[Công nghệ] Máy giặt lồng ngang LG hay Electrolux

JasonNghia

Xe điện
Tôi thì bỏ phiếu cho Electrolux.
Dùng 4-5 cái rồi, loại 7.5kgs thôi, cái nào cũng ngon. Chạy êm, thực sự êm.
Chưa dùng LG + Direct drive nên không dám chê.
Cái elex này là cái lồng ngang đầu tiên dùng, trước giờ nhà em toàn dùng lồng đứng ( tại dùng mãi nó mới hỏng để đổi). Cảm nhận qua về độ êm ái thì elex lúc giặt có êm hơn cái lồng đứng cũ, chứ lúc vắt thì không thể mê được. Em vắt có 800v/p mà nó kêu ầm ầm cành cạch luôn. Mua ở siêu thị về, cái đầu tiên kêu như thế tưởng lỗi, đòi đổi bằng được, cái thứ 2 vẫn kêu y xì nên nhà em đành chịu mà dùng.

jonidontcry

Xe tăng
Cái elex này là cái lồng ngang đầu tiên dùng, trước giờ nhà em toàn dùng lồng đứng ( tại dùng mãi nó mới hỏng để đổi). Cảm nhận qua về độ êm ái thì elex lúc giặt có êm hơn cái lồng đứng cũ, chứ lúc vắt thì không thể mê được. Em vắt có 800v/p mà nó kêu ầm ầm cành cạch luôn. Mua ở siêu thị về, cái đầu tiên kêu như thế tưởng lỗi, đòi đổi bằng được, cái thứ 2 vẫn kêu y xì nên nhà em đành chịu mà dùng.
Thực tế em đang dùng 1 con Elec lồng ngang hơn 10 năm rồi, rất bền bỉ.
Tuy nhiên lúc vắt thì nó kêu quả là hơn công nông lên dốc.
Với lại 10 năm rồi em ko rõ chất lượng Elec ra sao, anh China thâu tóm nhiều quá rồi.

springsea

Xe container
Elex xưa rồi, cụ bỏ tiền ra để mua cục bê tông cả chục ký trống rung chèn trong máy. Cụ cứ báo thằng bán hàng nó chỉ cho.

Máy giặt dẫn động trực tiếp LG nó đi trước cả thập kỷ rồi. Công nghệ mới mà dùng sao phải dùng cái công nghệ dẫn động dây đai kèm cái cục bê tông làm gì ~X(.

Chào các cụ,
Em đang tìm mua máy giặt lồng ngang cỡ 11kg, có 2 model sau na ná nhau nên khó chọn quá.
Nhờ các cụ thông thái, có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em xem chọn model nào cho ổn định & vận hành ổn áp nhất.
- LG FG1405S3W 10.5kg: sx tại VN, có truyền động trực tiếp nghe nói êm & bền
- Electrolux EWF14113S 11kg: nhập Thailand, hàng này thì lâu nay bà con ta hay khuyên dùng
Em xin cảm ơn nhiều.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác thử nhờ cậu thợ cân lại 4 cái chân đế.
Nhà tôi chạy êm thực sự. Nếu đóng cửa phòng giặt, thậm chí bác không nghe thấy nó quay luôn.

theanh90

Xe tăng
Máy giặt kêu to thì do đặt bị nghiêng, mà e giặt thấy elec sạch mà, dùng bột giặt thường luôn

SIGNUS

Xe container
Người OF
Đã rất hối hận khi mua Electrolux 4 năm trước đây với giá gần 18 củ

omerta77

Xe điện
LG 10,5kg kia bao nhiên tiền thế cụ? E cũng đang nghiên cứu con LG 9kg có cụ trên này bán 9,2tr

bimbim71

Xe điện
Ủi dào,21 củ made in Củ Sâm đây,giặt 10.5kg sấy 6kg:

lam69

Xe đạp
Nhà em dùng LG, nhà thằng bạn thì dùng Elex, em dùng LG cho khác biệt thằng bạn thôi chứ ban đầu em cũng định mua Elex, hiện tại con LG chưa có gì để chê.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
lg cho đỡ sửa mạch, kết nối đthoai và máy giặt lun

springsea

Xe container
Điểm trừ lớn nhất của Elex vẫn là bám vào công nghệ dẫn động dây đai, yếu điểm của nó là gì?

- Không mô phỏng gần giống động tác nhào giũ như giặt tay (mô tơ đồng trục thì có thể cài đặt các chế độ quay ngược, xuôi, lắc, giật...) nên đồ giặt ko sạch bằng.
- Do dẫn động dây đai nên rung lắc mạnh, phải chèn vật nặng trong máy để giảm rung (thường là cục bê tông). Các cụ cứ hình dung con xe Piagio đề rung kêu thế nào so với xe Nhật Yamaha, Honda... vì mô tơ đề không dẫn động trực tiếp nên vậy.
- Dây đai muốn đỡ ồn nếu giặt nhiều thì 3 năm thay 1 lần.

Máy giặt kêu to thì do đặt bị nghiêng, mà e giặt thấy elec sạch mà, dùng bột giặt thường luôn

Chỉnh sửa cuối:

tôm mobile

Xe máy
1 vé cho LG

donghanh

Xe tải
May quá đọc thớt này, nhà em đang hỏng máy giặt

Matizkavt

Xe buýt
Hàng Elec... mạch không chống ẩm, các cụ để trong phòng kín, ẩm ướt thì nó hay hỏng là phải rồi. Nhà em dùng chắc cũng được trên dưới 10 năm, chỉ có một lần gọi thợ, máy báo lỗi E (bao nhiêu em chẳng nhớ). Thợ kiểm tra bơm xả thì phát hiện một chiếc cặp tóc kẹt trong đó, lấy ra, lại chạy ngon (thợ khen máy này tốt, có tính năng chống cháy máy bơm anh ạ, như hàng khác thì bơm xả tèo là chắc). Em vote cho hàng Elec, giặt sạch, nhiều tính năng, tiết kiệm điện nước.

langtoilangtoi

Xe điện
E vừa dùng Elex cửa ngang đc hơn năm, nếu nc đầu vào bẩn nó báo lỗi ngay. Chả hiểu sao, cái cửa và núm mà crom giờ lấm tấm han rồi, nhìn như đồ hàng mã ấy. Giặt cũng được, dù kén nước giặt, nhiều bọt nó cũng tự dừng.

Biết thế chọn LG, vì xem review thấy LG xếp hạng cao hơn, em cũng hỏi, cứ nghĩ seeder của LG trả lời vì quá nhiều người khuyên lấy LG, nhưng xem thứ hạng về patents cho hàng gia dụng giờ LG thua mỗi ông SS. Lúc đó lăn tăn hàng Hàn, lên lấy Elex.