[Funland] Máy giặt Electrolux lồng ngang lỗi không mở cửa, em xin các cụ địa chỉ sửa uy tín!

RAVA

Xe ba gác
-Máy giặt Elec bh 10 năm kia mà, trong tg này có vđ gì thì cứ số đt hotline mà phang thôi? :-"

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E oánh dấu nếu sau này bị còn biết cách sửa

Dzon

Xe điện
Cách sửa triệt để là thanh lý mua con LG cửa ngang mới chạy cho ngon :))

danleduc

Xe điện
Chào các cụ!
Máy giặt nhà em loại Electrolux lồng ngang bị lỗi không mở được cửa sau khi giặt xong. Xin hỏi các cụ địa chỉ uy tín chút để sửa ạ!
Em cảm ơn!
Cụ bấm đồng thời 2 nút gì đó em quên rồi ( cụ hỏi Google nó biết đấy ) là mở được thôi, không phải gọi thợ đâu.

danleduc

Xe điện
Hoặc cụ chủ làm theo hướng dẫn video này:

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Cụ lấy cái dây giầy mỏng luồn theo cung tròn của gioăng cửa để mở. Trên youtube có clip luôn đấy ợ.
Sau này k bị lặp lại thì thôi còn không thì:
Về lâu dài thì mua thay khoá điện của cửa. Cụ alo chính hãng bằng cái số dán trên máy giặt, đọc mã máy hãng báo giá cử thợ đến thay cho cụ
cụ xem cái bệnh này xem có phải không?
Mấy cái clip này chỉ có máy của các bác thợ bị sự cố thì các bác í tự xử thôi, chứ thực tế thì em chưa thấy ai thực hiện được.

Xử lý cái vụ khóa bị mắc trong máy giặt lồng ngang thực tế đơn giản hơn các cụ nghĩ.
Em bị 1 lần mà phải gọi thằng thợ đến lạc cả giọng mà nó còn yết kiêu bắt em chờ cả tuần mới đủng đỉnh rình lúc em đi làm, có mỗi bà già ở nhà mới vào xử lý cho em, cứ như sợ em ăn cắp mất nghề của nó ý, do hồi ấy chỗ nhà em nó mới lên đô thị hóa, điện đóm nước nôi còn tậm tịt chứ đừng nói đến các dịch vụ cơ bản sửa chữa điện nước dân dụng như trong nội thành, nên mấy thằng thợ nó thái độ lồi lõm lắm.
Bà già em kể nó vào lọ mọ đúng 5 phút xử lý xong nó đòi 2 lít rưỡi. Em akay cái thái độ, tối mở Nét ra google đúng 5 phút bắt ngay bệnh. Cũng tại đận đấy em bận với cũng lười & chủ quan, cứ nghĩ nó vào gẩy phát giúp xong ko lấy tiềng, đến khi xong việc mới ngã ngửa ra. Kay.
Thực ra thì phanh thây con máy giặt nó cũng ko phải cái gì uyên thâm lắm đâu, các cụ cứ mạnh dạn mà triển, cũng lắm gọi hãng vào ráp lúc là xong, nhưng đỡ phải chịu cái thói kệch cỡm của đám thợ vườn như em. :(
Em mở luôn xác nó ra cho các cụ nào rơi vào tình huống mếu máo để có thể tự xử dễ dàng ở nhà:

1-Phương án 1: Với các máy mới hiện nay thường thì nó sẽ có 1 cái ngăn ở phía dưới mặt trước (vị trí số 1), các cụ mở cái hay kéo cái ngăn đấy ra, trong đó nó sẽ có 1 sợi dây liên kết với cái chốt cửa, chỉ cần kéo cái dây đấy là chốt được mở.
Còn 1 tình huống phụ, làm gì khi mà quên đồ trong túi áo quần hay đồ đạc trong buồng giặt khi đã bấm nút chạy? Lúc đó máy đã chuyển sang chế cân & nạp nước, đồng thời chốt cũng đã khóa. Các cụ có thể bấm nút PAUSE cho máy dừng, hoặc tắt hẳn máy đi, thậm chí tắt hẳn aptomat, tức ngắt nguồn điện cho máy. Sau đó, lại bật & khởi động máy lại từ đầu, lúc ấy máy sẽ hiểu là bắt đầu 1 chu trình giặt mới & mở khóa để cho đồ vào giặt, lúc ấy các cụ chỉ việc kéo khóa mở cửa. Trong TH nó vẫn ko mở thì các cụ lại xử theo phương án 2 ở dưới.
2-Phương án 2: Các cụ nhìn ra phía mặt lưng của máy giặt, phía dưới cái nắp máy giặt, có mấy con ốc vít, các cụ chỉ việc lấy tô-vít tháo ra rồi mở cái nắp trên ra, luồn tay xuống phía dưới, đến vị trí cái chốt & đẩy xuống hoặc kéo lên tùy cơ chế của mỗi loại máy là chốt mở ra.
Chúc các cụ khám phá KH thành công, trong quá trình thao tác, máy nhà các cụ có vấn đề gì phát sinh thì ko phải lỗi tại nhà cháu đâu nhé. :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái clip này chỉ có máy của các bác thợ bị sự cố thì các bác í tự xử thôi, chứ thực tế thì em chưa thấy ai thực hiện được.

