rồi ( vì tránh làm loạn giá rổ ạ ) cụ có thể tham khảo ạ

Chỉnh sửa cuối:

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa cuối:

v0tinhc0ngtu

Xe hơi
thanks cụ chủ đọc bài xong em thấy mình dùng đúng cách toàn giặt lạnh và vắt 800 vòng :D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
thanks cụ chủ đọc bài xong em thấy mình dùng đúng cách toàn giặt lạnh và vắt 800 vòng :D
Cơ mà qquaanf áo giặt cũng rất quan trọng ạ, không nên giặt giồn ép vi như thế vừa không sạch mà lại nhanh hỏng máy giặt ạ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hehe, em yên tâm sửa chữa các cụ of nhà mình lắm, dù sao trong nhà đỡ bị chém và tính giá of cụ nhể?:)) nếu moto hỏng chốt giữ quạt, em chưa thử nhưng cậu thợ nói là môt ko cháy, cụ có sửa chốt giữ cánh được ko?
Moto nào giữ cánh cụ ơi , mà ở thiết bị nào ạ ?

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nói mô tơ xả nước ý, em xem cái tháo ra thấy nó gãy chốt cánh nên cánh quạt bị tung ra.
Cái đáy bị gãy thì cụ ra thẳng chợ giời mua chắc khoảng 20 ngàn cụ nhé :D ( nhưng làm gi ma gãy đc ạ , trừ khi cụ bẻ :)) )
Hoặc cụ cầm cái đây đi đến chỗ nao phá đồ máy giặt là coá ngay ví dụ là Ly Nam Đê chẳng hạn

trung102

Xe tăng
Cái đáy bị gãy thì cụ ra thẳng chợ giời mua chắc khoảng 20 ngàn cụ nhé :D ( nhưng làm gi ma gãy đc ạ , trừ khi cụ bẻ :)) )
Hoặc cụ cầm cái đây đi đến chỗ nao phá đồ máy giặt là coá ngay ví dụ là Ly Nam Đê chẳng hạn
Em hỏi cụ để đẩy bài lên cho các cụ of biết địa chỉ mà sửa thôi, cái mô tơ đó thợ thay cho em rồi mà, nhưng công nhận hãng tính đắt quá, thấu cụ gì nói mô tơ bán ở Tôn Đức Thắng 120k, mà hãng thay cho em 700k.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em hỏi cụ để đẩy bài lên cho các cụ of biết địa chỉ mà sửa thôi, cái mô tơ đó thợ thay cho em rồi mà, nhưng công nhận hãng tính đắt quá, thấu cụ gì nói mô tơ bán ở Tôn Đức Thắng 120k, mà hãng thay cho em 700k.
Vâng cảm ơn cụ , nhưng nói tóm lại là cụ cháu ta đều hài lòng cả ạ ,
Chúc cụ nhiều niềm vui :D

Hai Long Paper

Xe buýt
Định mệnh thật đúng lúc đọc bài của cụ nhảy ra điều chỉnh tốc độ vắt về 800 được đúng 1-2 lần giặt thế là tèo. trước em toàn táng 1000.
Cụ bắt bệnh hộ em cái
máy nhà em là samsung WF8690NGW giặt thì bình thường cứ đến lúc vắt chuẩn bị tăng tốt thì nge uỵch uỵch mấy phát là lại chạy chậm lại và cứ thế nó không thể vắt được em để ý thấy lồng quay đảo như rang lạc. em bỏ hết quần áo ra chạy máy không thì thấy nó vẫn chạy tít

Chỉnh sửa cuối:

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Định mệnh thật đúng lúc đọc bài của cụ nhảy ra điều chỉnh tốc độ vắt về 800 được đúng 1-2 lần giặt thế là tèo. trước em toàn táng 1000.
Cụ bắt bệnh hộ em cái
máy nhà em là samsung WF8690NGW giặt thì bình thường cứ đến lúc vắt chuẩn bị tăng tốt thì nge uỵch uỵch mấy phát là lại chạy chậm lại và cứ thế nó không thể vắt được em để ý thấy lồng quay đảo như rang lạc. em bỏ hết quần áo ra chạy máy không thì thấy nó vẫn chạy tít
Ơ, Cụ vừa gọi qua cho cháu đấy ak, Khiếp 2 hom nay cháu phải ở nhà theo dõi vì F1 nhà cháu bị tiêu chảy ạ,
nhà cụ ở Lạc Long Quân ạ ?

Hai Long Paper

Xe buýt
Ơ, Cụ vừa gọi qua cho cháu đấy ak, Khiếp 2 hom nay cháu phải ở nhà theo dõi vì F1 nhà cháu bị tiêu chảy ạ,
nhà cụ ở Lạc Long Quân ạ ?
Chuẩn rồi cụ.
Chiều qua xem hộ em cái

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ cho em hỏi nhờ tí, nhà em có con Elex lồng ngang, nhưng mà chỗ để máy giặt trên sân thượng nhà em không được bằng phẳng dẫn đến thỉnh thoảng cháu nó cứ chạy lung tung.
Hiện em vẫn đang dùng cái kệ inox để kê máy giặt, để hẳn xuống đất thì em không dám vì trên sân thượng nhà em hay đổ nước ra nhiều.
Vậy có cách nào để giữ cháu nó đứng yên không cụ.
Cụ chỉnh sửa theo cháu thế nào rồi mà không cho cháu biết kết quả với ạ ?