Máy em bị hỏng 1 phím SHIFT

vt2phuc

Xe điện
Em tìm bài của cụ gì tư vấn sửa chữa laptop nhưng ko thấy đâu cả.

Chẳng qua là con lap của em đang dùng tự dưng lăn đùng ra chết 1 phím SHIFT bên phải (nút này quen tay, hay dùng mà). Bây giờ thì thiếu nó, cứ thấy khó chịu làm sao ấy. Cụ nào sửa chữa laptop thì cho em cách xử lý xem sao ạ. Em ban đầu nghi lỗi win, đã gosht lại nhưng cũng không được.

Các cụ cho em hỏi nếu sửa thì sửa ở đâu ạ? cái quan trọng nữa là chi phí ạ. $-)$-)$-)

Cảm ơn các cụ đã đọc bài và góp ý ạ.

PhuongDong

Xe tăng
Mang ra chỗ 198 hay 189 Thái Thịnh - Trung tâm bảo hành laptop của FPT. Có mỗi cái nút có khi nó cho free.

vt2phuc

Xe điện
Bây giờ em nghĩ cái gì cũng phải liên quan tới xèng cả. Trừ khi em quen ai trong đó nhờ ng ta thì mới có cái chuyện ấy cụ ạ. Hik

Thanks cụ đã cho ý kiến.

Red Fate

Xe hơi
e tưởng fim SHIft trái (dưới capslock) mới hay dùng chứ nhỉ!? cụ có thể thay bàn phím (khoảng 80$ tùy loại ) hoặc dùng phần mềm để thay phím đó = 1 phím khác ít dùng bên cạnh mà ít dùng . VD thay shift trái = capslock chẳng hạn. Khi đó ấn caplok tương đương với ấn shift trái. Phần mềm free , cụ search "tweak keyboard" ra nhiều lắm

Laptopcare

Xe tải
Em tìm bài của cụ gì tư vấn sửa chữa laptop nhưng ko thấy đâu cả.

Chẳng qua là con lap của em đang dùng tự dưng lăn đùng ra chết 1 phím SHIFT bên phải (nút này quen tay, hay dùng mà). Bây giờ thì thiếu nó, cứ thấy khó chịu làm sao ấy. Cụ nào sửa chữa laptop thì cho em cách xử lý xem sao ạ. Em ban đầu nghi lỗi win, đã gosht lại nhưng cũng không được.

Các cụ cho em hỏi nếu sửa thì sửa ở đâu ạ? cái quan trọng nữa là chi phí ạ. $-)$-)$-)

Cảm ơn các cụ đã đọc bài và góp ý ạ.
Bàn phím của cụ bị liệt phím , phải tháo ra vẽ lại mạch cụ ạ. Chi phí khoảng 200K nếu rảnh cụ mang qua 16A6 Lý Nam Đế em phục vụ cụ ợ.

xalovn195

Xe đạp
mang ra hàng thôi,phần cứng chứ ko phải win đâu

nguoi_xa_la

Xe máy
Bàn phím của cụ bị liệt phím , phải tháo ra vẽ lại mạch cụ ạ. Chi phí khoảng 200K nếu rảnh cụ mang qua 16A6 Lý Nam Đế em phục vụ cụ ợ.
Cụ này nói chuẩn. 99% là đứt mạch bàn phím. Cụ khéo tay thì tháo ra dò đường phím shift sẽ tìm thấy điểm đứt. mua lọ keo dẫn điện về gắn nữa là ok.
Nhưng e khuyên cụ nên mua phím mới. Giá khoảng 3-500k tùy loại thôi. Chứ vẽ lại cũng chưa chắc đâu.