Xử lý cái vụ khóa bị mắc trong máy giặt lồng ngang thực tế đơn giản hơn các cụ nghĩ.
Em bị 1 lần mà phải gọi thằng thợ đến lạc cả giọng mà nó còn yết kiêu bắt em chờ cả tuần mới đủng đỉnh rình lúc em đi làm, có mỗi bà già ở nhà mới vào xử lý cho em, cứ như sợ em ăn cắp mất nghề của nó ý, do hồi ấy chỗ nhà em nó mới lên đô thị hóa, điện đóm nước nôi còn tậm tịt chứ đừng nói đến các dịch vụ cơ bản sửa chữa điện nước dân dụng như trong nội thành, nên mấy thằng thợ nó thái độ lồi lõm lắm.
Bà già em kể nó vào lọ mọ đúng 5 phút xử lý xong nó đòi 2 lít rưỡi. Em akay cái thái độ, tối mở Nét ra google đúng 5 phút bắt ngay bệnh. Cũng tại đận đấy em bận với cũng lười & chủ quan, cứ nghĩ nó vào gẩy phát giúp xong ko lấy tiềng, đến khi xong việc mới ngã ngửa ra. Kay.
Thực ra thì phanh thây con máy giặt nó cũng ko phải cái gì uyên thâm lắm đâu, các cụ cứ mạnh dạn mà triển, cũng lắm gọi hãng vào ráp lúc là xong, nhưng đỡ phải chịu cái thói kệch cỡm của đám thợ vườn như em. :(
Em mở luôn xác nó ra cho các cụ nào rơi vào tình huống mếu máo để có thể tự xử dễ dàng ở nhà:

1-Phương án 1: Với các máy mới hiện nay thường thì nó sẽ có 1 cái ngăn ở phía dưới mặt trước (vị trí số 1), các cụ mở cái hay kéo cái ngăn đấy ra, trong đó nó sẽ có 1 sợi dây liên kết với cái chốt cửa, chỉ cần kéo cái dây đấy là chốt được mở.
Còn 1 tình huống phụ, làm gì khi mà quên đồ trong túi áo quần hay đồ đạc trong buồng giặt khi đã bấm nút chạy? Lúc đó máy đã chuyển sang chế cân & nạp nước, đồng thời chốt cũng đã khóa. Các cụ có thể bấm nút PAUSE cho máy dừng, hoặc tắt hẳn máy đi, thậm chí tắt hẳn aptomat, tức ngắt nguồn điện cho máy. Sau đó, lại bật & khởi động máy lại từ đầu, lúc ấy máy sẽ hiểu là bắt đầu 1 chu trình giặt mới & mở khóa để cho đồ vào giặt, lúc ấy các cụ chỉ việc kéo khóa mở cửa. Trong TH nó vẫn ko mở thì các cụ lại xử theo phương án 2 ở dưới.
2-Phương án 2: Các cụ nhìn ra phía mặt lưng của máy giặt, phía dưới cái nắp máy giặt, có mấy con ốc vít, các cụ chỉ việc lấy tô-vít tháo ra rồi mở cái nắp trên ra, luồn tay xuống phía dưới, đến vị trí cái chốt & đẩy xuống hoặc kéo lên tùy cơ chế của mỗi loại máy là chốt mở ra.
Chúc các cụ khám phá KH thành công, trong quá trình thao tác, máy nhà các cụ có vấn đề gì phát sinh thì ko phải lỗi tại nhà cháu đâu nhé. :D
Hôm nay, cái máy giặt Electrolux của tôi mất điện:
Đơn giản là điện không vào, chả có cái đèn nào sáng cả.
Đã kiểm tra lại các ổ cắm: Có đủ điện.
Mẻ giặt lần cuối cùng vẫn ổn, vẫn sạch và có được vắt kiệt như thường lệ.
Tức là, hôm qua nó còn chạy tốt.

Máy giặt 7.5kgs, Model code EWF 10751. Máy 9 tuổi rồi (mua đầu năm 2013).

Bác có thể chỉ cho tôi cách chẩn đoán những bệnh đơn giản không, kiểu Thay cầu chì hay Restart máy hay tương tự ạ???

