[Funland] Máy giặt LG FV1450S3W loại 10,5kg có tốt ko

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
nó bảo hành 10 năm, cụ múc sợ gì

VoCan

Xe điện
Chuẩn cụ. Máy giặt Elec có lịch sử lâu đời, máy dùng ổn định, bền, giá hợp lý... Nhược điểm của dòng máy ở Vn là ko nhiệt đới hóa bo mạch nên dùng chỗ ẩm thấp sẽ hỏng bo mạch. Vì vậy nhà nào để máy ở trong nhà tắm hoặc nước mưa thì dễ cháy bo. Việc naỳ có thể xử lý đơn giản bằng phủ keo bo mạch sớm. Còn dùng cuaroa thì máy rẻ hơn nhưng dẫn động thứ cấp sẽ yếu hơn và gião dây khi dùng lâu, gây ồn. Dẫn động trực tiếp khỏe hơn, giá cao hơn và thay thế đắt hơn (gần như chả hỏng nổi đâu).
Lg là dòng máy giặt mới và dần gây dựng được tên tuổi ở dòng máy truyền động trực tiếp. Máy cấp thấp và vừa của họ khá rẻ, còn máy cao cấp. Như version 2 lồng giặt thì đắt chả thua gì hàng Đức.
Cụ cho em hỏi cái vụ phủ keo bo mạch , vì nhà em có con Elux cửa ngang đang bị lỗi này , gọi sửa 2 lần vì lỗi bo mạch này rồi mà chỉ được vài tháng lại lỗi , khả năng mấy bên sửa xong đã không làm bước này. Tuần rồi mua mà bên ĐMX ko giao được . Cái máy hiện tại thì lúc bấm chạy được lúc không , nhiều khi chỉ muốn cho cái búa

hoanglnguyen

Xe máy
Trước em cũng suy nghĩ như mọi người khi dùng đủ loại từ Sanyo, favourite, Electrolux. Vừa rồi em thay cái mới loại 19kg của Samsung dùng giặt quần áo và chăn màn cho tiện vì nhà có trẻ nhỏ. Em thì suy nghĩ đơn giản thôi, không yêu cầu nó nồi đồng cối đá làm gì, dùng 5-7 năm mà nó hay trục trặc thì thay đi vì nó đã cũ quá rồi, cố làm gì nữa. Hơn nữa giờ các hãng bảo hành cũng nhanh gọn thì bác thích con nào thì mua thôi, tiền nào của đấy còn đương nhiên là tránh mấy hãng không tên tuổi ra là được.

pham minh

Xe container
Chào các cụ.
Nhà e đang dùng con Elex đc 3 năm mà hỏng suốt. 2 lần thay bo mạch và giờ thì gẫy trục. E đanh tìm hiểu con LG FV1450S3W loại 10,5kg này. Nhưng thấy người thì bảo tốt chạy êm, người thì bảo lỗi, kêu to...
Cụ nào đã dùng đúng loại này rồi tư vấn giúp e với? Giá đang khoảng 10,5tr
công nhận chất lượng máy giặt elex giờ kém . nhà em dùng cái này là cái thứ 4. ba cái trước thì ổn . đến cái này mua elex inverter. mới dùng được 02 năm chết. Gọi hãng đến thay bo mạch inver mất 2.5 triệu và 200k thợ đến kiêmt tra. Chạy được tiếp 04 tháng lại chết tiếp đúng cái cụm đấy. May đang trong thời gian bảo hành cụm đấy nên chỉ mất mấy trăm cho thợ kiểm tra

tieunhupha

Xe điện
Cụ cho em hỏi cái vụ phủ keo bo mạch , vì nhà em có con Elux cửa ngang đang bị lỗi này , gọi sửa 2 lần vì lỗi bo mạch này rồi mà chỉ được vài tháng lại lỗi , khả năng mấy bên sửa xong đã không làm bước này. Tuần rồi mua mà bên ĐMX ko giao được . Cái máy hiện tại thì lúc bấm chạy được lúc không , nhiều khi chỉ muốn cho cái búa
Cụ bảo thợ phủ chống nước bo mạch trước khi thay mới hoặc mua loại keo này để xịt bao phủ cụ ạ.

