[Funland] Máy ép trái cây - Ép chậm

Trendy Eyewear

Xe tải
Cụ dùng rồi thì cho xin mấy ý kiến nhận xét để mọi người tham khảo nhé!
Máy ép chậm có nhiều thương hiệu với nhiều mức giá khác nhau, xịn thì có Hurom, Kuving,...những máy này đắt em không có điều kiện với lại nhu cầu sử dụng không nhiều nên không đầu tư (em xác định chỉ dùng loại trên dưới 2 triệu), cũng chưa có dịp trải nghiệm các máy đắt tiền nên không biết thế nào để so sánh với em Ranbem 615.

Về phần em Ranbem thì em thấy dùng ổn trong tầm giá, máy cổ rộng nên không cần cắt nhỏ rau củ (tuy nhiên em nghĩ vẫn nên xắt nhỏ để giảm tải cho máy, để máy hoạt động bền hơn), vận hành cũng nhàn (so với máy ép nhanh mà nhà em cũng đang có, máy ép nhanh dùng lưỡi dao quay với vấn tốc lớn nên khi vận hành quá tải hay gây lệch trục, tiếng ồn cũng lớn, cũng thấy ghê tay khi dùng). Lượng nước nếu các cụ muốn vắt kiệt hơn thì có thể cho bã lần 1 vào lại máy để vắt thêm lần nữa là đảm bảo bã khô và nước nhiều chắc cũng không kém các máy Hurom đắt tiền hơn gấp 2, 3, 4 lần đâu các cụ ạ => thế thì tội gì phải mua mấy cái máy đắt hơn nhiều tiền làm gì cho nó tốn kém, phòng ạ?

Em mới mua, mới dùng được 2 lần, thấy ổn. Về lâu dày có bền không thì chưa biết, tuy nhiên của bền tại người, máy vận hành cũng nhẹ nhàng thì chắc cũng còn lâu mới hỏng được đấy CCCM ạ

Các cụ nào thấy review có ích thì vodka em cái nhỉ ;)

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Máy ép chậm có nhiều thương hiệu với nhiều mức giá khác nhau, xịn thì có Hurom, Kuving,...những máy này đắt em không có điều kiện với lại nhu cầu sử dụng không nhiều nên không đầu tư (em xác định chỉ dùng loại trên dưới 2 triệu), cũng chưa có dịp trải nghiệm các máy đắt tiền nên không biết thế nào để so sánh với em Ranbem 615.

Về phần em Ranbem thì em thấy dùng ổn trong tầm giá, máy cổ rộng nên không cần cắt nhỏ rau củ (tuy nhiên em nghĩ vẫn nên xắt nhỏ để giảm tải cho máy, để máy hoạt động bền hơn), vận hành cũng nhàn (so với máy ép nhanh mà nhà em cũng đang có, máy ép nhanh dùng lưỡi dao quay với vấn tốc lớn nên khi vận hành quá tải hay gây lệch trục, tiếng ồn cũng lớn, cũng thấy ghê tay khi dùng). Lượng nước nếu các cụ muốn vắt kiệt hơn thì có thể cho bã lần 1 vào lại máy để vắt thêm lần nữa là đảm bảo bã khô và nước nhiều chắc cũng không kém các máy Hurom đắt tiền hơn gấp 2, 3, 4 lần đâu các cụ ạ => thế thì tội gì phải mua mấy cái máy đắt hơn nhiều tiền làm gì cho nó tốn kém, phòng ạ?

Em mới mua, mới dùng được 2 lần, thấy ổn. Về lâu dày có bền không thì chưa biết, tuy nhiên của bền tại người, máy vận hành cũng nhẹ nhàng thì chắc cũng còn lâu mới hỏng được đấy CCCM ạ

Các cụ nào thấy review có ích thì vodka em cái nhỉ ;)
Có hơn triệu mà dùng đc vài năm thì cũng ok cụ ạ. Hỏng lại mua cái mới.