Cảm ơn bác và các bác!!!

mr_luv

Xe buýt
Chào các cụ!
Máy giặt nhà em loại Electrolux lồng ngang bị lỗi không mở được cửa sau khi giặt xong. Xin hỏi các cụ địa chỉ uy tín chút để sửa ạ!
Em cảm ơn!
Trc máy nhà e cũng bị, e mở mãi ko đc kéo còn gẫy cái nhựa ngoài cửa máy, cụ lấy sổ hssd ra ấn 2 hay 3 nút đồng thời trên máy để kiểm tra lôi, vs reset lại, e lần trc tra mạng làm loằng ngoằng 1 lúc, mà giờ trộm vía ko bị lại

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tôi nghĩ là do máy bẩn quá đấy nhiều cặn bẩn. Máy nhà tôi cũng bị mấy lần giặt xong ko mở được cửa sau đó tôi phải tháo cái nút bên dưới ra đổ hết cặn bẩn đi lau sạch rồi từ đó ko thấy bị như vậy nữa

Longpd90

Xe máy
Chào các cụ!
Em cảm ơn!
Cụ tháo lắp trên của máy ra rồi lấy tua vít chọc vào lẫy cửa ấy. Trên youtube cũng có clip

Marance

Xe điện
Khả năng cao là hỏng khóa cửa cụ nhé. Khóa cửa máy giặt electrolux hiện giờ có 2 loại khác nhau. Cụ cố gắng tháo được bộ khóa cũ ra để mua cho đúng loại để thay, hoặc tốt nhất nên gọi thợ để đỡ mất thgian hoặ mua sai khóa. Em xác nhận khoảng 5 đến 700k.

HTlangtu

Xe điện
Hôm nay, cái máy giặt Electrolux của tôi mất điện:
Đơn giản là điện không vào, chả có cái đèn nào sáng cả.
Đã kiểm tra lại các ổ cắm: Có đủ điện.
Mẻ giặt lần cuối cùng vẫn ổn, vẫn sạch và có được vắt kiệt như thường lệ.
Tức là, hôm qua nó còn chạy tốt.

Máy giặt 7.5kgs, Model code EWF 10751. Máy 9 tuổi rồi (mua đầu năm 2013).

Bác có thể chỉ cho tôi cách chẩn đoán những bệnh đơn giản không, kiểu Thay cầu chì hay Restart máy hay tương tự ạ???

Cảm ơn bác và các bác!!!
Bác cứ dũng cảm tháo cái lắp phía trên ra đi, rồi chụp lại, có gì ae tư vấn thêm
À mà e là tay ngang chứ không phải nghề chính như cụ gì nói ở trên, e không phải là thợ, chỉ lọ mọ thôi nhé

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác cứ dũng cảm tháo cái lắp phía trên ra đi, rồi chụp lại, có gì ae tư vấn thêm
À mà e là tay ngang chứ không phải nghề chính như cụ gì nói ở trên, e không phải là thợ, chỉ lọ mọ thôi nhé
Thế thì lại phải chiều mai rồi bác ạ.

Vì lúc đó mới đủ sáng sủa.
Lâu hơn nữa thì gấu nó đuổi xuống bếp ngủ, toi mất.
:((:((:((

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
có nghĩa nà 2 phát 200k hả cụ .:(
Tụi nó đi 2 người, 1 chính + 1 phụ.
Nó lấy total 200K, tôi đưa thêm hơn 50K, gọi là để 2 chú uống bia.

Hôm nay tôi gọi lại, thì bạn đó bán cái sim card đó rồi, 1 chị mái bai rất dễ thương nghe máy.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi kinh điển của Elex cửa ngang, nhà em dùng từ 1995. Cụ đợi 4, 5 phút sau khi giặt xong mới mở đc.
Lúc mua cửa hàng đã dặn thế luôn rồi.
Không phải do cũ hay hỏng gì cả.

nscd

Xe buýt
Em can các cụ lôi tô lô vít ra chọc như trên web nhé
Máy nhà em hôm nào ẩm ẩm là nó kẹt. Chạy đến end nó không nhả cửa.
Cách sửa là tắt nguồn, để khoảng vài chục giây. Bật nguồn, xoay sang chế độ khác, lại để 1 tí. Lại tắt nguồn. Loay hoay thế một lúc là nó nhả ra thôi. Đừng chọc ngoáy máy các cụ ạ.

CCM

Xe buýt
Chào các cụ!
Em cảm ơn!
Cụ xem trên màn hình báo lỗi gì?

Nhiều khi cửa ngang không mở vì lỗi rất đơn giản là thiếu nước. Cụ tháo đầu vòi nước vào, rút cốc lọc ra rửa sạch là ok.