coquay

Xe container
Chào các cụ.
Nhà e đang dùng con Elex đc 3 năm mà hỏng suốt. 2 lần thay bo mạch và giờ thì gẫy trục. E đanh tìm hiểu con LG FV1450S3W loại 10,5kg này. Nhưng thấy người thì bảo tốt chạy êm, người thì bảo lỗi, kêu to...
Cụ nào đã dùng đúng loại này rồi tư vấn giúp e với? Giá đang khoảng 10,5tr
E cũng vừa đổi từ elex qua con này đc 7 tháng dùng cũng ok đấy, máy chạy êm lắm ko ồn đâu
Chạy ồn chắc khi lắp ko đánh cân bằng nivo thôi
khi lắp đặt e bảo thợ dùng thước đánh cân bằng nivo để máy ko bị nghiêng hay dốc
Trong tầm giá 11tr quay đầu thì nó là hợp lý nhất
Để giặt đc 10,5 kg của elex thì đắt hơn vài củ

VoCan

Xe điện
Thay mới thì đã tốt , lần đầu google , công ty to phết ,gọi đến thay mỗi con tụ rồi tính tiền thay mới , em đã chán ko buồn nói .lần 2 rút kinh nghiệm nhờ người quen gọi hộ , đến kêu mang về , hôm sau thay lại , hsau em ko có nhà , thay được 3 tháng lại tậm tịt . Giờ kiếm được chỗ sửa uy tín khó quá. Em chán chả buồn sửa , mua mới luôn mà cũng không được

tankeugl

Xe buýt
LG 15tr có cả sấy dùng ngon choét êm ru 3 năm ko vấn đề gì

Sơn Xuân Mai

Xe hơi
Nhà em dùng LG 8,5kg lồng ngang được khoảng 3 năm nay, giờ vẫn chưa hỏng :D , máy chạy rung và ồn, chốt thép giữ zoăng cửa nhanh gỉ. Mỗi lần nó vắt là em lại phải chạy theo để giữ, khiếp! nó nhảy như ngựa .!

Dogmatix

Xe tăng
Nếu em là cụ chủ em sẽ nghiên cứu thêm sang Samsung xem sao. Bọn Samsung vừa ra mấy model năm 2021 khá là smart. Nó lại đang khuyến mại ác liệt phết. Rất đáng để thử.

PS: Em đang dùng của LG, nhưng lần tới có thể sẽ chuyển sang Samsung dùng thử xem sao.

ar3a

Xe điện
Thay mới thì đã tốt , lần đầu google , công ty to phết ,gọi đến thay mỗi con tụ rồi tính tiền thay mới , em đã chán ko buồn nói .lần 2 rút kinh nghiệm nhờ người quen gọi hộ , đến kêu mang về , hôm sau thay lại , hsau em ko có nhà , thay được 3 tháng lại tậm tịt . Giờ kiếm được chỗ sửa uy tín khó quá. Em chán chả buồn sửa , mua mới luôn mà cũng không được
Elex thì cụ cứ gọi lên tổng đài bảo hành của hãng ý. Đắt hơn 1 chút nhưng chất lượng và dịch vụ ổn hơn nhiều.

_MeoTom_

Xe tăng
Nếu em là cụ chủ em sẽ nghiên cứu thêm sang Samsung xem sao. Bọn Samsung vừa ra mấy model năm 2021 khá là smart. Nó lại đang khuyến mại ác liệt phết. Rất đáng để thử.