Sutimcon91

Xe tải
Em dùng của Panasonic, mua 2, 3 năm trước gì đó 6t5, xài phà phà tới giờ vẫn ngon

Sutimcon91

Xe tải
Em đang tính mua con máy ép chậm panasonic MJ-L500 giá hơn 4tr. Dùng gia đình thôi, mọi người cho e ý kiến có nên dùng con này ko ạ?
4 củ ok đó cụ, em dùng mấy năm rồi, bây giờ toàn ép nước chứ lười ăn quá. Chịu khó vệ sinh ngay sau khi ép sẽ đỡ bị dính bã nhé cụ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Sau một hồi cân nhắc em quyết định mua máy xay sinh tố vẫn hơn các cụ ạ, xay nhỏ ăn uống cả nước lẫn bã lại thêm nhiều chất xơ. Chứ em thấy cả mấy cân hoa quả mới được tí nước mà bã lại bỏ hết, thấy phí quá.

Trendy Eyewear

Xe tải
Sau một hồi cân nhắc em quyết định mua máy xay sinh tố vẫn hơn các cụ ạ, xay nhỏ ăn uống cả nước lẫn bã lại thêm nhiều chất xơ. Chứ em thấy cả mấy cân hoa quả mới được tí nước mà bã lại bỏ hết, thấy phí quá.
Em nghĩ nếu cụ thích xơ thì chọn chỗ xơ mềm mềm đem trộn vào nước là OK ngay, còn tất nhiên chỗ nào xơ quá thì bỏ nó đi. Còn nếu muốn uống nước không cũng OK

Thế là tiện cả đôi đường ;)

luongngoc

Xe tăng
Sau khi cọ có ý này em cân nhắc không mua máy sinh tố nữa ăn luôn vừa nhiều chất xơ, khoẻ răng và ko tốn tiền điện

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi cọ có ý này em cân nhắc không mua máy sinh tố nữa ăn luôn vừa nhiều chất xơ, khoẻ răng và ko tốn tiền điện
Căn bản già rồi nên răng nó yếu cụ ạ, nhai nó đau. Thôi thì cứ xay sinh tố rồi hút, có chất xơ cũng đỡ bị táo bón.

Doremon888

Xe máy
Hàng xóm nhà em cũng dùng, bảo ko ép được ổi, yếu.
Chẳng biết các cụ dùng kiểu gì. Vk e mua dùng hơn 1 năm nay rồi. Ép ổi, dứa, cà rốt... chả tắc bao giờ. Ép kiệt nước luôn ấy. Chắc các cụ mua hàng lởm rồi. Vk e mua có 650k mà.

3sao

Xe điện
Cụ nào có máy ép Hurom không dùng thanh lý cho e nhé, vợ đang giục e tìm :D

aveterit

Đi bộ
- em cũng đang dùng con SAVTM cũng hơn năm rồi, hồi đấy mua tầm 600k, cũng chả nhớ mua loại carton màu gì, ép cơ bản thì cũng được, cũng thỉnh thoảng bị dắt, ép củ quả cứng như cà rốt máy kêu khá to. Sau thời gian dùng em thấy có 1 số cái như sau: phần lưới lọc khá khó vệ sinh sạch, và giờ nó có đóng cặn ở lưới rồi, phần cối nhựa chứa nước ép thấy khá xỉn màu, không biết chất lượng nhựa có tốt không. Nghĩ đi nghĩ lại phải mua con máy mới.
- Thấy các bác khen con Ranbem 615 hơn SAVTM, nhưng mình thấy có mấy mẫu SAVTM cổ to giá cũng ngang hoặc thấp hơn với Ranbem 615, nhưng có công suất 250W, ko biết các nào đã trải nghiệm chưa so với Ranbem thì sao à?
- À thấy 1 số bác bảo ép trái cây mất xơ, thực ra cũng đúng 1 nửa, vì theo tìm hiểu của em thì phần bã là phần xơ không hòa tan, còn phần xơ hòa tan vẫn có trong nước ép trái cây, rau củ ạ.

3sao

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em dùng máy Hurom của Hàn xẻng, ép cực thích. Lớp con em cứ có sự kiện là automatic em tài trợ cho 5l trà sữa và 6l nc ép (ổi-dứa).
Ép máy ép chậm bã khô, đc nhiều nc, ép đc nhiều loại cứng, vệ sinh máy dễ dàng. CÁc bác nên đầu tư máy của hãng tốt chứ đừng mua hàng khựa. máy hurom đời cũ bây giờ cũng chỉ tầm 5 củ. Mua đi ko hối tiếc đâu.
Máy hurom thì mua ở đâu yên tâm mợ nhỉ . Mợ inbox em địa chỉ vs nhá , e cảm ơn mợ