[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cụ bỏ hết kê đế ra, lấy nivo 3 cạnh nóc máy bằng cách chỉnh vít chân máy.Chống chỉ định tất cả các thể loại kê kích bằng gỗ, chân đế,cao su....vv là im phắc ngay (nếu máy cụ không bị hỏng thụt giảm chấn hay lò xo treo lồng).
Cụ này chuẩn, trước máy nhà em kêu em và văng khỏi chỗ để em cũng làm y xì này.

ngobeo

Xe hơi
Các cụ ơi, con Electrolux lồng ngang EWF 14012 nhà em bị lỗi không mở được cửa máy giặt khi giặt xong. Em phải mở bằng khoá khẩn cấp.
Cụ nào biết điện thoại của trung tâm bảo hành electrolux ngoài HN hoặc thợ nào uy tín thì cho em xin số với ạ.

daoanhminh

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ơi, con Electrolux lồng ngang EWF 14012 nhà em bị lỗi không mở được cửa máy giặt khi giặt xong. Em phải mở bằng khoá khẩn cấp.
Cụ nào biết điện thoại của trung tâm bảo hành electrolux ngoài HN hoặc thợ nào uy tín thì cho em xin số với ạ.
Máy nhà e giống y như cụ lúc mới mua được 3 tháng, gọi bảo hành mấy ngày sau nhân viên đến thay mới miễn phí. 5 tháng sau bị tiếp thay thêm cái nữa sài thời gian hết bh lại bị lúc ko mở được cửa lúc báo E40 ko giặt được. lại phải gọi bh, có a thợ tay nghề cao đến thay cái kiểu khác tính tiền và làm gì thêm trong máy e cũng chả biết nhưng bảo đảm 100% ko bao giờ bị lại lỗi khóa nữa. Đúng là ko bị nữa cụ a, sài hơn năm nay rất ok, dòng này ngoài lỗi khóa cửa thì chạy cực êm và giặt sạch. Nếu ở tphcm gọi a ý 0904049422, a nói dòng này cái nào cũng bị lỗi cửa, độ lại mới sài lâu dài được.

ngobeo

Xe hơi
Máy nhà e giống y như cụ lúc mới mua được 3 tháng, gọi bảo hành mấy ngày sau nhân viên đến thay mới miễn phí. 5 tháng sau bị tiếp thay thêm cái nữa sài thời gian hết bh lại bị lúc ko mở được cửa lúc báo E40 ko giặt được. lại phải gọi bh, có a thợ tay nghề cao đến thay cái kiểu khác tính tiền và làm gì thêm trong máy e cũng chả biết nhưng bảo đảm 100% ko bao giờ bị lại lỗi khóa nữa. Đúng là ko bị nữa cụ a, sài hơn năm nay rất ok, dòng này ngoài lỗi khóa cửa thì chạy cực êm và giặt sạch. Nếu ở tphcm gọi a ý 0904049422, a nói dòng này cái nào cũng bị lỗi cửa, độ lại mới sài lâu dài được.
Cảm ơn cụ. Nhưng em ở HN ạ. Máy em mua 3 năm rồi nên chắc đã hết bảo hành. Em chỉ cần số đt của trung tâm bảo hành ngoài HN hoặc địa chỉ uy tín để gọi thôi chứ xác định mất phí.

Dienlanhthaithinh

[Tịch thu bằng lái]
.đời này lỗi khóa cửa.thay khóa mới cải tiến k bị lại

Ngonghinh

Xe tăng
Cụ Nghĩa cho nhà cháu hỏi với.
Máy nhà cháu là LG lồng ngang chạy trục đã được 3 năm. Nhà cháu chạy chế đọ tự vệ sinh nhưng ko biết lồng có sạch ko. NGhe nói đổ giấm vào cho máy chạy sẽ sạch thì làm bằng cách nào ạ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
các cụ cho em hỏi cái van xả này cơ chế hoạt động của nó thế nào ạ, Độ này cái máy giặt của em bị lúc vắt nó kéo van có vẻ khó mặc dù vẫn giặt xong chu trình, có vẻ như chuẩn bị hỏng. Bệnh thì y như link này:
https://detail.chiebukuro.yahoo.co.jp/qa/question_detail/q12143082557

Em dịch = google: Tức là lúc vắt ở giai đoạn tăng tốc thì nó ko kéo mở ra đc, vắt gần xong thì nó lại kéo đc.

"Since the ticking sound has been heard from the inside of the main body for a while and it gradually became worse, I removed the front panel and observed the source of the sound, I found a sound from the geared motor.
Although it is the cause of the sound, it becomes a process of dehydration, and when the drum starts high speed rotation, even if the geared motor pulls the drain valve, it can not be pulled out or it can not be held there even if it is pulled out It seems that gear inside the motor blows and cracks tightly at that time."
Có cụ này cũng bị và mở ra thì ko thấy lỗi gì chỉ chỉ lắp lại là hết:https://it-studio.jp/洗濯機の修理をする/

Em cảm ơn các cụ nhiều.

BMW X series

Xe tải
Cụ Dienlanhthaithinh inbox cháu chi phí vệ sinh lồng máy giặt LG WD8600 cửa ngang, có tháo để vệ sinh toàn bộ lồng được ko ạ, cháu muốn sạch ~100% cơ ạ

toanthangcs

Xe điện
Chưa có điều kiện tháo ra vệ sinh, em mua gói tẩy lồng giặt Hàn Quốc, thấy hiệu quả:

bachkhoak40

Xe điện
Cụ Nghĩa dạo này còn làm về Máy giặt không nhỉ?