PS: Em đang dùng của LG, nhưng lần tới có thể sẽ chuyển sang Samsung dùng thử xem sao.
SS hình như chỉ dùng dẫn động curoa, e thì cứ cái mới là muốn trải nghiệm (sau hơn 10 năm qua 2 đời electrolux rồi, lúc nó hỏng nhiều bệnh bực phết). Đổi sang LG lúc đầu cũng nghĩ nó kém do ko tài nào cân bằng đc khi vắt, sau e phải gia cố 4 chân bằng 4 viên đá gắn keo tibon gì đó xuống nền thay có cái khung chân inox (trc dùng cho Electrolux) thì thấy OK.

vantruongd2

Xe tải
LG chuyển động trực tiếp rất êm, nhà mình dùng rất tốt. Nhưng động cơ quấn băng dây nhôm ở dòng thấp. Dòng của cụ chắc dây đồng. Và nên vắt ở 800vòng/phút sẽ tốt cho máy.

Suny39

Xe buýt
LG chuyển động trực tiếp rất êm, nhà mình dùng rất tốt. Nhưng động cơ quấn băng dây nhôm ở dòng thấp. Dòng của cụ chắc dây đồng. Và nên vắt ở 800vòng/phút sẽ tốt cho máy.
Series loại nào động cơ dây nhôm hả cụ?

omerta77

Xe điện
Chuẩn cụ. Máy giặt Elec có lịch sử lâu đời, máy dùng ổn định, bền, giá hợp lý... Nhược điểm của dòng máy ở Vn là ko nhiệt đới hóa bo mạch nên dùng chỗ ẩm thấp sẽ hỏng bo mạch. Vì vậy nhà nào để máy ở trong nhà tắm hoặc nước mưa thì dễ cháy bo. Việc naỳ có thể xử lý đơn giản bằng phủ keo bo mạch sớm. Còn dùng cuaroa thì máy rẻ hơn nhưng dẫn động thứ cấp sẽ yếu hơn và gião dây khi dùng lâu, gây ồn. Dẫn động trực tiếp khỏe hơn, giá cao hơn và thay thế đắt hơn (gần như chả hỏng nổi đâu).
Lg là dòng máy giặt mới và dần gây dựng được tên tuổi ở dòng máy truyền động trực tiếp. Máy cấp thấp và vừa của họ khá rẻ, còn máy cao cấp. Như version 2 lồng giặt thì đắt chả thua gì hàng Đức.
Máy nhà e để trên tầng 5 có mái bê tông và ko sd nước ở đó. Nắng mưa ko vào đến nơi. Thế mà vẫn bị mới điên. Nó trục trặc cảm ứng suốt. Giờ máy giặt ko còn loại nút cơ như ngày xưa.

Dogmatix

Xe tăng
SS hình như chỉ dùng dẫn động curoa, e thì cứ cái mới là muốn trải nghiệm (sau hơn 10 năm qua 2 đời electrolux rồi, lúc nó hỏng nhiều bệnh bực phết). Đổi sang LG lúc đầu cũng nghĩ nó kém do ko tài nào cân bằng đc khi vắt, sau e phải gia cố 4 chân bằng 4 viên đá gắn keo tibon gì đó xuống nền thay có cái khung chân inox (trc dùng cho Electrolux) thì thấy OK.
SS nó có dẫn động trực tiếp đấy cụ, nhưng không phổ biến ở tất cả các model thôi. Hiện tại em thấy nó thường có ở các model giặt - sấy, mà em thì có sẵn máy sấy rồi nên chỉ mua giặt không thôi. Nhưng nó dùng curoa mà tốc độ vắt vẫn lên được 1400 vòng/phút mới kinh. Chả hiểu vắt vậy có sớm thăng thiên không. Tất nhiên là mình có thể điều chỉnh cho nó giảm tốc độ vắt thấp xuống để tăng độ bền và đỡ ồn.
Về phần dùng khung inox đỡ máy giặt thì sai ngay từ đầu rồi cụ ạ. Nó không đủ cứng, vững để giữ máy giặt khi vắt. Cứ đặt thẳng xuống nền hoặc không nếu sàn bị ướt thì cho nó cái bục bê tông là tốt nhất.

Jo9926

Xe điện
Dạo qua các cửa hàng giặt là thì thấy họ dùng LG,SS là nhiều. Chỗ gần nhà em thì ca ngợi SS, em mua về dùng cũng được 5 năm rồi, nhà đông người nên mỗi ngày phải 2 mẻ.